PDA

View Full Version : CHIA TAY

chiminhanh
21-03-03, 12:17 PM
"CHIA TAY"
Chỉ 2 chữ thôi, anh làm buốt lòng em đến vô cùng. Anh lạnh lùng thế sao? Nỡ để em 1 mình với nỗi lòng tan nát!
Em còn biết làm gì hơn ngoài việc hoá đau thương thành nỗi nhớ. Em giận đời, giận mình đã quá tin yêu. Ngày chia tay, em chẳng dám ngước nhìn anh dù chỉ trong phút giây! Em sợ, sợ rằng mình ko thể trụ nổi, em sơ mình ko đủ mạnh để chấp nhận sự thật. Vội vã, gần như sự trốn chạy, em quay lưng bước vội; mong anh ko thấy 2 hàng nước mắt đang lã chã....
Dẫu biết rằng vết thương nào rồi cũng lành, thời gian luôn là liều thuốc nhiệm màu nhưng..... Nhưng ngày mai, ngày mai đây, em sẽ làm gì, sẽ đi đâu, về đâu khi nỗi nhớ về anh cứ quay quắt, khắc khoải? Em sẽ lấy lí do nào để giải thích cho sự thiếu vắng anh đây?

"TẠI SAO? TẠI SAO?"

toikhongtin
21-03-03, 12:41 PM
em sợ ngày đấy như mà nó đến với em rồi ...thật tồ tệ ,nhưng mà cũng ko vì thế mà em gục ngã đâu anh.
em sẽ đứng dậy bằng chính đôi chân của mình và với anh những kỉ niệm đẹp của chúng mình em sẽ chôn vào một góc nào đó của trái tim em...
Anh! em nhớ mãi những gì mà anh đã đối xử với em..
em coi đó là bài hoc vào đời cho em ... và mãi mãi nhưng đó là mói tình đầu của em. em ko thể nào quên được ..........thôi chào anh
:blink: :blink: :blink: :blink:

hyvong_lybiet
28-03-03, 10:43 AM
Kết thúc chỉ là sự khởi đâù mới thui bạn à

KST
28-03-03, 01:28 PM
đúng gòi....cái cũ ko đi thì lèm seo cái mới dám tới !!! Biết đâu cái mới sẽ đẹp gấp mấy lần cái cũ thì seo...đừng bi quan wé bạn ui.... :D

nhocthuytien
28-03-03, 07:40 PM
Nếu không rộng mở lòng mình, thì làm sao bạn có thể biết được rằng trên TG vẫn còn nhiều người đàn ông xứng đáng với bạn hơn.. cho dù trái tim người đàn ông có lớn cỡ nào thì cũng không thể chứa một lúc hai người phụ nữ,... thế thì trong tim họ đã không có hình bóng mình.. sao bạn không kiếm một trái tim khác, ấm áp hơn, bao dung hơn.. và hơn nữa là có thể chứa duy nhất bóng hình của bạn.

hyvong_lybiet
28-03-03, 11:01 PM
Có một câu nói về tình yêu như thế này: HÃY YÊU NGƯỜI YÊU MÌNH CHỨ KHÔNG NÊN YÊU NGƯỜI MÌNH YÊU thế nên bạn hãy wên ngay người đó đi đừng nhớ người đó nữa .

ac
10-04-03, 03:12 PM
CMA à! giờ thì nỗi đau đó thật khó nguôi ngoai , nhưng thời gian sẽ làm lành tất cả , vết thương lòng rồi cũng sẽ qua!
CNNN câù chúc cho CMA sẽ gặp 1 người thương yêu CMA trọn cả cuộc đời~

chiminhanh
17-04-03, 04:34 PM
Đúng là khó quá, cho 1 tình yêu thật sự!

Guest
17-04-03, 05:01 PM
HÃY YÊU NGƯỜI YÊU MÌNH CHỨ KHÔNG NÊN YÊU NGƯỜI MÌNH YÊU
câu này hay lắm nhưng đâu phải chuyện gì ta muốn cũng đựơc,có những lúc ta cứ chạy theo môt hình bóng kô thuộc về mình dẫu bít rằng kết cuộc sẽ là sự thất bại nhưng "Ta mãi iu người dù người chẳng iu ta"
P/S: bài này của CBTD

hyvong_lybiet
18-04-03, 07:31 PM
Đúng là không phải muốn là được nhưng ta cứ chạy theo một bóng tình vô vọng thì cuộc đời của ta sẽ đi về đâu đây , hãy suy nghĩ lại đi bạn

moonlight
18-04-03, 11:31 PM
mình thấy nhiều người đến với tình yêu như 1 con thiêu thân rồi chia tay ko can lý do, chia tay ko cần sự tôn trọng .Rùi họ lại wen những người khác cũng như vậy,thời đại này là vậy bạn đừng nên yêu nưa sẽ cảm thấy vui hơn đấy.

catbuitinhdoi
19-04-03, 05:29 PM
ý của moon là nếu thích và hợp nhau thì cứ đi chơi thỏai mái và giữa hai người kô cần có gì ràng buộc hết phải kô?

hnkvmt
19-04-03, 08:58 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Apr 19 2003, 10:29 AM
ý của moon là nếu thích và hợp nhau thì cứ đi chơi thỏai mái và giữa hai người kô cần có gì ràng buộc hết phải kô?
nếu thấy thích và hợp nhau thì làm bạn của nhau là tuyệt dzời rùi cò gì :lol: nhưng nhớ là phải luôn có một khoảng cách cần thiết để bào vệ mình ,đấy mới là "thượng sách"

Romeo
19-04-03, 09:38 PM
Originally posted by moonlight@Apr 18 2003, 04:31 PM
mình thấy nhiều người đến với tình yêu như 1 con thiêu thân rồi chia tay ko can lý do, chia tay ko cần sự tôn trọng .Rùi họ lại wen những người khác cũng như vậy,thời đại này là vậy bạn đừng nên yêu nưa sẽ cảm thấy vui hơn đấy.
:) Moonlight nói như vậy chắc là những người đang yêu nhau phải đi kiếm hành tinh khác mà sống wá. Không phải tình yêu lúc nào cũng được đặt dấi chấm hết đâu. Mà có nhiều cuộc tình rất đẹp, rất thơ mộng...tại vì chúng ta chưa tìm thấy được những con người như vậy mà thôi.
HIc...phải công nhận trong diễn đàn này, sao toàn là người khổ vì IU hong hà...

ac
02-05-03, 10:14 PM
tốt nhất là đừng tin ai
kể cả mấy theng` con trai
anh nói " thàm thương " em lắm
té ra anh nói " thường thâm" :angry:

chiminhanh
03-05-03, 04:39 PM
Anh có nghe mưa buồn trên phố cũ
Nơi hẹn hò, đôi mình cùng sánh bước
Đâu rồi 1 trời kỉ niệm êm đềm
Thôi hết năm tháng bên nhau tuyêt vời

Guest
03-05-03, 04:46 PM
bước chân xưa về trên lối cũ
chỉ còn lại mình anh lẻ loi
bóng hình em giờ dã xa khuất
chỉ còn lại trong kí ức anh

chiminhanh
04-05-03, 12:14 AM
Bước chân quen dạo qua lối cũ
Kỉ niệm nào chợt về trong tim
Lòng đau nhói 1 thời ấy,
Ai đã yêu rồi quay bước vô tình.

Bạn thân
04-05-03, 05:58 PM
Bước lạc lõng nghe hồn sao trống vắng
Ta yêu ai và ai đã yêu ta
Đọan đường nào ai đã bước ngang qua
Sao sót lại một người đi lặng lẽ

...Một chút buồn một chút thương gợi nhớ
Ta yêu em vì người đó chính là em ...

P/s : bài này làm lâu lắm gòi ! Dài quá ! nhớ còn chút chút ! Bữa nào lục nhật ký post lên đầy đủ cho bà kon đọc hen

Trái tim vô tình
09-05-03, 11:12 AM
Ê, em trai, anh chơ` hoa`i mà vẫn ko thấy em post tiếp là sao?