PDA

View Full Version : Mong cac bạn trả lời giúp mình

lyngochan
29-08-09, 03:12 PM
Mình bị nhiễm aids giai đoạn cuối rồi chỉ số cm4 của mình la 88/mm3 mình muốn hỏi mình có thể sống nhiều nhát là mấy năm và cần phải làm gì an uống ra sao .mong các bạn trả lời dùm mình

Song Khoa
29-08-09, 06:43 PM
CD4 của bạn tuy thấp nhưng còn cao hơn rất nhiều người bạn mình đã quen, Có bạn cd4 chỉ con 2 con nhưng khi uống ARV và có đáp ứng thuốc tốt hiện nay CD4 đã lên hơn 700. Và thời gian bạn ấy test Cd4=2 là cách đây 5 năm. Vậy Cd4 của bạn nếu can thiệp ARV kịp thời thì đâu có gì đâu bạn. Đừng bi quan. Mong bạn sức khoẻ

lyngochan
30-08-09, 02:23 PM
cảm ơn admin nhiều lắm , cho mình hỏi cd4 quan trọng không ,uống thuốc có thể tăng cd4 lên nhưng co tăng được thời gian sống của mình lên không , và bạn cua admin đã tăng số luong cd4 lên nhưng bây giờ bạn ấy còn sống không mong trả lời dùm em ,cảm ơn nhiều .. ước gì ngày đó quay lại để mang bao vào thì giờ đau the nay thật hối hận :(

Co_gai_den_tu_hom_qua
04-09-09, 02:37 PM
đương nhiên là còn sống
sống lâu hay ko là do bạn có tuân thủ ARV và lối sống của bạn thoi
cố lên

chimbocau
21-11-09, 11:29 PM
cảm ơn admin nhiều lắm , cho mình hỏi cd4 quan trọng không ,uống thuốc có thể tăng cd4 lên nhưng co tăng được thời gian sống của mình lên không , và bạn cua admin đã tăng số luong cd4 lên nhưng bây giờ bạn ấy còn sống không mong trả lời dùm em ,cảm ơn nhiều .. ước gì ngày đó quay lại để mang bao vào thì giờ đau the nay thật hối hận :(

CD4 đương nhiên là quan trọng rùi, mình khi phát hiện ra còn có 30 em thôi, nhưng nhờ thuốc ARV và tuân thủ điều trị bây giờ mình đã tăng lên 300 em rùi, cố lên bạn ơi cuộc sống vẫn tươi đẹp và mình vẫn làm được nhiều điều có ích lắm bạn ơi

hello_all
22-11-09, 01:52 PM
Chào bạn, tuy rằng mình không rõ vấn đề này nhưng theo mình biết là khi uống ARV nó sẽ giúp tăng chỉ số CD4 cộng thêm lối sống lành mạnh, lạc quan cũng góp phần giúp bạn.

Chúc bạn luốn vui vẽ và mạnh khoẽ