PDA

View Full Version : The change of your picture in me

Một kẻ lang thang
20-03-03, 11:18 AM
Nhỏ mến ! không hiểu sao khi chỉ nói chuyện với em có giản đơn 15 phút không hơn không kém ! Hình bóng của em trong anh đã thay đổi thật nhiều. Không lẽ thời gian qua đi, mọi vật đổi thay thì con người của em trong anh ngày nào cũng thay đổi theo sao !
Ngày đó anh mến em rất nhiều qua bản tính trẻ con của em, em nũng nịu giỡn đùa cùng anh, em thậm chí còn dám "dzộng vào anh nhửng cú đấm", những hành động của em vừa khiến anh buồn cừơi vừa cảm thấy có cái gì thích thích. Anh cùng em chia sẻ những buồn vui trong cuộc sống này,... mọi việc rồi cũng qa đi, cái tình cảm của anh dành cho em cũng lớn dần theo ngày tháng. Hai năm quen nhau ! anh cứ ngỡ hiểu về em rất rõ. Nào ngờ....
Ngày trước cho đến ít ra cho đến tận tối ngày hôm qua anh luôn nghĩ rằng em là một cô bé dễ mến, sống vì mọi người, vô tư, yêu đời chứ không ích kỷ như là người con gái mà đêm qua anh được biết. Tại sao ?! Tại sao ?! Người bạn gái thân nhất của em gặp biết bao nhiêu chuyện buồn, những khi em buồn thì cô ấy là người chia sẽ cùng em, còn riêng em, em lại ích kỷ một cách không ngờ. "Em không muốn hiểu về H, con người của H khó hiểu và lạ lùng lắm". Rồi khi anh hỏi "Nhưng H là bạn rắt thân của em mà, chẳng lẽ em không muốn hiểu bạn của mình để an ũi những khi bạn mình cần sao?!". "Không ! chắc chắn là không". Tiếng không thốt ra từ bên kia đầu dây đã khiến anh hụt hẩng, anh cúp máy mà thấy cảm giá trống vắng ngập tràn. Ngày xưa từng ngày, từng giờ anh mong được sẽ chuyện trò cùng em qua phone, nhưng không hiểu sao tối qua chỉ chat với em đựơc 2,3 câu là anh cảm thấy chán ngấy. Con người của em thay đổi hay là chính ngày xưa anh không hiểu đúng về em....

Có phải chăng ....
Có bạn nào trên diễn đàn này gặp qua trường hợp này chưa ?! Và cho mình hỏi nếu muốn đăng ký làm thành viên trong diễn đàn này thì điều kiện sẽ như thế nào ?! Mong các anh chị trong dd trả lời cho em biết nhé !

thamtunet
20-03-03, 12:00 PM
Trường hợp của bạn, tôi rất hiểu và càng hiểu hơn về cái cảm giác của bạn bây giờ, trống vắng và hụt hẩn về tinh thần phải không bạn ?
Những người bạn đã trải qua 2,3 năm gắn bó cùng chúng ta nhưng giờ đây chỉ vì một khó khăn nhỏ thì lại bỏ cuộc, chấp nhận nhìn cảnh người bạn thân của mình âu sâù chỉ vì một câu "Em không muốn hiểu về H, con người của H khó hiểu và lạ lùng lắm" như vậy là sao ? Nhìn những lúc trước khi bên cạnh mình không còn ai thì bạn ấy đã đến bên mình luôn luôn an ủi mình trong mọi trường hợp, mà bây giờ mình có thể dửng dưng nhìn người bạn của mình như vâỵ. Người bạn của bạn không những ích kỉ mà còn hèn nhát nữa bạn àh. Bạn thấy tôi nói không sai chứ.
Mong bạn hãy coi đó chỉ là một cơn ác mộng và cố gắng wên nó đi
Bạn muốn tham gia diễn đàn cùng chúng mình, ko có điều kiện gì là quá khó khăn cả bạn àh, chỉ cần bạn tham khảo Mục Những ĐIều Cần Biết Khi Tham Gia Diễn Đàn là bạn có thể tham gia cùng chúng mình.
Hãy coi đây là ngôi nhà thứ hai của mình bạn nha. Mong bạn hãy cùng chúng mình đưa diễn đàn heroin-aids ngày một đi lên.
Rất hân hạnh chào đón bạn.

nhocthuytien
21-03-03, 04:15 PM
Thời gian có thể làm thay đổi một con người.. nhưng không thay đổi được bản chất của họ đâu. Người khác cảm nhận được sự thay đổi là do họ tạo cho mình một vỏ bọc hòan thiện đến mức người ta nhận được sự thay đổi. Nhưng thực chất thì không?
Vậy điều gì làm con ngưởi ta thay đổi đến mức bất ngờ như thế? Phải có một điều gì đó làm con người thay đổi... 1 cú sốc hoặc 1 quá khứ chẳng hạn.. chỉ khi con người không muốn sống với kỉ niệm nữa thì người ta mới thờ ơ với mọi người thân xung quanh và có khi ngay cả với chính mình.
Chỉ cần đánh thức được con người cũ.. thì mọi chuyện dường như trở lại ngày đầu tiên mà thôi. Nhưng để hiểu được nguyên do vì sao người ta thay đổi.. đó mới chính là điều quan trọng nhất trong cuộc tìm kiếm!

thaipeace
23-03-03, 08:44 PM
Thái gặp rồi khá hụt hâng đó . T/h của Thái củng là quen trên mạng và cũng tuwơwng tự như bạn !

Romeo
27-03-03, 11:36 PM
:) Khi những hình ảnh tuyệt đẹp về người yêu cua mình thay đổi. Có lẽ bạn sẽ cảm thâý thất vọng hơn bao giờ hết, bạn thâý niềm tin của mình bị thay đổi và cảm thâý không tin vào tình yêu nữa .

thaipeace
29-03-03, 09:47 PM
Thái không phải lúc đó không tin , mà luc dó cảm thấy sao mình nông cạn thế , không chịu tìm hiểu kĩ , để tự mình lầm lẫm , không thể trách người ta được , trời sinh tính ma

thamtunet
06-04-03, 11:36 AM
Khi yêu nhau con người cũng có thể nảy sinh ham muốn chiếm đoạt người mình yêu mà bạn, khi bạn yêu một ai đó thì có cần phải xem xét kĩ như vậy không, vì khi đã yêu họ thì mình phải yêu tất cả những gì họ có chư phải hông ?

hi
06-04-03, 12:00 PM
tui wen ban tui toi 6 nam roi ne, nhưng nói hiểu nó thì tui vạn lần ko dám chắc dù đó là người luôn ủng hộ tui
Trong 6 nam tui đã có bao nhiêu bạn gái rồi nhỉ, mỗi lần tan vỡ thì lại về với ấy hic hic, ấy luôn làm cho tui vui đời nhưng rút cuộc tui cũng ko hỉu được ý nghĩ lẫn hành đồng của ấy nè
Vì không hỉu được ấy nên tui mới kết nhiều bạn gái, ai bỉu ấy vô tình với tui chi, nến mai mốt tui có kết thêm vài người nữa thì cũng là tại ấy
Cho nên bi dờ tui wan niệm nếu ko hỉu được thì đừng hỉu, ko biết nỗi thì đừng biết. ko biet vay có phải là bi wan ko

Romeo
08-04-03, 01:45 PM
Có một người bước qua biết bao cuộc tình,
ngỡ rằng mình là người hạnh phúc nhất trên đời.
Đến một ngày, bước chân mỏi mệt.
Bỗng nhìn lại, không còn ai đứng bên ta

:blink: HI àh, quan niệm của bạn như vậy là hơi bi quan đấy ! Nếu bạn vì chỉ biết tìm thú dzui bằng cách kết model với nhiều bạn gái , và xem đó như một cái thú tiêu khiển như vậy ..rồi sẽ có ngày bạn nhận ra không còn ai đứng bên ta
Bạn hãy biết giữ lấy những gì là của mình và đừng nên đối xử thật "ác độc" đối với chính bản thân bạn như vậy nhé.

hnkvmt
14-04-03, 08:24 PM
RO nói đúng đấy !
Rõ ràng là tuy bạn "kết" nhiều girl khác nhưng trong lòng bạn vẫn có những suy nghĩ riêng về người bạn ấy ,vậy hóa ra bạn đang chạy trốn tình cảm của chính mình ,và đồng thời lừa dối luôn tình cảm của cả những người bạn gái mà bạn "kết" - và họ cũng "kết" bạn - Đấy ,bạn sai rùi thấy không ! B)

hnkvmt
14-04-03, 08:28 PM
à tặng thêm cho bạn một câu "ranh ngôn" nữa nì :
"Một vợ thì nằm giường lèo ,hai vợthì nằm chèo queo ,ba dzợ thì ...xuống chuồng heo mà nằm " :lol: