PDA

View Full Version : Phải làm sao để cứu cô ấy?

niemtincuocsonghomnay
29-03-09, 01:37 AM
Mình yêu một người nhưng không thành, cô ấy đi lấy chồng sau một vài tháng sống chung cô ấy và chồng cô ấy giận nhau. Cô ấy bỏ về nhà mẹ cô ấy.Anh chồng tò te tí tè với một gái mại dâm bị nhiễm HIV.Lúc quan hệ không mang bao cao su.(Cô gái này muốn trả thù đời).
Còn tôi dù buồn cô ấy nhưng trước hoàn cảnh khi cô ấy trở về nhà với chồng không biết làm sao nói với cô ấy để cô ấy hiểu bởi nếu nói với cô ấy cô ấy sẽ không bao giờ tin và ngay cả gia đình cô ấy nữa gia đình cô ấy nghĩ tôi phá phách cô ấy hay thọc gậy bánh xe.Tôi cố gắng nói qua bạn gái của cô ấy nhưng không ai tin tôi.Mọi người còn cho tôi là bịa chuyện để chia duyên.
Vậy tôi phải làm gì đây? không lẽ để cô ấy dính vào Sida?Chuyện này rất gấp xin admin đưa giùm lên câu hỏi để mọi người để trả lời sớm.Cam ơn

Co_gai_den_tu_hom_qua
01-04-09, 12:46 PM
Chuyện này phải nhanh lên, bạn hãy nói trực tiếp với cô ấy: hãy kể cho cô ấy nghe làm sao bạn biết được điều đó về chồng cô ấy. và cô ấy sẽ lựa chọn tin hay ko.

DTT
01-04-09, 04:09 PM
Chà, rắc rối nhỉ. DTT nghĩ bạn nên tìm hiểu kĩ lại thông tin về chồng cô ấy rồi nói cũng không muộn. Cô ấy đang ở với mẹ là ổn rồi. Nhưng tốt nhất là cần có bằng chứng cụ thể chứ nói thôi sẽ không ai tin đâu :). Với lại làm sao bạn biết chồng cô ấy "ấy", và làm sao bạn biết người cave kia trả thù đời? :confused:

nghien20nam
09-02-10, 11:22 PM
Khong biết ai trả thù ai đây ? ai trả thù đời ?.......

Lara Le
10-02-10, 07:26 AM
Mình đồng ý với DTT, làm sao bạn biết anh chàng đi với CV, và lại ko dùng condom? Trả lời được câu này, bạn sẽ có bằng chứng thuyết phục để nói với cô ấy!

Khi có bằng chứng, hãy nhờ bạn gái cô ấy 1 lần nữa xem sao. Chúc bạn may mắn!

:)

phanhieu
10-02-10, 08:46 AM
Theo mình bạn nên nói chuyện ngay với cô ấy!!

Thực ra thì chuyện chồng cô ấy quan hệ với gái mại dâm có H (1 lần) cũng chưa khẳng định 100% chồng cô ấy đã lây nhiễm những nguy cơ và phần trăm chồng cô ấy dính H là hoàn toàn có thể....

Vì thế - bạn hãy nhanh chóng nói chuyện, một cách thẳng thắn và chân thành nhất... có thể cô ấy tin và không tin nhưng bạn hãy thuyết phục và cho cô ấy những lời khuyên... Ví dụ như để cô ấy cùng chồng đi khám sức khoẻ định kỳ.... trong thời gian chờ kết quả cô ấy có thể quan hệ cùng chồng nhưng dùng BCS (với lý do kế hoạch hoặc gì gì đấy...)

Sự thật luôn luôn là sự thật... và điều đó sẽ có sức thuyết phục nhất...

Chúc bạn may mắn trong cuộc sống...

Thân!!

peut_quynhanh
10-02-10, 11:09 AM
The0 em thy` le^n noj' ngay vo*j co^' a^y' va` phaj? noj' = ve? nghjem tr0ng va` kha^n? hoan?..............Nhu*ng ma` vj` sa0 a laj. bje^t' chok c0^ ay' quan he^. voj' gai' maj. da^m bj HIV nhj? ho*j bj. la. :-/