PDA

View Full Version : ở hiền sao chẳng bao giờ được gặp lành...

thuytinh
20-10-08, 08:23 PM
Phải chăng vì mình không phải là một đứa con gái trơ tráo, vô liêm sỉ, hơi một tý là xách váy nhảy cẫng lên mà chửi vỗ vào mặt mấy mụ đàn bà nên mình đi đâu cũng bị người khác bắt nạt, cố tình gây khó khăn, nhớ từ ngày đi học mẫu giáo cho đến tận ngày hôm nay 25 tuổi, ở môi trường nào cũng bị người khác bắt nạt, phải chăng vì mình không ngu hơn họ, không xấu xí hơn họ nên họ nhìn mình thấy rất ngứa mắt, thì ra đó là cái tính đố kỵ ghen ghét nhỏ nhoi của đàn bà, ôi hiền quá chỉ để cho bọn chúng bắt nạt thôi. Có lẽ từ mai mình phải trâng tráo hơn, láo toét hơn, cái mặt câng câng hơn thì mới có đất mà sống, mới có miếng mà ăn ở cái xã hội này.......Chao ôi! nhưng mình không làm được, mình không thể làm thế được, mình vẫn chỉ là mình mà thôi, vẫn tin vào câu chuyện mà bà kể "ở hiền ắt gặp lành" bản chất mình vốn thế rồi, từ bé đến lớn chưa dám chửi ai câu nào, chưa dám vằn mắt bĩu mỏ với ai bao giờ........nhưng người đâu có để mình yêu bao giờ, phải chăng xã hội bây giờ cá lớn nuốt cá bé? không tranh giành cướp giật thì chẳng đợc cái gì ao giờ????

nguoi_vo_hinh
20-10-08, 11:18 PM
Những chuyện ỡ hiền gặp lành ko phải ko có mà là có thể bạn chưa thấy hoặc là nó chưa xảy ra với bạn đó thôi , còn những chuyện cá lớn nuốt cá bé đố kỵ ghen ghét ko những xảy ra trong xã hội mà còn xảy ra trong gia đình giửa anh em với nhau , nhưng biết sao bây giờ đời là thế ko thể thay đổi trong 1 sớm 1 chiều , mình thì thấy nhiều lắm và củng chứng kiến ngay trên cuộc sống của mình , hôm nay mình vừa đi thăm thằng bạn củng 1 thời ăn chơi quậy đục nước , có thể nói chưa có chuyện gì mà nó chưa làm mà giờ đây trong thấy nó nằm 1 chổ hấp hối nhình mà ko thể cầm lòng được , có thể đó là cái giá phải trả cho nhữg ai đãy gây ra quá nhiều tội lỗi chăng , mình thì tin thế đấy .vì vậy mình cứ sống sao cho đừng để 1 ngày nào đó mình phải ngồi mà ôm hận và hối tiếc về những chuyện mình đã làm thì đã quá muộn.

D T T
24-10-08, 05:14 PM
Nguoi_vo_hinh nói đúng đó, tại thuytinh chưa gặp đó thôi, chứ vụ cá lớn cá bé gì đó thì DTT không tin đâu, ở hiền thì sẽ gặp lành mà, thuytinh hãy kiên nhẫn lên (^_^)

thuytinh
28-10-08, 10:11 PM
Thú thật, đối với thuytinh chưa có gì đạt được là dễ dàng cả, chưa có gì là thấy kết thúc có hậu cả, thế nhưng thuytinh vẫn tin vào những điều tốt lành, để rồi lúc nào đó bị người khác nói "ngu thì chết, ở đời sống phải thực dụng....."
Buồn lắm! lẽ nào làm người tốt cũng là sai? nhưng thôi khoảnh khắc đó đã qua rồi, giờ thuytinh lại là thuytinh, đã hết buồn rồi, cảm ơn nguoi_vo-hinh và DTT đã chia sẻ