PDA

View Full Version : Mong được mọi người giúp đỡ!

winter_2009
17-09-09, 02:56 PM
Chào mọi người, mình là 1 thành viên mới của diễn đàn, 2 hôm nay mình đã đọc gần như tất cả những bài viết trong diễn đàn, và biết thêm được rất nhiều điều.
Mình cũng có thể nói là nạn nhân của mt, vì người yêu mình, người mà mình đã yêu 6 năm nay cũng đang dùng mt. Mình mới phát hiện cách đây gần 1 năm, 1 thời gian cách đây khoảng 4 tháng, anh đi Huế để cai được 1 tuần, mình k phát hiện gì tưởng là bỏ được rồi nhưng bây giờ lại thấy có dấu hiệu. Thực sự mình đang cảm thấy vô cùng đau khổ vàtuệt vọng, vì nỗi đau này mình k có ai để chia sẻ, mình vô cùng hoang mang vì không biết phải làm gì.
Anh ấy đã hứa bỏ...nhưng mình k biết có tin được ko?
Mình thây mỗi lần anh ấy đi là khoảng 100k, bảo rằng hàng ngày lên cơn khoảng thời gian 1-3h trưa, mình k biết là anh ấy có nghiện nặng không nữa, hỏi thì anh ấy bảo là không nặng...Các bạn có kinh nghiệm xin hãy giúp mình lời khuyên để giúp anh ấy tranh xa cái thứ quai ác này!

thienlong
17-09-09, 03:26 PM
ngày 1 lần là nghiện rồi bạn à còn chời nhiều hay ít còn phụ thuộc vào thời gian với kinh tế bạn à như bạn kể anh ý vừa đi huế bỏ 1 tuần chắc vừa chới lại lên mới vậy cách tốt nhất giúp anh ý bạn hãy cho gia đình anh ý biết bước đầu cắt cơn cho anh ý đã sau đó đừng để anh ý ra ngoài xã hội vội lên để anh ý ở nhà 1 thời gian vài tháng cho sức khoẻ với tình thần ổn định lại đã nếu cần thiết cho anh ý uông thêm thuốc chống tái nghiện bạn và gia đình anh ý lên đến bác sỹ để được tư vấn đầy đủ về cách dùng thuốc chống tái trong thời gian anh ý cắt cơn với hậu cắt cơn bạn lên ở bên cạnh động viên an ủi anh ý nhiều nhé bạn chỉ làm vậy được thôi còn để anh ý cai được thì phải có sự hỗ trợ của gia đình anh ý chứ bạn cũng không làm được gì đâu và cái chính là ban thân anh ý đã muốn từ bỏ matuy chưa !

winter_2009
17-09-09, 04:02 PM
Mình rất cảm ơn bạn, nhưng cái khó khăn hiện giò của tụi mình là gia đình anh ấy ở ngoài Bắc, con tụi mình thì đang sống và làm việc thại Tp HCM, bây giờ ngoài mình ra không có ai có thể ở bên cạnh anh ấy cả, chính vì vậy mình mới thấy vô cùng hoang man và tuyệt vọng nữa. Mình biết là anh ấy rất muốn bỏ, anh ấy luôn chủ động từ bỏ. Mình cũng không thể giữ anh ấy trong nhà vì anh ấy còn đi làm, mình khong biết như vậy là đã nặng chưa? và có dể dàng từ bỏ ko? Cách đây 2 hôm mình đã ở nhà cả ngày trong khi anh ấy trãi qua cơn nghiện cùng anh ấy, anh ấy k biểu hiện gì mà chỉ nằm 1 chỗ.

thienlong
17-09-09, 04:21 PM
Mình rất cảm ơn bạn, nhưng cái khó khăn hiện giò của tụi mình là gia đình anh ấy ở ngoài Bắc, con tụi mình thì đang sống và làm việc thại Tp HCM, bây giờ ngoài mình ra không có ai có thể ở bên cạnh anh ấy cả, chính vì vậy mình mới thấy vô cùng hoang man và tuyệt vọng nữa. Mình biết là anh ấy rất muốn bỏ, anh ấy luôn chủ động từ bỏ. Mình cũng không thể giữ anh ấy trong nhà vì anh ấy còn đi làm, mình khong biết như vậy là đã nặng chưa? và có dể dàng từ bỏ ko? Cách đây 2 hôm mình đã ở nhà cả ngày trong khi anh ấy trãi qua cơn nghiện cùng anh ấy, anh ấy k biểu hiện gì mà chỉ nằm 1 chỗ.

có 1 điều bạn lên biết là không dễ dàng đâu nếu còn nghiện thì trước sau cũng bị đuổi việc thôi không đì làm mãi được đâu bạn dần dần sức khoẻ yếu dần và không muốn làm gì nữa ngoài matuy ra thì không nghĩ được gì nữa . bạn lên nói chuyện với anh ý xin nghỉ làm 1 thời giàn (15 đến 30 ngày bạn à) đến 1trung tâm cai nào đó hoặc cai tư nhân cũng được cắt cơn xong dùng thêm thuốc chống tái hỗ trợ anh ý tất cả mọi loại thuốc chỉ hộ trợ anh ý thời gian đầu thôi còn muốn đoạn tuyệt hẳn với nó hay không thì chính là bạn thân anh ý là chính cộng với sự động viên của bạn đó !

MagicianS
17-09-09, 11:37 PM
không biết khuyên bạn thế nào, chỉ biết rất cảm thông và chia sẻ... mong các bạn tìm được lối thoát.

thuytinh
19-09-09, 03:47 PM
Buồn quá, chẳng biết khuyên bạn thế nào nữa, mong bạn vượt qua được thời gian khó khăn này

nguahoang_khatvong
19-09-09, 06:13 PM
chào bạn ! mình rất cảm thông và chia sẻ nỗi buồn cùng bạn.Những ý kiến của thienlong là giải pháp hữu hiệu nhất đấy bạn ạ.Bạn bảo anh ấy xin nghỉ 15_30 ngày xem sao.Nếu không được thì xin nghỉ hẳn ở nhà mà cai nghiện bạn ạ.Con người làm ra vật chất chứ vật chất đâu làm ra con người.Nhưng bạn phải lưu ý rằng:sau khi cắt cơn khoảng 1 tuần thì bạn bảo anh ấy uống thuốc "chống tái nghiện".Thuốc ấy rất là hiệu quả,nó làm tăng thêm nghị lực cho bản thân anh ấy và giúp anh ấy không thể dùng lại ma tuý nữa.Bạn có thể mua thuốc chống tái ở những cơ sở y tế.Sau khi làm những xét nhiệm cho anh ấy nếu không bị HIV hay viêm gan B thí uống thuốc ấy được luôn.Chi phí là 40ngàn/1v/1ngày
Và còn 1 điều này nữa xin được lưu ý với bạn "chuyện tế nhị" Khi anh ấy sử dụng MT thì con người sẽ tự tin hơn và làm chuyện "ấy" rất là lâu thậm chí bạn đã lên "đỉnh" rồi mà anh ấy vẫn "chưa đâu vào đâu cả" Nhưng khi không sử dụng MT nữa thì bản năng tình dục giảm hẳn.Chỉ khoảng 2_3 phút là anh ấy đã "hết xăng" rồi.Chính vì vậy bạn nên thông cảm và động viên anh ấy.Khi anh ấy cảm thấy không tự tin vào chuyện chăn gối,không làm tròn bổn phận của người đàn ông thì rất có thể vì chuyện "ấy" mà có thể quay lại với MT.Vì vậy bạn nên tâm sự cùng anh ấy về chuyện " ấy" bạn sẽ là người giải toả "tâm lý" không "làm" tròn bổn phận cho anh ấy.Sau 1 thời gian thì cơ thể anh ấy sẽ hồi phục dần dần và chuyện "ấy" cũng sẽ "hồi phục".Cố gắng lên bạn nhé ! anh ấy rất cần bạn bên cạnh những lúc khó khăn như thế này.Bạn hãy "Sinh Tử" cùng anh ấy bạn nhé.Nguahoang tin rằng vợ chồng bạn nhất định vươt qua khó khăn này.Xin chúc vợ chồng bạn mạnh khoẻ và hạnh phúc !!!!!:)

MagicianS
19-09-09, 10:36 PM
hê hê, ngựa hoang thực tế quá... nhưng chuẩn không cần chỉnh đó. bạn ở hà nội, có khó khăn gì có thể chia sẻ với mình nhé. cố gắng lên nhé. mong bạn thành công.