PDA

View Full Version : Giã từ ma tuý.. ngày thứ 3..mình sắp vượt qua rồi...

timlaichinhminh
13-11-09, 10:41 AM
Chào các bạn, có lẽ các bạn đang mong tin tức của mình, không biết mình ra sao rồi có phải không. Cũng có thể có bạn nghĩ là mình sẽ chơi lại đó. hiii. Nhưng không các bạn à, mình đã có các bạn giúp sức tạo niềm tin rồi, lại có thêm quyết tâm phải đứng dậy nữa. Mình xin kể cho các bạn nghe hôm thứ 2 mình phải trải qua nhưng ji, còn khổ hơn ngày đầu tiên nhiều các bạn à.!!!

Hôm qua khi mình viết bài xong, mình rất mệt và đói nhưng mà mồm thì khô khan đắng ngắt không muốn ăn ji cả. Mình uống 1 viên giảm đau rồi vào nằm, mắt thâm quầng vì ngủ ít, người thì sốt toát mồ hôi bốc mùi khét lẹt rất ghê, nhưng mà nào có dám tắm vì sức khoẻ không còn nữa. Mình vào nằm được khoảng gần 1 tiếng, vật vã đau đớn nhưng vẫn cắn răng chịu đựng. Lúc đó trong đầu chỉ nghĩ đến thuóc mà thôi, tiền trong túi thì vẫn còn.11h trưa bố gọi dậy ăn cơm." con đang bị đau bụng, bố ăn trước đi, mình không muốn bố mình nhìn thấy mình lúc đó.rồi vật vã, trong người thì đau đớn như bị nhưng con ròi quậy phá trong từng khớp xương vậy. lăn lộn,bóp tay bóp chân, đấm vào người, rồi lại chống đẩy, vẫn không có tác dụng. đến 12h30 thì vợ yêu nt." anh yêu ơi em về gần tới nhà rồi em vào với anh luôn anh yêu nhé, anh cố gắng lên anh, em yêu anh nhiều lắm, hôn anh.. chụt chụt"" trong đầu không muốn người yêu về tí nào cả vì nhìn bộ dạng lúc này của mình không khác ji một cái xác không hồn. nhưng cũng thấy nhẹ lòng khi đọc tin nhắn xong. Tay không còn chút sức nào mà nt lại, thôi kệ đi. Nằm vật quá lồm cồm bò dậy ra ngoài bắn lien 4,5 bi thuốc lào, buồn nôn kinh khủng, vào nôn nhưing không có ji. vặn vòi nước ra rửa mặt, từng dòng nước lạnh chảy trên mặt làm tôi nổi da gà và ớn lạnh.
lê bước chân ra cửa thì gặp anh hàng xóm. anh hỏi: mày làm sao mà mặt mũi tái mét thế kia, trông như thằng sắp chết vậy.. tôi miễn cưỡng trả lời.. vâng em hơi mệt thôi em vào nghỉ đây. thế là lại vào nằm cứ vật vã như thế mãi đến chiều. ôi! khhông thể chịu được nữa rồi, mình không chịu được nữa rồi, đau quá, mệt quá, phải chơi thôi. không thì mình chết mất.trong đầu lúc đó đang đấu tranh, may quá đúng lúc đó thì vợ vào. nhìn thấy tôi không cầm đc nước mắt, khóc vì thương tôi. xoa bóp cho tôi đấm tay chân rồi lau mặt cho tôi, lúc đó tự dưng thấy cơn vật vã cũng bớt đi phần nào. thế rồi 2 đứa nằm, nc, cô ấy vẫn bóp tay chân cho tôi. cái giống thuốc này không có sao sinh ly yếu dã man. nằm gần 1 lúc thôi đã....nhưng ngườ làm ji còn sức nữa chứ. thế rồi lại lên cơn, đau đớn vật vã lại đến lần này còn nhiều hơn. tôi không thể chịu được nữa, nước mắt cứ chảy ròng ròng ra, sổ mũi toát mồ hôi lạnh, người thì run lẩy bẩy.lúc đó thật sự muốn chết quá. tôi liền bảo cô áy lấy cho tôi 3 viên sủi giảm đau nhah và 4 viên thuốc ngủ seduxen. Tôi uống liền 1 mạch, trong bụng từ hôm trước chưa có ji cả. Thôi kệ, chết còn tốt hơn như thế này. uống thuốc xong tôi nằm khoảng gần nửa tiếng thì thiếp đi.lúc mở mắt ra thấy im lặng quá, khônng biết mấy giờ rồi. bụng bắt đầu đau, đau quá làm sao bây giờ, cố ngồi dậy ra ngoài, mở tủ lạnh uống 1 cốc nước nhìn đồng hồ đã 9h tối. Ôi sướng quá ngủ được mấy tiếng. anh trai bảo bạn gái về rồi, anh trai tôi hỏi có ăn uống ji không, tôi nói không.mệt và đau thế thì ăn kiểu gì chứ.Tôi lên mạng đọc các bài viết, xem lại bài viết của mình, thấy các bạn ủng hộ và động viên mìnhnhieeuf mình cũng thấy trong lòng thất hp, mình thấy tự tin hơn nhiều, trong đầu tự nhủ rằng cố gắng lên nữa đi mày, sắp qua rồi. cố lên. ngồi đọc 1 lúc thì lại mệt và đau người, mồm đắng ngắt thèm thuốc, hút máy điếu thuốc lào rồi châm thêm điếu thuốc là nữa, ra ngồi xem tivi, mệt và lạnh lắm,thế rồi cứ nằm ở ghế, vật vã mãi, quay hết bên này bên kia, bắt đầu cảm giác thấy buồn người, hôm trước bị chân tay, người khó chịu và đau bên trong lắm các bạn ạ.lại uống thêm sủi và thuốc ngủ nhưng có vẻ không tác dụng nữa.tôi không tài nào chợp mắt được 1 phút. hết ngồi lại nằm, thời gian thì cứ chầm chậm trôi đi, mong sao trời mau sáng. màn đêm im lặng và lạnh nữa làm mình sợ, hoảng sợ tột độ và thèm thuốc dã man.không nghĩ nữa , cố lên, trong đầu chỉ nghĩ tới lúc mình hết vật vã, sẽ bình thuơng và như nhưng người khác. mình săp qua rồi, cứ nằm nghĩ linh tinh, nmieen man rồi chợp mắt 1 lúc lại tỉnh, Cứ thế cứ thế rôig cũng đến sáng hôm nay. Mình ngồi dậy, cảm giác đỡ mệt hơn nhiều, mình lên rửa mặt bằng nước nóng, gội qua cái đầu, thấy vẫn mệt nhưng đỡ hơng trước nhiều. Các bạn ơi, mình sắp vượt qua rồi, Mình đã qua 2 ngày khó khăn nhất rồi, mình mừng lắm, hôm nay gió bắc về lạnh quá, mình cảm thấy đỡ hơn rất nhiều. uoong 1 cốc sữa nóng rồi lên mạng đọc. Thấy thienlong nói chưa thấy mình lên. Mình vào viét bài luôn cho các bạn nè. Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm, có lẽ chỉ vài hôm nưẫ là mình khoẻ hẳn và quan trong nhất mình qua 2 hôm sống trong địa ngục rồi các bạn ơi. Mình vui lắm. Minh kể cho cácbanj biết 2 ngày đó mình phải chịu những ji, thật như là địa ngục vậy. Các bạn không hình dung đc hết cái đau đớn đó đâu. bạn nào từng rồi thì có lẽ hiểu cho mình.

Hôm nay mình rất vui , mình thấy cuộc sống tươi đẹp hơn rồi, cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình, cho mình niềm tin. mình cảm ơn tất cả mọi nguười những người đã sát cánh cùng mình qua những hôm sống không bằng chết đó.
Hôm nay mình kể tới đây thôi. mình mong rằng qua hôm nay mình sẽ khoẻ ra nhiều và tắm thoải mái được, giờ vẫn chưa dám vì người mình vẫn yếu lắm. Chào các bạn ! chúc các bạn 1 ngày tót lành và gặp nhiều may mắn nhé. Những bạn nào có quyết tâm cai thi hãy như mình, cố gắng lên các bạn nhe, mình sẽ ơr bên các bạn như các bạn đã ở bên mình vậy. Tôi yêu các bạn nhiều lắm

Thân!!!

hello_all
13-11-09, 11:12 AM
Chào timlaichinhminh ...

Chúc mừng bạn đã chuẩn bị tìm lại được chính mình. Cái cảm giác vật vã đó, trong này ai ai cũng đã từng trải qua nhưng đó cũng là cái giá phải trả khi làm bạn với MT ( câu nói này là của admin SongKhoa từng nói với mình khi mình đang cai ). Người bình thường khi muốn từ bỏ 1 cái gì đó họ cố gắng một còn mình phải cố gắng gấp 10. Kiên quyết lên nha bạn đừng vì 1 lúc mệt mỏi quá rồi mềm lòng phải làm lại từ đầu nha. Timlaichinhminh có thể nhờ người trong gia đình mua nước ngọt để uống tránh nhạt và đắng miệng đi nha.
AE trong này ủng hộ bạn

nhóc phù thủy
13-11-09, 01:17 PM
timlaichinhminh than, đúng như mong đợi là pạn sẽ vượt qua được 1 ngày nữa, cố gắng lên pạn nhé! DĐ đang chờ đến ngày pạn khỏe hẳn để vào shoutbox mà tám chuyện với mọi người này, hehe! Hy vọng sẽ nhận được tin tốt lành từ pạn vào ngày mai :D

thanhrona
13-11-09, 03:24 PM
qua 3 ngày nó đỡ nhiều ! Hãy cố gắng lên để đc như biệt danh timlaichinhminh :22:

nick_kenzo
13-11-09, 03:28 PM
Cố gắng lên , quyết tâm lên bạn của tôi ! ko có gì là không làm được cả . chir máy ngày thôi ko chết đâu mà sợ còn hơn cả đời phải sống trong bóng tối bạn ah. Mình biết thời gian này vói bạn là rất khó khăn. đến hôm nay chắc bạn cũng thấy đỡ rồi phải không chắc chỉ một hai hôm nữa là bạn sẽ lấy lại cân bằng thôi mà. bạn thấy đó, bằng cố gắng của mình bạn đã vượt qua được 2 ngày rồi và không có lí do gì để bạn tiếp tục cố gáng để rồi một tuần sau nhìn lại ban sẽ thấy rất tự hào về những gì mình đã làm được. và rồi diễn đàn niềm tin sẽ có thêm một thành viên , một người bạn mới. mọi người sẽ luôn ở bên bạn quan tâm lo lắng cho bạn. hơn ai hết , những người trong diễn đàn rất hiêu bạn vì mọi nguòi đã từng trải qua thời gian như ban . hãy cố gang lên bạn của tôi nhé. hăy chiên tháng từng phút giây một. để ngày mai nhìn lại sẽ tự hào về bản thân.

thienlong
17-11-09, 12:01 AM
thiênlong thay mặt timlaichinhminh xin lỗi mọi người và cũng có tin vui cho cả nhà nhé timlaichinhminh đã vượt quá giờ sức khoẻ cũng khá hơn chút nhưng có chút việc bận chưa vào với mọi người được cả nhà thông cảm nhé !

nhóc phù thủy
17-11-09, 12:15 AM
kaka.. hoan hô timlaichinhminh... vượt qua được rùi... chúc mừng nha...
Hoan hô cả thienlong nữa... có được tin tức của timlaichinhminh lun, giỏi thật đấy... ^o^

hoang_duong
18-11-09, 02:43 AM
Mình là tv mới thấy bạn mệt như vậy mà vẫn post được bài khâm phục ..^_^
Mình cũng vừa cai tay bo được 5 hôm, hôm nay đang ở Hà nội uống thuốc cai Thiên thanh hoàn ngày thứ nhất
Chúc bạn thành công trong ngày thứ 3 (ngày khó khăn nhất là ngày thứ 2 thì uk rùi :D) :nice_day_cut:

NEVER
19-11-09, 08:14 PM
mi`nh van dang nghien va cung dang muon bo nen dang theo ban tung buoc , nhung sao sau ba`i nay ko thay ban post nua zay , hay da choi lai roi`, dung nha uong fi la`m do' , mi`nhd ang muon nghi ma` van chua dc ngay` na`o het ne` ban oiiii, mi`nh nghien rat nhe nhung y chi mi`nh kem wa , de hom na`o mi`nh cai dc 1 nga`y roi` mi`nh se len dien dan viet bai va cung se co gan nhu ban
:confused:

nick_kenzo
19-11-09, 08:39 PM
NEVER ! đọc bài viết của bạn mình thấy buồn và thương cho bạn , ko lẽ bạn kém cỏi đến vậy sao . chỉ có một tuần cắt cơn đơn giản mà cũng ko làm được ah ? có lẽ từ ngày biết đến diẽn đàn tới giờ bạn cung đã đọc được rất nhiều bài viết trong này. bạn ko học được gì ở những bài viết đó sao. bạn định sẽ sống chung với ma túy đến bao giờ nữa. trước sau gì cũng phải cai mà. cai càng sớm thì càng dễ chứ ngấm sâu rồi sẽ khó lắm. rất nhiều người nghiện nặng mà họ vẫn cố cai và cai được đó thôi. mình ko biết phải nói và khuyên bạn thế nào nữa . xin lỗi bạn nhé nhưng mình thấy bạn ngu quá. bạn cho mình số điện thoại của bạn nhé mình sẽ gọi điện nói chuyện với bạn . nếu hôm nay bạn bỏ 100 ra để mua một cái xe đạp thì những ngày sau bạn vẫn có cái xe đạp để đi nhưng bỏ 100 ra để dùng ma tuy thì ngày mai vẫn là con số 0 và bạn sẽ phải tiếp tục bỏ tiền ra để lấy con số 0 cho ngày mai nũă. và cuối cùng bạn sẽ bỏ tiền ra mua cái chết cho bản thân .

thienlong
19-11-09, 09:50 PM
mi`nh van dang nghien va cung dang muon bo nen dang theo ban tung buoc , nhung sao sau ba`i nay ko thay ban post nua zay , hay da choi lai roi`, dung nha uong fi la`m do' , mi`nhd ang muon nghi ma` van chua dc ngay` na`o het ne` ban oiiii, mi`nh nghien rat nhe nhung y chi mi`nh kem wa , de hom na`o mi`nh cai dc 1 nga`y roi` mi`nh se len dien dan viet bai va cung se co gan nhu ban

bạn timlaichinhminh vượt qua được rồi đang đợi để uống thuốc chống tái đã vào diễn đàn cho mọi người biết tình hình sức khoẻ và tham gia sinh hoạt cùng mọi người NEVER cũng cố lên nhé nêu sợ kg chịu nổi cơn vật thì gọi bác sỹ về họ cắt cơn cho kg bao giờ là muộn bạn nhé đừng vì 1 hay lí do gì mà buông xuôi tất cả có nghiện mãi được kg bạn thôi cố đi làm lại 1 lần nữa hãy cứu lấy chính bản thân mình đùng để đến lúc đi quá xa quay lại kg được đâu bạn có gì cứ vào đây cả mọi người kể cả bạn có thế nào đi nữa mong tin bạn !

hello_all
19-11-09, 10:29 PM
NEVER ơi, bạn có thể cho mình biết bạn hiện tại đang ở đâu ko? Nếu có thể NEVER điện thoại nói chuyện với mình đi, có thể mình giúp được phần nào cho NEVER đó. Số DT mình nè : 0977.94.81.81. Mình sẵn sàng giúp tất cả các bạn trong khả năng của mình. Mong NEVER sẽ goi cho mình. Đọc bài này NEVER nhớ đọc luôn cái chữ ký của mình nha.

nhóc phù thủy
20-11-09, 02:24 AM
NEVER thân! tất cả mọi người đều đang ủng hộ bạn, ai cũng nhiệt tình giúp đỡ bạn, hy vọng bạn đủ kiên cường để chiến thắng MT cũng như chiến thắng chính bản thân mình. Vậy thì còn chờ gì nữa mà không bắt đầu từ bây giờ! Từ bỏ nó trước khi quá muộn để không phải ân hận về sau, bạn nhé! Sao lại tự nhận bản thân mình kém cỏi khi bạn chưa thực sự cố gắng? Hãy thể hiện bản lĩnh của mình đi nào. DĐ đang chờ đợi tin tức tốt lành từ bạn đấy.
Mình đã từng đọc ở đâu đó 1 câu thế này, giờ xin gởi nó đến bạn "Khi đã từng cố gắng, hãy tin bạn có thể - Khi nghĩ mình có thể, rồi bạn sẽ thành công"

NEVER
21-11-09, 09:37 AM
minh cam on cac an da wan tam mi`nh , minh dang o tp hcm va di chuyen lung tung lam , minh bit truoc sau gi` cung fai cai thoi , thuc su dieu mi`nh muon bay gio` la` co 1 cho na`o do ko fai la` we mi`nh (bao loc ) hoac sg , co cho~ cho mi`nh o vai` nga`y de mi`nh cat con dc , mi`nh tin nhu zay mi`nh se la`m dc chu o day hang co san mi`nh ko bo dc , buon lam nga`y na`o cung zay , neu co gi` cac ban cu nt cho mi`nh nha never ( ty ) 0984184488

CongTu
21-11-09, 10:06 AM
:cool:Đi cai ở đâu thì cũng thế thui bạn vì ở đâu mà chẳng có Ma tuý, như mình nè đang cai mà nó mang đến tận nhà cho còn không chơi, cai hay không chủ yếu là ở mình thui chứ bạn đừng đổ tại hoàn cảnh thế, đã ko chơi thì cho cũng không chơi, còn nếu đã muốn chơi thì đi đâu mà chẳng mua đc hả bạn, kể cả vào trong tù hay trường cai nghiện còn mua đc nữa là ở ngoài:confused:

thienlong
21-11-09, 10:10 AM
minh cam on cac an da wan tam mi`nh , minh dang o tp hcm va di chuyen lung tung lam , minh bit truoc sau gi` cung fai cai thoi , thuc su dieu mi`nh muon bay gio` la` co 1 cho na`o do ko fai la` we mi`nh (bao loc ) hoac sg , co cho~ cho mi`nh o vai` nga`y de mi`nh cat con dc , mi`nh tin nhu zay mi`nh se la`m dc chu o day hang co san mi`nh ko bo dc , buon lam nga`y na`o cung zay , neu co gi` cac ban cu nt cho mi`nh nha never ( ty ) 0984184488

NEVER ơi có đi đâu cũng vậy mà bạn đi được 1 tuần hay 1 tháng cai được rồi lúc về chỗ ở cũ thì làm sao đấy là nơi bạn sinh sống cả đời mà đi đâu cũng vậy bạn ở đâu cũng có MT chỉ có điều mình chưa biết đó thôi ở đâu quen đấy à mình nghĩ bạn còn người nhà thì lên cho họ biết đừng dấu nữa mình nghĩ đó là cách tốt nhất thôi chứ đi chỗ khác có cái được vài hôm ra ngoài hay về nhà là lại chơi ngay lại thôi à kg ai quan tâm để ý thời gian đâu thì đa số là kg vượt qua được bản thân mình cũng tìm đủ cách rồi cuối cũng vẫn phải về nhà thôi bạn :(!

nhóc phù thủy
21-11-09, 12:00 PM

NEVER thân! Thất bại 1 lần, 2 lần hay n lần thì không phải là thất bại mãi mãi bạn à. Uh thì lần này thất bại, ko vấn đề gì cả, sẽ bắt đầu lại lần sau với ý chí mạnh mẽ hơn. Chẳng ai trách bạn, mà cũng chẳng ai bùn bạn đâu, mọi người sẽ đồng hành cùng bạn mà. Vì vậy, đừng bao giờ ngừng cố gắng nha bạn :D. Gởi NEVER vài dòng đây:
Nếu bạn nghĩ mình đang trở thành đối tượng bị kẻ khác tấn công, bạn sẽ bị kẻ khác tấn công.
Nếu bạn nghĩ mình không dám bắt tay vào thực hiện công việc, bạn sẽ không bao giờ thực hiện được công việc đó.
Nếu bạn muốn chiến thắng, nhưng bạn lại nghĩ mình không thể, bạn sẽ không thể chiến thắng.
Nếu bạn nghĩ bạn thất bại, bạn chắc chắn sẽ thất bại.
Nếu bạn nghĩ trên thế gian này bạn chỉ có một mình, thì chắc chắn sẽ không có ai ở bên cạnh bạn.
Hãy bắt đầu lại lần nữa nha bạn, vẫn sẽ đợi tin tức tốt lành từ bạn. :p
NEVER nên vào DĐ thường xuyên nói chuyện với mọi người và đọc những bài viết trong đây, mình nghĩ nó sẽ tiếp thêm được phần nào sức mạnh cho bạn đấy.
Hix.. hẻm pít lời mìn nói có tác dụng gì hem nữa :confused:

moi_tinh_dau
15-12-09, 04:25 PM
Chào các bạn!
mình là thành viên mới của diễn đàn và cũng là một người mới bắt đầu dùng ma túy!mình mới chỉ sử dụng được 3-4 tháng nay thôi các bạn ah.! sau khi đọc xong những lời tâm sự của các bạn, nhất là những lời tâm sự của timlaichinhminh đã làm cho mình thật sự tỉnh ngộ,mình sẽ quyết tâm không đụng đến ma túy nữa!

nguoithichhoacucdai
15-12-09, 04:32 PM
chuc mừng bạn vì đã nhận ra sai lầm và quyết tâm sửa chữa.
chờ tin tốt lành từ bạn!

thienlong
15-12-09, 04:41 PM
chào mừng bạn đến với diễn đàn
mình là thành viên mới của diễn đàn và cũng là một người mới bắt đầu dùng ma túy!mình mới chỉ sử dụng được 3-4 tháng nay thôi các bạn ah:
dừng lại ngay bạn nhé đứng để đến lúc như bọn mình dính vào thì dễ muốn thoát ra khó gập ngàn lần bạn à
sau khi đọc xong những lời tâm sự của các bạn, nhất là những lời tâm sự của timlaichinhminh đã làm cho mình thật sự tỉnh ngộ,mình sẽ quyết tâm không đụng đến ma túy nữa:
những gì timlaichinhminh tâm sự với mọi người tl tin nó chỉ lá 1 phần của 1 người dính vào matuy thôi bạn dính vào matuy cái giá nó đắt lắm kg những về thể xác mà còn cả tinh thân nữa mong bạn sớm tỉnh ngộ trước khi quá muộn bạn nhé !

hello_all
15-12-09, 09:41 PM
Chào moi_tinh_dau .

Từ bỏ MT không bao giờ gọi là trể, điều quan trọng là bạn có muốn từ bỏ nó hay không mà thôi. MT đem lại cảm giác đê mê không lâu nhưng nó sẽ đem đến cái chết cho mình rất gần. Nếu bạn là ngươi đang sử dụng thì nên cố gắng bỏ, còn nếu như bạn là người đã bỏ đc MT thì hãy tránh xa đừng để hối tiếc.

buồn
16-12-09, 09:49 AM
Đọc được những dòng tâm sự của bạn, mà buồn chợt chạnh lòng nhớ lại những thời gian qua mình cũng chiến đấu vật vả với nó( thật khổ sở biết bao)..Bạn cố gắng lên không xa nữa đâu bạn sẽ vượt qua được cảm giác hành xác đó và những ngày sau này mới chính thức là ngày thử thách, vì cảm giác thèm nhớ lúc nào cũnh chờ trực tới , chỉ có nghị lực bản thân mới giúp ta vượt qua được cám dỗ đó, Chúc bạn mau bình phục:):):)

ldung15
21-12-09, 06:48 AM
Chào các bạn, có lẽ các bạn đang mong tin tức của mình, không biết mình ra sao rồi có phải không. Cũng có thể có bạn nghĩ là mình sẽ chơi lại đó. hiii. Nhưng không các bạn à, mình đã có các bạn giúp sức tạo niềm tin rồi, lại có thêm quyết tâm phải đứng dậy nữa. Mình xin kể cho các bạn nghe hôm thứ 2 mình phải trải qua nhưng ji, còn khổ hơn ngày đầu tiên nhiều các bạn à.!!!

Hôm qua khi mình viết bài xong, mình rất mệt và đói nhưng mà mồm thì khô khan đắng ngắt không muốn ăn ji cả. Mình uống 1 viên giảm đau rồi vào nằm, mắt thâm quầng vì ngủ ít, người thì sốt toát mồ hôi bốc mùi khét lẹt rất ghê, nhưng mà nào có dám tắm vì sức khoẻ không còn nữa. Mình vào nằm được khoảng gần 1 tiếng, vật vã đau đớn nhưng vẫn cắn răng chịu đựng. Lúc đó trong đầu chỉ nghĩ đến thuóc mà thôi, tiền trong túi thì vẫn còn.11h trưa bố gọi dậy ăn cơm." con đang bị đau bụng, bố ăn trước đi, mình không muốn bố mình nhìn thấy mình lúc đó.rồi vật vã, trong người thì đau đớn như bị nhưng con ròi quậy phá trong từng khớp xương vậy. lăn lộn,bóp tay bóp chân, đấm vào người, rồi lại chống đẩy, vẫn không có tác dụng. đến 12h30 thì vợ yêu nt." anh yêu ơi em về gần tới nhà rồi em vào với anh luôn anh yêu nhé, anh cố gắng lên anh, em yêu anh nhiều lắm, hôn anh.. chụt chụt"" trong đầu không muốn người yêu về tí nào cả vì nhìn bộ dạng lúc này của mình không khác ji một cái xác không hồn. nhưng cũng thấy nhẹ lòng khi đọc tin nhắn xong. Tay không còn chút sức nào mà nt lại, thôi kệ đi. Nằm vật quá lồm cồm bò dậy ra ngoài bắn lien 4,5 bi thuốc lào, buồn nôn kinh khủng, vào nôn nhưing không có ji. vặn vòi nước ra rửa mặt, từng dòng nước lạnh chảy trên mặt làm tôi nổi da gà và ớn lạnh.
lê bước chân ra cửa thì gặp anh hàng xóm. anh hỏi: mày làm sao mà mặt mũi tái mét thế kia, trông như thằng sắp chết vậy.. tôi miễn cưỡng trả lời.. vâng em hơi mệt thôi em vào nghỉ đây. thế là lại vào nằm cứ vật vã như thế mãi đến chiều. ôi! khhông thể chịu được nữa rồi, mình không chịu được nữa rồi, đau quá, mệt quá, phải chơi thôi. không thì mình chết mất.trong đầu lúc đó đang đấu tranh, may quá đúng lúc đó thì vợ vào. nhìn thấy tôi không cầm đc nước mắt, khóc vì thương tôi. xoa bóp cho tôi đấm tay chân rồi lau mặt cho tôi, lúc đó tự dưng thấy cơn vật vã cũng bớt đi phần nào. thế rồi 2 đứa nằm, nc, cô ấy vẫn bóp tay chân cho tôi. cái giống thuốc này không có sao sinh ly yếu dã man. nằm gần 1 lúc thôi đã....nhưng ngườ làm ji còn sức nữa chứ. thế rồi lại lên cơn, đau đớn vật vã lại đến lần này còn nhiều hơn. tôi không thể chịu được nữa, nước mắt cứ chảy ròng ròng ra, sổ mũi toát mồ hôi lạnh, người thì run lẩy bẩy.lúc đó thật sự muốn chết quá. tôi liền bảo cô áy lấy cho tôi 3 viên sủi giảm đau nhah và 4 viên thuốc ngủ seduxen. Tôi uống liền 1 mạch, trong bụng từ hôm trước chưa có ji cả. Thôi kệ, chết còn tốt hơn như thế này. uống thuốc xong tôi nằm khoảng gần nửa tiếng thì thiếp đi.lúc mở mắt ra thấy im lặng quá, khônng biết mấy giờ rồi. bụng bắt đầu đau, đau quá làm sao bây giờ, cố ngồi dậy ra ngoài, mở tủ lạnh uống 1 cốc nước nhìn đồng hồ đã 9h tối. Ôi sướng quá ngủ được mấy tiếng. anh trai bảo bạn gái về rồi, anh trai tôi hỏi có ăn uống ji không, tôi nói không.mệt và đau thế thì ăn kiểu gì chứ.Tôi lên mạng đọc các bài viết, xem lại bài viết của mình, thấy các bạn ủng hộ và động viên mìnhnhieeuf mình cũng thấy trong lòng thất hp, mình thấy tự tin hơn nhiều, trong đầu tự nhủ rằng cố gắng lên nữa đi mày, sắp qua rồi. cố lên. ngồi đọc 1 lúc thì lại mệt và đau người, mồm đắng ngắt thèm thuốc, hút máy điếu thuốc lào rồi châm thêm điếu thuốc là nữa, ra ngồi xem tivi, mệt và lạnh lắm,thế rồi cứ nằm ở ghế, vật vã mãi, quay hết bên này bên kia, bắt đầu cảm giác thấy buồn người, hôm trước bị chân tay, người khó chịu và đau bên trong lắm các bạn ạ.lại uống thêm sủi và thuốc ngủ nhưng có vẻ không tác dụng nữa.tôi không tài nào chợp mắt được 1 phút. hết ngồi lại nằm, thời gian thì cứ chầm chậm trôi đi, mong sao trời mau sáng. màn đêm im lặng và lạnh nữa làm mình sợ, hoảng sợ tột độ và thèm thuốc dã man.không nghĩ nữa , cố lên, trong đầu chỉ nghĩ tới lúc mình hết vật vã, sẽ bình thuơng và như nhưng người khác. mình săp qua rồi, cứ nằm nghĩ linh tinh, nmieen man rồi chợp mắt 1 lúc lại tỉnh, Cứ thế cứ thế rôig cũng đến sáng hôm nay. Mình ngồi dậy, cảm giác đỡ mệt hơn nhiều, mình lên rửa mặt bằng nước nóng, gội qua cái đầu, thấy vẫn mệt nhưng đỡ hơng trước nhiều. Các bạn ơi, mình sắp vượt qua rồi, Mình đã qua 2 ngày khó khăn nhất rồi, mình mừng lắm, hôm nay gió bắc về lạnh quá, mình cảm thấy đỡ hơn rất nhiều. uoong 1 cốc sữa nóng rồi lên mạng đọc. Thấy thienlong nói chưa thấy mình lên. Mình vào viét bài luôn cho các bạn nè. Mình cảm ơn các bạn nhiều lắm, có lẽ chỉ vài hôm nưẫ là mình khoẻ hẳn và quan trong nhất mình qua 2 hôm sống trong địa ngục rồi các bạn ơi. Mình vui lắm. Minh kể cho cácbanj biết 2 ngày đó mình phải chịu những ji, thật như là địa ngục vậy. Các bạn không hình dung đc hết cái đau đớn đó đâu. bạn nào từng rồi thì có lẽ hiểu cho mình.

Hôm nay mình rất vui , mình thấy cuộc sống tươi đẹp hơn rồi, cảm ơn các bạn đã ủng hộ mình, cho mình niềm tin. mình cảm ơn tất cả mọi nguười những người đã sát cánh cùng mình qua những hôm sống không bằng chết đó.
Hôm nay mình kể tới đây thôi. mình mong rằng qua hôm nay mình sẽ khoẻ ra nhiều và tắm thoải mái được, giờ vẫn chưa dám vì người mình vẫn yếu lắm. Chào các bạn ! chúc các bạn 1 ngày tót lành và gặp nhiều may mắn nhé. Những bạn nào có quyết tâm cai thi hãy như mình, cố gắng lên các bạn nhe, mình sẽ ơr bên các bạn như các bạn đã ở bên mình vậy. Tôi yêu các bạn nhiều lắm

Thân!!!
Chúc mừng bạn, bạn sắp cắt cơn được rồi, thích nhé., mình hiểu được cảm giác đau đớn, khổ sở của bạn..bạn sắp thành công rồi, mình thì cai khoảng 30 lần rồi..haaa. bạn còn 29 lần nữa thôi, cứ bình tĩnh, đừng sốt ruột

thaison04
21-12-09, 02:03 PM
:) cai thì thật ra cũng không khó lắm! Sợ nhất vẫn là sau khi cai, thường thì lúc đầu mới cai xong vài bữa nói quyết tâm lắm (mà lúc đó quyết tâm thật :) )nhưng 1 thời gian sau, cảm giác trống trải và cái gì đó thiếu vắng, một nỗi buồn khó tả! và lúc đó ai rủ thì lại ... chơi ! Khó là ở đó đấy bạn ah:D

thienlong
21-12-09, 05:21 PM
:) cai thì thật ra cũng không khó lắm! Sợ nhất vẫn là sau khi cai, thường thì lúc đầu mới cai xong vài bữa nói quyết tâm lắm (mà lúc đó quyết tâm thật :) )nhưng 1 thời gian sau, cảm giác trống trải và cái gì đó thiếu vắng, một nỗi buồn khó tả! và lúc đó ai rủ thì lại ... chơi ! Khó là ở đó đấy bạn ah:D

tốt nhất sau cai hạn chế gặp với chơi vơi các bạn còn dùng MT kg qua lại nhưng chỗ trước hay mua MT nữa còn cảm giác sau cai như thaison04 nói thì ai cũng bị vì vậy phải có 1 thời gian nhất định mới hồi phục cả về sức khoẻ và tinh thần cái này tuỳ vào cố gắng từng người và cách nhìn nhận vấn đề của từng người kg tự mình thoát ra được cái bệnh trầm cảm do MT làm thì tái nghiện rất cao so với những người sống lạc quan thay vì buồn nên hướng đến những điều tốt đẹp trong cuộc sống mình đang và sẽ có

gửi ldung15 : cái MT thì cả cắt cơn là chống tái sau cai biết là khó những vẫn phải cố gắng cai còn hơn là thấy khó thì vịn vào nó rồi nghĩ kg cai được :(

thaison04
21-12-09, 08:03 PM
;) thienlong nói cũng đúng, nhưng mà không ai lạc quan mãi, và cảm giác đó nó đến bất cứ lúc nào, nhìn cuộc sống trôi qua, nhìn những dòng xe trên đường, 1 nỗi buồn rất khó kể, nói chung như bạn thiên long nói thì vẫn cố gắng lạc quan thoai:D mỗi khi như vậy, mỗi khi mình có cảm giác đó, để kìm lại sự thèm muốn trỗi dậy trong mình, minh luôn nghĩ đến cái cảm giác vật vã trước (nghĩ đến cảm giác phê là tiêu roài ) ! rồi tự nói 1 câu ngạn ngữ : hãy học cách yêu bản thân mình, trước khi học mọi điều trên đời này!:rolleyes:

phanhieu
22-12-09, 07:50 AM
Phanhieu cũng thấy vậy.... cái cảm giác vượt qua được mấy ngày cắt cơn (nhất là cai po).. làm mình thấy hưng phấn và hạnh phúc. Mình cảm thấy cuộc đời này thật ý nghĩa và còn rất nhiều việc đang đợi chờ bàn tay của mình!!

Nhưng khi ra ngoài, va chạm cuộc sống và đối diện với thực tế thì mình hay bị cảm giác chán và thất vọng!? Tại sao?? Cũng dễ hiểu khi chúng ta có cả một quá trình dính vào MT... công việc, tình cảm, cuộc sống thay đổi rất nhiều chưa kể đến cách nhìn nhận cuộc sống của chúng ta đôi lúc còn nhiều lệch lạc...:rolleyes:

Nhưng phanhieu chỉ nghĩ rằng mọi chuyện sẽ nhanh chóng qua đi thôi bởi vì chúng ta vẫn cố gắng... và dù có không chiến thắng thì chúng ta vẫn tự hào rằng mình đã nỗ lực hết sức rồi......;););)

thienlong
23-12-09, 01:39 AM
Tâm lý con người là 1 dạng phức tạp nhất khó làm chủ khó đoán trước được tl đã và đang cố nghĩ đến những cái tốt đẹp sau này và quên đi những cái khiến mình kg vui và buồn đa sô những người dùng MT như anh em mình đều trả cái giá đắt và mất mát nhiều thứ cho những năm tháng dùng MT có những thứ có thể lấy lại được những có những thứ mất rồi kg bao giờ lấy lại được nhưng nếu "yếu đuối " có khi sẽ kg vượt qua được MT và sẽ còn mất nhiều hơn những gì đã mất :( quanh quẩn mãi ở 1 nơi kg thoát ra được .

gửi hiếu : cố lên hiếu nhé hiếu còn 1 người con gái yêu thương hiếu hết lòng đừng để mất hay trân trọng điều đó nếu để mất điều đó kg bao giờ lây lại được đâu hiếu à.

Gửi mọi người : mong mọi người hướng đến những điều tốt đẹp mặc dù là mong manh còn hơn là cứ mãi gặm nhấm những lỗi buồn !

Hong Thu
23-12-09, 09:51 AM

Phải như thế nào mới làm được? Trước hết, ta phải xác định cho mình những mục tiêu: mục tiêu của mỗi ngày; mục tiêu của mỗi tuần; mục tiêu của mỗi tháng; mục tiêu của mỗi năm; thậm chí mục tiêu của cả cuộc đời.

Vấp ngã lại đứng lên, ta không được nản lòng, bởi vì mỗi người trước khi đạt được mục tiêu đều gặp nhiều trắc trở. Vượt lên trên người khác thì không có gì quan trọng. Điều quan trọng nhất là vượt qua chính mình.

Sự trì trệ làm ta chùn bước. Muốn khắc phục được nỗi e sợ, thì không được do dự, phải bắt tay hành động ngay.

phanhieu
23-12-09, 11:21 AM
Tâm lý con người rất phức tạp như thienlong đã nói nhưng nói đúng ra thì khả năng của con người cũng rất kỳ diệu. Đó là lý trí, là nhận thức, là nghị lực.... và như BS Hồng Thu nói thì đó là những điều hực tế nhỏ nhất, cụ thể nhất mà chúng ta nên làm, có thể làm để có một cuộc sống mới tốt đẹp hơn và xa rời ma túy.
phanhieu nghĩ rằng nếu làm được như BS nói thì chúng ta sẽ có thêm nhiều niềm tin và nghị lực để vượt qua mọi khó khăn trong cuộc sống chứ không chỉ đơn thuần là chiến thắng MT.
Gửi thiên long: Hiếu hiểu và cám ơn thienlong nhiều nhé.... hãy tin ở H!!

thuytinh
25-12-09, 02:19 PM
như tất cả mọi người đã nói rất nhiều lần rồi, có thể hiện tại bạn nhận thấy bạn đã mất đi nhiều thứ, mất đi sự tôn trọng của những người xung quanh, mất đi tình yêu của họ, công việc..v.v... nhưng nếu vẫn tiếp tục lấn sâu vào MT chắc bạn còn mất đi nhiều nhiều thứ khác. Có một lúc nào đấy bạn nhận thấy buổi chiều tan sở, mọi người tấp nập tìm về tổ ấm của mình, về với gia đình mình, những bà, những chị bán hàng ríu rít trao đổi về lời lãi ngày hôm nay, trẻ con tan học líu lô kể cho bố mẹ nó nghe hôm nay ở trường... Phải! nó rất đơn giản và hạnh phúc có vẻ tầm thường, nhưng bạn thì sao? phải chăng đến hoà nhập vào cuộc sống "tầm thường" ấy tưởng chừng như cũng không còn cơ hội? Chúc các bạn tìm lại được chính mình.

yeuluonmuquoang
25-12-09, 04:21 PM
Chồng mình cai dc 2 năm hôm qua lại tái, lần đầu tiên từ khi yêu đến cưới đến chung sống 2 năm mình thấy anh sau phê thuốc, nói thật mình ghê sợ. Mặt tái nhợt, môi, mắt thâm đen, nằm gãi sột soạt khắp người, những hành động đó lúc trước mình chỉ được nhìn thấy trên phim thì hôm qua là cảnh thật. Cả đêm mình k ngủ được, bao yêu thương giờ còn lại ghê sợ, mình sợ all. cái cuộc sống này, cảnh tượng đó, sợ tương lai. Mong là những bạn đang sử dụng MT hãy đọc hãy hiểu những người thân họ đang thế nào vì mình, mà từ bỏ vì chính mình vì chính gia đình mình.

nhóc phù thủy
25-12-09, 05:30 PM
Chồng mình cai dc 2 năm hôm qua lại tái, lần đầu tiên từ khi yêu đến cưới đến chung sống 2 năm mình thấy anh sau phê thuốc, nói thật mình ghê sợ. Mặt tái nhợt, môi, mắt thâm đen, nằm gãi sột soạt khắp người, những hành động đó lúc trước mình chỉ được nhìn thấy trên phim thì hôm qua là cảnh thật. Cả đêm mình k ngủ được, bao yêu thương giờ còn lại ghê sợ, mình sợ all. cái cuộc sống này, cảnh tượng đó, sợ tương lai. Mong là những bạn đang sử dụng MT hãy đọc hãy hiểu những người thân họ đang thế nào vì mình, mà từ bỏ vì chính mình vì chính gia đình mình.
Chị ơi.. xin hãy gạt bỏ những ghê sợ đó qua 1 bên để tình yêu thương trờ lại nhé.. Đây là lúc anh ấy cần chị nhất đấy.. Xin đừng buông tay lúc này, cùng anh ấy vượt qua khó khăn, là niềm tin, là chỗ dựa tinh thần, giúp anh chiến thắng mt chị nhé... Hy vọng chị sẽ thành công... Nếu có gì thắc mắc thì hãy vào dd trò chuyện cùng mọi người nha chị.. thân.. :)

thienlong
25-12-09, 06:59 PM

thienlong đọc bài viết bạn rất nhiều nhưng kg biết chia sẻ với bạn như thế nào vì tl cũng giống như chồng bạn cũng kg nằm ngoái cái vòng luẩn quẩn đó cai rồi lại tái tái rồi lại cai nhưng cái duy nhất kiến tl nghĩ tới để làm lại và từ bỏ matuy chính là bản thân và điều kg thể thiếu là gia đình vì gia đinh luôn là chỗ dựa tinh thân kg thể thiếu cho những người đã và đang sai lầm muốn làm lại cuộc đời mình tl đọc bên nhật ký biết được chồng bạn mới dùng lại MT giờ là lúc còn sớm nếu bạn muốn cứu anh ý 1 người mới biết đến MT dù mới chơi 1 lần có thể coi là đã bước 1 chân vào con đường nghiện nhưng những người đã nghiện MT rồi cai khi mới dùng lại 1 lần thì chưa thể nói là đã tái nghiện lại được giờ bạn tiếp túc cho anh ý uống thuốc chống tái đều bạn nhé cách đó cũng khá hiểu quả trong thời gian này mà bạn phải là người cho anh y uống nhé hãy làm điều gì đó trước khi quá muộn bạn buông xuôi chán nản kg phải là cách hay
gửi yeuluonmuquoang : nếu long tin bạn dành cho anh ý kg còn nhiều thì ít nhất bạn hay hy vọng và cho anh ý cảm nhận được điều đó để anh ý có 1 chỗ dựa tinh thân vào lúc này để vượt nên được chính bản thân mình !

CongTu
25-12-09, 07:59 PM
<<Cả đêm mình k ngủ được, bao yêu thương giờ còn lại ghê sợ, mình sợ all. cái cuộc sống này, cảnh tượng đó, sợ tương lai>>
Nghiện MT giờ mọi người coi nó như là một căn bệnh thui bạn à, vì vậy bạn ko nên sợ, nếu bạn muốn chồng bạn bỏ đc MT thì bạn nên gần gũi và giúp đỡ anh ấy, để anh ấy có thêm quyết tâm để từ bỏ đc MT. Chứ bạn đừng sợ hãi, lẩn tránh, bỏ mặc anh ấy, Bạn đừng kỳ thị ngừời nghiện nghe bạn, họ cũng chỉ là nạn nhân thôi, họ cũng rất muốn từ bỏ MT, nhưng vì quyết tâm của họ chưa cao, họ ko thể chống lại đc sự cám dỗ của MT lên họ >>> Tái nghiện. Bạn để anh ấy một mình lúc này là coi như anh ấy đã có một cái án tử hình cheo trên đầu, lúc này anh ấy đang rất cần sự giúp đỡ và động viên của bất kỳ ai, nhất là bạn. Nếu bạn đưa đc anh ấy đến với DD này thì có lẽ mọi người có thể giúp đỡ đc cho anh ấy bớt đi phần nào cho bạn!

thuytinh
26-12-09, 07:52 AM
To yeuluonmuquang: bạn hãy cố lên, anh ấy thật sự cần bạn lúc này,

hoangthithuy
26-12-09, 09:37 AM
Cách đây 2 tháng em trai toi cũng nghiện gd tôi đã cai cho em nhiều lần nhưng cung chẳng thành công . Một lần tôi gặp một anh ban, được anh ấy giới thiệu " Trung tâm cai nghiện thuộc Công ty cổ phần Công nghệ cao Hồng Phúc. Tôi đã thu đưa em tôi đi cai chỉ sau 15 ngày về thấy em tôi trở nên khác hẳn. Không còn trạng thái mệt mỏi và ủ rũ nữa. Nge em tôi kể lại quá trình cai nghiện ở TT rất tốt. Chỉ mất 3 ngày đầu là mệt như ngươi bị ốm nhưng không có cảm giác vật vã va đau đớn như những lần cai nghiện khác. Hiện giờ em tôi đã trở lại bình thường không thấy thèm nhớ thuốc nữa, 1 tháng nay em tôi đã ở nhà giúp các công việc cho gia đình. Em tôi nói: " Chi ơi! bây giờ em đã bình thường trở lại, em cảm thấy có niềm tin vào cuộc sống ma bấy lâu nay em đã đánh mất". Tôi tin và hi vọng rằng các bạn nào đang ở trong hoàn cảnh như của em tôi hãy vững niềm tin nhé. Hãy tin vào cuộc sống tin vào ngày mai vì cá rất nhiều người dang bên các bạn lo lắng cho các ban. Em trai của chi ơi! Hãy tin vào cuộc sống này nhé.
Nếu bạn nào có nhu cầu liên hệ với TT đó thì hãy tham khảo bằng hình thức dưới đây. Tôi hi vọng các bạn sẽ tìm thấy được niềm tin ở nơi đó:
Email: hongphuc.corp@gmail.com
Website: WWW.hp-pharma.com
DT: 03503.985.888
Chúc các bạn thành công!

thienlong
26-12-09, 10:29 AM
Cám ơn bạn đã chia sẽ thông tin với mọi người
Chúc mừng em bạn đã tìm lại được chính mình bạn và gia đình luôn bên cách giúp đỡ và động viên em ý kịp thời nhé kg quên tạo 1 môi trường sống thật tốt và lành mạnh cho em ý và luôn là chỗ dựa tinh thân thật vững vàng cho em bạn nhé !

bahien
26-12-09, 11:38 PM
NEVER ! đọc bài viết của bạn mình thấy buồn và thương cho bạn , ko lẽ bạn kém cỏi đến vậy sao . chỉ có một tuần cắt cơn đơn giản mà cũng ko làm được ah ? có lẽ từ ngày biết đến diẽn đàn tới giờ bạn cung đã đọc được rất nhiều bài viết trong này. bạn ko học được gì ở những bài viết đó sao. bạn định sẽ sống chung với ma túy đến bao giờ nữa. trước sau gì cũng phải cai mà. cai càng sớm thì càng dễ chứ ngấm sâu rồi sẽ khó lắm. rất nhiều người nghiện nặng mà họ vẫn cố cai và cai được đó thôi. mình ko biết phải nói và khuyên bạn thế nào nữa . xin lỗi bạn nhé nhưng mình thấy bạn ngu quá. bạn cho mình số điện thoại của bạn nhé mình sẽ gọi điện nói chuyện với bạn . nếu hôm nay bạn bỏ 100 ra để mua một cái xe đạp thì những ngày sau bạn vẫn có cái xe đạp để đi nhưng bỏ 100 ra để dùng ma tuy thì ngày mai vẫn là con số 0 và bạn sẽ phải tiếp tục bỏ tiền ra để lấy con số 0 cho ngày mai nũă. và cuối cùng bạn sẽ bỏ tiền ra mua cái chết cho bản thân .

sao nói nặng với nhau thế bạn,bạn đã từng biết vật vã như thế nào chưa mà dám nói là môt tuần cắt cơn là đơn giản.đừng nói chi là một tuần chỉ một buổi vât thôi cũng đủ để xảy ra bao nhiêu vụ án cướp của,giết người ở ngoài kia kìa,còn có những cái suy nghĩ thà chết sướng hơn nữa kia.muốn cai được thì cần có cả áp lực ( xichs lại?cắt hết mọi khoản tiền )cùng với tình cảm của gia đình (an ủi động viên)cho lúc vật vả ngươi nghiện cảm thấy cơn nghiện ko thể bằng tình cảm của gia đình đối với mình.và cho họ tự nhìn nhận họ phải từ bỏ để có thể tự nuôi sống bản thân chứ ko ai có thể lo cho họ suôt đời được.còn sau khi cai nghiện xong thì moi người nên đặt một niềm tin,một công việc nào đó cho họ như mot người bình thường để họ ko có thời gian rảnh để nhớ tới mt nữa,và họ cũng sẽ phải tự biết sống thế nảo để ko phụ lòng tin nơi mọi người.đó là những ý kiến dựa trên bản thân tôi và những người bạn be xung quanh tôi bây giờ họ đều bỏ được và có cuộc sống,việc làm ổn định.và dĩ nhiên bây giờ họ rất giữ uy tín để cố găng lấy lại những jì đã mất.hết .chúc các bạn một đêm vui vẻ.bi bi

thaison04
27-12-09, 03:44 PM
đúng! minh đồng ý với bahien, mình gặp rất nhiều rồi, cai mà đi lại tự do được, đừng nói 3 ngày 1 ngày là nó đập nhà rồi, (lúc nó lên cơn $-) ai dám cản ), tại các bạn chưa gặp những trường hợp nghiện nặng, uống cả nắm thuốc ngủ mà nó vẫn chả ngủ, đập phá, la hét... đủ thứ! kinh lắm(:|

vjtvjt
06-01-10, 02:52 PM

Chào chị! Em chưa bao giờ nhìn thấy một người sử dụng ma tuý như thế nào. Từ trước tới giờ chưa bao giờ em nghĩ mình sẽ mún tìm hiểu nhiều về MT, nhưng bây giờ em đã biết thêm được rất nhiều bởi tất cả những gì em tìm hiểu em làm đều vì một người và một mong muốn có thể giúp người đó đoạn tuyệt với MT. Vao diễn đàn em đã hiểu thêm được những khó khăn mà một người khi cai phải trải qua như thế nào, khi hiểu thêm em thương người đó nhiều lắm! Dù biết phía trước có rất nhiều khó khăn nhưng em sẽ luôn ở bên người đó và em hy vọng chị cũng sẽ nhanh chóng vượt qua những cảm giác đang có để giúp anh ấy vững tin hơn, những lúc như thế anh ấy cần chị hơn bao giờ hết! Chúc anh chị luôn hạnh phúc!

yeuluonmuquoang
09-01-10, 09:23 AM
Các cụ xưa có câu "Đâm lao phải theo lao" mình cũng vậy. Lúc mình quyết định lấy anh ấy, mình đã tin rằng anh ấy từ bỏ hẳn rồi, vì mình k hiểu gì về MT, mình quá chủ quan. Thời điểm đó mình đã vào diễn đàn và dùng nick khác nick này, đã có bạn nói mình hãy dừng lại cho tới khi nào anh ấy thật sự xa MT 1 cách chắc chắn cũng như bạn ấy đã nói rằng mình quá dũng cảm, lúc đó tình yêu đã làm mình k nghĩ tới nhiều điều, mình chỉ trả lời rằng có lẽ mình "điếc k sợ súng". Giờ thì đành phải cố, còn nước còn tát chứ biết làm thế nào. Vì đứa con. Đôi lúc mình vẫn tự hỏi rằng k hiểu tại sao anh lại dính vào MT vì với con người anh trong mắt họ hàng, khu phố anh ở thì anh rất hiền và ngoan, lại học hành cũng như công việc đàng hoàng. Sau lần chết hụt vừa rồi hy vọng anh tỉnh ngộ hơn lúc trước.
Mình cảm ơn lời động viên của all các bạn, mình cũng đang cố gắng, cố vì chính mình, vì đứa con của mình.

Lam_Loi
11-01-10, 02:40 AM
Các cụ xưa có câu "Đâm lao phải theo lao" mình cũng vậy. Lúc mình quyết định lấy anh ấy, mình đã tin rằng anh ấy từ bỏ hẳn rồi, vì mình k hiểu gì về MT, mình quá chủ quan. Thời điểm đó mình đã vào diễn đàn và dùng nick khác nick này, đã có bạn nói mình hãy dừng lại cho tới khi nào anh ấy thật sự xa MT 1 cách chắc chắn cũng như bạn ấy đã nói rằng mình quá dũng cảm, lúc đó tình yêu đã làm mình k nghĩ tới nhiều điều, mình chỉ trả lời rằng có lẽ mình "điếc k sợ súng". Giờ thì đành phải cố, còn nước còn tát chứ biết làm thế nào. Vì đứa con. Đôi lúc mình vẫn tự hỏi rằng k hiểu tại sao anh lại dính vào MT vì với con người anh trong mắt họ hàng, khu phố anh ở thì anh rất hiền và ngoan, lại học hành cũng như công việc đàng hoàng. Sau lần chết hụt vừa rồi hy vọng anh tỉnh ngộ hơn lúc trước.
Mình cảm ơn lời động viên của all các bạn, mình cũng đang cố gắng, cố vì chính mình, vì đứa con của mình.

Chào chị hoàn cảnh của chị rất giống hoàn cảnh vợ em,em cũng như chồng chị mà vợ em còn phải chịu nhiều khổ cực hơn chị nhiều chị ah.Nhưng đến bây giờ em nghĩ đến vợ con em mà em quyết tâm bỏ đấy chị ah,nên em nghĩ chị nên nói với chồng chị tham gia vào dd này đi giúp đc nhiều lắm đó,nhờ có mọi người trong diễn đàn em mới cai đc và uống thuốc chống tái.Hãy cố gắng lên chị ah đừng buông xuôi giờ là lúc mà anh cần chị nhất đó chúc chị hạnh phúc bên anh

baophuong
11-01-10, 05:03 AM
To yeuluonmuquang: chẳng biết nói gì nữa chỉ biết nói là hãy cố gắng lên đừng buông xui mà bỏ hết tất cả chị nhé!

nhóc phù thủy
11-01-10, 01:08 PM
Chị yeuluonmuquoang và vjtvjt cố gắng lên.. và đừng bao giờ nản lòng nhé.. Những lúc như thế này thì sự quan tâm của người thân là quan trọng lém đấy (nhất là người iu hoặc vợ iu.. hihi :P)

Tốt nhất nên đưa anh ấy đến với dd.. chỉ có những người ở cùng hoàn cảnh với nhau mới thật sự hiểu nhau... Ngoài ra, anh ấy cũng sẽ hiểu hơn về nỗi lòng của người thân mình mà quyết tâm từ bỏ mt.

Hy vọng mọi người sẽ làm được.. :D