PDA

View Full Version : giúp tôi với !!!

buonqua1982
03-09-08, 10:23 PM
chào các bạn trong diễn đàn tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn đã biết diễn đàn được 3 ngày hôm nay mới đăng kí.

chuyện là thế này.1 năm nay tôi đã theo lũ bạn xấu.chơi bời hút hít.nhưng chưa trộm cắp j của ai.tôi là lái xe năm nay 26 tuổi.lái xe cho người nước ngoài nên lương tôi cũng khá.300 uds 1 tháng chưa kể thưởng đối với 1 người bình thường mà nói là tạm đủ.nhưng với 1 đứa như tôi.ngày 200k tiền thuốc.còn tiền nhà nghỉ vì tôi tránh nhà nên thường xuyên đi nhà nghỉ.đến ngày 28-8 này là tròn 1 năm kể từ khi tôi biết đến nàng tiên nâu.thì tôi bị bắt.lýdo là như sau hôm đó nhà khóa cửa tôi quên cầm chìa khóa nên thấy đau bụng vào nhà vệ sinh công cộng gần nhà đi vệ sinh.tiện trong người còn 1 ít hàng đem ra chơi.ko ngờ bị CA phường tóm.lập hồ sơ rồi phạt hành chính 350 nghìn.nhà tôi biết rất thương tôi bản thân cũng muốn cai nhưng lâu nay ko dám nói.bố tôi sợ khoảng 10 -> 20 ngày nữa phường sẽ bắt buộc tôi đi cai tại trại theo phương pháp bắt buộc.có đúng ko mọi người???? nên nhà tôi quyết cho tôi đi cai trên trung tâm trên ba vì sơn tây. vì đi tự nguyện bây giò khoảng 6 tháng đến 1 năm còn đi bắt buộc là 2 năm???? đúng ko mọi người???
tôi cũng thấy khổ quá rồi nên tách ly khỏi ma túy và những đứa bạn đã rủ rê tôi vào con đường này.nên tôi đồng ý đi trung tâm cai.ko biết trong trại như thế nào trên ba vì.vì nghe nhiều người nói.trên đó cá lơn nuốt cá bé,đánh đập tôi cũng hơi ghê nhưng vì dứt bỏ ma túy và giữ được cho mình sau này.tôi chấp nhận nhưng ko biết nhưng cái họ nói có đúng ko mong mọi người ai biết giúp tôi.tôi xin cảm ơn mọi người.....:confused:

buonqua1982
04-09-08, 12:12 AM
híc ko ai có thể giúp sao ??? T_T .......

Lotus_ask
04-09-08, 01:16 AM
Chào bạn thân mến!!! trước hết tôi xin chia sẻ tâm trạng của bạn hiện giờ . Quả thật là nếu đi cai nghiện tự nguyện thì thời 6 tháng , còn nếu đi bắt buộc là 2 năm, đấy là chưa kể khi nào bác Nhà nước hứng lên họp hành rồi thêm một cái đề án sau cai nữa . Thời gian 6 tháng hay 2 năm chỉ là một chuyện , nhưng bạn cứ coi đây là cơ hội cho bạn đoạn tuyệt với ma túy đi,dũng cảm lên bạn của tôi à . Môi trường nào chẳng có người nọ với người kia, vào đó mình không bon chen tranh dành với ai thì cũng chẳng ai đụng đến mình, còn ai thích hơn thì cho hơn, cuộc đời này còn nhiều thứ để so sánh đúng không bạn!? Hơn nữa, cán bộ của chi cục phòng chống tệ nạn đi kiểm tra Trung tâm liên tục nên các trường hợp " ma cũ bắt nạn ma mới " sẽ bị xử lí ngay. Vững lòng lên bạn nhé ! Thời gian 6 tháng sẽ qua nhanh thôi mà , bạn sống với gia đình với xa hội cả đời ,chứ 6 tháng đó bạn cứ coi là cái giá phải trả cho cái sai lầm của mình . Quyết tâm từ bỏ cái chất chết người đó bạn nhé, tương lai với nhiều điều tốt đẹp đang đợi bạn mà và tớ cũng sẽ ở đây đợi tin tốt lành từ bạn ! Trong diễn đàn ,bạn hoa_loa_ken có người yêu đi cai nghiện theo diện tự nguyện , anh này cai ở trung tâm số 5 , bạn ý có nói với tớ rằng anh nhà bạn ý chỉ ăn với đi đánh bóng truyền thôi bạn ạ, chưa khi nào bị ai đánh đập dọa nạt gì hết . Bạn đừng quá lo lắng nhé !
Chúc bạn luôn khỏe mạnh, giữ mình và luôn luôn nghĩ về tương lai tốt đẹp sau này !!!

Lotus_ask
04-09-08, 01:31 AM
Cho tớ hỏi thêm là giờ bạn còn sử dụng phải kô ? nghĩ là bạn nên cắt cơn ở nhà trước vì ở nhà có điều kiện tốt , hỗ trợ cho sức khỏe : ăn uống thuốc thang, rồi có người nhà hỏi han ( nếu quan tâm đến thuốc bạn tìm đọc ở http://www.heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=4794
nhé ) , sau khi cai ổn rồi thời gian bạn ở trong trung tâm sẽ đỡ vất vả hơn , đó là ý kiến của tớ , bạn tham khảo nhé !

phuongphuong
04-09-08, 08:59 AM
tôi nghi ban là một người hạnh phúc đấy. làm lương cao, lái xe cho người nước ngoài thì vốn tiếng anh của bạn cũng khá đấy. nhưng có lẽ do bị bạn bè lôi kếo nen bạn mới đi vao con đường xấu thôi. mình cũng không rành về thời gian cay nen kh the tra loi ban. nhưng minh nghi neu o nha ban vẫn cay được thì kh phải di tới trại đâu. nhưng dể dễ cay thì bạn nên vào trung tâm thì hơn. bạn biết đó ở trong trại hay là ở ngoìa thì cũng có cá lớn ăn hiếp cá bé, nhưng nếu bạn sống tốt và chân thành với mọi người thì ai nỡ nào ăn hiếm bạn. có lẽ nếu bạn di ba vì sơn tây thì tâm trạng thoải mái và cảm thấy cuộc sống tốt đẹp hơn sao? có di nhiều mới có nhiều bước ngoặt trong cuộc đời chứ. chúc bạn sẽ tyha2nh công khi nào có tin vui nhớ báo cho mình biết nha.

D T T
04-09-08, 10:32 AM
:), cố lên nào, DTT ủng hộ anh buonqua1982 hết mình, hãu dùng tiền mình vào việc có ý nghĩa thì anh sẽ sớm qua được thôi (^_^)

Maili
04-09-08, 12:44 PM
Mình cũng chưa đến trại bao giờ, nhưng mình cũng cho rằng bạn đừng có chọc người ta thì cũng ko ai làm gì bạn đâu. Chỉ có điều đừng vào đó rồi lại quen bạn bè mới, rủ rê nhau, hẹn hò nhau bên ngoài trường cai là ok:D. À, mình tò mò muốn biết trên trại cai nó thế nào lắm, bạn lên đó rồi về kể cho mọi người nghe nha, nếu được thì tổ chức một tour du lịch tham quan lên đó cũng được.

Hope08
04-09-08, 01:46 PM
Cho tớ hỏi thêm là giờ bạn còn sử dụng phải kô ? nghĩ là bạn nên cắt cơn ở nhà trước vì ở nhà có điều kiện tốt , hỗ trợ cho sức khỏe : ăn uống thuốc thang, rồi có người nhà hỏi han ( nếu quan tâm đến thuốc bạn tìm đọc ở http://www.heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=4794
nhé ) , sau khi cai ổn rồi thời gian bạn ở trong trung tâm sẽ đỡ vất vả hơn , đó là ý kiến của tớ , bạn tham khảo nhé !
Chào các bạn,
Tôi chỉ mới biết diễn đàn Niềm Tin được vài ngày thôi, tôi có một người thân đang bị nghiện ma túy. Hiện tại tôi muốn giúp em cắt cơn tại nhà trước khi em đi trại. Tôi có đọc nhiều post về thuốc cắt cơn của lotus_ask và cind. Nhưng hiện tại thông tin về liên lạc Mr. Tiến để mua thuốc của các bạn đã cũ rồi vì tôi không thể liên lạc Mr. Tiến qua số đã cho. Có bạn nào trong diễn đàn biết địa chỉ mua thuốc ngủ (seduxem, hoặc thuốc ba khía) làm ơn chỉ giúp tôi với.
Chân thành cảm ơn.

buonqua1982
04-09-08, 09:44 PM
xúc động quá cảm ơn mọi người đã quan tâm.ngày mai mình đi hôm nay mình vẫn còn sử dụng mà con mua đến 4 cái.mời tất cả nhưng đứa bạn nghiện đi 1 hôm cuối và có mấy câu.chúng mày nên nghĩ về tương lai hôm nay tao chơi với chúng mày bữa này là bữa cuối cùng.mai tao với chúng mày sẽ đoạn tuyệt ko bao giờ tao nghe điện thoại cũng như mong chúng mày đừng gọi cho tao vì gia đình tao sẽ ko cho gặp khi tao cai về đâu.chúng mày cũng nên nghĩ nếu còn ý định chơi thì chơi đến cuối đời còn nghĩ đến cai thì hãy làm cho = được.buổi chơi hôm nay có vẻ nặng nề ko hào hứng như mọi khi.thôi thì 6 tháng hay 1 năm trả giá cho cái sai lầm 1 năm của mình vừa qua.cám ơn mọi người Động viên cám ơn DTT.khi nào ra khỏi trại mình sẽ thông báo và làm 1 topic thật chi tiết để anh em nào có ý định đi cai trên trung tâm thì có chút kinh nghiệm.cám ơn trân đăng khoa vì đã tạo nên Web này rất bổ ích cho những người đã mắc sai lầm và đang cố sửa sai giống như tôi.nếu còn ai đang tiếp tục sử dụng thì các bạn nên nghĩ về tương lai và gia đình của mình nên giống tôi cho dù đánh đập hay như thế nào nữa chỉ khổ 1 lần để thoát khỏi con ma đã theo đuổi mình bấy lâu nay.cám ơn mọi người mai 9h sáng mình đi.mọi người ở lại vui vẻ và những bạn vẫn còn nghiện tìm ra con đường mình sắp đi.chào mọi người ................

cind
05-09-08, 09:54 AM
To Hope08 : nếu ở Tp.Hcm thì bạn ghé mua thuốc ngủ ở Nhà thuốc Mỹ Châu đường Hai Bà Trưng (đối diện chợ Tân Định). Nhưng cũng đừng lạm dụng thuốc ngủ quá, hãy để cơ thể tự điều tiết thì tốt hơn (nói với người đang cắt cơn là: tốt nhất là can đảm lên đi tắm 1 cái là khỏe liền và sau đó là buồn ngủ).To buonqua1982 : Niềm Tin Group mong chờ ngày ra về thật vui của bạn đó nha.

Lotus_ask
05-09-08, 01:01 PM
Chào các bạn,
Tôi chỉ mới biết diễn đàn Niềm Tin được vài ngày thôi, tôi có một người thân đang bị nghiện ma túy. Hiện tại tôi muốn giúp em cắt cơn tại nhà trước khi em đi trại. Tôi có đọc nhiều post về thuốc cắt cơn của lotus_ask và cind. Nhưng hiện tại thông tin về liên lạc Mr. Tiến để mua thuốc của các bạn đã cũ rồi vì tôi không thể liên lạc Mr. Tiến qua số đã cho. Có bạn nào trong diễn đàn biết địa chỉ mua thuốc ngủ (seduxem, hoặc thuốc ba khía) làm ơn chỉ giúp tôi với.
Chân thành cảm ơn.

nếu anh ở HN thì anh đến ngõ Hồng Mai , ở đầu ngõ có Bệnh viện tâm thần Bạch Mai , nói là bệnh việc nhưng mà nó nhỏ xíu như cái phòng khám vậy . Nếu anh muốn mua thuốc Natrexone thì người ta sẽ yêu cầu người uống thuốc thử máu và thử nước tiểu , xem đã dương tính chưa , nếu vẫn còn chât ma túy trong người thì không dùng được thuốc chống tái nghiện Natrexone , thấy mọi người nói là sau khi cắt cơn 5 ngày thì chất đó không còn trong người nữa . Nếu muốn tìm hiều về thuốc anh tìm trong diễn đàn ý , mọi người nói khá nhiều về thuốc này .
Thân !

Lotus_ask
05-09-08, 07:09 PM
xúc động quá cảm ơn mọi người đã quan tâm.ngày mai mình đi hôm nay mình vẫn còn sử dụng mà con mua đến 4 cái.mời tất cả nhưng đứa bạn nghiện đi 1 hôm cuối và có mấy câu.chúng mày nên nghĩ về tương lai hôm nay tao chơi với chúng mày bữa này là bữa cuối cùng.mai tao với chúng mày sẽ đoạn tuyệt ko bao giờ tao nghe điện thoại cũng như mong chúng mày đừng gọi cho tao vì gia đình tao sẽ ko cho gặp khi tao cai về đâu.chúng mày cũng nên nghĩ nếu còn ý định chơi thì chơi đến cuối đời còn nghĩ đến cai thì hãy làm cho = được.buổi chơi hôm nay có vẻ nặng nề ko hào hứng như mọi khi.thôi thì 6 tháng hay 1 năm trả giá cho cái sai lầm 1 năm của mình vừa qua.cám ơn mọi người Động viên cám ơn DTT.khi nào ra khỏi trại mình sẽ thông báo và làm 1 topic thật chi tiết để anh em nào có ý định đi cai trên trung tâm thì có chút kinh nghiệm.cám ơn trân đăng khoa vì đã tạo nên Web này rất bổ ích cho những người đã mắc sai lầm và đang cố sửa sai giống như tôi.nếu còn ai đang tiếp tục sử dụng thì các bạn nên nghĩ về tương lai và gia đình của mình nên giống tôi cho dù đánh đập hay như thế nào nữa chỉ khổ 1 lần để thoát khỏi con ma đã theo đuổi mình bấy lâu nay.cám ơn mọi người mai 9h sáng mình đi.mọi người ở lại vui vẻ và những bạn vẫn còn nghiện tìm ra con đường mình sắp đi.chào mọi người ................
9h sáng nay buonqua1982 đã đi vào trung tâm rồi !!! Thật tiếc là chung ta chưa kịp biết tên và hiểu về bạn nhiều hơn !
Mong rằng bạn sẽ giữ mãi được quyết tâm như khi nói câu " tao chơi với chúng mày bữa này là bữa cuối cùng.mai tao với chúng mày sẽ đoạn tuyệt ko bao giờ tao nghe điện thoại cũng như mong chúng mày đừng gọi cho tao " . Chúc cho bạn ấy có sức khỏe thật tốt để tiếp tục cố gắng!

Từ lúc biết được tin bạn buonqua1982 đi trung tâm, tự nhiên lại nhớ đến ngày đâu tiên chồng tôi đi . Sáng hôm đó chồng tôi tắm rửa sạch sẽ lắm ,ăn mặc bảnh bao,hai vợ chồng định đưa con đi học rồi đi ăn sáng . Thế rồi tôi thấy 2 chú công an đến nhà, lại còn thượng cả giầy vào phòng tớ nữa , đang đinh ý kiến , thì một chú nói " em cất con dao ( gọt hoa quả ) để trên bàn kia " .Tớ thấy buồn cười , nghĩ bụng : mấy thằng cha sáng sớm đã đến làm phiền . Thế rồi người ta đưa chồng tớ đi ! trước khi đi anh ý còn dặn tớ và bố chồng " không cần đi theo đâu, ra người ta lại đòi tiền " . Vậy là tớ vẫn yên tâm đi ăn sáng một mình rồi đi làm , đến trưa tớ gọi điện về hỏi xem chồng tớ đã về chưa, vẫn chưa về , tớ bắt đầu sốt ruột ,phi về nhà luôn... tớ gọi điện cho cái anh công an mà hồi sáng đến nhà tớ , anh ta nói đưa chồng tớ đi rồi , tớ vẫn chưa hoàn toàn tin , chỉ nghĩ là người ta dọa tớ thôi .... đi đi lại lại trong phòng và tớ gọi điện đến 1088 để hỏi có thể chuyển đi bắt buộc sang đi tự nguyện cho thời gian ngắn lại không, rồi tớ đi đến sở lao động thương binh xa hội của Quận để xem hồ sơ của chồng tớ đã đủ để đưa vào trung tâm hay chưa, vì chồng tớ mới lên phường 1 lần vì bị nghi ngờ sử dụng ma túy ..... đêm đó chồng tớ không về nữa.... khi đó tớ mới thực sự tin rằng người ta đã đưa chồng tớ đi thật rồi ...
... tớ thực sự hoang mang vì không biêt phải làm gì khi không có chồng ở nhà, con tớ thì còn quá nhỏ , cháu mới đi học mẫu giáo được có vài ngày , bình thường 2 vợ chông đưa con đi học , vì cháu còn chưa ngồi vững , giờ một mình không biết đưa con đi kiểu gì , rồi lo bố mẹ tôi biết thì sẽ thế nào , đến khi đó mọi người vẫn cứ luôn miệng ca ngợi cái đám cưới quá trang trọng , nên bố mẹ tôi tự hào lắm , giờ con rể như vậy, mọi người hỏi đến bố mẹ tôi trả lời làm sao , rồi khi ra đường mọi người hỏi về chồng tôi sẽ thế nào , nhưng điều tôi lo lắng nhât là chồng tối có bị những người trong đó đánh cho không, chồng tối là người rất sợ nóng ,hồi đó là tháng 10 nhưng trời vẫn nóng lắm, cứ mỗi khi uống nước mát hay ngồi phòng điều hòa mắt tôi lại cay cay nghĩ về chồng đang phải làm việc dưới cái nắng nóng ..
.. đếm đó tôi ngồi viết thư cho chồng trong tâm trạng không muốn tin rằng anh đã xa tôi ....

binh_BD
06-09-08, 11:04 AM
Bạn có thể gọi cho Cô Thu 0912598045 - Bệnh viện Tâm thần Mai Hương để mua thuốc cai. THuốc này dùng cũng khá tốt, theo như bạn mình đã cai bằng thuốc này nói là thuốc êm không bị triệu chứng vật vã, khi bạn mình cai mình chỉ thấy bạn mình ngủ li bì khi tỉnh dậy thì ăn luôn mồm không bị vật vã gì cả lúc tỉnh có thể đứng dậy tự đi vệ sinh được.
Bạn thử gọi cho cô ấy xem nhé!