PDA

View Full Version : Như thế đã phải là tình yêu ?

thaipeace
21-03-03, 12:38 AM
:( Thât sự đã lâu nay , mình coi mình như một người yêu cao thượng . Mình đã từng nhường cô ban gái cho một người ban thân , mình đã tưng khẳng khái tuyên bố răng :" Minh yêu ngưòi ta chỉ nhin là đủ ?" , cho nên thai có rât nhiều bạn khác phái nhưng người yêu thi notyet !!!!!!
Thái thâtj không biết cách cư xử đó đúng hay la sai nưa . May đứa bạn của Thai nói như vạy la bị khùng không co nam tính , no con nói yêu là phải nhào vô gianh dựt (thâý ghê quá) , có đôi khi mình nghĩ hay là mình nên thay đổi một chút cho hợp thời , nhưng sao minh lam hoai không đươc . Không biết mình dúng hay các ban mình đúng nưa , nhờ các bạn trên mạng giải thich giùm nhé . Vì bây giờ là sắp tới sinh nhâtj nang rôi , ma các bạn biết rồi đo , minh không biết phải lam gì , mặc dù trong đâù mình đã nghĩ ra vô khối chuyện !!!!!!!!!!!!! :ph34r:

Tuyết_Ngân
21-03-03, 07:07 AM
Bây giờ Thái hãy trả lời câu hỏi này của Ngân nha! "Bạn có thực sự yêu cô ấy không, khi biết cô ấy với bạn của mình, bạn cảm thấy như thế nào?" Nếu bạn trả lời là yêu cô ấy thật lòng thì nên nói cho cô ấy biết lòng của mình. Tình yêu tuy là cao thương nhưng nhiều khi cũng cần có chút ít kỉ nữa.
Hy vọng bạn sẽ cảm thấy đỡ hơn!

Loannguyen
21-03-03, 12:24 PM
Chao Thai, Loan khong dam noi la tu van tinh yeu cho ban. Nhung Loan co 1 y nghi nho nhu the nay. Loan nghi that su ban chua tung yeu co ban gai ay. Vi neu yeu thi nguoi ta se co gang lam moi cach de giu nguoi minh yeu. Nguoi yeu khong phai la mot mon do de minh co the nhuong nguoi nay, nguoi kia neu minh khong thich. Ban lam vay ban co nghi den tam trang cua nguoi ban gai ay khong? lam the la xuc pham nguoi ban ay do. Minh khong nghe ban ke la ban gai do doi xu voi ban the nao? neu that su nguoi ban than cua ban va nguoi con gai do deu men nhau...thi khong viec gi ban phai nhuong ca. Ban noi len dieu nay chung to ban la ke thu 3...ban khong phai la nguoi duoc trai tim cua co ban gai ay dau. Vai dong cho ban, neu khong dong y thi co the phan bac lai...chung minh cung mo xe...biet dau se ra duoc 1 tu tuong moi

Romeo
21-03-03, 01:35 PM
Originally posted by thaipeace@Mar 20 2003, 05:38 PM
Thât sự đã lâu nay , mình coi mình như một người yêu cao thượng . Mình đã từng nhường cô ban gái cho một người ban thân , mình đã tưng khẳng khái tuyên bố răng :" Minh yêu ngưòi ta chỉ nhin là đủ ?"
:) <span style='color:red'> Thái ah`..nếu bạn nghĩ về tình cảm mà bạn dành cho cố âý là thật sự cao đẹp thì bạn đã hiểu lầm rôì đấy ....trong tình yêu không có 2 chữ "NHƯỜNG NHỊN" đâu bạn ah`........bạn phải biết cách vun đắp nó chứ...nếu bạn chỉ biết than trách bản thân mình và lặng lẽ nhìn tình yêu của mình chết đi..thì quả là bạn đã mắc một sai lầm rất lớn đó...tình yêu chỉ mất đi khi bạn không tin vào nó thôi &#33;

nhocthuytien
21-03-03, 04:34 PM
Quả là trong tình yêu thì cần phải có sự nhường nhịn đó.. Nhưng .. trong "chiến trường tình yêu" thì không đâu bạn à. Mà bạn thì đang trong "chiến trường tình yêu" chứ không phải đang yêu đâu nghen bạn. Bạn nên nhớ điều này&#33;
Như vậy thật sự bạn chưa yêu.. nên không thể nói cao thượng được đâu.. Bởi vì nếu thật sự bạn yêu rồi.. yêu thật nhiều thì bạn không bao giờ muốn nhường người bạn gái của mình cho người khác đâu.. dù chỉ là để cho người ta chở dùm thôi bạn cũng không muốn thế.. thật đó.. bạn thấy thế nào?
Khi bạn đã trải qua được cảm giác ích kỉ của mình, bạn mới cảm giác được cao thượng là thế nào.. là khi bạn cảm thấy người mình yêu, họ yêu một người khác.. và họ muốn có hạnh phúc bên người họ yêu.. thì khi đó sự nhường nhịn của bạn mới có tác dụng... là khi bạn có thể kìm đau khổ trong lòng mà để người yêu ra đi với hạnh phúc của mình.. cái đó mới là cao thượng.

Tuyết_Ngân
22-03-03, 08:53 AM
Mọi người nói hay lắm.

shoo2006
22-03-03, 11:51 AM
Ở đây bạn nào nói tui thấy cũng hay hết, nhưng mà khi mình đối diện với thực tế thì mình có làm được không? Đó mới là vấn đề.
Còn như bạn Thái ms tuyên bố nhường người yêu cho người ta thì quả thật có phần không đúng với người bạn gái đó, cô ta mà biết được cho là bạn không tôn trọng cô ấy.
Còn lại là do bạn quyết định thôi, mong rằng bạn sẽ có được người bạn gái tốt, và khi tuyên bố điều gì thì suy nghĩ kĩ một chút.
Chào.
:P

Tuyết_Ngân
22-03-03, 10:33 PM
Sao không, nếu yêu người đó thì cứ tỏ lòng mình ra, chứ giữ mãi trong lòng sẽ sinh bệnh đó&#33;

thaipeace
23-03-03, 08:28 PM
Cám ơn các bạn rât1 nhiều &#33;

thaipeace
26-04-03, 11:00 PM
Mình chỉ muốn hòa bình , mình không thích cái cảnh cô âý khó sử , vì nói thât5 dường như con gái bây giờ thích con trai chịu chơi , yêu phải noi không yêu thì thôi , con gái ngày nay không còn thích cái cảm giác quen nhau &#33;&#33;&#33;
Cho nên mình mới thâý bối rối khi bạn thân của mình đáp ứng đâỳ đủ cái mả con gái bây giờ goi la tình yeu fastfoođ &#33;&#33; Thái nghỉ bạn kia hơp hơn , cô âý sẽ vui hơn khi đi cùng người ta , và chính Thái tự rút lui , măc dù có lân chat với một người bạn khác cô âý nói thích mình &#33;&#33;&#33; nhưng cac banj cũng biết , đó chỉ là lúc đâù &#33;&#33;

KST
27-04-03, 01:08 AM
Chời wơi...công nhận Thái cũng cao thượng thiệt á &#33; Gặp tui lè tui ko thể nào rút lui đâu &#33;?&#33; Phải nỗ lực để dành cô ấy về chính mình chứ &#33; Hãy dốc hết can đảm mà nói với cô ấy 1 lời xem : Anh rất yêu em...em cho anh cơ hội chứ http://www.vinawebs.com/duykhanh/hun.gif

moonlight
27-04-03, 11:48 AM
Originally posted by thaipeace@Mar 21 2003, 12:38 AM
:( Thât sự đã lâu nay , mình coi mình như một người yêu cao thượng . Mình đã từng nhường cô ban gái cho một người ban thân , mình đã tưng khẳng khái tuyên bố răng :" Minh yêu ngưòi ta chỉ nhin là đủ ?" , cho nên thai có rât nhiều bạn khác phái nhưng người yêu thi notyet &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;
Thái thâtj không biết cách cư xử đó đúng hay la sai nưa . May đứa bạn của Thai nói như vạy la bị khùng không co nam tính , no con nói yêu là phải nhào vô gianh dựt (thâý ghê quá) , có đôi khi mình nghĩ hay là mình nên thay đổi một chút cho hợp thời , nhưng sao minh lam hoai không đươc . Không biết mình dúng hay các ban mình đúng nưa , nhờ các bạn trên mạng giải thich giùm nhé . Vì bây giờ là sắp tới sinh nhâtj nang rôi , ma các bạn biết rồi đo , minh không biết phải lam gì , mặc dù trong đâù mình đã nghĩ ra vô khối chuyện &#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33;&#33; :ph34r:
cao thượng dể sợ luôn vậy mình nghĩ bạn ko yêu người đó đâu vì khi yêu thì bất chấp tất cả vì người mình yêu mình thấy bạn yêu bản thân mình hơn người ta có thể nói bạn đứng núi này trông núi nọ đó đúng là bạn wen thời gian cảm thấy chán ko bạn cũng giống mình đó nhưng hãy suy nghĩ lại đi lắm mối tối cũng nằm ko à.

quanghuy09
27-04-03, 07:35 PM
Huy nghĩ đó không phải là cao thượng đâu, mà là bạn không có tự tin trước người mình yêu hoặt bạn không yêu người ta

ac
27-04-03, 09:11 PM
thai&#39; a`&#33; CNNN co&#39; thể klhẳng định là bạn chưa thực sự yêu người ta đâu . nếu đã yêu làm gì có chuyện chỉ nhìn người ta là đủ, đau đớn lắm bạn a` . Và CNNN chắc 1 điều bạn sẽ ko vượt wa nỗi đâu. nếu 1 ngày bạn thâý trái tim ban nhoi&#39; đau khi thâý người ta thì hãy để trái tim mình lên tiếng , vbạn nhé&#33;

thaipeace
29-04-03, 12:57 AM
Nếu các bạn nói Thái chưa thât sự yêu thì Thái chịu , vì chính Thái cũng thưc sự đi tìm định nghĩa cho chính mình . Có điều Thái chắc chắn là , cảm giac gì gì ma CNNN nói Thái đã từng có , các bạn hỏi làm sao thái chịu được ư , Thái nói là :"quen rồi". Thái thú nhân là đã tứng yâu nhiều người nhưng cũng dám ngâng3 mặt mà nói , Thái chưa bao giờ yêu hai người cùng một lúc . Tin không thì tùy &#33;&#33;&#33;

thamtunet
30-04-03, 12:41 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 28 2003, 05:57 PM
Nếu các bạn nói Thái chưa thât sự yêu thì Thái chịu , vì chính Thái cũng thưc sự đi tìm định nghĩa cho chính mình . Có điều Thái chắc chắn là , cảm giac gì gì ma CNNN nói Thái đã từng có , các bạn hỏi làm sao thái chịu được ư , Thái nói là :"quen rồi". Thái thú nhân là đã tứng yâu nhiều người nhưng cũng dám ngâng3 mặt mà nói , Thái chưa bao giờ yêu hai người cùng một lúc . Tin không thì tùy &#33;&#33;&#33;
Một trái tim thì sao có thể âps ủ hai bóng hình được hả bạn, về chuyện này thì mình tin ở bạn, bạn đã từng thất bại và đau khổ trong TY, bạn phải làm gì đi chứ, không thể cứ để hai tiếng wen rồi là có thể vùi lâps mọi cảm giác của mình.
Mong bạn hãy suy nghĩ và rút ra được một hướng đi đúng nhất cho mình

quanghuy09
30-04-03, 09:12 PM
Cái cảm giác đó quanghuy09 cũng cảm nhận được, lúc mà mình chưa tự tin sẽ làm cho người mình yêu hạnh phúc các bạn nói có nên nói ra là mình yêu người ta không? quanghuy09 thì thấy không nên chuyện đó có khi làm khổ người mình yêu mà thôi và lúc đó tình yêu đơn phương là tốt nhất

thaipeace
01-05-03, 11:51 PM
Ừ đúng như Huy nghĩ , đôi khi mình cũng thâý mình không bằng người ta , mình nghĩ nếu cô âý với người ta thì hay tốt cho cô âý hơn , mình sẽ bằng lòng là một người dõi theo mà thôi &#33;
"Tôi yêu em âm thâm và sâu kín
Mong em được người tình như tôi đã yêu em "

quanghuy09
02-05-03, 03:33 PM
Có lẽ Huy và Thái có tâm trạng giống nhau thái co nick o yahoo không?

nhocthuytien
03-05-03, 03:01 PM
nhều khi người ta tưởng mình đang yêu một lúc hai người.. thật ra... bạn hãy nghĩ vài điều này...
1/ Khi bạn buồn, ai là người bạn muốn nói chuyện đầu tiên trong hai người?
2/ Khi bạn vui, bạn muốn kể cho ai trong hai người ấy biết để chia sẽ với bạn?
3/ Khi hai người gọi ĐT rủ bạn đi chơi cùng lúc, bạn cảm thấy đi với ai thú vị hơn?
4/ Khi bạn mệt mỏi, không muốn gặp nhiều người, ai trong hai người đó biết điều rút lui đúng lúc và xuất hiện khi bạn cần?
5/ Và ai trong hai người trong mơ bạn thấy?

KST
03-05-03, 04:49 PM
Vấn đề này cũng phức tạp nhĩ <_< Tui thì ko có trong hoàn cảnh nì bao giờ :) Vì tui chỉ IU 1 người thôi....còn những người con gái khác đều là bạn http://www.vinawebs.com/duykhanh/date.gif

thaipeace
03-05-03, 10:53 PM
Nói chung , about theory NTT nói chính xác như .... trong sách &#33;&#33;&#33; Tuy nhiên , sự đời không như con nguòi nghĩ đâu &#33;&#33;&#33;
Có bao giờ bạn không muốn nói chuyện với bât cứ một người nào đồng cảm với mình không ?
Theo Thái , nếu mình đang đắn đo là iu ai thì ít nhât cả hai đều rât tốt hay mình đều có cảm tình &#33;&#33; Bạn có nỡ từ chối một trong ai khi mốun chia sẻ với mình không ?
Và cuối cùng , có khi bạn mơ đến người này , có lúc lại mơ đến người kia , mặc dù trong thâm tâm không muốn như vâỵ , nhưng biết sao được , giâc mơ mà &#33;&#33;&#33;
Nhóc thủy tiên nghĩ sao nhỉ ?

thaipeace
03-05-03, 10:55 PM
À Huy á , nick ở YM của thái trùng với địa chỉ ở yahoo đó , Thái có viết ở dưới đó , cám ơn Huy đã quan tâm nhé &#33;&#33;

quanghuy09
07-05-03, 09:09 PM
Nick gì mà dài dữ hén còn nick nào ngắn hơn hông?

moonlight
07-05-03, 10:15 PM
Originally posted by thaipeace@Apr 29 2003, 12:57 AM
wow trên đời này có người chung tình yêu 1 người nữa hã chung tình thiệt nha cảm phục

quanghuy09
08-05-03, 08:34 PM
Sư phụ mới thấy sao đệ tử thấy trong diễn đàn có 2 người rùi đó. KST với Thaipeace đó nha hì hì có diễn đàn nào bằng diễn đàn mình hông nhỉ? diễn đàn heroin-aids số 1

thaipeace
13-09-03, 05:35 PM
Cũng chẳng có gì ghê gớm đâu , chẳng qua là không thể giống người ta yêu một lúc nhiều người để đễ chọn lựa , đôi khi cái đó cũng hay chứ bộ &#33;&#33;

maihoanghuy
16-09-03, 12:21 PM
Thai Than&#33; Mình nghi trong tình yeu thi khong the co chuyen: Trao doi, mua ban, cho tang..... theo minh nghi thoi nhe&#33; chac la ban chua that su yeu nguoi con gai do nen moi de dang nhuong lai cho nguoi ban khac. vi neu yeu thi ban khong the de dang nhuong nguoi yeu minh cho nguoi khac ma khong cam thay dau kho duoc. Neu that long yeu va biet duoc nguoi ta cung danh tinh cam cho minh thi ban phai dau tranh ( o day khong phai danh nhau dau nha) de co duoc nguoi minh yeu, phai quyet tam, tu tin va manh me len vi trong tinh yeu cung khong the thieu duoc nhung tinh cach do.
CHUC BAN MAY MAN CO DUOC NGUOI MINH YEU

thaipeace
27-09-03, 03:40 PM
nếu thái có thể biết cô ấy yêu Thái thì nói làm chi , có thể nói , tình yêu bây giờ chẳng có gì dễ dàng cả , ai cung muốn cho mình nhiều sự lựa chọn cả , họ sợ bị chia tay nên đều muốn một đường rút , như thế họ sẽ không dễ dàng nói tiếng yêu đâu , vì họ sợ bị :" hớ" , các bạn có hiểu Thái nói gì không ?

quanghuy09
27-09-03, 07:08 PM
Thái nói rất đúng&#33; tình yêu bây giờ chẳng có gì dễ dàng cả mới yêu nhau đấy sao khi đã qua một hai năm là bắt đầu thấy chán nhau. Còn mình yêu mà nói ra lỡ người kia không chịu mình thì mất đi một tình bạn, buồn thật đó chỉ khi nào hai người thật lòng yêu nhau hiểu nhau mong muốn chuyện gì và cùng nhau chia sẽ thế mới bền vững được. Nhiều khi có những cặp yêu nhau mấy năm tưỡng chừng sẽ hạnh phúc nhưng mà bất ngờ.... chia tay... lý do cự kì vớ vẫn là .... không hợp nhau vậy mà họ dám cho mình là yêu nhau mấy năm rồi..... cuối cùng thì mới nhận ra một điều họ chỉ ngộ nhận tình yêu mà thôi.

thaipeace
28-09-03, 08:42 PM
Như thế cũng còn may mắn đấy , có nhiều người còn vội vàng sau đó hối hận thì đã muộn . Ty bây giờ sao dễ đến và dễ đi thế nhỉ , thái cứ nghĩ mãi , ngay cả người Thái cho là nghiêm túc nhất cũng thế , phải chăng đó là :" nhu cầu " ?