PDA

View Full Version : hoa cuc dai mot thoi

nguoithichhoacucdai
26-10-08, 09:51 PM
Tôi đến với diễn đàn thật tình cờ: Một buổi chiều buồn lang thang trên mạng và tìm được trang W này. Tôi quyết định đăng ký làm thành viên của diễn đàn vì tôi biết có lúc tôi rất cần những lời khuyên từ các bạn và tôi cũng muốn được sẻ chia với nỗi buồn của các bạn. Những lúc rãnh rỗi hay buồn tôi đọc bài của các bạn để tìm niềm tin - đúng như cái tên của diễn đàn. Tôi không biết mình là thành viên thứ bao nhiêu của diễn đàn nhưng có lẽ tôi là thành viên mới nhất (nhưng hình như không được các bạn chào đón thế có buồn không chứ -huhu) nhưng chắc chắn không phải là thành viên cuối cùng vì còn rất nhiều người sẽ gặp một tình cờ thú vị như tôi. Công việc của tôi thỉnh thỏng cũng phải tiếp xúc với nghười nghiện, người nhiễm, mới đây nhất trong một vụ việc có hai đối tượng, cả hai đều nghiện và có một người đã nhiễm, họ đã cắn vào tay người đuổi bắt mình, hình như họ không còn niềm tin vào cuộc sống này, khi nhìn vào mắt họ tôi đọc được điều đó. Tôi muốn giới thiệu với họ về diễn đàn này mong họ có thể tìm được lối thoát hay ít nhất họ cũng có niềm tin vào cuộc sống để lần sau họ không còn cắn người đuổi bắt mình nữa (khả năng làm lây nhiễm cho người khác) nhưng thật khó vì họ không sống trong tù thì cũng ở những trại tập trung, khi mà họ cứ hút chính và trộm cắp thì tôi phải dùng cách nào để họ có thể tiếp xúc với diễn đàn đây? Tìm được diễn đàn nhưgn không biết cách phổ biến đến những người khác, những người cần thế có buồn và đáng trách không chứ?
Tôi mong được các bạn chào đón.