PDA

View Full Version : 01-Thuốc giúp cai nghiện !

Springvale
31-07-09, 11:48 PM
Mình đang ở Úc, cũng mới biết đến diễn đàn NIEMTIN thôi. Mình cũng chơi trắng và cũng có biết tí chút về các phương pháp cai nghiện của Úc nên muốn chia sẻ một tí, hi vọng mọi người đừng chê cười nha ...

Bên đây bọn nó chuộng Methadone ( thuốc uống dạng nước lỏng ) với 1 cái nữa la Morphin Beef ( cái này mình không nhớ rõ tên, dạng thuốc ngậm ) một loại thuốc cực kì hiệu quả trong cắt cơn và tốt nhất của Úc.

Mình có đọc những bài viết trước về các loại thuốc cắt cơn, giúp cai đỡ vật vã như Subutex, v...v... Mình nói là thuốc cắt cơn nhé chứ không phải Natrix 50.

Bác sĩ và kể cả các con nghiện bên đây vẫn nói là, thật ra không nên xài thuốc, cai chay được là tốt nhất, vì những thuốc đó thật ra nó cũng là ma tuý mà thôi, có điều nó thuộc dạng khác. Nên uống thuốc đó cũng sẽ nghiện đấy chứ không phải không đâu.

Uống thuốc một thời gian xong mà dính lại, lúc đó nghiện cả 2 cái thì còn chết nữa.

Và còn một tác dụng nữa là, Methadone hay thuốc cắt cơn v...v... sẽ làm hư răng, giòn xương. Mấy ông bán trắng cho mình bên này cũng uống Methadone để cai và ngậm Beef nữa, một thời gian sau răng vỡ hết, phải trồng răng giả. Da dẻ xám xịt đi mà tay chân rất dễ gãy.

Cho nên là, dám chơi thì dám chịu, chơi phê được thì cũng chịu vật được, chơi sướng mấy năm rồi giờ cắn lưỡi mà chịu vật 3 ngày cũng đâu có sao :D:biggrin:. Có thuốc trợ lực thì tốt mà không có thì cũng không vì thế mà bảo là không cai được, cứ cai chay là tốt nhất, sướng nhiều thì cũng thử xíu cảm giác lên bờ xuống ruộng nó là thế nào chứ... :p

thaison04
06-08-09, 11:44 PM
đúng đúng! ý kiến hay! phê hoài cũng phải biết vật chứ, thử thách sức chịu đựng cơ thể mình xem sao hehe ! thuốc làm gì, vật quá thì vô nhà tắm, la lên 1 tiếng thật to và nhắm mắt xối cả xô nước cái rầm, vậy mới đã...hehe

Co_gai_den_tu_hom_qua
07-08-09, 08:07 PM
Và còn một tác dụng nữa là, Methadone hay thuốc cắt cơn v...v... sẽ làm hư răng, giòn xương. Mấy ông bán trắng cho mình bên này cũng uống Methadone để cai và ngậm Beef nữa, một thời gian sau răng vỡ hết, phải trồng răng giả. Da dẻ xám xịt đi mà tay chân rất dễ gãy.
trùi ui, vậy ai mà dám dùng cách này nữa >"<

thetung_83
17-08-09, 06:40 PM
Đọc bài của bạn tôi càng tăng thêm độ quyết tâm. Tôi nghiện Trắng 10 năm ,Lần này tôi bỏ ko biết bao lần rồi. Đọc bài của bạn tôi thấy tự tin nhiều. Tôi cai ko biết bao lần rồi, lần nào too mua thuốc về cai or cai tại các trung tâm. Lần này tôi cai "BO" sang ngày thứ 4 rồi, chỉ vất vả 2 ngày đầu thôi nhưng chỉ mất ngủ 1 đêm thôi, từ đêm thứ 3 là chập chờn ngủ đc rồi. Lúc vnaof khó chịu quá là tôi tắm, cứ 15 phút 1 lần là đỡ khó chịu. (còn uống thuốc cấi mất ngủ từ 5-10 ngày nên rất rễ chơi lại.
Cám ơn về bài viết của bạn. Chúc bạn học tập tốt và quan trọng là từ bỏ đc thứ chết người ấy nhé. Bye! Hẹn gặp lại!
(Tôi sống cùng Gia đình tại HN)

thienlong
01-09-09, 03:44 PM
cai bo được cũng tốt nhưng lên đi đâu xa xa hoặc lên các vùng núi tìm chỗ nào đó kg mua được thì tốt nhất cũng lâu rồi có lần mình lên yên bái lên vùng núi mỗi nhà cách nhau hàng cây số mình cũng tay bo đuợc 10 hôm cứ vật là xuống làm vài gáo nước riếng nước riếng lạnh dã man luôn lúc đầu sợ lắm nhưng dần dần quen vì mỗi lần như thế thấy trong người cũng đỡ được khoảng nửa tiếng nhưng đầu óc đơ đơ thèm kinh khủng được 10 ngày ra đến HN chơi ngay cai bọ được là tốt nhưng phải có ai đó kèm mình lâu lâu kg được vài hôm lại chơi lại ngay bo được cơ thể hồi phục nhanh chứ uống thuốc cai tỉnh dậy thì cứ gọi là kinh hoàng :( đến giờ thì mình cai bo cũng kinh uống thuốc càng kinh lần này cũng định bo nhưng hãi quá phải uống thuốc đến hôm nay mình được gần tháng rồi cắt cơn được 10 hôm uống thuốc chống tái mấy hôm đầu người hơi mệt nhưng được cái uống vào thấy kg thèm với kg nghĩ đến MT nữa các bạn thử kết hợp cai bo với uống thuốc chống tái xem sao mình nghĩ hiệu quả sẽ cao đấy tốt nhất là kg chơi lại thì kg phải cai :(!

thienlong
14-09-09, 04:44 AM
dúng ...dúng dấy các bác ơi ! cai "tay po" được la` hay nhat' .Tuy vat' va? 2 ngay` dau` nhung hay~ co' gang' .Toi cung~ nghien. duoc. 7 nam nay roi` va` bay gio` dang kai "tay po" ngay` thu' 2 day he..he...met. lam' nhung biet sao bay gio`.Uuong' thuoc' ho~ tro. oi doi` oi dung' nhu ong THETUNG noi "uong' thuoc' ho~ tro. se~ mat ngu? 5_10 ngay`" thoi` gian nay` khong "choi" lai. moi' la` la.Noi' chung la` anh em minh` nghien. o? nha` khong cai duoc. dau^ chi? co' cach' vao` TTGDLDXH ma` cai thi` moi song.VOi' nhung~ o^ng nghien. chi? co' " song sắt_nắm đấm_dùi cui(Cặc Ngựa)" thi` moi' bao? duoc. thoi cac bac' a. Toi cung~ la` 1 nguoi` nghien. nen toi hieu? co' noi' doi` noi' dat',co' nhin` thay' cha me. khoc' van xin thi` van~ phai? ..... " chich" cai' da~ hixhixx...The' nen quyet tam ma` di cai o? TT "may ra" con` lam` lai cuoc doi`

cai ở nhà cũng được mà bạn đâu nhất thiết phải lên trung tâm mới cai được đâu mà mình thấy cai tại nhà hay đi trung tâm thì khả năng tái nghiện cũng như nhau thôi cái nào đều có 2 mặt của nó bạn à cái chính là mình muốn từ bỏ nó chưa thôi cố lên bạn lần này chưa được cũng không sao:( lại cố tiếp biết đâu lần sau lại được thì sao "hoa nở về đêm mới qu...ý " cố lên bạn !

3behau
03-10-09, 12:32 PM
Mấy ông tiên ơi. Có ông nào chơi nặng như tôi không? Mỗi ngày cỡ 1 phân rưỡi ,nếu dùng tiền để mua thì khoảng 500.000 đồng. Mà thời gian thì cũng không ít .cở 14 năm thôi hà . Không biết các bác nghĩ sao chứ tôi cai cỡ 20 chục lần rồi mà lần nào cũng thất bại cả . Nhân tiên đây tôi tham gia mấy ý mong các bác thông cảm và giúp đỡ.
1/ Về cai "bo" : các bác nói chí lý lắm . Bị vật rất dữ nhưng nếu chịu được thì thời gian phục hồi nhanh hơn là cai có thuốc hổ trợ . Tuy nhiên trường hợp này chỉ áp dụng với những người khả dĩ sức khỏe còn tương đối ,cón những ai sức khỏe vốn đã suy kiệt mà "cai sống" kiểu này thì tôi nghĩ là không ổn.không khéo người nhà mua quan tài cho mình luôn là vừa.
2/ như đã nói ở trên thì sức khỏe tôi hiện giờ rất yếu e là không thể cai sống được. Cần phải có thuốc hổ trợ. Tuy nhiên thuốc cai mua ở đâu ? diễn đàn này chỉ nêu lên một vài loại nhưng không ai nêu cho biết là mua ở đâu cả . Tôi ở TP HCM thì mua thuốc chỗ nào ? các bác có thể tư vần giúp đỡ được không? Nghe nói thuốc CEDEMEX do tiến sĩ Nguyễn Phú Kiều bào chế rất hay .nó vừa hổ trợ cắt cơn lại hổ trợ chống tái nghiện nữa, Đã được truyền hình VTV2 phỏng vấn và khẳng định .
3/ Tôi có 1 kinh nghiệm nay chia xẻ cùng các bạn : Thông thường thì sau 3 ngày đầu cắt cơn xong não chưa tạo ra được andrenaline tự nhiên nên người cai nào cũng cảm thấy mệt mõi rã rời,con ruồi đậu còn không đuổi nổi nữa là.Sức cùng lực kiệt . Lúc này các bác nên chích cho mình 1 lọ solu medrol ( khoảng 35.000 đồng ). Đảm bảo là ngày hôm sau các bác sẽ thấy khác biệt ngay.
Ngay ngày đầu tham gia forum nên nói nhiều e không tiện. Mong các bác lượng thứ .Chỉ mong có bác nào giúp mình mua được thuốc cai thì tốt biết mấy. Thanks lot

thienlong
03-10-09, 02:03 PM
Bạn định mua thuốc cai về để tự cai à vất vả đó bạn lên có sự hỗ trợ của bác sỹ tư nhân thì tốt trước mình cũng thử vài lần mua thuốc về tự cai lấy nhưng chỉ được 1 hoặc 2 ngày tỉnh tỉnh chút vừa mệt vừa vật vừa lơ mơ lại mò đi tìm thuốc để chơi lúc đó thì thê thảm lắm bạn à lến có sự hỗ trợ của gia đình với bác sỹ tư nhân thời gian đầu với lại bạn dùng matuy cũng lâu rồi mà ai cũng như bạn thôi cai lên cai xuống không biết bao nhiều lần nhưng vẫn đâu vào đấy biết là cực khó mình có đọc 1 bài viết của 1 bạn trong diễn đàn nói cai 31 lần không được nhưng lần thứ 32 lại được cố lên bạn nhé biết đâu lần này lại được thì sao mình cũng như bạn thôi cũng đi tim nối thoát đó vững vàng lên bạn nhé không thử làm sao biết có làm được hay không !

Maili
04-10-09, 08:17 AM
bạn gọi cho admin đi: 0903041280
hòi admin những gì bạn mún biết

3behau
05-10-09, 11:21 AM
cuối cùng thì mình suy nghĩ về forum này không sai chút nào : " chả có giúp ích gì cho người nghiện có ý định cai " cả ngoài mấy lời động viên xuông . Mình không cần gì nhiều, chỉ cần cho mình cái địa chỉ mua thuốc CEDEMEX thôi mà cũng chẳng có ai giúp là sao vậy ta ? Như mình đã nói là trước đây sức khỏe còn cho phép thì mình dám chống chọi với vật vã nhưng bây giờ yếu lắm rồi không thể cai mà không có thuốc hổ trợ. Mong các bạn thông cảm và tận tình giúp mình đi. Các loại thuốc mà forum đề cập chủ yếu là RVIA ,cái này dùng cho người đã qua giai đoạn cắt cơn.còn người chưa qua cắt cơn như mình thì không thể dùng được.
Còn chuyện liên lạc với hiệp sĩ Song Khoa thì cho mình xin đi.Có lần bác ấy đi công tác miền bắc,do công việc quá nhiều nên bác ấy quên cả chuyện anh em nhờ cậy mua thuốc....nữa là..

Song Khoa
05-10-09, 08:04 PM
cuối cùng thì mình suy nghĩ về forum này không sai chút nào : " chả có giúp ích gì cho người nghiện có ý định cai " cả ngoài mấy lời động viên xuông . Mình không cần gì nhiều, chỉ cần cho mình cái địa chỉ mua thuốc CEDEMEX thôi mà cũng chẳng có ai giúp là sao vậy ta ? Như mình đã nói là trước đây sức khỏe còn cho phép thì mình dám chống chọi với vật vã nhưng bây giờ yếu lắm rồi không thể cai mà không có thuốc hổ trợ. Mong các bạn thông cảm và tận tình giúp mình đi. Các loại thuốc mà forum đề cập chủ yếu là RVIA ,cái này dùng cho người đã qua giai đoạn cắt cơn.còn người chưa qua cắt cơn như mình thì không thể dùng được.
Còn chuyện liên lạc với hiệp sĩ Song Khoa thì cho mình xin đi.Có lần bác ấy đi công tác miền bắc,do công việc quá nhiều nên bác ấy quên cả chuyện anh em nhờ cậy mua thuốc....nữa là..

Xin trả lời bạn, trước khi bạn post những thắc mắc này bạn có hiểu quy chế về thuốc cai và cách sử dụng. Ai được phép bán và sẽ được bạn ở đâu ?! Thuốc cai không được phép bán cho bất cứ cá nhân nào nếu không phải do bác sỹ chỉ định. Hiện tại ở Việt Nam khônbg có chủ trương cai tại nhà (trên luật). Tôi biết rất rõ ở đâu bán CEDEMEX nhưng không thể chỉ cho bạn vì như vậy là biết pháp phạm pháp. Thứ hai : chưa ai nhờ tôi mua thuốc cai mà tôi hứa rồi quên. Bạn đừng trách ai hãy tự trách mình. Cai có nhiều cách, nhiều biểu hiện của hành động chứ không phải trách mọi người. Tiên trách kỷ hậu trách nhân bạn nhé. Thật tiếc nếu như diễn đàn này không giúp bạn như những gì bạn mong muốn.

Trân trọng

Trần Song Khoa

thienlong
05-10-09, 10:36 PM
Mọi người cũng chỉ động viên giúp đỡ bạn về mặt tình thần thôi còn cai thành công hay không là ở mình thồi bạn lên đến 1 trung tâm cai hay nhờ bác sỹ tư nhân cộng với sự hỗ trợ thời gian đầu của gia đình chứ tự anh em mình thời gian đầu khó vượt qua lắm nhất là lúc hậu cai còn về thuốc bạn hỏi thứ nhất mình ở ngoài HN thứ 2 mình cũng chưa dùng thuốc đó cai bao giờ lên cũng kg biết hiện tại là thời điểm rất khó khăn với bạn lên mình cũng hiểu bạn đang nghĩ gì và hành động ra sao đừng nhất thiết phải mua được thuốc đấy mới cai quyết tâm cai thì thuốc gì cũng được bạn à cốt là qua được mấy ngày vất vã nhất thôi lần vừa rồi mình cai cũng khổ lắm bác sỹ bảo bị nhờn thuốc uống vào mà có ăn thua gì đầu bình thường uống vào ngủ ly bì đến lúc tỉnh dây đã qua 3 hay 4ngày rồi lần này thì khổ quá ngủ được có chút xíu là dậy vật vã đến khổ nhưng rồi cũng qua thôi :( dình vào matuy là khổ vậy đó cố vượt qua thời điểm khó khăn này bạn nhé và mình khẳng định với bạn 1 vấn đề bất kể loại thuốc cài nào mình dùng mà hết vật thì có matuy trong đó nó chỉ ở dạng khác thội và dùng lâu dài thì cũng nghiện còn những loại thuốc hướng thần với thuốc ngủ mạnh chỉ giúp mình ngủ không biết gì chứ vẫn vật như bình thường chẳng qua lúc đó mình không ý thức được thôi sức khoẻ của bạn hiện tại yếu ví thế càng không lên tự cai 1 mình !

3behau
18-10-09, 08:39 PM
Trước hết tôi khẳng định là : không có ý báng bổ hoặc chê bai forum và lại càng không thể "trách cứ" admin . Suy cho cùng thì Song Khoa có thu được lợi ích vật chất gì đâu thông qua trang web và forum này chứ,không những thế mà hàng tháng còn phải bỏ tiền túi ra để duy trì host ,domain.Tóm lại là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng. Những người như vậy thì tôi cần phải trân trọng còn không hết nữa là báng bổ.
Sau nữa là vì tôi quá thẳng thắn như ruột ngựa,nghĩ sao nói vậy nên có thể gây ra ngộ nhận cho admin và anh em. Tôi xin chân thành SORRY...Sorry. Nguyên nhân là các bạn quá kiệm lời, có sá gì khi gõ vào đây cho tôi 1 địa chỉ chứ nhỉ .
Tôi đã theo dõi qua VTV2 ,trực tiếp tiến sĩ Nguyễn Phú Kiều ,tác giả thuốc CEDEMEX yêu cầu bộ y tế chỉ nên áp dụng loại thuốc này trong các trung tâm,chưa nên phổ biến rộng rãi trong thị trướng do ngần ngại là nếu không có sự giám sát trực tiếp của BSĩ thì hiệu quả chửa bệnh không cao chứ không do phản ứng phụ của nó.Đây là nguyên nhân chính. CEDEMEX đã được kiểm nghiệm,không những tại Việt Nam mà còn cả quốc tế như Trung Quốc ,Australia...cho là nó có hiệu quả trong cắt cơn và cả trong chống tái nghiện nữa,nó không gây nghiện và nhất là không có phản ứng phụ nên Bộ Y tế đã cho phép lưu hành trong toàn quốc nhưng chính tác giả là ông Kiều đề nghị theo kiểu tôi vừa nêu trên ấy chứ. Tóm lại CEDEMEX không nằm trong danh mục các loại thuốc cấn giám sát của chuyên ngành,vì nó có gì đâu ngoài các thảo dược, cây cỏ mà qua nhiều năm nghiên cứu ông Kiều đã tạo ra.
Nói như vậy để các bạn nắm rõ và không nên ngần ngại cung cấp cho mình cái địa chỉ . Dù cho có gì đi nữa thì các bạn có trực tiếp đi mua đâu mà bảo là " phạm pháp" nhỉ? Chỉ e là ông Kiều không phổ biến nó trong nam và nếu có thì các bạn không biết thì khả dĩ hơn !!!
Nói nhiều e không tiện . Bye bye

tai_sao_toi_lai_nghien
28-10-09, 10:50 PM
Chơi được là phải chấp nhận chịu được.Trước đây cứ mỗi lần cai là tôi bắt mẹ tôi đi mua đủ thứ thuốc về để cai.Uống vào mệt lắm các bạn ạ,đầu óc thì bị lú lẫn không làm chủ được bản thân.Hiện giờ tôi cũng đang cai bo nè.Biết là vất vả nhưng còn hơn là dùng thuốc cai các bạn ah.

MagicianS
30-10-09, 05:32 PM
đúng rồi, cai bo được là tốt nhất. khó khăn nhất có thể vượt qua đựơc nhưng khó khăn nhì thì hơi khó vượt qua một chút... he he. cai bo có khuyết điểm là dai dẳng, không còn cù nhức nữa nhưng mệt lâu, nóng lạnh hoài không hết, khó ngủ, đi ngoài... vv. nói gì thì nói, có thuốc hỗ trợ là tốt hơn cả. tuy nhiên thuốc nào? hiệu quả ra sao??? đó mới là vấn đề. cedemex không phaỉ là thuốc tốt, nghiện nhẹ còn thấy hiệu quả, chứ nghiện to một tí có mà cai. viên ngậm có một khuyết điểm là khi dừng ngậm sẽ phải đối diện với một cơn vật khủng khiếp, mà thường không vượt qua được cơn vật này. tôi nghĩ chỉ có một cách... gặp tôi. he he

hoang_duong
18-11-09, 03:29 AM
Thấy bạn đang muốn cai mà chưa tìm được thuốc ,vậy mình xin trình bày lại cách cai của mình để bạn tham khảo 1 chút xem giúp được gì không :
-Mình nghiện trắng /2->300k/1 ngay
-Khi đầu óc quyết tâm cai mình chơi xong và vất sạch mọi thứ
-Mình dọn 1 phòng riêng biệt bỏ hết đồ đạc ra ngoài rồi mua 2 cái xích chó +4c khoá về tự khoá chân vào cửa sổ
-Mình nhờ 1 đứa cháu ruột cao to khẻo và nó rất thương mình bảo nó giúp chú 1 tuần trông chú 24/24 nếu chú đòi đi cứ trói chú lại rồi alo CA vô tư cấm kiêng nể -mềm long lúc đó là chết tao...
-Kết quả: hôm nay là ngày thứ 5 mình cai uk dầu óc thanh thản -ko dùng bất cứ loại thuốc cài gì
=>Hôm 1 và 2 mỗi hôm đòi phá khoá 1 lần nhưng bị ku cháu doạ trói lại thôi đến ngày 3-4-5 thì vô tư ko đòi đi 1 lân nào nữa
-Hiện tại mình đang ở Hà nội và uống thuốc cai Thiên thanh hoàn (vì loại thuốc này cần cắt cơn sau 5 ngày họ mới cho uống)
NOTE: Hiện đang bị mất ngủ nên vào forum post bài:D

Chúc bạn vui và thành công => cố nhất là ngày 1-2-3 qua là xong:x_hello_3:

nick_kenzo
18-11-09, 09:35 AM
3behau nói cũng phai , anh em mình còn trẻ, còn khoẻ sức đề kháng còn tôt nên có thể chịu đựng để cai bo chứ nhiều người yếu rồi ko cai bo đươc đâu, có người ko chịu được mà tự tủ đó. vẫn biết cai bo được là tốt nhất nhưng nếu sức khoẻ yếu thì cũng nên dùng thuốc để hỗ trợ cắt cơn. 3behau nên cho người nhà biết và nhờ người nhà mua giúp bạn. có tiền là mua được hết bạn ah . cấm bán như heroin còn mua đươc cơ mà. bạn hãy nhấc máy lên goi 1088 rồi hỏi dịa chỉ trung tâm cai nghiện gần nơi bạn ở nhất rồi sau dó gọi điện đến trung tâm đó nhờ tư vấn và họ sẽ bán cho bạn . trung tâm cai nghiên là bạn có thể mua thuốc bạn cần. nếu bạn or hai phòng thì mình sẽ giúp bạn . phai năng động và linh hoạt một chút bạn ah. cung giống như mua matuy ấy . cần là phải cố gáng tìm dịa chỉ thôi . đến trung tâm cai nghiện mua về nhà cai bạn nhé. chúc bạn sớm vượt qua

Song Khoa
18-11-09, 09:52 AM
Admin thử test xem sao, đâu có bị gì đâu :D

thienlong
18-11-09, 11:23 AM
Thấy bạn đang muốn cai mà chưa tìm được thuốc ,vậy mình xin trình bày lại cách cai của mình để bạn tham khảo 1 chút xem giúp được gì không :
-Mình nghiện trắng /2->300k/1 ngay
-Khi đầu óc quyết tâm cai mình chơi xong và vất sạch mọi thứ
-Mình dọn 1 phòng riêng biệt bỏ hết đồ đạc ra ngoài rồi mua 2 cái xích chó +4c khoá về tự khoá chân vào cửa sổ
-Mình nhờ 1 đứa cháu ruột cao to khẻo và nó rất thương mình bảo nó giúp chú 1 tuần trông chú 24/24 nếu chú đòi đi cứ trói chú lại rồi alo CA vô tư cấm kiêng nể -mềm long lúc đó là chết tao...
-Kết quả: hôm nay là ngày thứ 5 mình cai uk dầu óc thanh thản -ko dùng bất cứ loại thuốc cài gì
=>Hôm 1 và 2 mỗi hôm đòi phá khoá 1 lần nhưng bị ku cháu doạ trói lại thôi đến ngày 3-4-5 thì vô tư ko đòi đi 1 lân nào nữa
-Hiện tại mình đang ở Hà nội và uống thuốc cai Thiên thanh hoàn (vì loại thuốc này cần cắt cơn sau 5 ngày họ mới cho uống)
NOTE: Hiện đang bị mất ngủ nên vào forum post bài:D

Chúc bạn vui và thành công => cố nhất là ngày 1-2-3 qua là xong:x_hello_3:

đúng đây cũng là 1 cách cắt cơn xích vào thì có vật thế nào cũng phải chịu nó là 1 cách ổn định tâm lí chứ cai tay bo tỉnh táo lúc đến cơn mà kg xích thì ít ai chịu được lắm vậy là bạn đã thành công cộng với lòng quyết tâm cao đến hôm nay sức khoẻ bạn sao rùi tiếp tục cố gắng bạn nhé phần sau cắt cơn làm sao để kg chơi lại cũng khó khăn kg kém bạn theo mình bạn lên để cái xích đấy hơi khó chịu chút nhưng an toàn ngoài 1 tháng thì tính tiếp bạn nhé mong bạn mau khoẻ và vào diễn đàn sinh hoạt cùng mọi người cố lên bạn nhé !

hello_all
18-11-09, 11:44 AM
Chúc mừng bạn hoang_duong nha . Đó cũng là 1 cách để cai, hiện tại bạn đã bỏ được MT giờ tốt nhất bạn nên uống kèm thêm thuốc chống tái nghiện đi bạn. Welcome to NIEMTIN Group

hoang_duong
18-11-09, 02:39 PM
Cảm ơn tất cả mọi người trong DD -hôm nay là ngày thứ 6 mình từ bỏ MT và mình hiện vẫn ở Hà nội luôn có đứa cháu đi cùng 24/24 nhưng quan trong là lần cai này mình cảm thấy rất tự tin -thanh thản ...:D hiện mình đang uống thuốc Thiên thanh hoàn bán ở HN -bạn nào muốn tìm hiểu về loại thuốc này thì đây là blog của nó : http://vn.myblog.yahoo.com/thienthanhhoan/article?mid=10&prev=15&next=-1
Bạn nào cần biết chi tiết hơn thì nhắn tin cho minh trong DD mình sẽ trả lời cụ thể
!

xenbohung
12-04-10, 06:29 AM
Tôi cũng là một con nghiện hàng trắng,tôi chỉ hít thôi,đã 2 năm rồi. Tôi đồng ý với ý kiến mấy bác là cai BO. Không biết chích thì lúc cai thế nào chứ tôi hít hơn 2 năm cai BO mệt chưa từng thấy. Mất 3 ngày mới hết vật,khoảng 3 đến 4 ngày tiếp theo người mệt không tả nổi,khát khô cả cổ mà chẳng thể mở cái mồm ra mà nhờ người lấy nước chứ nói ji đến tự tay với lấy. Nay tôi cai được gần 2 tháng rồi,chiều nào cũng đi tập thể hình với chạy thể dục. Nói thật với mấy bác chứ tôi cai được hơn 2 tháng rồi nhưng mà lắm lúc thấy chúng nó chơi là thèm lắm,không hiểu mình thèm cái gì. Cứ những lúc ấy tôi cố gắng rời càng nhanh chổ ấy càng tốt,vừa đi vừa lẩm bẩm cái câu quen thuộc mà thằng bạn nó hay nói "Cuộc đời thằng nghiện nhục hơn con chó" Thế là tôi lại vượt qua được cái khoảnh khắc thèm thuồng ấy. Tôi cũng mong bác nào cai được rồi thì đừng bao H thử lại nữa,lúc nào nghĩ đến thuốc phiện thì hãy nghĩ rằng mình chẳng khác gì "MỘT CON CHÓ".>:D<

xenbohung
12-04-10, 06:49 AM
3behau muốn mua thuốc CEDEMEX và một số loại thuốc dùng cho con nghiện lâu năm thì đến "KM 10 KCN PHÚ THỊ-GIA LÂM -HÀ NỘI" mà mua,đến đây chỉ cần kê thông tin cho bác sỹ xong là có thể mua thuốc về nhà uống Nhưng tốt nhất nghiện nặng như bạn rồi rồi,sức khoẻ lại không có nữa thì nằm luôn ở đấy mà cai cho tiện. Ở đó có đợt cai dứt cơn 20 ngày thôi,xong 20 ngày mua thuốc CEDEMEX về mà uống lâu dài cũng được.

sada
17-04-10, 01:32 AM
Không biết bạn ở đâu nếu tphcm thì qua đây xem nà http://heroin-aids.com/niemtin/showthread.php?t=7064 chúc bạn nhiều sức khỏe