PDA

View Full Version : xin thắc mắc 1 câu hỏi

thanhquy205
07-11-09, 10:06 AM
em có quan hệ với gmd , có dùng condom đàng hoàng, nhưng lúc đó ngực em có 1 vết xước, và sau khi quan hệ tình dục xuất hiện 1 vết nhọt trên mông của em. vậy các anh tư vấn giúp em là em có bị dính hiv ko ạ ? ... Xin cảm ơn, em lo lắng quá !

thienlong
07-11-09, 10:57 AM
2 cái có liên quan gì đến nhau đâu bạn bạn bị xước trên ngực quan hệ lại ở phía dưới nó có bò được lên đâu pro :D vui vẻ nhé kg có gì phải nghĩ ngợi đâu !

thanhquy205
07-11-09, 09:14 PM
cho em hỏi thêm 1 câu nữa : trước khi quan hệ em có hơi sụt sịt mũi và sau khi quan hệ vẫn đang bị sụt sịt mũi nhưng ko ốm , ko sốt 38 độ thì cũng ko sao các anh nhề ?
Xin cảm ơn mọi người đã tư vấn

Maili
08-11-09, 12:50 AM
chắc chắn ko sao, bạn nên tìm hiểu thông tin về HIV/AIDS để hiểu rõ hơn và tự bảo vệ mình, thân.

hello_all
10-11-09, 09:20 PM
em có quan hệ với gmd , có dùng condom đàng hoàng, nhưng lúc đó ngực em có 1 vết xước, và sau khi quan hệ tình dục xuất hiện 1 vết nhọt trên mông của em. vậy các anh tư vấn giúp em là em có bị dính hiv ko ạ ? ... Xin cảm ơn, em lo lắng quá !

Đừng lo lắng quá bạn à. Vết xước ở ngực không liên quan gì đâu. còn việc nổi nhọt là do nóng trong người thôi. Suy nghĩ quá cũng ko tốt đừng tự hù mình nha bạn. Tốt nhất là ko nên quan hệ với gmd còn nếu có thì nên tự bào vệ mình nha.

thanhquy205
27-11-09, 09:08 AM
các anh ơi, đã đc 3 tuần em quan hệ với cô gái md , đến bây giờ em ko có biểu hiện như tiêu chảy, sốt ( 38 , 40 độ) hay nổi hạch. Nhưng thi thoảng, em có cảm thấy đau tức lông ngực và chân tay. Liệu đấy có phải là dấu hiệu của sida ko ạ , em lo lắng đến chết mất :(

hello_all
27-11-09, 12:36 PM
các anh ơi, đã đc 3 tuần em quan hệ với cô gái md , đến bây giờ em ko có biểu hiện như tiêu chảy, sốt ( 38 , 40 độ) hay nổi hạch. Nhưng thi thoảng, em có cảm thấy đau tức lông ngực và chân tay. Liệu đấy có phải là dấu hiệu của sida ko ạ , em lo lắng đến chết mất :(

Theo mình biết thì những biểu hiện khi mình bị nhiễm HIV nó sẽ ko lộ rõ sơm cho bạn biết đâu. Những biểu hiện của bạn là biểu hiện bệnh bình thường thôi, nhưng do hiện tại bạn đang hoang man về khả năng mình bị lây nhiễm nên nghĩ vậy thôi. Đừng lo lắng quá mà gây stress cho mình, nếu còn sợ thì đợi đến 6 tháng sau test 1 cái là an tâm

thanhquy205
28-11-09, 08:49 AM
Theo mình biết thì những biểu hiện khi mình bị nhiễm HIV nó sẽ ko lộ rõ sơm cho bạn biết đâu. Những biểu hiện của bạn là biểu hiện bệnh bình thường thôi, nhưng do hiện tại bạn đang hoang man về khả năng mình bị lây nhiễm nên nghĩ vậy thôi. Đừng lo lắng quá mà gây stress cho mình, nếu còn sợ thì đợi đến 6 tháng sau test 1 cái là an tâm

ok anh em cảm ơn anh ạ, em cầu mong là em ko sao.

thanhquy205
04-12-09, 05:58 PM
anh ơi cho em hỏi 1 câu nữa là bị chảy máu cam thì có liên quan gì đến hiv ko ạ , vì hôm nay tự nhiên em thức dậy tự nhiên thấy bị chảy máu cam nhiều quá.

hello_all
05-12-09, 08:23 PM
anh ơi cho em hỏi 1 câu nữa là bị chảy máu cam thì có liên quan gì đến hiv ko ạ , vì hôm nay tự nhiên em thức dậy tự nhiên thấy bị chảy máu cam nhiều quá.

NÓNG TRONG NGƯỜI UỐNG TRÀ DR.THANH :D :D :D . Em cứ tự mình hù mình hoài vậy

laudaicat
06-12-09, 12:42 PM
Bạn đang tự làm bạn bệnh đó.Nếu bạn không thôi ngay đi thì bạn sẽ bị bệnh thật sự, bệnh hoang tưởng, suy nhược thần kinh.
Nếu sợ thì đi xét nghiệm đi, vừa an tâm vừa chắc chắn.
Chúc vui.

thanhquy205
08-12-09, 05:56 AM
em cảm ơn các anh chị đã tư vấn cho em ạ, đã 1 tháng từ khi em quan hệ rồi, đến nay em chưa có biểu hiện gì như ỉa chảy, sụt 10% cân, nổi hạch, buồn nôn, chán ăn, sốt 38 độ..... Cầu mong chúa em là em sẽ ko làm sao cả !

thanhquy205
27-12-09, 08:04 AM
em nghe ở 1 diễn đàn về hiv nói là nếu xét nghiệm sau 6 tuần mà cho kết quả âm là có thể yên tâm đến 98% , vậy có đúng ko ạ ? 2 tuần nữa em đi xét nghiệm nhưng lo lắng quá :(

thaison04
27-12-09, 03:37 PM
cái này giống viết truyện cười we, đọc vô là cười:)):))

Hong Thu
27-12-09, 10:41 PM
Bạn đang tự làm bạn bệnh đó.Nếu bạn không thôi ngay đi thì bạn sẽ bị bệnh thật sự, bệnh hoang tưởng, suy nhược thần kinh.
Nếu sợ thì đi xét nghiệm đi, vừa an tâm vừa chắc chắn.
Chúc vui.
Laudaicat nói đúng. bệnh này tại Bệnh viện tâm thần Mai Hương rất hay gặp!
Nên tập luyện cho cứng cỏi tinh thần, đủ sức chống đỡ tốt hơn với stress bạn nhé. Luẩn quẩn thế này đến chết cũng không làm nên công trạng gì đâu đấy.

thanhquy205
30-12-09, 10:29 PM
thưa các anh chị , hôm nay sau 7 tuần , em nhận đc kết quả âm tính ( ko phản ứng), nhưng trước khi đi thử máu em có ăn ít đồ ăn, em hỏi bác sĩ thì nói là ko sao, nhưng muốn hỏi mọi người điều đó có ảnh hưởng đến xét nghiệm ko ạ, để cho yên tâm ?

hello_all
01-01-10, 02:07 PM
kết quả cho tốt nhất là sau 6 tháng là chính xác nhất. Mà trước khi em đi test em đi trị cái bệnh hoang tưởng của mình đi em. Đễ sau này còn lo sợ những chuyện khác mà hậu quá nó còn nghiêm trọng hơn việc này nữa. Kiến thức HVI của em quá kém :( .

seo_in
23-01-10, 08:37 PM
Tiện đây em cũng muốn hỏi. Em đang lo lắng quá. Cách đây 6 tháng, em có băng bó cho một người là phụ xe, trên xe nhà bác em (bác em kinh doanh xe khách hà nội-nghệ an). Anh ấy bị kính làm đứt tay, lúc dán urgo cho anh ấy, tay em cũng có một vết thương hở, nhưng cũng bị từ 24h trước rồi. Trước khi băng anh ấy cũng đã lau sạch máu bằng giấy ăn rồi. Em bị thương trên ngón tay cái, nên khi cầm urgo thì cũng không chắc đã dính máu của anh ấy. Nhưng thường phụ xe thì sống không lành mạnh lắm. EM cũng đang lo lắng, không biết có khả năng bị dính máu của anh ấy không???. Có bị lây nhiễm bệnh gì không???

Men7x.Pro
23-01-10, 09:15 PM
kết quả cho tốt nhất là sau 6 tháng là chính xác nhất. Mà trước khi em đi test em đi trị cái bệnh hoang tưởng của mình đi em. Đễ sau này còn lo sợ những chuyện khác mà hậu quá nó còn nghiêm trọng hơn việc này nữa. Kiến thức HVI của em quá kém .

peut_quynhanh
24-01-10, 11:53 PM
bệnh của ông này là bệnh tâm thần chứ HIV cái j:-j

thienlong
25-01-10, 12:16 AM
có bị nhiễm HIV hay kg thì tất cả những biểu hiển đều kg chính xác 2 bạn thanquỵ với seo_in yên tâm 1 điều HIV kg lây dễ đâu ngoài tiêm chích MT cùng nhau ra thì các cái khác rất khó có thể lây được HIV

thanhquy205
28-01-10, 06:44 AM
cho em hỏi nếu em có oral sex với 1 cô gái, em có đeo bao cao su cho dương vật, và cô ta chỉ dùng miệng để kích thích dương vật em, và em chỉ sờ ngực và sờ vào âm đạo của cô ta, ( hầu như ko sờ vào sâu bên trong, em ko nhớ là tay em có dính dịch âm đạo hay ko ), sau đó em ngoái mũi, vậy thì khả năng bị H có cao ko ạ ?

nhockjo
28-01-10, 08:44 AM
cho em hỏi nếu em có oral sex với 1 cô gái, em có đeo bao cao su cho dương vật, và cô ta chỉ dùng miệng để kích thích dương vật em, và em chỉ sờ ngực và sờ vào âm đạo của cô ta, ( hầu như ko sờ vào sâu bên trong, em ko nhớ là tay em có dính dịch âm đạo hay ko ), sau đó em ngoái mũi, vậy thì khả năng bị H có cao ko ạ ?
khả năng lây nhiễm H gần như là hok thể có.nếu mà chưa rửa tay mà ngoái mũi thì chỉ có thể bị viêm nhiễm hoặc dị ứng thôi.lần sau phải nhớ rửa tay cẩn thận sau khi " va chạm ". Mất vệ sinh quá đây x-(

thanhquy205
28-01-10, 09:24 AM
khả năng lây nhiễm H gần như là hok thể có.nếu mà chưa rửa tay mà ngoái mũi thì chỉ có thể bị viêm nhiễm hoặc dị ứng thôi.lần sau phải nhớ rửa tay cẩn thận sau khi " va chạm ". Mất vệ sinh quá đây x-(

sau khi quan hệ tầm nửa tiếng em có tắm luôn anh ạ :) :-bd mong là không sao , vì em ko biết trường hợp của em nếu cô gái này có H mà em chạm tay vào âm đạo thì virus hiv có thể sống sót với môi trường đc ko ?