PDA

View Full Version : Làm j` để gia đình khỏi shock khi biết mình bị nhiễm HIV?

saphirre
07-09-08, 06:26 PM
Một đứa con được thương iu chìu chuộng hơn người như tôi, 1 tiểu thư ngoan ngoãn trong mắt mọi người, kể cả chính bản thân tôi còn ko tin mình như thế này thì có ai tin được sự thật này. 1 sự thật phũ phàng. DÙ thế nào đi nữa đó vẫn là sự thật ko thể chối bỏ. Vì tin người, tin bạn tôi mắc căn bệnh này. Tôi đã sống 1 cuộc sống tốt đẹp, đầy đủ hơn rất nhiều người. Ông trời cũng ko đến nỗi bất công quá với 1 ai. Duy, chỉ có 1 điều làm tôi bận tâm mãi. Đó là làm sao để gia đình tôi chấp nhận được sự thật này???:confused::mad::(

saphirre
08-09-08, 08:47 PM
mình ko biết gia đình sẽ đối mặt với chuyện của mình thế nào nữa? Mình ko dính vào ma túy để mắc căn bệnh này mà do cô bạn thân nhiễm bệnh có 1 chút tiếp xúc đến máu. hix. Mình ko ngờ sự việc đáng tiếc thế này. Bạn hỏi tại sao mình lạc wan ư? Vì wa chuyện này mình biết nghĩ tới gia đình, bạn bè và sự thương iu, lo lắng của họ mà ngày xưa mình thường bỏ ngoài tai, đi làm những điều nông nổi đến khi hối hận thì đã quá muộn rồi...mình vẫn muốn nhưng năm tháng cuối cùng có ý nghĩa hơn...

Maili
12-09-08, 08:13 PM
Mình thấy trong chuyện này bạn chẳng có lỗi gì cả, đó ko phải lỗi của bạn. Ai mà chả shock khi nghe tin sét đánh ấy, nhưng mình tin gia đình bạn sẽ hiểu và vẫn yêu thương bạn như ngày nào thôi. Còn cách bạn sẽ nói với họ như thế nào_bạn chỉ cần nói cho họ nghe sự thật thôi bạn à.

saphirre
15-09-08, 11:25 PM
mở miệng như thế nào đây bạn? mình ko dám nghĩ tới ngày đó! mình năm ney mới học lớp 11 hà. MÌnh nói ra sợ ko ai tin nữa...hix. phải làm zì đây???

nguoi_vo_hinh
16-09-08, 11:37 PM
bạn nên nói thật với gia đình của bạn biết nguyên nhân và bạn hãy dắt gia đình tới những trung tâm tư vấn cộng đồng để ba mẹ bạn biết thêm về H nó ko đáng sợ lắm đâu nếu như mình sống lạnh manh thì mình có thể sống chung với H rất lâu và ko lây lan cho người khác , còn chuyện bố mẹ bạn bị shock nhưng rồi sẽ qua thôi dần dần họ sẽ quên và trở lại bình thường thôi , còn hơn là bạn cứ giấu mãi trong lòng liệu bạn dấu được bao lâu rồi củng sẽ tới lúc họ sẽ biết thôi vậy sao ngay bây giờ bạn ko nói ra đễ mọi người thân cùng nhau giúp đỡ và chia sẽ cùng bạn càng giấu càng lo sợ sẽ làm cho căn bệnh càng ngày càng nặng thêm bây giờ càng ngày xã hội càng có nhiều người đã hiểu biết về h và ko còn nhiếu người kỳ thị những người có H như lúc trước nữa đâu .:)

cuncon_kiss
17-09-08, 03:44 PM
Một đứa con được thương iu chìu chuộng hơn người như tôi, 1 tiểu thư ngoan ngoãn trong mắt mọi người, kể cả chính bản thân tôi còn ko tin mình như thế này thì có ai tin được sự thật này. 1 sự thật phũ phàng. DÙ thế nào đi nữa đó vẫn là sự thật ko thể chối bỏ. Vì tin người, tin bạn tôi mắc căn bệnh này. Tôi đã sống 1 cuộc sống tốt đẹp, đầy đủ hơn rất nhiều người. Ông trời cũng ko đến nỗi bất công quá với 1 ai. Duy, chỉ có 1 điều làm tôi bận tâm mãi. Đó là làm sao để gia đình tôi chấp nhận được sự thật này???:confused::mad::(

hãy cố gắng lên bạn ơi, mình biết thật khó nhưng mình tin rồi bạn sẽ làm được. Hãy nói với bố bạn hoặc anh chị trước sau đó rồi hãy nói với mẹ. Mình nghĩ những người mẹ thì thật khó để vượt qua. Hãy cố gắng lên bạn nhé!

Maili
17-09-08, 08:45 PM
saphirre, bạn đã xét nghiệm chắc chắn chưa hay chỉ là phán đoán vậy thôi. Bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi, mình đang học lớp 12 tại Sài Gòn, nếu giúp được gì bạn thì liên lạc với mình qua Y!M hiiamthanhthuy nha:D

saphirre
21-09-08, 06:42 PM
saphirre, bạn đã xét nghiệm chắc chắn chưa hay chỉ là phán đoán vậy thôi. Bạn nhỏ hơn mình 1 tuổi, mình đang học lớp 12 tại Sài Gòn, nếu giúp được gì bạn thì liên lạc với mình qua Y!M hiiamthanhthuy nha:D

mình hết biết ji` rùi. mình ko thể mở miệng dc nữa. Nếu 1 mình tự lo ko dc hả bạn? nick của mình là: mistake_of_my_life

saphirre
21-09-08, 06:45 PM
ko thể mở miệng đâu các bạn ơi. Nhà mình ko thiếu thứ ji` chỉ thiếu tình cảm. Cha mẹ cho mình rất nhìu tiền nhưng bù lại cha mẹ mình đã chia tay và kết hôn với người khác. MÌnh hiện đang sống với mẹ và 3 dượng

Lotus_ask
22-09-08, 12:59 AM
Nếu bạn thật sự chưa sẵn sàng nói ra điều đó thì cũng không nên ép mình quá bạn ạ. Mình nghĩ bạn có một vài li do đặc biệt nữa, thôi thì khi nào tư tưởng thoải mái hơn thì nói nhé . Quan trọng nhất là tâm trạng của bạn , bạn nên nói chuyện với nguoi_vo_hinh , nick: huuphucmk ( chưa xin phép đã cho, sorry anh :D ) , anh ý sẽ giúp bạn được nhiều đấy ...

Lotus_ask
22-09-08, 01:02 AM
À này cô saphirre kia , ngày nào cũng đợi tin của cô, mà lên viêt có vài chữ ... chẳng cụ thể gì cả ..hic

saphirre
22-09-08, 10:02 PM
thx các bạn nhìu, nhất là Lotus_ask. Mà bạn mún mình nói rõ chiện ji`? Tại hem roài trong lớp kiểm tra nhìu we1 ko có nhìu time. hix^^ sr sr sr nhìu nhìu

nguoi_vo_hinh
23-09-08, 12:21 AM
nếu giờ em chưa có thể nói ra củng được , em có thể đi xét nghiệm và điều trị 1 mình ko sao cả ko tốm kém gì nào đâu được free hết mà còn được bảo mật tuyệt đối , lúc anh mới ra khám lần đầu thật sự rất ngại nên mình hiểu và vài lần sẽ quen thôi à .