PDA

View Full Version : cai nghien ma tuy

minhtung0808
25-10-09, 07:05 PM
minh muon biet trung tam cai nghien nao uy tin o mien bac
va cai nghien toi thieu la bao nhieu ngay vay,minh dc biet cat con chi khoang 3 ngay la xong.CO ban nao giup minh dc khong.Cho minh dia chi ro rang voi nha

thienlong
26-10-09, 05:39 AM
theo mình bạn vào trung tâm làm gì ngoài HN bạn đến số 4 hồng mai gặp bs hồng thu bạn mang theo 2tr cắt cơn 7 ngày và phát thuốc chống tái mang về uống 1 tháng làm ngay đi bạn đừng kéo dài thêm nữa thêm ngày nào là chết ngày đó đấy :(!

Bs Chương
05-11-09, 06:03 PM
Cai nghiện ma túy không có thời gian cố định là bao nhiêu ngày. Vấn đề là có cai được hẳn hay không. Bs Chương: 0913322449

thienlong
05-11-09, 11:36 PM
Mình vừa mới đi cai nghiện cắt cơn về nhà được 1h, mình mở máy và search xem cách mình đi cai vừa rồi có hiệu quả không thì thấy diễn đàn này nên mình tham gia luôn để mong học hỏi các Bác sĩ và các bạn làm cách nào để dứt bỏ hoàn toàn.

Mình cai ở HN, tại Bệnh viện châm cứu Trung Ương ở đường Thái Thịnh, HN (không nhớ rõ số nhiêu nữa :D)
Cai trong vòng 7 ngày, cai bằng cách điện châm và thủy châm. Ngày điện châm 3 lần (sáng, chiều, tối) và thủy châm 2 lần (sáng, chiều).
Giá thành: 3,5 triệu (chưa tính tiền thuốc). Mình phải mua thêm ít nhất là thuốc bổ não, giá tại BV là 52800/lo, ngày tiêm 2 lọ
Trong quá trình cai xét nghiệm 3 lần, lần 1 ngày đầu tiên (xét nghiệm máu, nước tiểu và điện não đồ để xem điểm đen của thuốc phiện ảnh hưởng đến), lần 2 là ngày thứ 4 (xét nghiệm nước tiểu và điện não đồ), lần 3 là ngày thứ 7 (xét nghiệm nước tiểu và điện não đồ)

Theo mình thì cách cai nghiện ở đây cũng rất là tốt, bạn tham khảo nha.

bạn được mấy ngày rồi tình hình sức khoẻ bạn sao rồi !

Bs Chương
06-11-09, 04:44 PM
Với tình trạng như bạn nói thì tỷ lệ tái nghiện ngay trong một vài tuần lễ đầu là 99% đó. Hãy tuyệt đối ở trong nhà. Kết quả điện não đồ không liên quan đến việc tái nghiện hay không.

thienlong
06-11-09, 05:06 PM
Mình nói ở trên đó thôi. Mình về từ chiều hôm qua, hiện giờ người mình vẫn rất mệt, đã ăn được, nhưng ngũ vẫn chưa được lắm.

thời gian này cực kỳ quan trọng và cũng rất khó khăn với bạn giờ mọi thứ rất mong manh chỉ cần 1 ý nghĩ 1 hành động vội vàng là mọi chuyện hỏng hết ai ở vào hoàn cảnh của bạn hiện giờ cũng vậy luôn phải đấu tranh với có và không mình mong bạn trước khi định làm gì đó hãy suy nghĩ thật lâu trước khi làm trước mình ở vào hoàn cảnh như bạn bầy giờ mình kg bao giờ để cái đầu hay thể xác được nghỉ cả tự tạo cho mình 1 cái gì đó để kg nghĩ đến matuy nữa cố lên bạn nhé mình tin bạn ở 1% còn lại nhỏ bé đó !

thienlong
07-11-09, 11:12 AM
Đúng là mấy ngày đầu sau khi cắt cơn mệt thật đó. Mình không chỉ phải chống chịu với sự mỏi người, thần kinh căng thẳng, mình cố giữ tinh thần luôn ổn định không nghĩ đến mọi thứ, nhưng tác dụng phụ của thuốc chống tái lớn quá, trước còn thấy đói, giờ lại chẳng ăn được, ngũ cũng ít hơn, người lúc nào cũng thấy vật vã. Có lẽ do thể trạng của mình yếu quá rồi.

Mình đã qua 10 ngày ko sài MT, giờ đang cố giữ ở trong nhà, nhưng còn phải đi làm nữa, hết phép 14 ngày phải đi làm lại ko biết chống trọi tiếp sao đây. Nếu giờ bước ra ngoài cửa thôi là có lẽ mình sẽ đi đến chỗ mua hàng mất. :(

bạn cắt cơn xong được mấy ngày thì dùng thuốc chống tái trước khi uống bạn đã dùng que thử xem đã âm tính với MT chưa hiện tượng như bạn thì có nhưng mình sợ bạn dùng thuốc chống tái sớm quá thứ nhất cơ thể bạn còn yếu thứ 2 trong người bạn chưa đào thải hoàn toàn hết chất matuy ra thì sẽ rất khó chịu đối kháng mà bạn tình từ ngày bạn uống thuốc đến ngày thứ 10 bạn sẽ thấy khác nhiều đó bắt đầu ăn được ngủ được cố lên bạn vài cái tác dụng phụ đó ăn thua gì với những người như anh em mình đâu :(!

thienlong
07-11-09, 11:50 AM
Mình cai cắt cơn 7 ngày ở BV châm cứu TW, có xét nghiệm 3 lần, lần 2 thì hết chất MT hẳn rồi. Cho đến ngày thứ 8 mình mới bắt đầu uống thuốc chống tái mà. Đúng là tác dụng phụ của thuốc ko đáng gì nhưng nó làm mình căng thẳng, ai đụng chạm chút là gắt ầm ĩ cả lên.

tại không ngủ được lên bạn vậy đó căng thẳng thần kinh mà lên ai động chút là cáu ngắt à gọi người về họ tẩm quất hay vận động làm gì đó cho thư giãn chút và sẽ dễ ngủ hơn cố gắng tĩnh cái tâm chút là ok mà lúc mình ở thời điểm như bạn cả ngày mình ở diễn đàn chỉ đọc và đọc đến bao giờ kg đọc được nữa thì lại tập thể dục tại chỗ nghe thì có vẻ hời kỳ nhưng cũng được đó bạn phải có 1 cái gì đó quấn mình vào để kg nghĩ được gì nữa !

tai_sao_toi_lai_nghien
07-11-09, 12:04 PM
Số phận những người nghiện như anh em mình đều giống nhău nhỉ.Cắt cơn song lại lo tái nghiện lại(mà tỷ lệ tái nghiện lại là rất cao khoảng 90%).Thôi cùng nhau tự an ủi mà cố gắng các bạn ah.Tôi đây nè hôm nay đã sang ngày thứ 9 không dùng thuốc,đã bắt đầu ăn được và ngủ được(vì đợt này cai bo nên cũng hồi người nhanh).Uống thuốc chống tái của bác sỹ Hồng Thu cũng được 5 ngày rồi.Phải cố gắng thôi anh em ah,chứ cứ chơi mãi mệt mỏi lắm các bạn ah.Thực ra thuốc chống tái chỉ hỗ trợ mình trong thời gian đầu tiên thui chứ về lâu dài là do anh em mình tự quyết hết các bạn ah.Mong rằng các bạn cũng cùng tôi cố gắng nhé.Chúc thành công và chào thân ái mọi người.HeHe

hello_all
09-11-09, 10:53 PM
Theo mình tốt nhất là bạn còn đi làm thì chịu khó uống thêm thuốc chống tái nghiện đi ( có thể liên lạc với admin Song Khoa ) Thực chất nó không làm cho bạn không thèm hay gì hết nhưng nó tiếp thêm ý chí và nghị lực để lướt qua khi cảm giác muốn chơi đến. Uống Natrex 50 vào thì khi chơi vào thì không có cảm giác sướng như trước nữa ( chỉ tốn tiền chứ không được gì hết ) và việc nữa là có thể làm sock gây tử vong it hơn cũng sống không bằng chết. Khi đã uống vào thì khi muốn chơi chi cần suy nghĩ đến 2 việc nói trên thì mình hết muốn chơi rồi.

P/S : ban ltvt cố gắng nha bạn, mới cai được hơn 10 ngày thì vẫn còn đuối lắm và cơ hội tái nghiện lại là rất cao. Chỉ cần 4 - 5 ngày chơi lại dù it hay nhiếu thì cảm giác vã sẽ trở lại khi không có chơi. Cố gắng nha bạn

tuhaodilenvietnam
04-01-10, 08:12 PM
Chúc các bạn một năm mới với nhiều niềm vui mới

Chúc các bạn thành công!