PDA

View Full Version : Hà Nội - Miền bắc - vào đây đi

motthoilamloi
01-11-08, 10:33 AM
Chào các bạn mình mới vào forum nên có nhiều cái chưa biết mong các bạn giúp đỡ.... Cái mình cần nhất giờ là một công việc. Bạn nào có địa chỉ của các Trung tâm, Công ty có chương trình tạo việc làm sau cai thì nói mình nhé...
Hà Nội tập trung đi

motthoilamloi
01-11-08, 10:37 AM
Mình có một địa chỉ Cai nghiện bằng đông y. Sử dụng Phương thuốc Cổ truyền. Hôm sau minh sẽ cho các bạn địa chỉ nghe. ( mình từng cai thành công nhờ phương thuốc đó)

nguoithichhoacucdai
01-11-08, 01:51 PM
Chào người mới.

thuytinh
01-11-08, 02:21 PM
Chúc mừng bạn đã thành công, bạn ơi theo mình nghĩ việc làm có thể tìm trên các báo, trang web ..v.v.... bạn thử tìm xem, ở đó cũng có rất nhiều công việc phụ hợp với từng trình độ khác nhau, từ chưa tốt nghiệp PTTH đến ĐH và trên ĐH, bạn thử tìm xem nhé.

Mình cũng là người mới... mà mình thấy diễn đàn mình có vẻ không sôi nổi lắm trong khi có rất nhiều chuyên mục khác nhau chứ không chỉ xoay quanh vấn đề Ma túy và HIV, không hiểu sao các mem tham gia ít thế nhỉ - có lẽ cái này phải để admin trả lời dùm thôi

Lotus_ask
05-11-08, 03:52 PM
Chúc mừng bạn đã thành công, bạn ơi theo mình nghĩ việc làm có thể tìm trên các báo, trang web ..v.v.... bạn thử tìm xem, ở đó cũng có rất nhiều công việc phụ hợp với từng trình độ khác nhau, từ chưa tốt nghiệp PTTH đến ĐH và trên ĐH, bạn thử tìm xem nhé.

Mình cũng là người mới... mà mình thấy diễn đàn mình có vẻ không sôi nổi lắm trong khi có rất nhiều chuyên mục khác nhau chứ không chỉ xoay quanh vấn đề Ma túy và HIV, không hiểu sao các mem tham gia ít thế nhỉ - có lẽ cái này phải để admin trả lời dùm thôi
tất cả chúng ta- những người tham gia diễn đàn đều nhận thấy mặt tích cực của webside này, hãy cùng xây dựng để diễn đàn ngày càng phát triển nhé! điều này không phải chỉ riêng có sự tác động của admin mà do cả những mem trong diễn đàn nữa mà . Chúc cả nhà mình luôn khỏe và vui ! :)

Lotus_ask
01-02-09, 12:46 PM
Chào các bạn mình mới vào forum nên có nhiều cái chưa biết mong các bạn giúp đỡ.... Cái mình cần nhất giờ là một công việc. Bạn nào có địa chỉ của các Trung tâm, Công ty có chương trình tạo việc làm sau cai thì nói mình nhé...
Hà Nội tập trung đi
Bạn thử vào webside này nhé http://vieclamhanoi.net/Default.aspx?tabid=61 , chúc bạn sớm tìm được công việc thích hợp !

thienlong
17-08-09, 06:35 PM
cứ phải cố thôi mình vưa bỏ đươc hơn 5năm mà giơ lại phải tự xich minh vào rùi ngày mai ơi ?

Palmtree
20-08-09, 05:59 PM
Tôi là một người cũng được học hành tử tế, sông trong một gia đình hạnh phúc nói chung là không có lý do gì để nghiện cả. Cũng chỉ vì chủ quan khi nghĩ là không việc gì nên đã tự đánh mất mình, mất tất cả. Ngay khi tôt nghiệp, tôi đã có được việc làm, một công việc mà nhiều người mơ ước cũng khó, khi đi làm có tiền, nhiều tiền => tôi đã ko giữ được mình. Tôi nghỉ việc, quyết tâm cai, lên rừng ở xa lánh mọi thứ, được hai năm, nay tôi đi làm trở lại nhưng rồi lại thế, trong thời gian chờ việc vừa rồi, tôi sư dụng lại, giờ có việc thì lại sợ vì "bị vã" mọi người sẽ thấy và biết nên cứ thế tiếp tục, ngày một nhiều. Không thể tiếp tục như thế này một lần nữa, tôi không muốn mình bị mất việc, không muốn familly của mình phải khóc, đau khổ vì tôi nữa. Hôm nay thứ năm, thứ 6, thứ 7 và chủ nhật này tôi sẽ xin nghỉ, nằm ở nhà và chỉ cần 3 ngày qua được cơn "vã" tôi se đi làm trở lại và cố gắng không phụ thuộc vào nó nữa. Hãy động viên và cho tôi thêm niềm tin và sức mạnh để vượt qua!

Trên con đường của chúng ta đi, không thê có nó được!
Thanks all!

thienlong
20-08-09, 09:17 PM
bạn ơi 3 ngày qua được cơn vã bạn định uống thuốc hay tay bo qua 3 ngày sau 3 ngày đó tự mình ăn còn khó chứ đừng nghĩ đến đi làm bạn à theo mình bạn xin nghỉ 15 hoặc 1tháng nếu tích cực thì hồi phục tàm tạm thì mới làm được gì bạn à chư 3hôm theo mình thì kg thể "chúc bạn cai thành công nhé":D vẫn động viên đó nhé !

Co_gai_den_tu_hom_qua
20-08-09, 11:05 PM
chúc bạn thành công

Palmtree
21-08-09, 09:52 AM
Mình làm được, đây không phải là lần đầu, cái quan trọng là sau đó sẽ giữ được bao lâu?
Ngày trước mình chơi nặng hơn bây jờ nhiều nhưng cứ là cách này, sau đó nghỉ được tháng lại chơi lại. Lần này mình đã nghỉ được hai năm,giờ mới chơi lại mất nửa tháng rồi. Chăc nghỉ cũng ko mệt lắm. Cái quan trọng là giữ được bao lâu????????
từ tối qua đến jờ không chơi, jờ bắt đầu thấy ngáp, chảy nước mắt. . .3 ngày này chắc sẽ dài kinh khủng đây. Đúng là ngu hết chõ nói, to đầu vẫn ngu! đi rước nợ vào thân, mất tiền, mất danh dự . . .giờ lại hại sức khẻo, mệt quá cứ nóng /lạnh! Đang thèm, nên mạng ngồi, vào web này để nhìn anh em mà phấn đấu!

thienlong
21-08-09, 10:12 AM
cố lên bạn nhé ít nhất cũng có 2 người đang chờ tin chiến thắng của bạn nếu bạn sợ kg làm chủ được mình sau khi cắt được cơn thì thử uống thuốc chống tái xem sao. ghi chu : mình cung kg biêt nhiều lắm về thuốc chống tái nhưng thây bảo uống vào thì khỏi dùng luôn cố dùng chỉ gây cảm giác ngược lại thôi la người kg ai cô ăn cái gì khi nó kg ngon cả :D cố lên bạn nhé tình hình có thế nào cũng vào đây để cả nhà cùng biết nhé mong tin ban 24-48-72-chiến thắng!:D

MagicianS
21-08-09, 10:10 PM
tôi tin bạn! Thuốc gì cũng chỉ hỗ trợ mình phần nào thôi, quan trọng nhất là ý trí. Nếu nằm bo được là ý trí phải mạnh mẽ lắm. Bạn cứ tắm nhiều vào, ban đầu hơi sợ nhưng dội một gáo vào rồi sẽ hết... cứ như vậy, mỗi khi khó chịu bạn lại dội nước... 3 ngày sẽ qua thôi...
Nhưng dù sao bạn vẫn nên nghỉ ít nhất là 7 ngày... vì nếu bạn đi làm trong tình trạng yếu như vậy cơ thể sẽ càng đòi hỏi hơn, vừa làm việc vừa phải đấu tranh e rằng không đỡ nổi. Tôi là một người bình thường, chưa bao giờ thử ma túy dưới bất kỳ hình thức nào... và tôi là một người tin bạn! Hãy cố gắng nhé! Tôi chờ kết quả của bạn! thân