PDA

View Full Version : tôi sẽ sống!!!!!!!!

nguoilamlo
11-08-09, 03:13 PM
điều đầu tiên xin chào tất cả mọi người trong DD , ngẫm lại , tôi chợt nghĩ tại sao mình lại có thể làm những điều kinh khũng như vậy, tôi ko biết phải dùng từ ngữ như thế nào để diễn tả những hành động mà tôi đã làm khi lên cơn ... ăn cắp , lừa gạt , làm tất cả chỉ để có tiền. ... Gia đình cũng ko khá giả , nhưng đủ ăn đủ mặc , tôi là con trai một trong gia đình , tất cả môi thứ ba mẹ đều dành cho tôi ,bạn gái đẹp,tiền rủng rĩnh trong túi , xe cộ , tôi có hết ko thíu thứ gì. cuộc sống trôi wa trong hạnh phúc , đó có thể là 1 cuộc sống mơ ước của rất nhiều người .Và rồi vào ngày sinh nhật thứ 17 , cái ngày vui nhất trong cuộc đời con người nó cũng là ngày định mệnh đã thay đổi cuộc đời tôi ......... đời tôi rẽ sang 1 lối khác , mất hết tất cả tương lai phía trước chỉ còn là màu đen. Tôi bắt đầu trở thành con nghiện , trong 1 lần đi lấy hàng tôi đã bị bắt. gia đình biết tôi nghiện ... mẹ tôi ngất xỉu khi biết in này , khuôn mặt ba tôi chạnh lại , tất cả mọi hy vong về tôi coi như tan biến.Và rồi gia đình bắt tôi cai, cai tai nhà. Chìu chuộng đủ mọi thứ , chỉ vì muốn giúp tôi thoát khỏi cái vòng tròn luẩn quẩn đó. Nhưng rồi ... 3 ngày là thời gian dài nhất mà tôi từng trải wa.... đau đớn về thể xác , thèm khát ma túy , ko kiềm chế được mình tôi lai bỏ nhà đi tìm ma túy. 3 tháng sau ... thân tàn ma dại , tôi trở về nhà. Gia dình lại che chở tôi thêm 1 lần nữa , tha thứ hết tất cả mọi lỗi lầm , bạn gái tôi khóc , người tôi yêu nhất trên đời đã rơi ko biết bao nhiu nuóc mắt vì tôi. Tôi quyết đinh nghe theo lời gia đình đi trường cai nghiện.Sau 1 năm từ bo ma túy, tôi trở thành 1 con người khác hoàn toàn. Nhưng mọi chuyện lại ko đon giản như tôi nghĩ , khi trở về lại với cuộc sống , gặp lại bạn bè cũ , mọi chuyện lại tồi tệ như xưa , tôi lại trở thành nô lệ của ma túy. lần này còn tệ hơn lần trước , càng ngày tôi lún càng sâu , 1 ngày ít nhất tôi phải co' 300k để sử dụng ma túy. Và rồi... người mà tôi yêu nhất trên đời , cũng đã rời xa tôi , chính bản thân tôi đã đánh mất hạnh phúc của mình. Họ hàng xa lánh, tất cả mọi ngời đều nhìn tôi với một con mắt khác , cn mắt khinh miệt. Có nhìu lúc tôi tự nghĩ , và cũng ko dám tin vào những việc mình đã làm . có phải giờ đây tôi hối hận cũng đã muộn rồi ko.... cuối cùng tôi cũng hiểu ra , gia đình là chỗ dựa wan trọng nhất.... way về , ba mẹ vẫn mở rộng vòng tay yêu thương che chở tôi , chỉ vì muốn cứu tôi thoát khỏi cái chết , muốn tôi sống... Bằng mọi cách , lần này tôi cũng phải sống , vì chính bản thân mình , vì gia đình , và vì người tôi yêu ... có lẽ lúc này người mà tôi yêu .... đã co' một sự lựa chọn khác , tốt hơn tôi gấp trăm ngàn lần ... ko trách ai được , chỉ trách chính bản thân tôi , ko biết trân trọng và quí những gì mình có được.Có thể bài viết này sẽ ko đến được với người ấy... nhưng tôi vẫn hy vọng 1 ngày nào đó , người ấy sẽ đọc ... và tin những gì tôi nói.... mọi người ơi , tôi nghĩ là ai cng4 từng có lỗi lầm , và mỗi người đều có hoàn cảnh riêng , nhưng chúng ta đều có 1 điểm chung chính là gia đình luôn ở phía sau ủng hộ , và che chở mình. Mình mong tất cả moi người , ai đã từng vấp ngã , thì sẽ đoạn tuyệt được với ma túy, ai chưa làm wen với nó thì nên " say no " . Đừng nên thử dù chỉ một lần.

DTT
11-08-09, 03:44 PM
Chào anh, rất mừng vì anh đã "qua trở lại". Con một mà, phải có trọng trách với gia đình chứ :rolleyes:. Chúc anh sớm có được sự nhiệp. Mà anh ở đâu vậy, có ở TP.HCM không ?

nguoilamlo
11-08-09, 04:11 PM
có chứ , anh ở Q2 .tphcm , chân thành cám ơn những lời chúc tốt đẹp của em .... anh sẽ cố gắng làm tất cả để được sống . hy vọng mọi người cũng sẽ sớm nhận ra sự đáng sợ của ma túy ... và sớm từ bỏ đoạn tuyệt hẳn ma túy...

thienlong
19-08-09, 03:41 PM
cố lên bạn nhé mình cũng đang cố ngày 15 kg dùng ma túy và la ngày thứ 4 uống thuốc chống tái còn cố được thì cứ cố để cuu lấy mọi thứ muộn rồi nhưng kg làm thì lại muộn hơn cô lên nha