PDA

View Full Version : Ai biết chỉ giúp mình với!!!!

noidau
25-03-09, 04:34 PM
1.Nếu người bị nhiễm HIV quan hệ với bạn gái mà chưa xuất tinh thì lấy ra(chỉ 1 2 lần là rút ra)thì người con gái ấy có bị không?
2.Kim tiêm của người bị nhiễm HIV dùng xong rồi dùng nước rữa sạch,rồi dùng kim tiêm đó tiêm cho người khoẻ mạnh thì có bị lây không?
3.Nếu mình phát hiện sớm,uống thuốc thì mình có thể sống được bao nhiêu năm?
Mong các bạn trả lời giúp mình,cám ơn.

Song Khoa
25-03-09, 05:22 PM
1.Nếu người bị nhiễm HIV quan hệ với bạn gái mà chưa xuất tinh thì lấy ra(chỉ 1 2 lần là rút ra)thì người con gái ấy có bị không?Trả lời : trong quá trình quan hệ đó (chỉ 1,2 lần) có xảy ra trầy xước và giai đoạn nhiễm của người đó đang ở giai đoạn nào, nếu có trầy xước và đủ ngưỡng thì vẫn có khả năng lây truyền HIV cho bạn gái.

2.Kim tiêm của người bị nhiễm HIV dùng xong rồi dùng nước rữa sạch,rồi dùng kim tiêm đó tiêm cho người khoẻ mạnh thì có bị lây không?Trả lời : Rửa sạch như thế nào, nếu đúng nghĩa là sạch theo chuẩn y tế thì chắc chắn sẽ không thể lây truyền HIV

3.Nếu mình phát hiện sớm,uống thuốc thì mình có thể sống được bao nhiêu năm?Trả lời : Thuốc điều trị chỉ được chỉ định khi cơ thể đã chuyển sang AIDS (Cd4<250 và một số yêu cầu khác), nếu tuân thủ sẽ duy trì được thời gian sống dài (tùy theo cơ địa, thời gian uống thuốc, chế độ tuân thủ và dinh dưỡng).

noidau
26-03-09, 01:11 PM
Trả lời : trong quá trình quan hệ đó (chỉ 1,2 lần) có xảy ra trầy xước và giai đoạn nhiễm của người đó đang ở giai đoạn nào, nếu có trầy xước và đủ ngưỡng thì vẫn có khả năng lây truyền HIV cho bạn gái.

Trả lời : Rửa sạch như thế nào, nếu đúng nghĩa là sạch theo chuẩn y tế thì chắc chắn sẽ không thể lây truyền HIV

Trả lời : Thuốc điều trị chỉ được chỉ định khi cơ thể đã chuyển sang AIDS (Cd4<250 và một số yêu cầu khác), nếu tuân thủ sẽ duy trì được thời gian sống dài (tùy theo cơ địa, thời gian uống thuốc, chế độ tuân thủ và dinh dưỡng).

Cám ơn admin.Nếu rửa bằng nước bình thường thì nguy cơ bị lây là bao nhiêu % vậy?và virut hiv nó tồn tại trong môi trường bình thường được bao lâu?
Chân thành cám ơn

ciaossu.
12-06-09, 05:35 PM
Nếu rửa bằng nước bình thường thì nguy cơ bị lây là bao nhiêu % vậy

mình sợ bạn rửa = nước thì sẽ không dịêt hết được vi rút HIV đâu

và virut hiv nó tồn tại trong môi trường bình thường được bao lâu?

tùy theo tính chất của môi trường mà nó sống được trong bao lâu..nếu nó trú ẩn trong kim tiêm thì thời gian sống rất lâu nhưng nếu ở ngoài môi trường thì sẽ chết nhanh thôi ...nói chung là không thể kết luận được nó sống trong bao lâu nếu không bít chính xác nơi mà nó trú ẩn là thế nào ( theo ý kiến riêng của mình )