PDA

View Full Version : bat dau vao dia nguc 2

NEVER
08-11-09, 06:19 PM
hom bua minh` noi ngay` mai mi`nh nghi ma` lam ko dc may ban oi , minh lai choi them may ngay nua . nhung ma chac nga`y mai mi`nh fai cai thoi may ban oiiii , ung ho minh nha , co cau than chu na`o giup mi`nh ko ,,, huhuuh

ltvt
08-11-09, 06:46 PM
Ôi xời, tưởng ông nội này đến hôm nay khoẻ re rồi chứ, hoá ra....

Mà sao cứ phải là ngày mai hoài vậy, sao ko phải là từ bây giờ luôn đi. Ai cũng biết 1 ngày là sẽ hại thế nào mà, đừng thêm 1 giây 1 phút nào nữa, mà hãy bắt đầu luôn đi. Tôi ủng hộ và sẽ cùng đi theo 3 ngày bạn vật vã. Hãy tin tưởng vào bản thân mình nào.

Có thể sài thuốc hỗ trợ mà, có nhiều thuốc lắm đó thôi. Nhưng cai bo được là tốt nhất, hãy thử cảm giác đó 1 lần đi, chỉ 3 ngày thôi, đó ko phải là thời gian quá dài phải ko bạn?

Tôi luôn mong tin rằng bạn sẽ vượt qua được.

NEVER
08-11-09, 07:02 PM
hien gio mi`nh cung dang co thang ban cai giong mi`nh nhung no da cai dc 3 nga`y roi` nhung den ngay` thu 4 th 5 thi` no lai choi lai , minh nghi th`i lai fai cat con lai tu dau` dung ko , tu vi` luc truoc mi`nh cung giong no cai dc moi 3 ng` thi` lai nhay du thi` lai met them may nga`y nua , tot nhat la` minh ko nen cai theo kieu do dung ko , nhung ma` do no met wa nen no choi cho do met

ltvt
08-11-09, 07:09 PM
Qua được 3 ngày rồi sao ko cố thêm chút xíu nữa chứ, 3 ngày thì MT cũng đã được đào thải hết ra ngoài thì có thể dùng thuốc chống tái mà. Hãy có Niềm Tin, đừng bao giờ có ý định nhảy dù, tôi tin bạn sẽ qua được thôi.

Tôi sẽ đi cùng bạn. Good luck.

thienlong
08-11-09, 09:16 PM
hien gio mi`nh cung dang co thang ban cai giong mi`nh nhung no da cai dc 3 nga`y roi` nhung den ngay` thu 4 th 5 thi` no lai choi lai , minh nghi th`i lai fai cat con lai tu dau` dung ko , tu vi` luc truoc mi`nh cung giong no cai dc moi 3 ng` thi` lai nhay du thi` lai met them may nga`y nua , tot nhat la` minh ko nen cai theo kieu do dung ko , nhung ma` do no met wa nen no choi cho do met

cố lên NEVER bạn muốn có 1 câu thần chú hoặc 1 cái gì đó để vượt qua được thì chính là người thân của bạn đó phải có người thân mới giúp bạn vượt qua được thời gian đâu khó khăn này chứ tự anh em mình thì hơi khó đó tự tin lên nhé !

nick_kenzo
08-11-09, 09:48 PM
never oi!sao mà bạn ngu quá vậy, đến bây giờ mà bạn vẫn chưa nhận thức đuơc điều mình đang làm sao. bán mong mọi người giúp bạn nhưng nếu họ giup thì bạn co nghe lòi không. bạn hãy suy nghĩ đi môt là tiêp tục nghiện hoặc môt la cai. từ bỏ ma túy không khó đâu bạn ah, vấn đè là bạn có muốn bỏ và quyêt tâm bỏ hay không. bạn hãy lam theo mình thì ban sẽ cai đươc ma tuy. đầu tiên bạn hãy nói thật với những người trong gia đình, hãy nói thật mức đọ bạn chơi như nào và bạn hay chơii với ai, chơi ở đâu, sau đó ban hãy nhờ gia đình giúp bạn cai nghiện. bạn hay cố găng căt cơn mà ko dùng thuốc để cảm nhấn sự đau đon' phải gánh chịu do matuy đem lại cho bạn đe sau nay bạn biêt sợ và ko tái sử dung nưa, hãy tận huởng từng ngày chiến trhămng của bạn. cố gáng chỉ ba bốn hôm thôi bạn ah. co gia dình ở bên ban se tháy khá hơn rất nhiều. sau do' bạn uống thuốc chống tái natrexone la ok ah. hãy làm theo mình bạn thân nhé. nều làm đúng ma không cai duơc minh sẽ chiu trách nhiêm.

ltvt
08-11-09, 10:15 PM
Mỗi người đều có 1 lý do để từ bỏ MT, nếu ai chưa hiểu rõ về MT hoặc chưa tìm được lí do thì họ vẫn chưa cần cai bởi vì chưa cần thiết. Cai cũng đâu có khó lắm đâu, vậy thì cai lúc nào chẳng được, lỡ tái nghiện rồi thì chơi cho chán đi rồi cai sau, có sao đâu.

CongTu
09-11-09, 08:32 AM
Đúng rui` đó bạn phải tìm cho mình một lý do để bỏ Ma tuý, có rất nhiếu lý do để tư` bỏ nó, lúc nào trong đầu bạn cũng phải luôn nghĩ rằng chới nó vào người minh cũng chẳng đc gì ma không chơi cung chẳng sao, ma nếu không chơi thi bạn sẽ có mọi thứ, chơi thi ban sẽ mất tât cả, con nếu chưa tìm đc một lý do để bỏ, mà cứ đợi người khác bắt phải bỏ thì với bỏ thi ban se không bao giờ bỏ đc đâu, vi trong đầu bạn lúc nào cũng có ý nghi là chơi thi làm sao bỏ đc, vậy thì bỏ làm gì cho tốn tiền, cứ chơi đi bao giờ thực sự nghi đc như những gì tui vừa nói thì hãy bỏ, tui cũng như ban thui nên tui có thể hiểu đc tất cả nhưng gì mà ban suy nghĩ

thienlong
09-11-09, 12:06 PM
Đúng rui` đó bạn phải tìm cho mình một lý do để bỏ Ma tuý, có rất nhiếu lý do để tư` bỏ nó, lúc nào trong đầu bạn cũng phải luôn nghĩ rằng chới nó vào người minh cũng chẳng đc gì ma không chơi cung chẳng sao, ma nếu không chơi thi bạn sẽ có mọi thứ, chơi thi ban sẽ mất tât cả, con nếu chưa tìm đc một lý do để bỏ, mà cứ đợi người khác bắt phải bỏ thì với bỏ thi ban se không bao giờ bỏ đc đâu, vi trong đầu bạn lúc nào cũng có ý nghi là chơi thi làm sao bỏ đc, vậy thì bỏ làm gì cho tốn tiền, cứ chơi đi bao giờ thực sự nghi đc như những gì tui vừa nói thì hãy bỏ, tui cũng như ban thui nên tui có thể hiểu đc tất cả nhưng gì mà ban suy nghĩ

đọc thấy buồn ghê nhưng sự thật lại là vâyj 1 khi người đó chưa muốn bỏ thì cũng không có cách nào cả :(!

ltvt
09-11-09, 05:36 PM
Có lẽ bắt đầu thiệt rồi, nên hôm nay ko thấy vô diễn đàn. Chúc cho bạn ý gặp nhiều may mắn.

nguoidaukho
09-11-09, 10:23 PM
cố gắng lên bạn nhé, mọi người trong diễn đàn sẽ luôn ủng hộ bạn :D

hello_all
09-11-09, 10:56 PM
Never ơi, phải cai thôi bạn ơi. Cố gắng lên 3 ngày để khỏe đâu co nhiều, chúc bạn cai được