PDA

View Full Version : Thật sự giờ này mình không biết làm sao

Oi CuoC Song
06-11-08, 04:54 PM
Hiện tại trong đầu mình không biết nghĩ gì nữa nó ko còn tỉnh táo nữa.
Ngày xưa ôi ngày xưa tôi đâu như này.
Nói thật tôi có thể tự mình cắt cơn không phải nhờ sự can thiệp của ai 9 mặc dù lúc ấy khó và mệt mỏi )
Nhưng ôi cuộc sông khi mình cảm thấy không thấy thèm và bắt đầu đi làm lại ( mình làm về IT ) nhưng khi đi làm thì nhưng cái gì đó nó cứ vẩn vơ trong đầu mình và tôi lại sử dụng lại ........ Nhưng khi sử dụng song nhiều lúc mình cảm thấy công việc mình làm rất tốt .
Các cụ có câu : "Cái kim trong bọc lâu ngày cũng phải lòi ra " chuyện gì đến rồi cũng sẽ đến và thế tôi đã đánh mất niềm tin của tất cả người thân . Và rồi mọi người anh em cô chú bác... nhìn mình bằng con mắt rất khác thường ( ngoại trừ bố mẹ mình ) kể cả thằng em ruột mình nó cũng nhìn mình = con mắt rất khác người .

Hiện tại mình mới sử dụng lại cho nên mình muốn nhưng không biết phải bắt đầu tùe đâu ( nếu đi trại thì tương lai minhg coi như mất hết )
Bây giờ mình muốn các bạn dậy mình cách nói với Gia đình anh em họ hàng minh như thế nào : Mình hiện tại đang tự nhốt mình trong phòng để ko sử dụng lại nữa nhưng nhốt mình ở nhà thì sao giấu được họ hàng cô bác anh em đây .
Rất mong các anh chị cho 1 lời khuyên

cind
06-11-08, 06:46 PM
Bạn đã ngưng sử dụng hẳn chưa!? nếu rồi thì xin chúc mừng bạn nghen, nếu chưa thì hãy bắt đầu ngay lúc đọc được những dòng này nha bạn.
Sau đó (qua 72h cắt cơn) bạn hãy suy nghĩ thật kỹ và thật thấu đáo là bạn muốn gì hay cần gì?! tôi có thể giúp bạn như thế nào?!

thuytinh
06-11-08, 10:00 PM
Mình thật sự rất buồn khi đọc những dòng tâm sự của bạn, đúng rồi có ai muốn sử dụng lại đâu nhưng như bạn nói nhưng khi đi làm thì nhưng cái gì đó nó cứ vẩn vơ trong đầu mình và tôi lại sử dụng lại ........ Nhưng khi sử dụng song nhiều lúc mình cảm thấy công việc mình làm rất tốt . dường như đây là nguyên nhân chính của những người tái nghiện thì phải.
Bạn à, ở đây có rất nhiều trường hợp như bạn, bạn đừng để mọi việc vỡ lở rồi phải đi trại cai nghiện, nhẹ thì 2 năm, lần 2 là 4 năm (phải không nhỉ?), giờ nói ra, thì bạn có thể tự cai ở nhà. Bạn hãy chứng minh cho mọi người thấy bạn là người rất dũng cảm đi. Mình biết rất rất rất nhiều người đã không còn lòng tin vào những người nghiện MT, vậy bạn hãy tìm cách lấy lại đi, Cố lên bạn nhé, dũng cảm đối mặt với sự thật, Cố lên

nguoi_vo_hinh
07-11-08, 02:12 AM
chuyện cắt cơn thì dễ nhưng loại bỏ hẳn ma túy trong suy nghĩ của người nghiện rất khó , mình củng đã chơi nhiều năm và củng ko nhớ la đã tái đi tai lại bao nhiu lần rồi nữa , lúc đầu khi biết mình chơi ma túy , anh em và bà con dòng họ mọi người hầu như ko ai ngó ngàng tới mình thậm chí họ ko dám cho con cái họ tới gần mình vi sợ mình dụ dỗ con của họ vào con đường ma túy rồi mổi khi nhà có ai đánh mất tiền bạc thì người bị nghi đầu tiên là mình , lúc nào củng có chuyện xảy ra với mình cả , nhiều lúc mình nản lắm chẳng muốn sống nữa muốn buông xuôi hết tất cả và chơi chơi mãi cho tới khi nào ko còn sức chơi nữa thì thôi và tới khi mình nhận ra được tác hại và hậu quả mà ma túy mang tới cho mình thi đã quá muộn giờ đây hết tất cả nhiều lúc nghĩ lại thấy hối tiếc lắm nhưng biết làm sao bây giờ thời gian đâu thể quay lại được giờ chỉ biết sống sao tốt đễ những ngày còn lại ko hối tiếc và mọi người có thể quên đi quá khứ của mình , nhiều lúc đi làm thấy vợ con sếp vui đùa với nhau mà minh cảm thấy rất hối hận nếu ngày trước mình bỏ hẳn ma túy thì giờ đây biết đâu mình củng có 1 gia đình như vậy nhưng thực tế vẩn là thực tế những người có h hiếm ai có thể có được cuộc sống hạnh phúc như vậy , mình thấy bạn nên bỏ hẳn ma túy đi đừng nên đi vào quá sâu ko có ngày quay lại như mình.

thuytinh
07-11-08, 11:00 AM
anh Nguoivohinh nói đúng đó bạn à, hãy quay đầu lại càng sớm càng tốt, mình hiểu con mắt của mọi người nhìn bạn lúc này, nhưng cũng tại vì bạn đã làm mất lòng tin của họ đấy thôi, khi bạn làm được thì mọi người lại dang tay đón nhận bạn thôi. Cai thì dễ, chỉ trải qua 72h đau đớn là hết, nhưng ý chí mới là quan trọng, chúng mình đều lớn cả rồi phải không? phải chứng minh cho các em biết mình đã lớn đủ thông minh để biết việc gì là đúng việc gì là sai chứ:D

nguoithichhoacucdai
07-11-08, 12:14 PM
Lời khuyên của ngươi-vo-hinh có lẽ là thiết thực nhất vì bạn ấy cũng đã rơi vào hoàn cảnh tương tự. Bạn muốn nhờ mọi người dạy bạn nói với gia đình như thế nào phải không? Tất cả phải bắt đầu từ chính bản thân bạn, từ những việc làm thiết thực của bạn. Bạn đã có những trăn trở, những suy nghĩ muốn cai và sợ mất tương lai phía trước cơ mà, chắc chắn bạn sẽ cai được, sau đó là tìm một công việc thích hợp. Chúc bạn thành công.

Hong Thu
11-11-08, 02:06 PM
Cuoc doi giong nhu bien ca va chi co nguoi co y chi manh me moi den duoc bo.

Phai tin minh truoc, sau do nguoi khac se tin ban.