PDA

View Full Version : Vết chích kinh hoàng của 1 kẻ nghiện

heorung
09-09-09, 08:54 AM
Mới 27 tuổi nhưng Rachael Keogh đã có thâm niên kết bạn với tiên nâu hơn 12 năm. Hậu quả nhãn tiền nhất: hai cánh tay cô gần như nát bấy, lở loét bởi hàng nghìn vết chích tìm ven.
http://www2.vietbao.vn/images/vivavietnam3/chuyen_la/30137850_nghien2-0806.jpg

Rachael Keogh bắt đầu sử dụng ma túy từ năm 15 tuổi. Mỗi ngày, những mũi tiêm thọc vào da thịt cô, ngoạy ngọ, tìm kiếm tĩnh mạch để bơm thuốc, để cho đến hôm nay hai tay cô đã nát bấy và có nguy cơ bại liệt hoàn toàn.
Nhưng thậm chí dù biết rằng, có thể sẽ mất 2 tay vĩnh viễn nếu tiếp tục “chích choác”, Rachael thừa nhận cô không có cách nào để đoạn tuyệt với tiên nâu. Đã mấy lần cô quyết tâm bỏ, nhưng rốt cuộc lại ngựa quen đường cũ. “Bởi nó đã ngấm vào máu rồi”.

http://www2.vietbao.vn/images/vivavietnam3/chuyen_la/30137850_nghien1-0806.jpg
Cái giá phải trả

Rachael cho biết: “Mao mạch rất dễ nhầm với tĩnh mạch, vì thế dù “kinh nghiệm” đầy mình, giờ tôi vẫn phải dò dẫm lia mũi kim khắp nơi để tìm đúng ven”.
Cứ tình hình này, chẳng bao lâu nữa cô sẽ phải cắt bỏ cả 2 cánh tay hoại tử.

Thùy Vân

Theo The Sun

nguoithichhoacucdai
09-09-09, 11:54 AM
nhìn thấy sợ quá!

thienlong
10-09-09, 09:20 PM
ngoài xã hội còn nhiều người vì matuy mà thân thể bị tàn phá gớm hơn nhiều thienlong tùng thấy 1 người là nữ do nghiên lâu năm phải chích lên cổ rồi mưng mủ phồng to lên cuối cùng nó bục ra vì súc khoẻ yếu cộng với bị nhiễm trùng nhiều chỗ trên cở thể nhiễm trùng màu và cái gì đến đã đến kết thúc 1 cuộc đời kg người thân nào dám nhận :(!

nguoithichhoacucdai
10-09-09, 09:45 PM
cuộc sống của mình cũng "hạn hẹp" nên mình ko biết nhiều!

thienlong
10-09-09, 09:55 PM
cuộc sống của mình cũng "hạn hẹp" nên mình ko biết nhiều!
thienlong kể để mọi người biết thôi mà có ý gì đâu hix!

DTT
11-09-09, 10:17 AM
Những hình ảnh này chưa thấm đâu. Ai có thần kinh thép thì thử cái này xem. Cái này phải là thần kinh thép nhé, không đùa đâu. Xem để hiểu còn nhiều người phải chịu cái chất khủng khiếp :(
Kinh dị (http://www.vn-zoom.com/f150/bo-suu-tap-kinh-di-dac-biet-khong-danh-cho-nguoi-yeu-tim-ca-6392.html)

Dành cho 18+, tránh người yếu tim, cao huyết áp, ... nói chung là phải cân nhắc trước khi xem, ghê lắm đó.

thienlong
11-09-09, 10:26 AM
ac kinh quá mọi người đừng vào xem nhé kinh khủng lắm DTT thật là tui mà mất ngủ thì tại DTT đấy :D!

nguoithichhoacucdai
11-09-09, 11:28 AM
@: thienlong kể để mọi người biết thôi mà có ý gì đâu hix!
Mình cũng đâu có ý gì đâu, thấy các bạn biết nhiều thứ quá ...!

Hình ảnh DTT tìm được thật khủng khiếp, chắc tối nay mất ngủ, ko đủ can đảm để xem hết loạt hình, mặc dù thỉnh thoảng mình cũng phải tiếp xúc với những hoàn cảnh ấy ...

DTT
11-09-09, 06:28 PM
Hu hu, oan quá, đã cảnh báo trước rồi còn nói người ta nữa :(

thienlong
12-09-09, 01:05 PM
@: thienlong kể để mọi người biết thôi mà có ý gì đâu hix!
Mình cũng đâu có ý gì đâu, thấy các bạn biết nhiều thứ quá ...!

Hình ảnh DTT tìm được thật khủng khiếp, chắc tối nay mất ngủ, ko đủ can đảm để xem hết loạt hình, mặc dù thỉnh thoảng mình cũng phải tiếp xúc với những hoàn cảnh ấy ...

nguoithichhoaccucdai làm gì hay học gì mà thỉnh thoảng phải tiếp xúc với những hoàn cảnh đấy vậy sợ chết kiếp đi à nhìn thấy ớn quá đi à
DTT: oan gì nữa :D!

Co_gai_den_tu_hom_qua
12-09-09, 08:43 PM
có gì mà ghê vậy, đang ăn cơm, tính coi, thôi để ăn xong rồi coi ^^

Co_gai_den_tu_hom_qua
12-09-09, 08:58 PM
cũng ghê thiệt, hihi, nhưng chắc sau này maili cũng phải tiếp xúc với những xác chết như vậy :D

thienlong
13-09-09, 12:58 AM
đó mới chỉ là ảnh thui ngoài đời mà gặp là bị ám ảnh đó nhắm mắt vào là thấy à kinh lắm thienlong bi 1 lần rồi nhìn tận mắt luôn khỏi ăn với ngủ hôm đấy luôn ớn :( !

DTT
13-09-09, 07:11 AM
E hèm, muốn thấy thì ra quốc lộ, đầy, riết hồi mình bị miễn nhiễm luôn :D

thienlong
14-09-09, 02:19 AM
E hèm, muốn thấy thì ra quốc lộ, đầy, riết hồi mình bị miễn nhiễm luôn :D

ac tự nhiên ra quốc lộ nhìn làm gì hãi lắm né không được tự nhiên lại đi tim để xem bổ béo gì đâu !

nguoithichhoacucdai
14-09-09, 06:56 PM
uh. 1 phần công việc của mình phải tiếp xúc với xác chết (ko phải tất cả các xác chết), giờ mình ko kể được, vì kể là tối sẽ sợ, ko dám ngủ. huhu

thienlong
15-09-09, 10:27 PM
bạn cứ kể đi thienlong cũng sợ nhưng lại thích nghe có vụ gì ly kỳ kể cho cả nhà nghe với nhé !

nguoithichhoacucdai
16-09-09, 06:35 AM
chẳng có gì ly kỳ cả Thienlong à. khi có xác chết thì đi khám nghiệm thôi mà. mà chết đủ kiểu: treo cổ, tai nạn giao thông, ... nên có khi xác đâu còn nguyên vẹn ...

thuytinh
16-09-09, 03:40 PM
ảnh của DTT mời xem, toàn là chết tai nạn, công nhận ghê thật đó, mình không ám nhìn thật kỹ chỉ lướt lướt qua thôi, công nhận DTT có những trùm ảnh "độc" ghê cơ, làm người khác rợn tóc gáy. Bạn Nguoithichhoacucdai còn làm việc với xác chết? có phải là khám nghiệm tử thi không? chà chà, phục bạn đó nha

nguoithichhoacucdai
16-09-09, 06:35 PM
ừ. khám nghiệm tử thi đó bạn. công việc mà, phải làm thôi!

thienlong
17-09-09, 12:20 AM
nếu là thienlong chắc không làm nổi việc đó nể phục nguoithichhoacucdai đó nha có khi nào bạn thấy khó khăn với công việc không !

nguoithichhoacucdai
18-09-09, 06:48 AM
cũng ko khó khăn gì bạn à. chỉ sợ trình độ thấp kém thôi. huhu

DTT
18-09-09, 10:04 AM
Chắc chị Bình cũng "thần kinh thép" lắm nhỉ :rolleyes:

nguoithichhoacucdai
18-09-09, 10:43 AM
cũng ko "thép" lắm đâu DTT ơi. chị sợ ma lắm!

thienlong
19-09-09, 12:11 AM
úi kiêm tốn quá thienlong nghĩ thần kinh bạn không vững khó mà làm việc đó được mỗi lần tiếp xúc trực tiếp với xác người như vậy tối về hay tưởng tượng linh tinh lắm nghĩ đến thienlong thấy tóc gáy dựng đứng rùi nè tất cả là tại DTT ghét ghê !

thuytinh
19-09-09, 03:20 PM
Chẳng hiểu sao mấy hôm nay mình lại ham nghe chuyện kinh dị, ma mãnh, nhưng nghe xong thấy cũng thường thường nếu so với những gì DTT cho xem và công việc của Nguoithichhoacucdai, nhìn thấy mấy cái xác ấy là mình đã bủn rủn chân tay rồi, nhớ có lần mình đi xem người ta bốc mộ, cái xác bên dưới mấy chỗ còn nguyên, người nhà lại phải đẽo đẽo để cho vào tiểu, chiều hôm đó về nhà mẹ nấu canh chân gìo hầm măng,:( Khiếp, tới mãi sau này...
Phục bạn Nguoithichhoacucdai ghê cơ.

DTT
19-09-09, 03:34 PM
Thật ra DTT không muốn khoe khoang gì cả đâu. Vì khi gặp những hình ảnh này, một số người gần như kinh hãi, có người đứng đơ luôn. Và có một lần DTT thấy có một tai nạn không nghiêm trọng, nhưng một người đang chạy xe khác bỗng hét lên ... thế là thêm một tai nạn nữa :(. Xem để tránh trường hợp tương tự thôi.

thienlong
20-09-09, 01:24 AM
thienlong từng ngồi rửa và xếp từng khúc xương một những khác ở chỗ đó là người thân của mình thì cũng không sợ gì cả không hiểu sao lúc đó lại không thấy cảm giác gì lúc bình thường thì nhát lắm !

livefast_dieyoung
25-12-12, 03:45 PM
Em đã từng xem có những đoạn phim người nghiện chich Ketamil nó ăn thủng hết cả thịt trông kinh lắm!

Hiếu Hương
02-01-13, 09:53 PM
Những hình ảnh này chưa thấm đâu. Ai có thần kinh thép thì thử cái này xem. Cái này phải là thần kinh thép nhé, không đùa đâu. Xem để hiểu còn nhiều người phải chịu cái chất khủng khiếp :(
Kinh dị (http://www.vn-zoom.com/f150/bo-suu-tap-kinh-di-dac-biet-khong-danh-cho-nguoi-yeu-tim-ca-6392.html)

Dành cho 18+, tránh người yếu tim, cao huyết áp, ... nói chung là phải cân nhắc trước khi xem, ghê lắm đó.

Trên 18 rồi

madauxu
16-03-13, 04:21 AM
ghê quá. nát hết người

h0ngan
22-12-13, 06:53 PM
Cái này ko phải là ke "Chúa" nữa, ke "Đức mẹ" rồi :))