PDA

View Full Version : Bạn gái mình bị lợi dụng

birain2511
15-02-09, 10:07 PM
Mình với người ấy chia tay hum 30 tết , vì mình có lỗi trước , đến mùng 4 tết mình mới gọi điện cho người ta và xin lỗi vì sai lầm của mình nhưng người ta không chấp nhận và nói đã thix ng` khác nhưng ng` ấy lại nói trong tiếng khóc . 3 tuần rồi người ấy bỏ mặc những việc làm , lời nói của mình , và bảo mình đừng nói chuyện với người ta nữa . Mình định từ bỏ nhưng một hôm cái người mới wen cô ấy chưa được 1 tháng , lớn hơn cô ấy 4 tuổi ( giàu hơn , xe máy DT đầy đủ , còn mình và cô ấy mới học 12 thoy nên xe đạp là chính ) đã gọi điện cho bạn mình và nói rằng giờ nó bận 1 tháng , kêu tôi muốn làm j` thì làm , nếu ng` ấy chịu way lại thì uk , còn không thì nó sẽ thu hồi lại ( nguyên văn đấy ) , tôi nói nó đùng xem ng` ta như hàng hóa thì nó bảo là chuyện đó chẳng có gì to lớn hết . Bi h` thật sự mình đang hoang mang lắm , mình đã gạt bỏ sĩ diện hảo để tìm mọi cách cho người ta way lại ( mình chưa nói chuyện đó cho ng` ta biết ) nhưng ng` ta thì cố tránh né mình nên mình nghĩ là mình không còn cơ hội nữa . Thật lòng mình thương ng` ta nhìu lắm nên mình sẽ không chịu nổi khi cái suy nghĩ cô ấy bị lợi dụng . Mình muốn nói cho các pạn hỉu là cô ấy rất hiền , mình nghĩ ng` ta thay đổi vì tiền bạc nhưng hôm kia khi nhìn thấy cô ấy khóc nức nở vì bị môt thằng mất dạy nào đó nói những câu tục tĩu thì mình thấy hối hận . Ng` ta chưa 1 lần bước chân vào wan cafe đấy các bạn ah` , mình là người đầu tiên của người ta . vì cô ấy quá ngây thơ nên nếu bị 1 thằng kinh nghiệm và có điều kiện như vậy thì cũng đúng thoy , bạn có nghĩ đến 1 ngày nào đó cô ấy biết bộ mặt thật của thằng kia rồi hối hận và sẽ way lại với mình ko ? vì hôm chia tay cố ấy còn nói rất yêu mình , mình tin câu nói ấy . Mình phải làm thế nào đây ???? Giúp mình với ... đang tuyệt vọng thật sự ( mình và người ta wen nhau dc 1 nam 5 thang òy , còn thằng kia moi 1 tháng thoy , mình phải giải wuyết sao đây , với người ta cũng như với thằng mất dạy kia

DTT
15-02-09, 11:36 PM
:), chào bạn. Xem ra chuyện của bạn cũng căng đấy. DTT nghĩ nếu người kia nói chuyện với bạn mà trong nước mắt có thể ấy còn mến bạn lắm. Cái ông kia mà lợi dụng ấy của bạn mà nếu đã nói như vậy thì bạn nên tiến tới và tạo cơ hội cho hai người. Đừng chậm trễ, ông kia có thể sẽ quay lại bất cứ lúc nào. Nếu thật lòng thì ấy cũng sẽ biết và hiểu thôi. Tóm lại là hãy nhanh chân lên, quay lại với người ta đi. Theo những gì bạn nói thì ấy của bạn không chịu nổi cú lừa này đâu. Nhanh chân lên. Chúc bạn thành công (^_^)
Ps: mà làm sao để chia tay vào 30 tết thế không biết nữa :confused:

birain2511
16-02-09, 06:16 AM
cô ấy và người kia chưa đến đâu cả , valentine lần này thằng kia chẳng gọi điện , ko gặp mặt , cũng chẳng tặng wa , khi nghe thằng kia nói những câu thiếu tôn trọng như vậy , mình đã hẹn ra nói chuyện và hỏi tình cảm của nó là thế nào , nó nói chẳng có j` lớn lao hết . mình sợ mình nói ra những điều đó cô ấy sẽ sock và không học hành để thi dc nhưng để lâu thì mình càng cảm thấy áy náy . Thật sự mình đang rất mâu thuẫn

nguoithichhoacucdai
16-02-09, 11:22 AM
nhung lieu em noi ra thi ban gai em co tin nhung loi em noi la that khong? Hay co ay chi cho rang em dang noi xau nguoi yeu moi cua co ay? Tuoi cua cac em con dang rat bong bot va ngay tho. Theo chi, neu em noi ra nhung dieu ma anh chang ho so (theo em) kia da noi voi em thi cang lam cho ban gai em ghet em nhieu hon thoi. Hay nho mot nguoi khac, nguoi do la nguoi ban tot cua ca em va co ay, la nguoi co the tin cay duoc.
Chuc em thanh cong.

birain2511
16-02-09, 04:47 PM
cô ấy là người nói chia tay trước , mình đã nói rất nhìu lần ròy , tuần trước , đầu tuần thì là kỷ niệm 1 năm 5 tháng ngày wen mình tìm xuống nc cô ấy cũng từ chối , cuối tuần là valentine cũng vậy , giữa tuần mình có gặp và nói chuyện với cô ấy và nói cho cô ấy biết rằng con người trước đây và hiện tại của cô ấy khác nhau thế nào , cô ấy nói không wan tâm nhưng wa nhiều người bạn thì sau hôm đó cô ấy đã hỏi rất nhiều người rằng có phải cô ấy thay đổi ko , chứng tỏ lời nói của tôi vẫn có 1 cái j` đó tác động đến cô ấy , nhưng việc tôi lo nhất là người mới wen của cô ấy kìa , nó đểu wa' , nguyên cà tuần không gọi điện hay nt hay gặp mặt j` cả , hôm wa valentine mà cũng chẳng có j` , wa tâm sự với mấy người bân thân của cô ấy thì cô ấy thấy t/c zoi thang đó thật hơn với tôi mặc dù chỉ mới gặp nó 1 tháng , và cô ấy bảo chẳng còn cảm giác j` với tôi . Tôi thương cô ấy nên nếu không way lại cũng được chỉ cần cô ấy không bị lợi dụng thì tôi hoàn toàn yên tâm rồi . Tôi đã nói với người bạn thân nhất của cô ấy về chuyện này , và dặn đừng nói với cô ấy vội , khi nào cô ấy tâm sự rằng thằng kia sao sao đó với cô ấy thì nói ra , như vậy có thể cô ấy sẽ dứt khoát hơn . Theo bạn mình làm vậy đúng không , vì giờ tôi có nói thì cô ấy cũng sẽ không tin tôi

nguoithichhoacucdai
17-02-09, 10:41 AM
làm sao cô ấy tin em được. Thấy anh chàng kia hơn em (cái này do em nói) thì cô ấy nghĩ em đang ghen tỵ và tìm cách nói xấu người ta thôi. Em nói cho bạn thân của cô ấy là tốt rồi. Em lo cho cô ấy như vậy là rất tốt và chứng tỏ em có một suy nghĩ chín chắn. Tuy niên mọi quyết định bây giờ thuộc về cô ấy, em không thể lúc nào cũng ở bên để bảo vệ cô ấy được. Bây giờ em đừng cố níu kéo cô ấy, hãy để cô ấy nghĩ tốt về em, sau này em nói có thể cô ấy sẽ tin.

DTT
17-02-09, 02:40 PM
Một khả năng là người ta bị hay có một nỗi khổ riêng nào đó, chứ qua những gì bạn nói thì người ấy không phải thuộc loại dễ thay đổi đâu, thử tìm cách tìm hiểu xem, còn cái lỗi gì đó mà bạn làm thì cũng phải nói ra chứ để có thể đánh giá tính nghiêm trọng của nó ( vì nó mà 2 người chia tay mà)
Còn cái ông kia thì theo bạn nói là ông đó bận một tháng, ấy của bạn bạn muốn làm gì thì làm => ấy của bạn không thể nào yêu loại người thế được, người đó của bạn hiền lắm đúng không nào :)
Còn 3 tháng nữa là thi rồi, mình nghĩ bạn và người ấy cũng phải xác định rõ mục tiêu trước mắt, thi xong rồi muốn làm gì thì làm, còn chuyện bạn chọn thi hay người ấy thì tùy bạn.

Maili
18-02-09, 12:09 AM
Để con gái trạc tuổi cô ấy nói bạn nghe thử nhé:

1/ Con gái mới lớn như cô ấy chưa có kinh nghiệm gì nên dù thông minh cách mấy thì cũng mắc chung bệnh "ngu" trước mấy thằng khốn nạn thôi.

2/ Cái lí do cô ấy ko có cảm giác gì với bạn nên chia tay là hoàn toàn có thể, mình cũng ủng hộ bạn rằng cô ấy ko phải vì tiền bạc vật chất mà rời xa bạn. Con gái thường hay mơ mộng lắm, họ đòi hỏi những tình cảm đầu đời phải có chút gì đó như phim "hàn quốc". Kiểu như ngày nhớ đêm mong, 100 bông hoa hồng,...Bạn ở bên cạnh cô ấy lâu vậy, yêu thương quan tâm cô ấy dễ khiến cô ấy cảm thấy 'bạn thật bình thường"=>có nghĩa là cô ấy ko nhìn hết được giá trị của bạn, cảm thấy tình yêu của bạn quá bình lặng đến nỗi cô ấy có thể cũng yêu bạn nhưng lại ko nhận ra. Có lẽ cô ấy coi bạn như 'người dĩ nhiên sẽ ở bên cô ấy mãi" nên ko thèm giữ bạn và nói ra lời chia tay dễ dàng ngay khi có một người đàn ông xuất hiện và cho cô ấy chút cảm giác mới lạ. Mà người đàn ông này lại thừa hiểu phụ nữ hơn 1 cậu nhóc 18 tuổi như bạn, anh ta sẽ làm tất cả để đạt được mục đích, mà bạn thấy ko, bạn gái bạn bị lừa dễ dàng như 1 con cừu non.

3/ Chẳng có ai bị lừa mà biết mình bị lừa=>cô ấy ko tin những lời người khác nói là đúng, nhưng chắc chắn những lời nói đó có làm cô ấy bâng khuâng suy nghĩ, vì vậy hãy tác động thật nhiều, nhờ nhiều người giúp và đưa ra những bằng chứng thật thuyết phục (nếu bạn có gan đi điều tra những nạn nhân trước đây của thằng đó).

4/ Khó lắm bạn à để giúp cô ấy nhận ra rằng cô ấy bị lợi dụng nhưng chỉ xin bạn 1 điều, đừng bao giờ bỏ cuộc nếu bạn còn yêu cô ấy. Đừng cho rằng để cho cô ấy làm theo ý mình và chờ cô ấy quay lại, vì trong tâm hồn cô ấy sẽ mãi bị ám ảnh về "tội lỗi' của mình khiến cho hai bạn khó mà hạnh phúc. Trong cuộc chiến này, bạn phải làm chủ nó, phải can đảm lên, người đàn ông vĩ đại tuổi 18. Mình tin rằng ở tuổi này vẫn có tình yêu thật sự và những điều kì diệu của tình yêu.

P/S:Lo học hành nha bạn, thời buổi loạn lạc, biết đâu năm sao bỏ thi đại học, biết đâu lại ko thi trắc nghiệm nữa, chỉ có học sinh là khổ thôi :D

nguoi_vo_hinh
18-02-09, 12:43 AM
mình thì nghĩ là ỡ những lứa tuổi đang đi học thì cái đó chưa thật sự là tình yêu vì tuổi đó tâm lý và suy nghĩ chưa chính chắn và chưa có lập trường , đang ở tuổi trưởng thành thì mổi lúc suy nghĩ của bạn hay người đó sẽ thay đổi dần theo thời gian , ví dụ như là bây giờ bạn là học sinh bạn thích đi ăn kem với bạn bè và ăn bánh tráng trộn chẳng hạn :D sau này ra đại học hoặc ra làm những việc đó bạn sẽ ko thấy thích nữa , bạn còn trẻ lo mà học còn yêu đương thì sau này còn rất nhìu thơi gian , đừng yêu quá mà ko lo học sau này thì ko có tương lai thì tình yêu củng chả còn .

birain2511
19-02-09, 12:55 PM
các pạn àh , hiện tại tình hình là cô ấy và mình đã có thể nói chuyện bt` , cô ấy còn hay chủ đông và bắt chuyện lại với mình , còn đề nghị đi về chung , mình không dám nói là cô ấy lại thix mình nhưng mình nên làm thế nào mỗi khi cô ấy bắt chuyện hay đề nghị j` đó nhỉ , có nên nhận lời liền ko , còn chuyện thằng kia thì mình đã nhờ nhỏ bạn thân nói giùm , ko nói cụ thể mà chỉ đại khái là cảnh báo thoy , mình nghĩ cái gì cũng cần có thời gian ,nên lần này mình sẽ từ từ mà tiến , ai có góp ý gì cho mình khi tình hình đã bớt căng thẳng hơn ko ??? Giúp mình nhé

DTT
19-02-09, 05:08 PM
(^_^), vậy là ổn được một phần rồi đó. Nếu ấy bắt chuyện với bạn thì tùy tình huống. Nếu hỏi chuyện vặt như là học hành, thi cử thì bạn cứ thoải mái mà tám với nhau. Còn đề nghị đi về chung thì bạn nên nhận lời nhưng trên đường đi tránh bàn chuyện "chính trị" giữa hai bạn hoặc giữa ấy và ông kia. Mình nghĩ là không nên. Còn nếu ấy đã bàn rồi thì bạn cũng nói nhưng ít thôi cố lái sang đề tài khác vui hơn như đi ăn kem chẳng hạn :D
Kinh nghiệm DTT chưa có nên có gì sai sót xin bỏ qua cho (o_O)

nguoithichhoacucdai
19-02-09, 07:40 PM
Thế thì bây giờ em nên tập trung vào việc học được rồi đấy. Đừng suy nghĩ vẩn vơ mà ảnh hưởng tới tương lai của mình sau này. 18 tuổi yêu không phải là sớm nhưng chưa yêu cũng chẳng thiệt thòi gì đâu.

Maili
21-02-09, 12:11 PM
đồng ý, bạn lo học hành đi

DTT
21-02-09, 03:24 PM
Bạn hãy lấy sự kiện này làm nỗ lực học tập. Ấy nếu biết bạn học sieng lên, đậu ĐH thì ấy sẽ bỏ quên cái ông kia mà theo bạn đấy. Cố lên :)