PDA

View Full Version : Hỏi chiminhanh 1 tí thui

Asin
23-03-03, 12:19 AM
U đã iu đơn phương bao giờ chưa????Nếu rùi thì thử nói tâm trạng của u lúc í ra sao??? Ko bít có giống tui khun???? B)

Romeo
23-03-03, 01:32 AM
:) Hồi cấpIII , RO đã từng trải qua cái cảm giác IU đơn phương rùi ! Lúc đó hình như là RO đã làm tất cả mọi điều để làm cho người mình IU hạnh phúc....và mặc dù vẫn biết người ấy không đáp lại .....RO vẫn cứ cố gắng hết sức mình .....đúng là vẫn IU dại khờ phải không...nhưng bây giờ RO đã nhận ra và cho đến bây giờ RO và cô ấy đã xem nhau như là bạn
http://www.vinawebs.com/romeo/ring_love.gifhttp://www.vinawebs.com/romeo/ring_love.gifhttp://www.vinawebs.com/romeo/ring_love.gif

Tuyết_Ngân
23-03-03, 02:29 AM
Ngân thì chưa bao giờ yêu đơn phương, yêu có một lần thì lại được đáp lại nên không từng có cảm giác đó.
Nhưng Ngân đã từng thấy nhiều người yêu đơn phương, cảm giác đó chắc không giống tình yêu bình thường đâu!

chiminhanh
23-03-03, 07:32 AM
Originally posted by Asin@Mar 22 2003, 05:19 PM
U đã iu đơn phương bao giờ chưa????Nếu rùi thì thử nói tâm trạng của u lúc í ra sao??? Ko bít có giống tui khun???? B)
Bạn hỏi thì CMA xin thưa: ĐÃ RỒI Ạ!

CMA là 1 cô gái ko đẹp nên đối với chuyện tình cảm rất dè đặt. Mọi người có thể nói: ĐẸP, XẤU KO THÀNH VẤN ĐỀ.... Nhưng thật sự thì điều đó ko dễ dàng chấp nhận đâu!
Ngày xưa CMA đã 1 thời đơn phương 1 anh chàng học lớp trên. Tình cảm thưở học trò thật đẹp. Khỏang thời gian ấy là khỏang thời gian đẹp nhất mà CMA cảm nhận được suốt 12 năm cắp sách tới trường.
CMA cón nhớ anh có khuôn mặt hao hao LAM TRƯỜNG ( chính vì như vậy nên CMA đã ái mộ anh 2 LT chứ ko phải vì anh giống LT mà CMA mến nha!)
Tuy chưa 1 lần tiếp xúc, nói chuyện nhưng ko hiểu sao, khi tình cờ gặp anh trong trường, CMA cảm thấy anh thật hiền ... làm cho CMA phải để ý. Rồi 1 ngày, CMA phát hiện ra anh cũng ở gần nhà CMA. Thế rồi từ ấy... thương hồi nào cũng chẳng hay!
Ngày ấy, anh thường đạp xe đến trường, CMA cứ canh ngay giờ đấy là leo lên xe cho ba chở đến trường. Nhưng anh chạy xe đạp thì ko thể nào nhanh bằng xe máy được! CMA chỉ cần nhìn thấy bóng anh trên chiếc xe đạp là vui cả buổi rồi!
Cứ mỗi giờ ra chơi, CMA lại lặng lẽ đứng 1 góc khuất nhìn anh đang đùa với các bạn. Anh đá cầu hay lắm, CMA xem say xưa mà ko biết chán. Hồi ấy, CMA được thầy cô cưng lắm, nhất là thấy giám thị, cứ mỗi chiều tổng kết điểm của các lớp, thầy đều nhờ CMA nán lại phụ thầy; và đã có đôi lần CMA lén lấy bút thêm điểm cho lớp anh hoặc xóa đi tên anh trong sổ đi trễ... ( chỉ vài lần thôi, ko nhiều, vì anh ngoan lắm)
Rồi với những trò tinh nghịch của 2 đứa bạn thân. Chúng mò ra địa chỉ, số ĐT nhà anh và 3 anh bạn của anh. Chúng tạo ra những tình huống hết sức ngộ nghĩnh để làm quen với các anh, nhưng ko hiểu sao, CMA đều lẫn tránh.
Mỗi lần ko thấy anh đến trường, CMA lo lắm, sợ anh bệnh, sợ anh mất bài,... Những lúc ấy, CMA chỉ mong hết giờ học, chạy về nhà gọi cho bạn anh hỏi thăm về anh! Rồi những ngày lễ , tết, sinh nhật.... CMA ko bao giờ quên đặt trong hộc bàn của anh 1 tấm thiệp hay 1 món quà nho nhỏ. Anh say sưa học nên dửng dưng với bao người con gái và cả người con gái ko biết mặt, ko biết tên này...
Anh học càng ngày càng giỏi, tên anh xuất hiện trên bảng danh dự của trường. CMA vui lắm, tên anh lại càng khắc sâu trong trái tim.
Khi anh rời trường, để lại cho CMA bao khỏang trống! Mỗi sáng đến trường thấy sao đường sao rộng mênh mông? Giờ ra chơi, ghế đá, hành lang sao quá thân thương nhưng lạnh lẽo quá.... CMA phải mất 1 thời gian khá lâu mới quen với việc vắng bóng anh dưới mái trường.
Nhưng CMA vẫn ko thôi nhớ anh, vào các ngày quan trọng, CMA cũng gửi thiệp đến nhà anh hay vẫn gọi cho anh chúc mừng và vẫn ko quên giấu tên mình.
Rồi 1 ngày kia, sau bao tháng ngày..., anh đã mở lời hỏi CMA là ai? CMA ko biết tâm trạng của mình lúc ấy như thế nào, chỉ biết là vui lắm. Anh tha thiết muốn biết CMA là ai? Giọng anh qua điện thọai run run, cảm động. Anh bảo chưa có 1 người nào như vậy cả, 3 năm trời lặng lẽ quan tâm anh, ko cần 1 điều gì ở anh cả. CMA vui lắm, ít ra tình cảm bao lâu của CMA trước con người sắc đá này cũng ko hoài công!
Nhưng rồi CMA lại đi đến quyết định: IM LẶNG! CMA muốn giữ mãi mối tình đơn phương này vì nó nhẹ nhàng, êm ái và đẹp! Với anh, nhiêu đó là đủ cho CMA lắm rồi, CMA chúc anh lời cuối cùng rồi cúp máy!
MÃi mãi trong cuộc đời này, anh sẽ ko bao giờ biết ngừơi con gái ấy là ai và sẽ ko ai biết được mối tình đẹp nhất của CMA là TÌNH ĐƠN PHƯƠNG nếu như ngày hôm nay CMA ko đánh lên những dòng tâm sự này!
CMA đã mang trong tim hình bóng của anh trọn 1 năm sau đó. Tình đơn phương là thế phải ko?

SuperAdmin
23-03-03, 11:50 AM
Yêu lặng lẽ là yêu không dám nói
Là âm thầm chuốc lấy những đau thương
Nhìn người ta rồi lặng lẽ cúi đầu
Đêm nằm ngũ khóc thầm bên gối trắng

Yêu lặng lẽ thường mang nhiều cay đang
Tình đơn phương nhiều chua xót trong tim
.....

Bài này hùi nhỏ tui thuộc nhưng bi giờ quên gòi !để về nhà tìm lại post lên cho bà con coi ! bài này không biết của ai làm mà hay thế

thamtunet
23-03-03, 11:50 AM
Hic TTN cũng chưa iu ĐP bao giờ nhưng cũng biết được cai cảm giác ấy , TTN có một người bạn cũng đã từng iu ĐP .
Tâm trạng của người iu ĐP khó diễn tả lém bạn ah` ! khi thấy người ta đi cùng một ai đó thì tự dưng nổi máu khùng lên , hic hic khi vô tình chạm vào ánh mắt của người ta thì cảm giác lúc bấy giờ như được họ đáp trả vậy.
TY ĐP luôn mang theo tâm trạng khó xử trong mọi trường hợp, bạn đang làm gì để tranh khỏi những cảm giác ấy trong TY ?

Asin
23-03-03, 12:23 PM
hay,bài viết của chiminhanh rất hay đó,tui có lời khen ngợi(tuy có vài chỗ hơi....).Tình đơn phương của chiminhanh rất đẹp đó(hơi trẻ con 1 tí).Nào,1 tràng fáo tay cho chiminhanh,bis bis.......
Thú thật tui cũng iu DP gùi,nhiều lúc thấy người í đi cạnh boyfriend thì lòng mình buồn rười rượi...hic hic

SuperAdmin
23-03-03, 12:41 PM
Originally posted by Asin@Mar 23 2003, 12:19 AM
Ối ối ! chú này là ai mà sao hét người phỏng dzấn mà phỏng dzấn dzợ của tui dzậy hix hix ! Đọc tâm sự của dzợ bé mà BT lên tăng xông máu vì ghen nè ! hix hix ! Ai dzậy cà ! ai mà biết chuyện riêng của dzợ chồng tui dzậy cà ! nghi quá ! : ;) :o :huh:

Asin
23-03-03, 12:47 PM
hehêhe tui đâu bít,ko bít là ko có tội,nhưng muh có ai cấm đâu.hehêhe Đừng bao giờ ghen với wá khứ of dzợ "bé",ko tốt đâu.

thamtunet
23-03-03, 07:57 PM
Anh BT ghen dzới quá khứ của CMA seo ? hic hic thế thì tối nay anh BT chịu khó ngủ ngoài đường nha . Anh mà đi nhậu dzề khuya là hổng có ai mở cửa cho đâu đấy

Asin
23-03-03, 08:18 PM
hehêhe chí lí chí lí,tối nay BT sẽ fải ngủ ngòai đường,99%

thamtunet
23-03-03, 08:28 PM
Hic hic tụi nghiệp anh BT nhà ta, hic tối này có ngủ ngoài đường thì ra đây em cho ngủ nhờ nha anh , :P :P :P

chiminhanh
24-03-03, 02:49 PM
í, mà xí nghen, CMA cũng muốn biết tại sao Asin lại chọn CMA để hỏi dzậy?

thamtunet
25-03-03, 12:39 PM
Chắc la CMA cái tên này hay quá và cũng hơi sành về những chuyện này nên mới hỏi dzậy thui , hic hic

Romeo
25-03-03, 01:09 PM
Originally posted by Asin@Mar 23 2003, 05:23 AM

Thú thật tui cũng iu DP gùi,nhiều lúc thấy người í đi cạnh boyfriend thì lòng mình buồn rười rượi...hic hic
:) <span style='color:red'> Ai biểu anh chàng ASIN lâm vào cảnh :
"Tình yêu thầm kín" làm chi...khi con tim ASIN và SHE đang rung động với cùng tần số . ASIN hãy chớp lấy thời cơ và biến tình IU đơn phương kia thành cú sét ái tình nhé &#33;

nhocthuytien
25-03-03, 07:49 PM
Anh Ro à.. có phải chăng ai trong trường hợp này làm như thế đều được á anh&#33;
Bởi vì con người tuy mong muốn rất nhiều.. nhưng không phải mong muốn nào cũng thành hiện thực cả đâu&#33;

Access_banned
26-03-03, 08:39 PM
chời ơi các bạn có biết cái anh mà hồi đó chỉ mình anh yêu là ai không , đó là Qh thửu bé , hồi đó QH trông giống lam trường hết sức , chỉ vì tài ca hát mà QH có nhiều ghệ ái mộ , cho nên cũng từ đó chỉ mình anh thương QH rất nhiều , nhưng có điều bị thằng cha bạn thân dóp lấy nên QH đành nhật chỉ mình anh là chị dâu thui &#33;xin chia buồn cùng những lời nói của chỉ mình anh , QH không muốn như vậy đâu &#33;hichichichic

Asin
26-03-03, 08:40 PM
Vì sao ư?Rất đơn giản,vì CMA là MOD của Tư Vấn Tình Yêu mà,tui muốn thử xem kinh nghiệm của CMA 1 tí thui.Mà này tui cũng có điểm giống với người mà CMA thuơng thầm đó,tui đá cầu cũng hay và cũng hơi được các girl để ý và tui cũng quậy lắm,nhưng có giới hạn.hehehê.
Ro à,nói thì được nhưng làm khó lắm

chiminhanh
28-03-03, 02:58 PM
híc, hình như CMA ko phải lè MOD nơi đây&#33;

Trùi ui, QH ui, xiệt ko đó?

catbuitinhdoi
28-03-03, 03:49 PM
thì ra CMA lại có 1 mối tình đơn phương đẹp như vậy.CMA ơi bi giờ em đã có người iu DP em rùi đó :wub:

nhocthuytien
28-03-03, 06:04 PM
hihi.. Asin nói chuyện nghe hơi ngộ... quậy lắm.. mà có giới hạn là sao? Nếu vậy thì chỉ có thể nói là hơi quậy .. vì còn biết đúng sai mà dừng kịp lúc.
CBTĐ àh.. người iu ĐP CMA bi giờ là CBTĐ phải hông.. hehe.. NTT nói có đúng hông dzợ..

catbuitinhdoi
28-03-03, 07:08 PM
hichic sao chuyện gì 8 dễ thương cũng bít hết dzậy?

nhocthuytien
28-03-03, 07:24 PM
Originally posted by catbuitinhdoi@Mar 28 2003, 12:08 PM
hichic sao chuyện gì 8 dễ thương cũng bít hết dzậy?
<span style='color:blue'>nếu 8 không biết thì làm sao gọi là "tám" có phải không.,.. nhưng mà thật sự là NTT chỉ đóan thôi mà... hông lẽ trúng hẻ chời.. sao mà mình hay quá dzậy ta.&#33;

catbuitinhdoi
28-03-03, 08:02 PM
chắc dzậy đó 8 ơi ,chỉ có NTT là hỉu CBTĐ thui :wub:

Access_banned
28-03-03, 08:58 PM
QH nói xiệt đó CMA ơi , huhuhu , bây giờ CMA có muốn QH bay qua Cannada thăm CMA không, và cho CMA 1 tô bún bò huế ngon bá cháy nè , thèm lắm fải không hichichic , QH cũng thèm muốn chết đây nè &#33;hihi

chiminhanh
28-03-03, 10:44 PM
híc, xiệt hĩ, có bún bò en hĩ? híc, nhớ VN we&#39;, nhớ wê hương wé, nhớ gia đình, bẹn bè.. we&#39;, nhớ mọi người we&#39;, nhớ những con đường wen thuộc we&#39;, nhớ, nhớ nhớ......

nhocthuytien
29-03-03, 06:08 PM
chời.. hehe.. NTT ngồi dòm mí ông anh trai của mình đang KUA CMA... CMA ơi.. coi chừng đó nghen.. thời buổi nì hông có tin người được đâu áh.. hết một ông BT rồi àh.. nên rút kinh nghiệm đi.. hehe..

Asin
29-03-03, 08:39 PM
chắc NTT bị lừa nhìu lần gùi nên mới như vậy....

thaipeace
29-03-03, 09:19 PM
co dinh tutu khong

Asin
31-03-03, 08:43 PM
NTT ko fải là người như dzậy(chí ít mấy năm nữa là biết à),Đừng nghe những gì con gái nói........

chiminhanh
02-04-03, 10:11 AM
Originally posted by nhocthuytien@Mar 29 2003, 11:08 AM
chời.. hehe.. NTT ngồi dòm mí ông anh trai của mình đang KUA CMA... CMA ơi.. coi chừng đó nghen.. thời buổi nì hông có tin người được đâu áh.. hết một ông BT rồi àh.. nên rút kinh nghiệm đi.. hehe..
híc, cảm ơn NTT đã nhắc nhở, CMA sẽ cẩn trọng hết sức mình&#33; :unsure:

KST
02-04-03, 12:38 PM
he he....đến với anh thì em sẽ ko cần đề phòng gì hết....anh sẽ đề phòng dùm em mà...:D :D :D Làm bồ nhí thì em cần gì đề phòng phải ko :D

Asin
02-04-03, 08:37 PM
Bó tay với KST luôn....... *~*

catbuitinhdoi
05-04-03, 04:20 PM
còn anh nữa nè CMA iu ơi anh cũng hứa là sẽ bảo vệ em suốt đời mà trước hết là bảo vệ em trước mí thèng cà chớn trong diễn đàn (vd như KST,QH,HVLB và Ro nữa)

nhocthuytien
05-04-03, 07:59 PM
chời chời.. nếu chỉ bó tay với KST không thôi thì NTT e là chưa đủ đâu ASIN ơi... ít nhất là bó người luôn thì phải.. Cũng may là KST có vợ rùi nghen.. mà còn như thế.. chứ nếu chưa có vợ.. chắc có nhiêu người KST ôm vô hết áh

thamtunet
06-04-03, 11:13 AM
Hông đề phòng ông BT seo ? Coi dzậy chứ ổng mà bít được tin này thì hông xong dzới ổng đâu nghen, KST, CBTĐ coi chừng đó nha

hnkvmt
06-04-03, 08:35 PM
hehe ... mọi người nên cẩn thận với ông Ban_than nhá ,ổng nắm quyền "sinh sát" trong tay nên ........ :lol:
good luck &#33; B)

thamtunet
08-04-03, 11:59 PM
HNKVMT ui &#33; Chắc cái dzụ này tui dzới ông phải lo mà lủi gấp hông ổng mà biết được thì tui dzới ông tiu mét

catbuitinhdoi
09-04-03, 12:43 AM
mí chú yên tâm đi chuyện này dể anh giải quyết cho bảo dảm kô ảnh hưởng gì tới mí chú đâu,khi nào thành công tui sẽ mơì mí chú uống rươụ mừng

chiminhanh
14-04-03, 06:38 AM
trùi, vụ này nguy hiểm à nha, CBTĐ với KST là bạn thân mà? Còn KST lại là bạn nhậu cua BT. Vậy mí ngừơi tính seo? hic, CMA ko biết đâu à nha&#33;

Trái tim vô tình
09-05-03, 11:08 AM
Sao anh thấy CMA khổ sở quá, thôi, theo anh về là thượng sách :rolleyes: Anh hứa sẽ trọn đời chỉ mình em

catbuitinhdoi
09-05-03, 12:04 PM
hehe TTVT là ai dzậy?Có bít hậu wẻ tán tỉnh CMA ra sao ko hẻ.Để tui nói cho mà nghe ,nhẹ nhất thì cũng http://www.vinawebs.com/duykhanh/cowboi.gif
:D

Trái tim vô tình
09-05-03, 12:12 PM
CBTĐ, tui thấy ông ko thật lòng với CMA nên tui mới vô chứ bộ. Ông có NTT rồi, đừng tranh với tui nữa, tụi mình thỏa hiệp như vậy đi .