PDA

View Full Version : Em đang stress

dautinhsau
22-03-09, 01:21 AM
Kính gởi các bạn trên forum Nie^`m Tin và Admin của diễn đàn.Có thể những lời em viết sẽ bị cho là hoang tưởng nhưng đó thực sự là cảm giác của em hiện giờ.Em mong các bạn hãy giúp đỡ em.Thanks .
Cách đây 2 ngày em có đi đến phòng nha sĩ ở quận 1 đế làm răng,em làm một cái răng sứ,trong quá trình làm răng em có một số xích mích với cô phụ tá nha khoa và nha sĩ ở đó,bây giờ em rất lo lắng là nhiều khi họ không thích hoặc ghét em mà sử dụng dụng cụ không vô trùng để làm răng cho em.Em làm răng bị chảy máu rất nhiều,em lo sợ mình bị lây nhiễm HIV khi đi làm răng.Trường hợp của em có nên uống thuốc dự phòng?
Em đang bị stress kinh khủng.
Em cũng nói thêm là không biết sao HIV nó ám ảnh em nhiều lắm.có thể do em chứng kiến cảnh người anh bà con của em bị chết vì HIV nên em ám ảnh và em chứng kiến cảnh cậu của em đang bị HIV hành hạ nên em rất sợ,em làm gì em cũng sợ người khác hãm hại em hết,bây giờ em nên làm gì đây?Nhiều lúc em thấy mình như con khùng vậy,em nghĩ chắc em sắp phát điên lên vì nhức đầu rồi,em suy nghĩ nhiều quá....hic hic:(

Lotus_ask
22-03-09, 12:45 PM
chào bạn thân mến , mình nghĩ là bạn lo lắng quá rồi . Bà chị mình cũng làm răng sứ và trong khi làm cũng bị chảy máu nhiều mà . Mình nghĩ là với bạn không có chuyện gì đâu , nếu bạn còn lo lắng và hỏi han về thuốc dự phòng thì bạn nên gọi điện cho anh Khoa (admin của diễn đàn ) 0903041280 anh ý sẽ cho bạn những lời khuyên kịp thời .Thân!

DTT
22-03-09, 04:00 PM
:), chắc họ không để ý đâu. Với lại bác sĩ mà, cũng có cái tâm. Bạn đừng lo quá. Theo mình biết thì sau khi làm xong thì nha sĩ vô trùng dụng cụ liền lúc đó nên chắc không sao đâu (^_^)

dautinhsau
22-03-09, 09:23 PM
Cảm ơn các bạn đã an ủi và giúp đỡ mình.