PDA

View Full Version : Có còn mong đợi ?

Sean
28-11-09, 01:01 AM
Will you wait for me

I need to talk with you again why did you go away
All our time together just feels like yesterday
I never thought I’d see a single day without you
The things we take for granted. We can sometimes lose
And if I promise not to feel this pain
Will I see you again? Will I see you again?
Cos time will pass me by. Maybe I’ll never learn to smile
But I know I’ll make it through if you wait for me
And all the tears I cry
No matter how I try. They’ll never bring you home to me
Won’t you wait for me in heaven?
Do you remember how it was when we never seemed to care?
The days went by so quickly cos I thought you’d always be there
And it’s hard to let you go though I know that I must try
I feel like I’ve been cheated cos we never said goodbye
Cos I miss you so
And I need to know will you wait for me?
And time will pass me by. Maybe I’ll never learn to smile
But I know I’ll make it through if you wait for me

Lời dịch:

Sao em lại vội bỏ ra đi khi anh chưa nói với em thêm một lần nữa. Những khoảng thời gian bên nhau giờ tựa như dĩ vãng nhạt nhoà. Anh chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ phải qua một ngày cô đơn, vắng bóng hình em bên cạnh. Những điều tưởng chừng dễ dàng nắm bắt đôi khi chúng ta đã để vụt khỏi tầm tay...
Nếu như anh hứa là sẽ tự xoa dịu nỗi đớn đau này, anh có còn gặp lại em không ? Thời gian cứ lặng lẽ trôi qua đời anh. Anh mãi mãi không học được cách nở một nụ cười nữa .Nhưng anh biết là anh sẽ vượt qua nếu em vẫn còn chờ đợi anh...
Tất cả những giọt nước mắt của anh, tất cả những gì mà anh đã cố công níu kéo cũng chẳng thể mang em về bên anh lần nữa. Em có chờ anh ở cõi thiên đàng huyền ảo ?
Em có nhớ mọi thứ đã như thế nào khi ta không còn quan tâm đến nữa . Ngày tàn qua mau bởi anh nghĩ rằng mình sẽ mãi mãi nơi đây, thật khó mà chấp nhận được rằng em đã ra đi. Anh cảm giác rằng anh đã bị lừa dối vì chưa bao giờ anh nói tiếng chia tay...
Anh nhó em nhiều lắm, anh khao khát muốn biết rằng em có còn chờ đợi anh không ?