PDA

View Full Version : Giã từ ma tuý.. Ngày tự cai thứ 2..Ôi chết mất..

timlaichinhminh
12-11-09, 10:51 AM
Chào các bạn. Hôm nay là ngày thứ 2 của mình, mà nói đúng ra thì mới được khoảng 20 tiếng mình chưa dùng ma tuý thôi. Hôm trước khi mình viết những dòng tâm sự với các bạn. Tôi mong được chia sẻ và đã thấy các bạn vẫn ở bên tôi, giúp đỡ động viên tôi. Hôm nay tôi kể cho các bạn những ji tôi đã trải qua sau 1 đêm không co ma tuý, phải nói đó là một cơn ác mộng với tôi.
Hôm qua sau khi viết xong mấy lời tâm sự. Mệt mỏi không chịu được, bố gọi vào ăn cơm.Cố gắng đứng dậy rửa mặt cho tỉnh táo để khỏi ai nghĩ, cầm bát cơm lên cố nhai, trời ơi.. như nhai bó rơm vậy.Nhắm mắt nhắm mũi nuốt hết 1 bát, xong rồi buồn nôn quá, vào nhà vệ sinh thôi.. oẹ. ..oẹ...khô ng có jì cả. tôi về phòng mình nằm và suy nghĩ, mình phải cố gắng lên chỉ vài ngày thôi mà, trong lòng tự nhủ là phải cố gắng hết sức.suy nghĩ và suy nghĩ... thế rồi thiếp đi. 10h đêm, tỉnh dậy, thấy trán bắt đàu toát mồ hôi, người như sốt vậy, ngồi dậy bất quạt lên, ôi lạnh quá, lại tắt đi và đi ra ngoài nhà. không thấy ai cả, người không còn chút sức lực nào,không biết rằng có chết nữa không các bạn ạ. Nhớ lại những ji mình đọc được, lên tắm phát cho đỡ mệt sem sao. bật vòi nước nogn lên và xả vào người..trời ơi tưởng như mình chết đến nơi rồi, tôi bắt đầu thở dốc.tim đập nhanh, thôi đéo tắm nữa khônng thì chết cảm mất. Mặc quần áo rồi xuống ghế nằm xem tivi, bụng thì đói rã rời, nhưng chân tay thì không nhấc nổi nữa, thôi kệ đi. tôi bật tivi lên xem, không gian im lặng đến đáng sợ, hay là do tôi chóng mặt nên có cảm giác như thế, tôi bắt đầu thèm thuốc, nghĩ tới những lúc một mình thế này, ngồi đốt 1 phân hàng thật là thoải mái.. thèm quá, có lẽ phải đi mua thôi. bật dậy sờ vào túi thấy còn 220k không đủ 1 phân, đc 4 cái 50.Nhưng rồi lại nghĩ,ngồi nghĩ một lúc hút mấy điếu thuốc lào lại buồn nôn.Không mình không được chơi nữa, tự nhủ mày ko được nghĩ đến nữa.tôi gào lên 1 tiếng như 1 thằng điên. lê bước chân ra máy vi tính.nhìn đồng hồ 12h30,cố gắng lên. sao hôm nay không có ai ở nhà thế nhỉ. bật vi tính lên và vào diễn đàn ngồi đọc, rồi lên mạng đọc nhưng tâm sự của những người nghiện mà thấy mình thật kém cỏi. Cố gắng lên, định viết 1 bài nhưng mà không nhấc được tay lên nữa.các bạn biết không, mắt hoa lên,nước mũi thì cứ chảy ra, mồm khô khan và thèm thuốc dã man.lại ra hút thêm điếu thuốc lào.mỏi quá,nằm luôn ở gế xem có ngủ thêm được tí nào không. Bắt đầu cảm giác buồn chân, không làm sao mà nằm im 1 tư thế được 10' cả, lăn lộn, mồ hôi toát ra ướt hết áo.khó chịu trong người, đau nhức xương khớp.trong đầu nghĩ rằng liệu mình có chết không đây.nếu như thiếp đi mà chết trong lặng lẽ thì có lẽ đỡ khổ hơn. Nhưng không làm sao mà ngủ được. Lại nhìn đồng hồ.1h hơn. mẹ cha nó sao hoom nay thời gian trôi chậm thế. vật vã mãi mà mới có nửa tiếng, k hông ngủ được thì bao giờ mới sáng đây. Tôi nghĩ đến bạn gái. nhấc điện thoại lên gọi,1 tiếng chuông...dập máy. THôi mình để cô ấy ngủ. nhắn 1 cái tin. Em ơi, nếu anh co chết thì anh mong em nhớ rằng.dù ở đâu anh vẫn yêu em.Hãy tha lỗi cho anh, anh muốn làm một điều mà đáng lẽ anh phải làm lâu lắm rồi. anh xin lỗi em. gửi tin xong. tôi ngồi dậy pha 2 viên sủi giảm đau khẩn cấp. tống thêm 2 viên seduxen hy vọng sẽ ngủ thêm được. làm 2 viên sủi xong nằm như 1 xác chết, nghĩ miên man,linh tinh.thế rồi thiếp đi lúc nào cũng chả biết. khi tỉnh dậy nhìn đồng hồ 5h sáng. thế là mình đã ngủ được 3 tiếng rồi. lại bắt đầu sốt,đau người, hàng trăm nghìn con kiến trong người đang cắn xé da thịt tôi. ngồi dậy đấm tay vào tường, nhảy nhót như 1 thằng điên, rồi chống đẩy, rồi đấm vào tay vào chân.vẫn không hết, chỉ mệt thêm, hút liền 1 lúc 4,5 bi thuóc lào thấy buồn nôn quá,uống 1 cốc nước lạnh rồi lại nằm.Không thể chịu được nữa rồi. Mẹ ơi cứu con với mẹ ơi. con không muốn sống thế này đâu, nước mắt nước mũi chảy ròng ròng. Lại tống thêm 3 viên sủi giảm đau khẩn cấp nữa< loại này rất có hại mỗi lần chỉ đc uống 1 viên thôi, tôi tống hẳn 3 viên không thì không chịu đc>.uống thêm 1 viên seduxen nữa rồi lại nằm,Mùi mồ hôi khét lẹt.kệ mẹ nó đi, khoẻ đã rồi tắm sau,thế rồi thiếp đi đến sáng. dậy nhận được 1 tin nhắn của vợ yêu. " anh ơi, anh cố lên, em luôn ở bên anh mà, anh đừng làm em sợ anh ơi,huhuhu, anh ơi chiều nay em về với anh, anh cố gắng lên anh nhé. em yêu anh nhiều lắm..chụt chụt.". HEy nhẹ cả lòng. thế là cũng qua được 1 đêm ác mộng rồi. Tôi lên đánh răng lau người rồi xuống làm mấy bi thuốclaof, ra cửa ngồi thấy đỡ sợ hơn đêm qua rồi. Nhưng hôm nay mệt hơn hôm trước nhiều. trong đầu tự nhủ, mình sắp qua rồi, cố lên nào. mở máy tính lên , vào diễn đàn viết vài dòng. Thế là qua được ngày đầu tiên, không biết hômnay sẽ thế nào, nhưng minh hy vọng sẽ chịu đựng được và mong các bạn ủng hộ mình, hãy tâm sự cùng mình để mình có thêm can đảm các bạn nhé!

Chiều nay người yêu về rồi, cố gắng lên nào. bạn gái mình biết mình nghiện và động viên mình nhiều lắm.vì làm ở xa nên có thời gian là về với minh luôn các bạn a. Mình viết tâm sự của mình sau 1 đêm ác mộng để cho các bạn đọc, mình đã phải trải qua như thế.Mình mong nếu ai có quyét tâm giống mình, hãy cùng lên đây và tâm sự chia sẻ với nhau. Như thế có lẽ là chúng ta sẽ vơi đi phần nào sự đau đớn và sợ hãi. Hãy cùng nhau vượt qua nỗi đau này nhé. Mai mình sẽ lại kể cho các bạn nghe ngày thứ 2 của mình. giờ mình mệt lắm rồi. Mình vừa uống viên giảm đau minh đi nghỉ đây. các bạn hãy giúp mình nhé. mình muốn tìm lại chính mình lắm.
Thân!

thienlong
12-11-09, 11:13 AM
bạn thật kiên cường đó những gì bạn đang phải chịu thì hầu hết mọi người đều có dịp cảm nhận như bạn rồi chỉ khác 1 điều bạn kg đi tìm matuy thôi đó là sự khác biệt đó mình rất khâm phục bạn nếu bạn qua được đêm nay nữa tức là 48h thì lúc đó cơn vật sẽ ít đi chỉ thấy mệt mỏi thôi bản thân mình lúc này chỉ muốn bạn nghĩ đến 1 điều nếu giờ đi dùng matuy thì đến 1 lúc nào đó bạn lại phải làm lại từ đầu và lại phải trải qua 20h đau khổ mà bạn đã vượt qua được hoặc kg bao giờ bạn có cơ hội để làm điều đó nữa "chết" cố lên bạn nhé nếu kg tắm nước lạnh được thì pha nước ấm ấm mà đổ lên người mỗi lần như vậy cũng đỡ được 15 đến 30 phút đó nếu đêm khó ngủ vào đây cả mình bất kể lúc nào chỉ cần bạn cho mình 1 giờ nào đó mình sẽ đợi !

ltvt
12-11-09, 11:24 AM
Bạn ơi cố lên nào, bạn đã đi được 1/2 quãng đường cắt cơn rồi đó. Mình khâm phục bạn thật, ngày đâu tiên mình cũng ko dám tắm, nhưng tắm đc thì tỉnh táo lắm, lần đầu tiên mình tắm cũng vậy, da căng ra, tim đập liên hồi và run bần bật cho dù tắm nước rất nóng. Rồi những cơn nóng lạnh sẽ giảm dần thôi bạn à, mỗi lần cơn vật đến chỉ khoảng 15-30' mà thôi, trước lúc đó bạn cố gắng ngâm mình trong nước hoặc dúi đầu xuống nước thì sẽ tỉnh hơn.

Trong 4rum cũng có bạn dùng thuốc ho teppin để chống vã đó, bạn có thể thử, có lẽ cũng ko hại bằng dùng thuốc giảm đau liều cao.

Khi nào bạn có thể bạn cứ lên 4rum, có rất nhiều người mong tin của bạn.
Chúc bạn sớm khoẻ lại. :16:

hello_all
12-11-09, 11:28 AM
Cố gắng lên đi bạn, đúng như thienlong nói, cái cảm giác bạn đang trải qua là cảm giác của hầu như ai cũng biết. Bạn đã chịu được 20h cố gắng thêm nha. Tuy vật vã nhưng không chết đâu ban à, nếu mình vẫn còn dính tới MT thì lúc đó mới thật sự gọi là chết. Bạn cai ở nhà nếu khó chịu quá và không ngủ được, bạn nên nhờ bạn gái mua dùm thuốc Tata Provon ( uống 6 - 8 viên ) hoặc Dian-tanvic ( uống 10 - 12 viên ) nó giúp bạn đỡ mệt nhiều lắm đó ( uống giảm liều từng ngày nha theo kinh nghiệm của mình khi cai ). Chúc bạn thành công

CongTu
12-11-09, 12:41 PM
Mình nghĩ chắc từ trước đến giờ bạn chưa bao giờ phải trải qua những cảm giác kinh khủng như vậy bao giờ đúng không, vậy thì bạn nên trải qua 1 lần cho biết để mà sợ, để khi nào bạn thèm chơi lại thì hãy nghĩ lại những gì mà mình đã và đang phải trải qua ngày hôm nay, và phải suy nghĩ là nên chơi hay không, mà minh khuyên bạn, đang cai không nên cầm tiền trong người cầm tiền trong người cứ phải đấu tranh trong đầu chơi hay không chơi khiến cho bạn càng mệt hơn, tốt nhất là đưa tiền cho người khác để đỡ phải nghi ngợi lung tung. giữ cho đầu óc luôn thanh thản và tỉnh táo sẽ giúp bạn đỡ mêt rất nhiều đó.
Người đang mỏi mà có cái máy Massage thi thật là sảng khoái
Chúc bạn thành công !!

hello_all
12-11-09, 12:49 PM
Mình nghĩ chắc từ trước đến giờ bạn chưa bao giờ phải trải qua những cảm giác kinh khủng như vậy bao giờ đúng không, vậy thì bạn nên trải qua 1 lần cho biết để mà sợ, để khi nào bạn thèm chơi lại thì hãy nghĩ lại những gì mà mình đã và đang phải trải qua ngày hôm nay, và phải suy nghĩ là nên chơi hay không, mà minh khuyên bạn, đang cai không nên cầm tiền trong người cầm tiền trong người cứ phải đấu tranh trong đầu chơi hay không chơi khiến cho bạn càng mệt hơn, tốt nhất là đưa tiền cho người khác để đỡ phải nghi ngợi lung tung. giữ cho đầu óc luôn thanh thản và tỉnh táo sẽ giúp bạn đỡ mêt rất nhiều đó.
Người đang mỏi mà có cái máy Massage thi thật là sảng khoái
Chúc bạn thành công !!

Tốt nhất là hạn chế có tiền trong người và đi ra ngoài ít nhất là 1 tháng là tốt nhất. Thik gì muốn ăn uống gì nhờ gia đình mua dùm là Ok nhất.

nhóc phù thủy
12-11-09, 01:05 PM
Hoan hô timlaichinhminh, mọi người luôn ở bên bạn nên chắc là nhok không cần phải nói thêm gì nữa ha. Đọc những dòng bạn viết mà nhok cứ sợ... sợ là bạn không qua được, nhưng đến đoạn <<thế rồi thiếp đi lúc nào cũng chả biết. khi tỉnh dậy nhìn đồng hồ 5h sáng. thế là mình đã ngủ được 3 tiếng rồi.>> thì nhok nhẹ cả người, tiếp tục cố gắng bạn nhé, mỗi thời khắc là một sự thành công đấy. cảm ơn vì bài viết, nhok lại học hỏi thêm được rất nhìu

Lotus_ask
12-11-09, 08:43 PM
timlaichinhminh thân mến ! Hôm nay bạn vẫn mệt nhiều phải không ? cố gắng thêm chút xíu nữa , bạn sẽ thành công , mình cá với bạn đấy ! Chiều nay bạn gái về , bạn phải chứng mình cho cô ý biết là bạn đã cố gắng thật nhiều nhé , trước là vì bạn , sau là vì bạn gái và vì gia đình nữa . Bạn cai sống phải không ? mặc dù mệt nhưng như vậy là cách tốt nhất đấy bạn ạ. Mình cầu mong, cho đêm nay bạn có giấc ngủ ngon và sáng thức dậy sẽ thấy tinh thần minh mẫn , khỏe khắn hơn để có sức tiếp tục ... cố gắng !
Thân !

nhóc phù thủy
13-11-09, 01:35 AM
Đợi tin tốt lành từ timlaichinhminh vào sáng hôm sau. Mong mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn. Cố gắng nhé! :14:

thanhrona
13-11-09, 03:19 PM
...........biết nói j với bạn bây giờ nhi?? Hai ngày rồi ! chỉ còn một ngày nữa thôi , hãy cố gắng lên nhé! Đang có đà đó đừng để mất nha? Chúc bạn mau khoẻ.