PDA

View Full Version : 1 NGƯỜI TRONG CUỘC !!!

bihanh20
20-03-03, 07:05 PM
:huh: hello everybody!!!
Mình tự hỏi Đà Lạt có phải là nơi tái hòa nhập cộng đồng tốt nhất ?Mình là 1 người nghiện đã cai không biết là bao nhiêu lần .mình quay trở lai TP HCM
.Lần này củng không ngoại lệ ,mình đã nghiện lai chừng 6 tháng thì cảm thấy sa sút vô cùng . không như những lần trước lần này sức khoẽ cũa mình tuột dốc rất nhanh . Mình đã sút 9 kg chỉ trong vòng 2 tháng . Các ban có tin không?thật là kinh khũng . thế là mình nghĩ đã đến lúc cần phải tam biệt "cô ba" thêm 1 lần nũa mà mình luôn mơ ước lần này là lần cuối cùng.mất tất cã co' dúng không các bạn .Những người nghiện heroin như mình thì chác sẽ hiểu no' gây ra cho mình 1 chút đê mê trong vài tiếng nhưng nó dem lai cã 1 cuộc sống đen tối vào tương lai và cã cuộc sống hiện tai của chúng ta.
Lần này mình sẽ cai và mình đã tự mua thuốc ở Nhị Trưng trên đường Hai Bà Trưng về nhà cai wa 1 lời giói thiệu cũa 1 người bạn.Mình cai đến giờ đã được 2tháng rồi .mình cũng đã được gia đình cho đi ra đường trở lại .Nhưng với 1 lòng tin thật mỏng manh .cũng không thể trách họ dược khi chúng ta suy nghĩ lại thời gian qua ta đã gây ra những nỗi đau nào cho gia đình chúng ta .gia đình cũa những đứa con nghiện ngập mà khi ra đường hay gap bạn bè những người cha người mẹ cũa chúng ta phải luôn cúi đầu.và họ fải rơi nước mắt khi có ai đó hõi thăm "thằng con trai út cũa anh chị bây giờ đang làm gì và hoc gì???"(mình là đúa nhỏ nhất ở nhà )
Mình rất hối hận và mình cũng mừng là lần này mình thấy và hiểu rõ hơn về matúy và nỗi đau cũa gia đình mình wa trang website heroin-aids.com này.
cũng không hẳn là vậy trước khi víit website này mình cũng đã hiểu phần nào nỗi đau cũa gia đình mình nhưng nhờ web site này mà mình đã thay đổi cách suy nghĩ rất nhiều .mình không bao giờ muốn tái nghiện thêm 1 lần nào nữa .
Nhưng các bạn à ,co' đúng là chúng ta luôn có những suy nghĩ rất tốt khi chúng ta vừa cai xong vì bây giò mình đang sống thật vói chính bản chất con người cũa mình mà . nhưng thời gian sau liệu những suy nghĩ này có còn đọng lại 1 chút gì trong thâm tâm chúng ta không khi mà bản chất con người nghiện của chúng ta way lại tìm chúng ta . ý tôi muốn nói ở dây là khi ta tái nhập cộng dồng trở lại khi ta trở về nhà .nếu không có 1 bản lỉnh vững chắc thì ta sẽ dễ dàng tái nghiện. :( đau buồn nhĩ?
mình đã có hai lần dứt bõ ma túy thật sự . mỗi lần hai năm nhưng bây giờ mình vẫn nghiện trở lai .đó là do nghị lực cũa mình chưa đủ để đối mặt với heroin.mình không thể sống trên đất Sai Gon được đến 1 năm từ khi mình thử chơi chất trắng đó.
vấn đề ở chỗ là thời gian tách li với môi trường có matúy của mình chưa đủ lâu . mình nghĩ có rất nhiều bạn cũng như mình .lần đầu mình cai tại TP Qui Nhơn 2 năm .lần hai mình cai ở Singapore 2 năm .và lần này mình sẽ đi Đà lạt .có lẽ là 3 hoặc 4 năm .mình không biết Đà lat có thật sự là nơi tốt không . nhưng theo mình đó là nơi tốt nhất với khí hậu trong lành .và chúng ta có thể tìm 1 mái trường nào đó để học nghề cho tương lai tại Đà Lạt .
đây là những suy nghĩ của riêng tôi ,người trong cuộc.nếu ai không dồng ý xin cứ phản đối.
good luck to you all!!!

Access_banned
20-03-03, 10:29 PM
thưa bạn !
tôi xem những dòng của bạn , tui cũng rất là cảm fục và rất cám ơn bạn vì đã tin tưởng chúng tôi , bạn cũng giống như mọi trường hợp , không có một trường hợp nào chúng tôi bỏ qua và không trả lời về vấn đề Heroin cả ! thưa bạn , chắc hẳn rằng bạn đang sống trong một gia đình có đầy đủ mọi fương tiện vật chất ( dẫn chứng là bạn đã từng đi cai ở Singapor 2 năm ! ) . Đó cũng là một yếu tố quan trọng để có thể dẫn dắt bạn thành công sau này đó ( nhưng nó cũng là một con dao 2 lưỡi , để đưa tới cho bạn sai lầm này lại đến sai lầm khác , về fần này tôi sẽ đề cập sau ) , nếu bạn chịu khó nghe theo lời khuyên này của tôi , thì chắc chắn rằng không tới 1 năm bạn sẽ quên hẳn với ma túy và tiếp tục sống với một cộng đồng đầy vui vẻ không lo âu ! thưa bạn , nếu cách thức của tôi , có những vấn đề làm bạn nhức nhói , bạn hãy cứ nói lên trong diễn đàn và sẽ có rất nhiều ngừơi và tôi sẽ giải thích giùm bạn . Điều quan trọng bây giờ là trường cai và về những vật chất để cai , nếu bạn là người đầy đủ không sợ thiếu thốn về vấn đề tiền bạc thì bạn hãy làm theo cách sau của tôi : Bạn hãy đi tới trung tâm cai nghiện Phú Văn , hay Bình triệu và cai với tư cách dịch vụ ! và đăng kí cai trong đó , cho dù hiện tại bạn đã cai matúy hay vài lần trước ! các bác sĩ sẽ chăm sóc bạn tận tụy , với những nghị lực quyết tâm của bạn fải đi kèm theo 2 hứa :
1/ Sống vô tư , fồn hoa , chỉ trong 1 năm , không nghĩ bậy ba vẩn vơ , tụ tập , và tinh thần lúc nào cũng fải thỏai mái , biết kiềm chế lại mình , biết sống cho chính bản thân và gia đình cha mẹ của mình , và lúc nào bạn cũng fải tự hỏi tại sao mình fải cai ma túy vì mục đích gì ????
2 / Cách ly hòan tòan với những đối tượng đã từng nghiện ma túy với bạn ( nói cách khác là nghĩ chơi với những người đã hút hoặc chích cùng với bạn và những người đã dụ dỗ hoặc tụ tập với bạn ở những nơi mà bạn hay lui đến !)

Tui dám cam kết với bạn , nếu bạn làm được việc đó trong 1 năm , và chỉ một Năm duy nhất bạn se thành công , về chuyện sau khi cai nghiện thì tui sẽ nói tiếp đây :
khi cai ra bạn nên tìm cho bạn một công việc làm ổn định và cố gắng để dành một số tiền nho nhỏ với một mục đích : '' xây dựng tương lai '' , không cần bạn fải xây dựng cho đất nước , mà bạn nên nghĩ xây dựng cho chính bản thân bạn và vợ chồng con cái sau này của bạn , và cũng cách ly với những đối tượng đã nghiện ma túy , nếu những đối tượng nào mà cứ cuống hút bạn vào lại những con đường nghiện ngập thì bạn cứ việc mà hứa dẫn anh ta vào với trang web của chúng tôi : www.heroin-aids.com , còn biện fáp cuối cùng là báo công an , không fải bạn hại anh ta đâu nhen , bạn đã giúp anh ta đó , để cho anh ta có thể về lại gia đình và tiếp tục cuộc sống sau khi cai ! còn những trường hợp khác hãy đợi chính bản giải quyết , với tinh thần thì lúc nào cũng đi đôi với sự quyết tân thì chắc chắn một ngày không xa bạn sẽ thực hiện được và lên KG trở lại , chuyện đó tuy hơi khó làm nhưng có người làm được vậy tại sao bạy không thể ????? bạn đã đến với nơi đây thì tui nghĩ quyết tâm của bạn cũng đã có trong lòng !

( chuyện con dao 2 lưỡi : bạn lúc nào bạn nghĩ bạn có tiền , bạn không biết số tiền đó làm việc gì và bạn tiếp tục tìm kiếm những thú vui khác ở Heroin hay lắc , về vũ trường disco thì tui hòan tòan không ngăn cắm việc đó , vì đó là quyền và sở thích của mọi người , nhưng bạn chơi thì đừng quên rằng : Quyết tâm của bạn đang còn đó ! )
thành thật mong bạn thực hiện !

catbuitinhdoi
21-03-03, 02:24 AM
chơi gì cũng được nhưng wan trọng phải bít dừng đúng lúc đừng để rơi xuống vực thẳm

bihanh20
21-03-03, 02:30 AM
vay la you không đồng ý với chuyến đi Đà Lat này cũa mình rùi .hihihi! nhưng dù sao thì cũng thanks a lot vì sự quan tâm và lời khuyên của bạn nhé . mình không hình dung được trung tâm Phú Văn và TT Bình Triệu ntn.và nó thật sự là phương án tối ưu nhất của những người nghiện sao?Mình có lý do cũa riêng mình mà mình không thể tới các trung tâm cai nghiện được.Mỗi người mỗi cách phải không Adminquochuy?mình xin tiếp thu và nghe mọi lời khuyên cũa bạn nhưng mình sẽ không thể vào các trung tâm đó được.

take care !

bihanh20
21-03-03, 02:34 AM
nếu ai cũng biết dừng đúng lúc thì cuộc sống này sẽ tươi đẹp hơn bao nhiêu nhĩ phải kô catbuitinhdoi?
mình fải học chiêu dừng đúng lúc này ở đâu đây?
chắc sẽ khó khăn và gian lao lắm đây.

catbuitinhdoi
21-03-03, 02:39 AM
tui cũng như bạn thôi cũng từng nghiện và cũng từng làm khổ gia đình nhưng đôi khi ngồi nghĩ lại thấy việc mình làm đã wá sai trái nên đã tự chấm dứt wan hệ với cô ba.Tui tin bạn sẽ làm được

bihanh20
21-03-03, 02:48 AM
chắc chắn là vậy rùi đó catbui tinhdoi à.hy vọng bạn sẽ giữ mãi được quyết tâm này cũa bạn .

catbuitinhdoi
21-03-03, 03:07 AM
thank và mình hy vọng bạn cũng vậy

KST
21-03-03, 03:41 AM
Chúng tôi luôn hy vọng vào sự chiến thắng "cô ba" của bạn !!! :D :D :D

thamtunet
21-03-03, 10:28 AM
TTN cũng chúc cô ba bạn thành công một cách tốt đẹp.

bihanh20
21-03-03, 02:19 PM
hehhêhe!thamtunet chắc là muốn hại tôi fải kô ?
chúc cô ba thành công vậy tôi sẽ thất bại sao ?
nhưng dù sao cũng thanks for bài trả lời cũa thamtunet nhé .
have a nice days!

quanghuy09
21-03-03, 03:07 PM
Tôi không đồng ý, phải chăng có sự hư cấu trong bài viết này? Bạn là con tổng thống hay là thủ tướng?

bihanh20
21-03-03, 05:29 PM
chào bạn quanghuy!mình không hiểu ý bạn .bài viết này có sự hư cấu ở chỗ nào ???

five
21-03-03, 05:40 PM
Chào bạn!
khi tui đọc những dong tâm sự của bạn ,tui lại nhớ lại những chuyện quá khứ của mình giống hệt như bạn ngày xưa nhưng tui mới chỉ chơi bù thui và tui cũng có cach suy nghĩ giông hệt như bạn bây chừ vậy và tui đã quyết tâm bỏ nó cho bằng được ,được như vậy tui phải trải qua kô biết bao nhiêu cơn sốt kinh hoàng mới có thể thoát ra được .khi chúng ta dã dính vào như vậy mà lại có cách nhìn nhận sáng suốt như vậy thì chúng ta đã chiến thắng bản thân mình 50% rùi,chỉ còn nữa chặn đường nữa thui sao bạn kô làm luôn để thoát ra khoải nó,tuy tui biết bạn cai nhiều lần nhưng kô đươc chỉ vì bạn chưa quyết tâm đâý thui ,chứ ba thứ ấy làm sao thắng nỗi bản thân mình chứ ,có phải kô bạn?sau những lần cai về bạn cảm thâý mình kô...thì bạn có thể quay lai trường cai .Muốn cho mình lâý lại niềm tin cho gia đình là rất khó đâý bạn ,nhưng qua nhiều lần cai kô được, nhưng bây chừ bạn lại cai được ở ĐÀ LẠT thì bạn đã lâý lại niềm thân yêu của gia đình rùi đâý.Vì chuyến đi này sẽ làm cho bạn trở lại như xưa,bạn phải quyết tâm lên nha!tất cả những bạn trong trang wed này rẩt mong chờ sẽ có một ngày bạn quay lại và nói"TÔI ĐÃ THÓAT RA NÓ RÙI"
CHÚC BẠN THÀNH CÔNG TRONG CHUYẾN ĐI NÀY

Access_banned
21-03-03, 08:11 PM
Tôi chưa từ chối về chuyến đi Đà Lạt của bạn , tôi chưa hình dung được cách suy nghĩ của bạn , thì đã nghe bạn không thích những lời khuyên của tôi , nói cho cùng tôi chỉ muốn gởi tới cho bạn những kỉ niệm và những lời khuyên rất đẹp từ đáy lòng mà thôi ! bạn àh , thực sự cai có được hay không đó chỉ là quyết tâm của bạn , nhưng có hết 99 % là do quyết tâm của gia đình đối với bạn , ngay bây giờ bạn chưa hiểu được vì sao mà như vậy , bởi vì bạn chưa lập gia đình , điều đó cũng dễ hiểu mà đúng không bạn? ! ở đâu cũng có matúy , matúy không chừa một nơi nào cả , ngay cả chính đà lạt . Công nhận Đà Lạt là thành fố sương mù thật đẹp , từng cảnh chiều hòang hôn trên đà lạt làm cho bạn vui vẻ trong lòng , không khí góp fần cho cuộc sống đầy tươi vui !cảnh vật ưu tư buồn chán !mang tính lãng mạn ! nhưng mọi cho cùng ..... điều ở đây đáng nói nhất , bạn đã đến đây thì chúng tôi chỉ có những lời khuyên chân thành nhất cho bạn là ở trường cai ! chúng tôi không thể khuyên bạn những gì mà không thể dứt bỏ được matúy và chúng tôi chỉ dẫn bạn tới con đường 100 % là sự bỏ hẳn với ma túy ! không có cách nào tốt hơn đâu bạn ạh , lời khuyên của tôi tuy không có giá trị nào , nhưng bạn hãy ngẫn nghĩ lại đi , nó chứa đựng bao nỗi niềm của người đã từng có kinh nghiệm chiến đâu với chính bản thân , bạn thấy đó trong diễn đàn chúng tôi làm ra đây ai cũng mong muốn bạn thành công trên những bước đường sẽ cứu vãng được cuộc đời của bạn ! ai cũng cố gắng khuyên bạn và chỉ mong bạn thực hiện được mà thôi ! hãy làm theo lời tôi nói và chỉ 1 năm duy nhất bạn sẽ là một con người khác hẳn , lúc đó chính tôi sẽ cám ơn bạn vì đã thực hiện thành công lời tôi nói !

bihanh20
21-03-03, 10:37 PM
chào adminquochuy!tôi vẫn luôn tôn trọng và tiếp thu ý kiến của bạn đó chứ .rất vui lòng nữa là khác.thanks a lot,bro!hiện giờ thì tôi vẫn chưa đi ĐL tôi vẫn còn ở HCM.nhưng mình chỉ ở nhà và lên mạng chơi thôi đừng nghĩ rằng tôi vẫn còn sử dụng ma túy đó nhe .hihihi! tôi đã bõ được 2 tháng rồi adminQH có nhớ kô?nhưng vì tôi cảm thấy tinh thần chưa vững vàng nên tôi cần 1 chuyến đi xa và fải đi thật lâu .bạn hiểu ý mình chứ?
còn về vấn đề trường cai thì tôi biết nó không chỉ riêng điều trị cắt cơn cho con nghiện thôi mà nó còn giúp ta nhiều hơn thế nữa .Nhưng tôi vẫn thử phương án của tôi trước đúng kô?fải tin vào chính con đuờng mình chọn thì tôi mới có thể cố gắng chứng minh cho bạn biết là tôi đã chọn đúng cách cai nghiện tốt nhất và thoải mái nhất . biết ràng những lần trước tôi cũng đã chọn những fương án giống giống như thế này chỉ khác là kô fải Đà lat mà thôi.hìhìhì!nhưng nhất wá tam mà fải kô .lần này nhất định sẽ đuợc vì rất nhiều động lực đến với mình . đó là nhìn nhận lai những gì mình đã gây ra cho gia đình ,người yêu và bản thân .kế đến là có thể nói từ ngày mình làm wen với trang web này thì mình chỉ còn quyết tâm thôi chứ không còn cảm giác vương vấn gì nhiều với ma túy.cũng kô thể nói là kô còn nhưng thời gian rảnh mình thường lên trang web này chơi và xóa tan nỗi nhớ về nó ra khỏi não . thanks a lot to who desiged this website.Mình rất muốn giới thiệu tới nhiều người bạn như mình lên trang web này và làm cho nó ngáy càng có nhiều thành viên va phong phú đẹp đẽ hơn .àh!còn vấn đề bạn nói ma túy ở đâu cũng có chắc chắn là vậy ngay cả trong trường cai mình nghe nói cũng có mà . nhưng mình dám chắc với bạn 100% là mình chưa ban giờ sử dung ma túy ở dâu ngoài HCM city ra cả.ban biết vì sao kô ?vì hai lần truớc mình đi QN và SIN ,ở những nơi đó cũng có nhưng mình chưa bao giờ đi tìm nó cả . vấn đề cũa mình là khi mình về lai đất Sài Gòn này thôi . mong bạn adminQH hiểu hết suy những suy nghĩ của mình .
Thân mến!!!

bihanh20
21-03-03, 10:40 PM
thanks a lot to FIVE .have a nice weekend for you!!!

chiminhanh
22-03-03, 02:23 PM
bihanh20 ơi, bạn cứ làm theo nhưng gì bạn nghĩ, CMA hi vọng lần này sẽ là lần cai cuối cùng và thành công nhất. CMA mong là bạn sẽ ko tái nghiện nữa. Hãy cố gắng hết sức mình nha! Sự thật thì CMA ko biết nhiều nhưng CMA rất vui và khâm phục những người đã can đảm, quyết tâm từ bỏ cái thứ chết người ấy!
CHÚC BẠN GẶP NHIỀU MAY MẮN!

coolgirl
22-03-03, 11:15 PM
chào bihanh20...mình đã đọc những gì bạn đã viết trong trang web này......cũng ly ky` qua' đo'......mình la con gái nên có lẽ mình ko hiểu lém những gì bạn nói.....những mình rất hoan nghênh bạn nếu chịu từ bỏ "cô ba"....bạn cũng biết tác hại của no' mà đúng ko?..........nếu bạn đã biết thì tại sao bạn ko từ bỏ no'......tai sao bạn lại sợ khi trở lại sài gòn...........sài gòn ko xấu như bạn nghĩ đâu....chỉ tại mình làm cho no' xấu mà thui..........nếu chẳng may một giây phút nào đó bạn lại nghĩ tới cô ba (mình chỉ giả dụ thui nha....hy vọng là ko có ).......bạn hãy nghĩ đến gia đình , bạn bè, và những người đã từng có hòan cảnh giống bạn....họ có thể làm được thì tại sao bạn lại ko?...........bạn đã đọc bài báo trên tờ báo tuổi trẻ nói vê` người đã tạo ra web này ko?.........tôi thật sự khâm phục người ấy........vậy tại sao bạn lại ko làm được như người ấy nhỉ?............
chúc bạn sẽ ko còn quay lại con đường đen tối đó nữa..........chúc bạn sẽ có một con đường tươi sáng đang chờ bạn.........

bihanh20
24-03-03, 04:12 PM
have a nice days to you !!! coolgỉrl!!!thanks a lot!

tuyetvong
27-03-03, 12:21 AM
Câu chuyện của bạn ko thuyết phục người khác ,một khi chúng ta đã rơi vào cái vòng lẩn quẩn này thì muốn thóat ra ko phải là chuyện dễ ,làm sao quên được cảm giác bềnh bồng ,lâng lâng ấy dù bạn đang cố đứng trên thiên đàng.nhưng thôi chúc bạn sẽ thành công ,cố gắng lên nha,đừng để bùn nhơ lún sâu và nhớ rằng hãy đứng lên chứ đừng giãy giụa ko thì càng vùng vẫy càng lún sâu.Hãy làm điều mà ko phải nhiều người làm được .tôi ko có nghị lực làm điều đó nhưng mong rằng bạn có thể :(

catbuitinhdoi
27-03-03, 02:00 AM
tuyetvong ơi mong bạn đừng tuyệt vọng nữa vì 1 khi bạn đã vào diễn đàn này rùi thì tui tin là bạn sẽ từ bỏ được cô ba.Chắc bạn cũng biết 1 người khi còn đang chơi ma túy thì sẽ kô rãnh rỗi để mà online đâu đúng kô. Tuui cũng đã từng nghiện nặng nhưng cũng đã tự cai được đây,tôi tin bạn sẽ có nghị lực để từ bỏ nó

girl_easy_to_shy
28-03-03, 02:54 PM
Tui nghĩ nếu ban đã quyết tâm cai nghiện thì ban nên đến các trung tâm .tui ko biết bạn có lí do riêng gì mà có vẻ khó xử dữ vậy? vì gia đình phai ko?Theo lời bạn kể thì có lẽ nhà bạn rất giàu ba mẹ làm lớn chăng? Và họ ko muốn cho mọi người biết con mình nghiện? tui nghĩ ban cứ thẳng thắn nói voi ba mẹ nếu bạn thật sự muốn từ bỏ cô ba !!!hãy nói " con muốn đến trung tâm cai nghiện , đó là cách tốt nhất cho con!"
Chỉ mong ban luon có quyết tâm vươn lên!Chào bạn!!!
Dont be too shy to ask
Dont be too proud to chose!!!

catbuitinhdoi
28-03-03, 04:28 PM
nếu bạn kô htể tự cai ở nhà được thì cách tốt nhất là bạn nên đi đến trường cai vì ở đó bạn sẽ được giúp đỡ nhìu hơn

Guest
28-03-03, 05:31 PM
cám ơn những lời khuyên chân thật cũa các bạn nhiều .nhưng chuyện di cai ở trường cai hay tự cai ở nhà cũng không có gì khác nhau .Quan trọng chỉ là quyết tâm và nghị lực của mỗi con người thôi . chuyện này tôi và ban adminquochuy đã phải thảo luận rất nhiều .cai ở nhà hay cai ở trường ??? chuyện này chỉ thích hợp cho hoàn cảnh của mỗi người thôi. tôi xin nhắc lại là tôi đã tự cai ở nhà cho đến bây giờ đã hơn 2 tháng rồi .nhưng cũng xin rất chân thành cám ơn tất cả những lời khuyên của các bạn .

bihanh20
28-03-03, 05:37 PM
mình quên login bằng account!hi hi hi

thân mến!!!

catbuitinhdoi
28-03-03, 07:14 PM
hy vọng là bạn sẽ dứt với nó mãi mãi chứ kô chỉ là 2 tháng

Access_banned
29-03-03, 12:01 AM
các bạn ơi ! theo QH được biết thì hiện tại bihanh đã hòan toàn có một cảm giác khác về cuộc sống , dường như bạn bihạnh 20 đã thấy được tác hại của nó rất lớn , các bạn và cùng tôi hãy khuyên và mong cho những điều ước của bạn bihanh 20 thành hiện thực là cai được hòan tòan với matúy , nhưng bạn bihanh àh ! bạn nên nhớ bạn đã hứa với tôi như thế nào rồi đó ! và đó cũng là lời hứa mà tất cả các thành viên trong diễn đàn đều mong bạn thật hiện nghiêm túc , đó là vì sức khoẻ và tương lai của bạn , hãy làm theo những gì mà bạn nghĩ để có thể quên được CÔ BA

catbuitinhdoi
29-03-03, 02:06 AM
hy vọng bạn đừng nhảy dù nha

bihanh20
29-03-03, 10:42 AM
chắc chắn là vậy rồi fải kô adminQh và catbuitìnhđời .ah!mà adminQH để hình của ai lên vậy ?hình như là ............
thấy wen wen .mà thôi !QH cho mình biết đó là ai nhe' .

hnkvmt
30-03-03, 07:59 PM
Originally posted by bihanh20@Mar 29 2003, 03:42 AM
mà adminQH để hình của ai lên vậy ?hình như là ............
thấy wen wen .mà thôi !QH cho mình biết đó là ai nhe' .
hình như là Phạm Sĩ Chiến ,Giám đốc công an tp.HCM (tớ nhớ mang máng như thế ,không rõ lắm ) ,nhân vật "quyền chức" quan trọng trong vụ án Năm Cam phải không anh QH ?

Access_banned
30-03-03, 08:31 PM
hnkvmt đã trả lời giùm QH rồi đó !nhưng không fải là Giám đốc CA TP mà là ..... thui tui ghét người đó lắm tui không nói đâu!

catbuitinhdoi
31-03-03, 03:05 AM
bộ thèng che đó có thù với QH seo?

girl_easy_to_shy
31-03-03, 02:26 PM
Đừng có nói đây là bạn ba ông nha!!!

nha trang 83
31-03-03, 07:31 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Mar 21 2003, 02:24 AM
chơi gì cũng được nhưng wan trọng phải bít dừng đúng lúc đừng để rơi xuống vực thẳm
nói như CBTĐ như vậy là không đúng chút nào hết.NT83 không đồng ý với cách nghĩ đó
đúng , thế nào là biết dừng đúng lúc chứ, chẳng lẽ thủ với matúy rồi nói dừng là dừng được sao , đâu có dẽ dàng như thế chứ?
khi đã bị nhiềm HIV , dù chỉ một lần thử thì dừng lại có gọi là dừng đúng lúc không?????????

catbuitinhdoi
01-04-03, 12:10 AM
thì mỗi người mỗi suy nghĩ mà có thể là suy nghĩ của tui kô đúng và cũng kô muốn các bạn nghe theo lời tui

hnkvmt
02-04-03, 09:46 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Mar 31 2003, 05:10 PM
thì mỗi người mỗi suy nghĩ mà có thể là suy nghĩ của tui kô đúng và cũng kô muốn các bạn nghe theo lời tui
cái bác này nói lạ thế ,sao lại có thể vô lý thế được ,đã post bài lên là coi như đã góp thêm một ý kiến rùi ,đúng sai mọi người cùng bàn luận thêm chứ sao lại có vẻ bức xúc thế :o

hnkvmt
02-04-03, 09:57 PM
Originally posted by nha trang 83@Mar 31 2003, 12:31 PM
....... thế nào là biết dừng đúng lúc chứ, chẳng lẽ thủ với matúy rồi nói dừng là dừng được sao , đâu có dẽ dàng như thế chứ?
khi đã bị nhiềm HIV , dù chỉ một lần thử thì dừng lại có gọi là dừng đúng lúc không?????????
bạn nói đúng ,không thể nói bỏ là bỏ với "nó" được ,nhưng thà biết dừng lại để mà tiếp tục sống phần đời còn lại cho đúng nghĩa thì có tốt hơn không ?
còn với những bạn đã không may bị nhiễm HIV thì ,cũng nên dừng lại để đừng lây lan cho người khác ,cụ thể nhất là bạn gái (bạn trai) của mình ,và biết đâu ,cả những người thân của mình ,nếu mình không chú ý .
"Dừng lại" ở đây có nghĩa là họ nên biết giữ mình một chút ,chú ý một chút chứ không phải là trốn chạy bản thân .Dù cho họ đã bị HIV thì họ vẫn sống ,và họ hoàn toàn có thể giúp đỡ những người khác
vậy ,dù không đúng lúc thì dừng lại vẫn tốt hơn là cứ đâm đầu vào sai lầm đấy chứ !

Access_banned
02-04-03, 11:24 PM
hnkvmt đã nói rất đúng !

catbuitinhdoi
03-04-03, 01:02 AM
"Dừng lại" ở đây có nghĩa là họ nên biết giữ mình một chút ,chú ý một chút chứ không phải là trốn chạy bản thân
hnkvmt nói đúng lắm với lại tủi trẻ mà ai lại kô thích chứng tỏ mình và lại rất bồng bột lắm nên rất dễ sa ngã vào ma túy nhưng điều quan trọng là phải ý thức,trách nhiệm với chính bản thân mình và với những người xung quanh nữa.

thamtunet
06-04-03, 01:25 PM
Tuổi trẻ bồng bột trong suy nghĩ lẫn cách sống nên cần phải thận trọng trong XH hiện nay, ai đã lỡ lầm vươn phải thì hãy cố gắng sống tốt để những khoảng thời gian còn lại của mình đi qua một cách tốt đẹp

333222111
07-04-03, 04:05 PM
Bạn đã nhiều lần từ bỏ được cái cám dỗ chết người, có những lần bỏ được cả năm, vậy bạn có thể cho mọi người biết, caí nguyên nhân khiến bạn chơi trở lại không ? Có thể mỗi lần trở lại con đường cũ đều có một nguyên nhân khác nhau, nhưng cái chính là tận trong tâm hồn của bạn là muốn bỏ ma túy, đó là một điều rất đáng trân trọng. Nhưng bạn có tin chắc rằng bạn có thể từ bỏ được MT không? nếu bạn vẫn còn có niềm tin này, thì tôi tin bạn sẽ thành công trong thời gian tới. Hãy cố gắng bắt đầu lại từ đầu, vì bắt đầu lại thì không bao giờ muộn cả. Bạn hãy tìm đến với người nào mà bạn tin yêu nhất, và cho họ biết thật về bạn, về ý định làm lại cuộc đời một lần nữa của bạn. hãy cho mình một câu hỏi : - Nếu tôi từ bỏ được MT, tôi sẽ được gì ? Và nếu không, tôi sẽ còn lại gì ? Thân chúc bạn nhiều sức khoẻ.

catbuitinhdoi
08-04-03, 12:58 AM
Nếu tôi từ bỏ được MT, tôi sẽ được gì ? Và nếu không, tôi sẽ còn lại gì ?
nói thật thi ma túy đã cướp đi rất nhìu điều tốt đẹp củ tui mà ngay cả bi giờ khi kô còn dính líu tới nó nữ tui vẫn kô thể kiếm lại được nhưng thà như thế vẫn còn hơn lúc trước ,cám ơn bạn nhìu lắm 333222111 và chỗ mà tui tin iu nhất hiện giờ chính là Heroin-aids.com

thamtunet
08-04-03, 05:46 PM
Những gì cuộc đời đã ban cho bạn đều bị thứ thuốc trắng âý lâý đi hết, nhưng bên cạnh đó vẫn còn ko biết bao nhiêu bạn trẻ vẫn cứ để mình đi sâu vào tệ nạn âý, vấn đề này hiện nay khó có thể tránh khỏi, bạn đừng xa vào đó vì mình thiếu hiểu biết . Mong bạn hãy nhìn những thế hệ đã ko may vướng vào mà tránh xa ra nha. Một lần vấp ngã là thêm một kinh nghiệm để cuộc sống hoàn thiện hơn đó bạn.

girl_sanh_dieu
26-04-04, 02:40 AM
chao bihanh20 minh hien dang la nan nhan cua cai chet trang nhung minh cam thay nhung dong chu ma ban va cac ban viet rat la hay minh ko bit minh co the du can dam de cai giong nhu may ban ko :help: minh cung mong ban la som bo dc cai chet trang va minh cung se cai :((

Anh Bin
26-04-04, 04:49 AM
chòi ơi , em làm anh bất ngờ quá ,sao lại như vậy? Ráng bỏ đi nha có gì cần thì hú anh 1 tiếng anh sẽ giúp cho

motthoidaxa
22-07-04, 03:54 PM
Day la lan dau tien toi dang nhap vao dien dan ...doc moi thu va ngac nhien ...sao co nhung cai giong nhau va giong toi den the (tat nhien khong phai la tat ca) chi co tren nay moi nguoi moi noi duoc su that ..noi het nhung gi trong toi ...toi ..mot nguoi dan Thanh Hoa ...cam do den voi toi chac cun~g nhu giong nhu den voi moi nguoi ....(sau day la loi tam su cua thang ban than cua toi ):....gia dinh toi anh toi em toi va ca ba toi deu dang trong vong tay cua matuy .....nhieu dem nam suy nghi nhung toan nhung y nghi tieu cuc, khong co mot loi thoat cho chinh toi (chua noi den gia dinh toi) ....phai , toi da tung di cai ...cai thoi gian rat lau hon mot nam toi khong dung cai thu chet nguoi ay....ve nha nhin thay anh, em , ca ba toi dung toi bat dau cam thay buon non ..cai cam giac ngay xua lai len loi tro ve ...roi toi lai lao vao choi ..choi nhu mot con thieu than ,....gia dinh co cai nha thi phai di len ngan hang cam de tra no ..loi nao cho toi ra khi tat ca gia dinh la mot cai vong luan quan day ....!
Con ban than toi ,......sau 6 nam moi tot nghiep duoc dai hoc ...choi hang trang tu khi dang con hoc cap 3 ...moi dau cung chi nghi rang do la su to mo ...sau do ....ban be ru ...anh em ru ....ban ngoai xa hoi ru re ...nhung tran co bac, lo de , bong da ...va he luy cua no la khi gan sang toi lai lao minh vao nhung con phe ..nhung con phe ma nguoi ta noi nhu len tien ..... co nguoi noi toi nghien , co nguoi bao toi la amateur ....toi da bo duoc ...bo duoc trong niem tin cua gia dinh ..gia dinh toi biet nhung khong tim cach nhot hay troi buoc toi ( cung mot phan vi toi dang hoc)...bo duoc vi xung quanh toi con co nhung nguoi ban tot, co nhung thang ban ma danh toi nhung tran don tinh ca con vat va~khi doi choi thuoc ...bo duoc vi chinh cuoc doi toi ....toi da co can dam dung giua truong DH kinh te quoc dan ma tuyen bo mot cau xanh ron : tao se dam chet thang nao tu nay ma ru tao choi hang nua .........tat ca nhung cai do khien cho toi co the bo duoc cai thu chet nguoi ay ...vang da~duoc hai nam ..chinh xac la tu ngay sinh nhat thang ban than 12/7/2002 ......nhung toi nghi tung ay thoi gian van~chua du de cho toi co the tu bo han cai thu cam do chet nguoi ...thu thach van~con doi toi o phia truoc ...gio`day trong toi van dang con cai cam giac non nao khi nhin thay kim tiem dam sau vao da thit , con nhung loi moi moc cua nhung thang ban ngay xua ..dau dam chac la toi khong co nhung phut yeu long .......nhung suy cho cung toi con nhin thay mot tuong lai ..con co nhung dieu hy vong ..nhung con ban toi ,..tuong lai la dau ...hy vong bam viu vao cai gi .......!

Nguyen Hong Nhung
27-07-04, 01:12 PM
Hi
Minh tuy ko phai la nguoi da tung su dung ma tuy nhung minh cung kha hieu tam trang cua ban cung nhu nguoi than cua ban luc nay. Vi ho hang cua minh cung da co nguoi nghien, ho lam ca gia dinh, nguoi than phai buon tui. Minh hi vong ban co du nghi luc, niem tin de co the cai nghien duoc ma tuy. Ban oi, hay co gang len nhe. Ban con tre, ca mot tuong lai dang cho ban phia truoc. Minh tin ban lam duoc ma. Ban phai dung cam len. Moi nguoi van luon ben ban. Ban dung de danh mat niem tin o gia dinh, ban be nua nhe
Chuc ban thanh cong

LOILAM
12-06-08, 10:36 AM
Trang web cua anh rat hay,co rat nhieu ban da vao nhung chi doc o thao luan,toi co the chac chan nhu vay.Anh biet sao ko?vi chung toi chua tu bo duoc,cam thay xau ho khi vao thao luan,xin tu trach ban than.Ngay nao chung toi cung online nhung hom nay moi man phep viet vai dong
cam on anh!!!!

Maili
12-06-08, 03:28 PM
sao lại nghĩ vậy, bạn có biết là nhiều lúc mình buồn lắm ko vì sao mà diễn đàn vắng tanh, mọi người đâu cả rồi. Cứ thử đi bạn, khi bạn cho người khác một lời khuyên nghĩa là mình cũng tự hoàn thiện hơn á (xin lỗi đã trả lời, dù cái này ko phải viết cho mình)

tuancon
12-09-08, 10:04 AM
ban oi minh cung nhu ban , hay tim cho minh mot dam me mot cai gi that la thich de minh vuot wa

chinh_lc
11-08-09, 10:27 PM
Mình cũng ko biết nhà bạn đk ntn nhưng mình nói thật nếu ai khuyên bạn đi trường thì bạn đừng nên đi,tự cai ở nhà là tốt nhất.Mình cũng đã đi trường về nhưng rồi đâu cũng vẫn vào đấy và bây giờ mình cũng đang cai ở nhà như bạn.
cũng đc hơn tháng rồi nhưng mình ko biết sau này mình bước chân ra xh mình có dữ đc ko.
Mình cũng muốn đoạn tuyệt với cô ba này lắm rồi chứ nhưng mình bản lĩnh của mình quá kém.
Mình hy vọng bạn sẽ quên đc cái chết trắng này chúc bạn thành công

tubo
18-10-09, 04:51 AM
:huh: hello everybody!!!
Mình tự hỏi Đà Lạt có phải là nơi tái hòa nhập cộng đồng tốt nhất ?Mình là 1 người nghiện đã cai không biết là bao nhiêu lần .mình quay trở lai TP HCM
.Lần này củng không ngoại lệ ,mình đã nghiện lai chừng 6 tháng thì cảm thấy sa sút vô cùng . không như những lần trước lần này sức khoẽ cũa mình tuột dốc rất nhanh . Mình đã sút 9 kg chỉ trong vòng 2 tháng . Các ban có tin không?thật là kinh khũng . thế là mình nghĩ đã đến lúc cần phải tam biệt "cô ba" thêm 1 lần nũa mà mình luôn mơ ước lần này là lần cuối cùng.mất tất cã co' dúng không các bạn .Những người nghiện heroin như mình thì chác sẽ hiểu no' gây ra cho mình 1 chút đê mê trong vài tiếng nhưng nó dem lai cã 1 cuộc sống đen tối vào tương lai và cã cuộc sống hiện tai của chúng ta.
Lần này mình sẽ cai và mình đã tự mua thuốc ở Nhị Trưng trên đường Hai Bà Trưng về nhà cai wa 1 lời giói thiệu cũa 1 người bạn.Mình cai đến giờ đã được 2tháng rồi .mình cũng đã được gia đình cho đi ra đường trở lại .Nhưng với 1 lòng tin thật mỏng manh .cũng không thể trách họ dược khi chúng ta suy nghĩ lại thời gian qua ta đã gây ra những nỗi đau nào cho gia đình chúng ta .gia đình cũa những đứa con nghiện ngập mà khi ra đường hay gap bạn bè những người cha người mẹ cũa chúng ta phải luôn cúi đầu.và họ fải rơi nước mắt khi có ai đó hõi thăm "thằng con trai út cũa anh chị bây giờ đang làm gì và hoc gì???"(mình là đúa nhỏ nhất ở nhà )
Mình rất hối hận và mình cũng mừng là lần này mình thấy và hiểu rõ hơn về matúy và nỗi đau cũa gia đình mình wa trang website heroin-aids.com này.
cũng không hẳn là vậy trước khi víit website này mình cũng đã hiểu phần nào nỗi đau cũa gia đình mình nhưng nhờ web site này mà mình đã thay đổi cách suy nghĩ rất nhiều .mình không bao giờ muốn tái nghiện thêm 1 lần nào nữa .
Nhưng các bạn à ,co' đúng là chúng ta luôn có những suy nghĩ rất tốt khi chúng ta vừa cai xong vì bây giò mình đang sống thật vói chính bản chất con người cũa mình mà . nhưng thời gian sau liệu những suy nghĩ này có còn đọng lại 1 chút gì trong thâm tâm chúng ta không khi mà bản chất con người nghiện của chúng ta way lại tìm chúng ta . ý tôi muốn nói ở dây là khi ta tái nhập cộng dồng trở lại khi ta trở về nhà .nếu không có 1 bản lỉnh vững chắc thì ta sẽ dễ dàng tái nghiện. :( đau buồn nhĩ?
mình đã có hai lần dứt bõ ma túy thật sự . mỗi lần hai năm nhưng bây giờ mình vẫn nghiện trở lai .đó là do nghị lực cũa mình chưa đủ để đối mặt với heroin.mình không thể sống trên đất Sai Gon được đến 1 năm từ khi mình thử chơi chất trắng đó.
vấn đề ở chỗ là thời gian tách li với môi trường có matúy của mình chưa đủ lâu . mình nghĩ có rất nhiều bạn cũng như mình .lần đầu mình cai tại TP Qui Nhơn 2 năm .lần hai mình cai ở Singapore 2 năm .và lần này mình sẽ đi Đà lạt .có lẽ là 3 hoặc 4 năm .mình không biết Đà lat có thật sự là nơi tốt không . nhưng theo mình đó là nơi tốt nhất với khí hậu trong lành .và chúng ta có thể tìm 1 mái trường nào đó để học nghề cho tương lai tại Đà Lạt .
đây là những suy nghĩ của riêng tôi ,người trong cuộc.nếu ai không dồng ý xin cứ phản đối.
good luck to you all!!!

mình cũng là thành viên mới, sắp tới mình cũng đi đà lạt cai mình bỏ đc một tuần rồi, nếu khuyên bạn chỉ cần bạn sống ở đà lạt 2 năm mà ko sao bạn xin phép gia đình lập nghiệp ở đó luôn lấy vợ sinh con mua nhà đừng về thành phố nữa mình chán thành phố này lắm rồi nếu là dân chơi chuyên nghiệp theo mình nghĩ ở thành phố ko bao giờ bỏ đc đâu, đâu nó cũng có kí ưc của mình, mình thấy mình nhớ mình buồn mình nghĩ tới nó rồi mình nghiện lại chúc bạn sẽ là công dân thành phố ngàn hoa nha, hãy nhớ thà là công dân chứ không được là con nghiện nha

monglamnguoi_ch
18-10-09, 04:27 PM
nếu ai cũng biết dừng đúng lúc thì cuộc sống này sẽ tươi đẹp hơn bao nhiêu nhĩ phải kô catbuitinhdoi?
mình fải học chiêu dừng đúng lúc này ở đâu đây?
chắc sẽ khó khăn và gian lao lắm đây.

ai cung hoc duoc cai dung dungluc......? hok co ai nghien hit