PDA

View Full Version : Cú sốc quá lớn

Le loi
25-11-02, 05:49 PM
Chúng tôi yêu nhau được ba năm, Những tháng ngày gần đây tôi nghe nói anh ấy đã nghiện ma túy, tôi có hỏi thì anh ấy nói "miệng lữoi thế gian"... Rồi chiều qua tôi đã gặp anh ấy chích ma túy. Tôi thật hải hùng và bối rối, tôi chẳng biết mình nên làm gì ... hãy cho tôi lời khuyên từ các bạn. (Anh ấy là sinh viên năm cuối)

Access_banned
25-11-02, 06:19 PM
bạn ơi chúng tôi ! đã đọc và hiểu được tâm trí của bạn ! vì ngay bản thân chúng tôi cũng chính là những người đã nghiện ! và cũng có những người thân đau buồn và người yêu fải khóc ! vì thương cho bản thân chúng tôi ! thiết thực hơn , không co nỗi buồn và bất hạng nào bằng nỗi buồn của chính người thân của mình và người yêu của mình bi nghiện heroin ! tâm trạng lúc nào cũng căng thẳng và muốn sống bằng một cuộc sống đầy bình thường ! nhưng bây giờ người yêu của bạn đã bị nghiện ! bạn không biết làm sao ư ! ??? câu hòi này xin cho tôi một đêm suy nghĩ về trường hợp của bạn về cậu sinh viên năm cuối của một trường đại học ! tôi sẽ suy nghĩ cho bạn một cách để người yêu của bạn không mất tương lai và người yêu của bạn sẽ trở vầ thế giới bình thương và không ảo mộng trước khi tiếng chuông chưa bắt đầu ! qua đó chúng tôi cũng xin muốn nói tới quí vị lờ cảnh báo về đại dịch chung của nhân lọai đã lên tiếng chuông SOS từ lâu và hôm nay thêm một lần nữa tôi muốn vang lên tiếng kêu cứu SOS một lần nữa !

hnkvmt
25-11-02, 07:46 PM
vâỵ là thêm một người nữa đã trở thành nạn nhân của "cái chết trắng"
bạn ơi ,biết nói với bạn như thế nào đây? nhưng bạn đã tin tưởng chúng tôi ,đã nhờ chúng tôi giúp đỡ thì chúng tôi sẽ không bỏ rơi bạn và bạn trai của bạn đâu .
trước hết ,tui xin bạn ghé thăm forum "Làm gì khi chính bạn .... - giúp em với" của diễn đàn ,ở đâý chúng tôi vừa giúp một bạn gái cứu bạn trai của bạn âý đang nghiện ma túy ,hy vọng bạn sẽ có thể áp dụng được gì đâý
Bạn ạ,tạm thời chúng tôi chưa biết rõ về bạn trai của bạn nên nếu nói bây giờ e là sẽ không được cụ thể ,vâỵ bạn hãy cung cấp thêm tin cho chúng tôi ,ví dụ như anh ấy chích ma tuý lâu chưa? chích ở đâu ,một hay nhiều địa điểm ?bạn bè anh ấy có ai như vậy không?Anh ấy sống với gia đình hay ở trọ? .....Tóm lại càng cụ thể càng tốt
Xin nhắc lại là CHÚNG TÔI SẼ KHÔNG BỎ RƠI BẠN VÀ BẠN TRAI CỦA BẠN đâu ,hi vọng bạn sẽ nhanh chóng hồi âm cho chúng tôi sớm để chúng tôi có thể tìm được cách tốt nhất để cùng bạn giúp đỡ cho bạn trai của bạn

Guest
28-11-02, 08:13 PM
Bé nhóc thấy trước mắt bạn hãy bình tĩnh, phải tìm hiểu kĩ xem từ đâu mà bạn trai bạn lại dính vào những thứ đó rồi từ từ bạn mới khuyên răng. Nhưng bạn nhớ cho một điều là tuyệt đối không được nóng giận, phải nhỏ nhẹ nói chuyện với bạn trai nhưng vẫn kiên quyết, đừng nghe anh hứa mà bỏ qua nha, phải để ý bạn trai gắt gao hơn nhưng nhẹ nhàng khéo léo đừng để anh có cảm gíac mình bị quản lý đó.
Mình chỉ có vài dòng gợi ý cho bạn, mình nghĩ bạn sẽ biết làm gì tiếp theo mà, đừng hoảng sợ mà hãy can đảm lên, mọi người ở đây sẽ ủng hộ bạn, nếu có vấn đề gì bạn hãy hỏi mọi người sẽ cố gắng giúp bạn giải quyết vấn đề nha.

hnkvmt
29-11-02, 01:58 PM
ban Le_loi thấy không ,mọi người trong diễn đàn đều muốn giúp bạn và bạn trai của bạn đấy
nhưng sao tui không thấy bạn hồi âm gì cả ?Bạn không tin ở chúng tôi sao?

Le loi
19-12-02, 07:55 AM
Không pải là mình không tin, thời gian qua mình xin lỗi là vì không thể vào diễn đàn được, mình và gia đình bạn trai mình đã đưa bạn trai mình đi cai nghiện. Đọc những gì các bạn nói mình rất cảm động. Nếu có thông tin gì mới mình sẽ nói cho các bạn biết nhé. Một lần nữa xin cảm ơn các bạn rất nhiều.

Romeo
02-01-03, 12:51 PM
:D Chào bạn mình là RO . Mình rất vui khi biết được bạn và gia đình anh ấy đã có những quyết định rất đúng ... chúc bạn và anh ấy vượt qua được những khó khăn trước mắt ....
Hy vọng bạn sẽ vẫn ở lại và là mọt thành viên của trang WEB này ...
Còn rất nhiều bạn cũng ở trong tình trạng như bạn ..họ đang rất cần những lời khuyên ..đặc biệt là từ bạn đó ''...!

Guest_toi_va_doi
02-01-03, 07:39 PM
Bạn ơi cuộc đời này có bao nhiêu việc phải làm, có bao nhiêu chuyện phải nghĩ. Mình rất hiểu tâm trạng bạn lúc này nhưng đó là sự cố cuộc đời mà, con người chẳng ai hoàn thiện được mà rồi cũng có lúc thất bại, cũng có lúc lầm lỡ...có lẽ bạn trai của bạn là một trong nhiều trường hợp như vậy bạn ạ nhưng tôi tin tưởng với ý chí, lòng quyết tâm ở anh ấy nhưng chuyện quan trọng lúc này là tình cảm của bạn dành cho anh ấy nếu thực sự bạn còn yêu thương anh ấy, bạn hãy đạt niềm tin, hy vọng vào chính tình yêu của bạn với anh ấy đừng mặc cảm với tình yêu của bạn, nếu vì bạn mà anh ấy có thể từ bỏ được con đường lầm lỗi mà anh ta đã chót nhón bước và chiến thắng được bản thân thì bạn đã giúp được người mình yêu thương, giúp được một công dân trong xã hội này thoát khỏi "Địa ngục của thần chết" rồi. Mình luôn cầu mong mọi điều tốt đẹp rồi sẽ đến với bạn. Hãy chiến thắng chính mình bạn nhé.

hnkvmt
14-01-03, 10:36 PM
Originally posted by Romeo@Jan 2 2003, 05:51 AM
Hy vọng bạn sẽ vẫn ở lại và là một thành viên của trang WEB này ...
Còn rất nhiều bạn cũng ở trong tình trạng như bạn trai của bạn ..họ đang rất cần những lời khuyên ..đặc biệt là từ bạn đó ''...!
đúng vậy ?Bạn đồng ý ở lại và cùng mọi người ở đây giúp đỡ những người lầm đường quay trở lại chứ?
Bạn đã một lần vượt qua thử thách ,và chắc lời khuyên của bạn sẽ có giá trị hơn nhiều những lời động viên của chúng tôi
Bạn nghĩ sao?

Romeo
15-01-03, 01:34 PM
:) RO đồng ý với Ý Kiến của HNKVMT ...... trang WEB của chúng ta rất cần những bài viết như vậy ,,,,,,,,,,, !!!!! :)

MaiMaiChoAnh
15-01-03, 05:12 PM
Originally posted by Le loi@Nov 25 2002, 10:49 AM
Chúng tôi yêu nhau được ba năm, Những tháng ngày gần đây tôi nghe nói anh ấy đã nghiện ma túy, tôi có hỏi thì anh ấy nói "miệng lữoi thế gian"... Rồi chiều qua tôi đã gặp anh ấy chích ma túy. Tôi thật hải hùng và bối rối, tôi chẳng biết mình nên làm gì ... hãy cho tôi lời khuyên từ các bạn. (Anh ấy là sinh viên năm cuối)
hi LL !!!!
LL còn may mắn hơn MMCA ...là gia đình của bạn vẫn chấp nhận cho bạn và anh ấy liên lạc với nhau ...còn mình ??? hmmmmm ....gia đình mình lại ko nghĩ như gia đình bạn . Mình nghĩ sao đời cũng thật bất công quá đỗi và sao con người ta chỉ trách móc ở những lỗi lầm sao họ không chịu nhìn nhận những điều tốt trước đó ...và không tạo cho những người sa ngã 1 cơ hội ????
tại sao những cái tốt thì ko được nhớ dến ? Nhưng những cái xấu thì họ luôn nhớ hòai ???
Thật bất công .....

Romeo
20-01-03, 12:01 AM
:) Đừng buồn nữa mà MMCA ..từ từ rồi gia đình bạn và anh âý sẽ hiểu ra và thông cảm cho bạn thôi .. ! Chỉ cần bạn cố gắng giúp đỡ anh âý từ bỏ được matúy để quay về với cuộc sống bình thương mà thôi ..!

hnkvmt
21-01-03, 05:48 PM
nói thì thế nhưng không chắc đâu RO ạ ,bây giờ vẫn còn có rất nhìu người hễ nghe nói đến ma túy là lại tránh xa ,bởi vì hai chữ ma túy đã để lại một "ấn tượng" rất đáng sợ đối với mọi người ,vì thế ..... mà thôi ,chúng ta hãy cứ hy vọng ,biết đâu đến một ngày nào đó .... :lol:
Mình thật sự vui vì LL đã tìm ra được cách giải quyết cho hoàn cảnh của bạn .Xin gửi đến bạn và bạn trai của bạn những lời chúc tốt đẹp nhất.

ChiYeuMinhAnh
23-04-03, 12:49 AM
có đôi khi sự thật không như mình mong muốn đâu Ro !

ruacon
31-10-03, 12:11 PM
CYMA này, sự thật ko phải lúc nào cũng như mình muốn dâu nhưng sống phải biết đối mặt với sự thật và đừng bao giờ bỏ cuộc, đừng có bi quan như thế!