PDA

View Full Version : giúp em trả lời...em dang qua lo lang!huhu

crying3
18-05-09, 06:11 PM
:mad:Em đi tỉa chân mày, mà bị dao lam xướt chảy máu. Em không để ý ban đầu bà chủ tiệm có dùng dao lam mới hay không? hỏi thì bà trả lời dùng dao mới. Khi cạo xong phát hiện vết xướt em hỏi bà có oxi già không? em vội vã sát trùng, mà em lo quá. Về nhà em có rửa qua xà bông cục.Em sợ bà chủ dùng dao lam cũ. Nguy cơ có nhiễm HIv không ?Em không thể tập trung vào việc gì được cả!!!!!!Giúp em với, em thật sự rất sợ!:mad:

Mai la ban tot
18-05-09, 09:38 PM
Chào bạn, nếu nói như bạn chắc mình còn lo hơn bạn nữa đấy. Mình cũng từng bị như thế, cũng vài lần. Nhưng mình vẫn bình thường đấy thôi. Quan trọng là ngươi thợ của bạn có đáng tin cậy hay không. Còn nếu bạn sợ có nhiễm thì xác suất rất ít nhưng không phải là không có. Bức quá bây giờ chỉ còn cách là xét nghiệm thôi. Mà mình nghĩ chắc bạn lo quá đấy thôi, mọi chuyện không tệ như bạn nghĩ đâu :)

Co_gai_den_tu_hom_qua
19-05-09, 12:52 AM
nếu đó là dao lam mới, đương nhiên bạn ko bị nhiễm
nếu là dao cũ, tỉ lệ nhiễm cũng xấp xỉ con 0, vì phải kết hợp đủ 2 yếu tố là: người trước bạn sử dụng dao có HIV và cũng bị dao làm chảy máu.
với lại thông thường mà dao dính máu, bà chủ cũng sẽ sợ quá mà vứt đi, ko ai dám xài tiếp đâu.