PDA

View Full Version : chia sẻ

minh hải 1982
17-10-09, 10:05 AM
tôi nghiện heroin đên' lúc này cũng được 6 năm rồi ,tôi chích chứ kg có hút ,lần cai này là lần 2,lần này tôi cai bo cũng được 11 ngày rồi ,tôi uống thuốc chống tái cũng đã được 8 ngày , hiện giờ tôi kg còn mệt nữa nhưng có điều là vẫn kg thể ngủ được ,suốt hơn 10 ngày nay đa số là tôi thức trắng cả ngày lẫn đêm , trung bình là cứ khoảng 3 ngày đêm thì tôi chỉ ngủ được 5 hay 6 tiếng thôi ,lúc nào cũng thấy buồn ngủ nhưng khi đặt mình nằm xuống thì lại kg ngủ được , vì kg ngủ được nên người cảm thấy hơi mệt , kg biết khi nào tôi mới ngủ được đây ?khi nào mới trở lại bình thường đây ? mỗi tối tôi có uống 5 viên thuốc ngủ rotunda nhưng vẫn kg ăn thua .các bạn có thuốc nào hay thì làm ơn chỉ cho mình với chứ cứ kg ngủ được như thế này mãi mình mệt mỏi lắm .à còn nữa cho mình hỏi , khi ngưng dùng heroin khoảng bao lâu thì cơ thể mới tiết ra mocphin sinh học và bao lâu thì cơ thể mới trở lại bình thường như xưa ?bạn nào biết chia sẻ cho mình với .

thienlong
17-10-09, 03:50 PM
tôi nghiện heroin đên' lúc này cũng được 6 năm rồi ,tôi chích chứ kg có hút ,lần cai này là lần 2,lần này tôi cai bo cũng được 11 ngày rồi ,tôi uống thuốc chống tái cũng đã được 8 ngày , hiện giờ tôi kg còn mệt nữa nhưng có điều là vẫn kg thể ngủ được ,suốt hơn 10 ngày nay đa số là tôi thức trắng cả ngày lẫn đêm , trung bình là cứ khoảng 3 ngày đêm thì tôi chỉ ngủ được 5 hay 6 tiếng thôi ,lúc nào cũng thấy buồn ngủ nhưng khi đặt mình nằm xuống thì lại kg ngủ được , vì kg ngủ được nên người cảm thấy hơi mệt , kg biết khi nào tôi mới ngủ được đây ?khi nào mới trở lại bình thường đây ? mỗi tối tôi có uống 5 viên thuốc ngủ rotunda nhưng vẫn kg ăn thua .các bạn có thuốc nào hay thì làm ơn chỉ cho mình với chứ cứ kg ngủ được như thế này mãi mình mệt mỏi lắm .à còn nữa cho mình hỏi , khi ngưng dùng heroin khoảng bao lâu thì cơ thể mới tiết ra mocphin sinh học và bao lâu thì cơ thể mới trở lại bình thường như xưa ?bạn nào biết chia sẻ cho mình với .

chích với hút thì cũng là nghiện thôi bạn giờ bạn chưa ngủ được thứ nhất đó là hiện tượng hâu cai thứ 2 do bạn dùng thuốc chống tái lên thời gian đầu hơi khó ăn khó ngũ bạn không lên để mất ngủ nhiều dẫn đến căng thẳng thân kinh dễ phát sinh ý nghĩ tiêu cực bất kể lúc nào ngủ được là ngủ không nhất thiết cứ phải là buổi đêm thứ 3 bạn không lên dùng thêm thuốc ngủ nữa cứ để tự nhiên là tốt nhất ban ngày bạn vận động nhiều chút đi lại tập thể dục nhẹ tại chỗ dọn dẹp chỗ mình ở giờ bạn còn yếu lên bạn chỉ làm mấy việc đó được thôi bạn làm được mấy việc đó chỉ sau mấy ngày nữa là bạn sẽ ngủ được ăn được với lại bạn uống thuốc chống tái 8 ngày rồi chỉ cần vài ngày nữa là mọi chuyện bình thường lại thội cố lên bạn nhé thời gian này rất khó khăn bớt nghĩ ngợi đi 1 chút bạn nhé!

minh hải 1982
20-10-09, 10:49 AM
mình cám ơn những lời khuyên của thienlong nhiều lắm ,biết sao bây giờ thì đành phải cố gắng thôi , thức đến khi nào mệt thì cũng ngủ được thôi ,mình đang xin ba mình đi làm công nhân .Hôm qua mình nằm trằn trọc mãi tự nhiên mình thấy thèm và thấy nhớ cô ba bạn ạ , lúc đó mình tự nhủ với lòng là kg được nghĩ đến nó nữa và mình hét lên thật to tiếng "không " .hôm nay mình định đi xét nghiệm hiv nhưng vẫn còn mệt nên chưa đi ,trước đây có thằng kia nó cố tình lây cho mình,nó bị hiv lâu rồi và nó lây cho vợ nó rồi ,nó cũng còn may là 2 đứa con của nó kg bị hiv ,lúc đó mình kg biết nó bị hiv, nó chích cho mình và nó lấy tay bịt máu mình lại , sau này mình mới biết nó bị hiv ,nếu mình đi xét nghiệm mà dương tính thì thằng đó đúng là thằng khốn nạn ,thằng con chó .

Lotus_ask
22-10-09, 09:38 AM
Hải Minh à , hôm nay mình mới vào diễn đàn nên không kịp chia sẻ với bạn. Bạn ổn hơn chưa? ngủ ngon hơn một chút rồi phải không ? Trước đây mình luôn nghĩ rằng hút thì còn cai được , chứ chích rồi thì có mà bó tay . Nhưng từ hồi tham gia diễn đàn mình mới biết cả 2 đều là hình thức đưa ma túy vào người thôi , và mình cũng biết rất nhiều người chích cai thành công . Thật khó khăn , nhưng bạn cố gắng nhé . Mình tin lần này bạn sẽ làm được . Mình và mọi người trên diễn đàn luôn đợi tin mừng từ bạn . Hãy cứ chia sẻ với mọi người nếu có thể nhé !
PS : gừi bạn một bài hát sẽ giúp bạn khỏe và ngủ thật ngon
dreaming of you (http://nhacvietplus.vietnamnet.vn/vn/phainghe/4592/index.aspx)

thienlong
22-10-09, 05:54 PM
mình cám ơn những lời khuyên của thienlong nhiều lắm ,biết sao bây giờ thì đành phải cố gắng thôi , thức đến khi nào mệt thì cũng ngủ được thôi ,mình đang xin ba mình đi làm công nhân .Hôm qua mình nằm trằn trọc mãi tự nhiên mình thấy thèm và thấy nhớ cô ba bạn ạ , lúc đó mình tự nhủ với lòng là kg được nghĩ đến nó nữa và mình hét lên thật to tiếng "không " .hôm nay mình định đi xét nghiệm hiv nhưng vẫn còn mệt nên chưa đi ,trước đây có thằng kia nó cố tình lây cho mình,nó bị hiv lâu rồi và nó lây cho vợ nó rồi ,nó cũng còn may là 2 đứa con của nó kg bị hiv ,lúc đó mình kg biết nó bị hiv, nó chích cho mình và nó lấy tay bịt máu mình lại , sau này mình mới biết nó bị hiv ,nếu mình đi xét nghiệm mà dương tính thì thằng đó đúng là thằng khốn nạn ,thằng con chó .

theo mình bạn đừng đi làm vội để sức khoẻ khá hơn chút nữa thì mới tình tiếp bạn cố gắng uống thuốc đều nhé chỉ tầm 15 đến 30 hôm là thuốc chống tái sẽ tác động lên bạn tích cực hơn và khi đó cơ thể bạn cũng dần quen với thuốc bắt đầu ăn được ngủ được còn chuyện đi xét nghiệm HIV mình nghĩ cần thiết nhưng lên để 1 thời gian nữa giờ bạn tập chung vào cai đi đã chứ giờ tình thần chưa ổn định lắm ví dụ cộng thêm 1 kết quả xet nghiệm kg tốt lắm rất dễ làm bạn có ý nghĩ tiêu cực buông xuôi chán nản mọi thứ dù có chuyện gì đi nữa vẫn kg được bỏ cuộc bạn nhé mình tin bạn đi xét nghiêm sẽ kg sao may mắn luôn ở bên bạn !

minh hải 1982
25-10-09, 02:34 PM
cho mình cám ơn những lời khuyên và chia sẻ của LOTUS ASK và THIÊN LONG nha .mấy hôm nay mình thấy khỏe và bình thường lại rồi,ăn và ngủ đều tốt .mấy hôm nay mình coi phim kiếm hiệp của KIM DUNG,mê quá nên kg lên diễn đàn trả lời 2 bạn được ,thông cảm nha bạn .THIÊN LONG yên tâm đi,dù mình có đi xét nghiệm hiv dương tính đi chăng nữa thì mình cũng kg buông xuôi đâu bạn ạ ,mình đa nếm mu`i nhục nhã của 1 con nghiện lắm rồi nên mình kg muốn nếm nữa,bây giờ mình kg có 1 người bạn nào hết,nhiều khi muốn ra quán uống li cafe mà cũng kg có ai hết ,cô đơn lắm .còn bạn ra sao rồi THIÊN LONG ,có khỏe kg?mình cùng nhau cố gắng nha thiên long .

thienlong
26-10-09, 05:20 AM
cám ơn bạn sức khoẻ mình đến giờ cũng tàm tạm rùi xem phim đến bào giờ chán thì kiếm trò chơi gì giải trí nhé cho cái đầu bớt nghĩ linh tinh ai cắt cơn xong cũng vậy thui cô đơn tủi thân đủ thứ trên đời cố lên bạn lúc nào có thời thì vào đây cả mọi người nhé !

nguoi_vo_hinh
26-10-09, 02:06 PM
bạn ở đâu vậy nếu ở sài gòn gọi mình mình củng toàn uống cafe 1 mình chứ có ai đâu ( nếu ko sợ người có h thì pm huuphucmk ):p

minh hải 1982
31-10-09, 03:24 PM
tiếc là mình kg ở SÀI GÒN người vô hình ơi , nhà mình ở ĐỒNG NAI , nếu mà mình ở SÀI GÒN thì nhất định mình sẽ đi uống cafe với người vô hình . mình kg sợ hiv đâu bạn ,bản thân mình mình cũng kg biết có bị hay kg nữa .mình đã đi xét nghiệm rồi , người ta hẹn ngày mồng 9 này sẽ trả lời kết quả , tới lúc đó thì mình mới biết số phận của mình ra sao ,trước đây mình cũng hay đi chơi với người bi hiv lắm, bây giờ nghĩ lại mình cũng thấy hơi sợ nhưng nếu chỉ đi uống cafe mà kg chơi hàng thì mình kg sợ đâu người vô hình ơi . hi vọng là có ngày đi uống cafe với người vô hình ....hihihi.....

nguoi_vo_hinh
31-10-09, 04:15 PM
mình cũng hay ra ngã 3 vũng tàu nậu lắm mình có nhà thằng bạn trên đó

thienlong
31-10-09, 05:51 PM
ke ke mỗi người ở 1 phương thienlong tận ngoài bắc tiếc nhỉ chắc khó có dịp hội ngộ hàn huyên rùi đành mời tạm cafe online nhé :D mong 2 bạn và mọi người luôn khoẻ và vững vàng hơn trong cuộc sống !

MagicianS
31-10-09, 07:46 PM
thienlong ơi... TTB ở Hànội nè... thèm coffe quá.

DTT
31-10-09, 08:18 PM
Ac, rủ rê đây đâu đấy, cà phê gì thế :D

ltvt
09-11-09, 08:28 AM
HÀ NỘI offline nào, ai đứng ra tổ chức 1 địa điểm cafe nào đi chứ nhỉ. thèm cafe quá rùi nè

XinDuocBinhAn
28-03-10, 09:58 PM

Nếu tay nó không có chảy máu thì không có sao đâu Hải à. BẠn đừng quá lo lắng mà ảnh hưởng đến sức khỏe. Mình tin là Chúa sẽ phù hộ và che chỡ cho bạn