PDA

View Full Version : xin tư vấn giúp em

tinhyeutran
01-12-09, 08:01 AM
Em chào các bạn trên diễn đàng em có 1 việc khiến em lo lắng mong các bạn tư vấn giúp em : Hiện tại em đang đi làm ở 1 công ty nước ngoài công việc của em hay tiếp khách lắm. cách đây mấy hôm công ty em có đi tiếp khách làm ăn và có đi tân 2(đi hát karaoke ôm). Em luôn có ý thức với lại không bao giờ thích kiểu sinh hoạt như vậy nên em nằm ở trên xe ngủ còn mấy anh kia thì đi hát. Lúc về có 1 ông gọi em dậy nhưng thật không may là tay ông ấy quẹt vào mắt của em. Em không biết là trong lúc hát Karaokê ông đó có “sờ soạn” lung tung không nữa. Cho em hỏi với trường hợp là tay ông đó có dính tinh dịch của cô gái bia ôm đó và tay ông ấy lạ quẹt vào mắt của em thì tinh dịch có thể dính vaò mắt em không ạ. Và em có bị lây nhiễm HIV không ạ. Mong các bạn tư vấn giúp.Em xin cảm ơn ạ

(P/s: em xin lỗi kiến thức về HIV của em yếu lắm)

MagicianS
01-12-09, 10:07 AM
Em chào các bạn trên diễn đàng em có 1 việc khiến em lo lắng mong các bạn tư vấn giúp em : Hiện tại em đang đi làm ở 1 công ty nước ngoài công việc của em hay tiếp khách lắm. cách đây mấy hôm công ty em có đi tiếp khách làm ăn và có đi tân 2(đi hát karaoke ôm). Em luôn có ý thức với lại không bao giờ thích kiểu sinh hoạt như vậy nên em nằm ở trên xe ngủ còn mấy anh kia thì đi hát. Lúc về có 1 ông gọi em dậy nhưng thật không may là tay ông ấy quẹt vào mắt của em. Em không biết là trong lúc hát Karaokê ông đó có “sờ soạn” lung tung không nữa. Cho em hỏi với trường hợp là tay ông đó có dính tinh dịch của cô gái bia ôm đó và tay ông ấy lạ quẹt vào mắt của em thì tinh dịch có thể dính vaò mắt em không ạ. Và em có bị lây nhiễm HIV không ạ. Mong các bạn tư vấn giúp.Em xin cảm ơn ạ

(P/s: em xin lỗi kiến thức về HIV của em yếu lắm)

bạn thân mến!
trường hợp của bạn thật nhayk cảm quá...! khiến mọi người không biết tư vấn ntn mà chỉ... cười thôi.! mình rất thông cảm với kiến thức về HIV của bạn, nhưng rất biểu dương bạn vì tinh thần phòng tránh và nếp sống văn hóa của bạn. Vì thế nên bạn có thể yên tâm, về vấn đề của bạn 100% không thể nhiễm HIV. tinh dịch có thể dính vào mặt bạn nhưng không thể khiến mang HIV cho bạn được. vấn đề là vì sao lại thế thì bạn tự tìm hiểu nhé... cũng là một cách để bạn biết cách phòng tránh tốt hơn. thân!

tinhyeutran
01-12-09, 11:03 AM
cảm ơn bạn MagicianS đã tư vấn cho mình nghe nhưng mà mình muốn hỏi là nếu quẹt vào mắt bạn ạ. Còn nếu quẹt vào mặt thì phải có vết thương mới bị phải không bạn. Nếu bạn biết thì tư vấn cho mình với nha. Cảm ơn bạn

hoang_duong
01-12-09, 12:34 PM
Trường hợp của bạn ko thể bị lây vì nếu tay ÔNG kia co' dính con HIV thì nó cũng ko thể sống nổi ngoài ko khi' =khoảng thời gian ỔNG thọc tay vào HÀNG rồi đi ra xe oto:D

tinhyeutran
01-12-09, 12:58 PM
Trường hợp của bạn ko thể bị lây vì nếu tay ÔNG kia co' dính con HIV thì nó cũng ko thể sống nổi ngoài ko khi' =khoảng thời gian ỔNG thọc tay vào HÀNG rồi đi ra xe oto:D

mình cũng không hiểu sao ông đó lại làm như vậy nữa. mình không thích nên nói là say quá nên ngủ thôi, tự dưng ông lại quẹt vao mắt mình. Mình sợ tay ông đó có dính tinh dịch của cô gái đó lắm bạn àh. Ah, từ lúc rời quán Karaokê đi tính tiền rồi lên xe thì ông ấy mới đụng vào mắt mình thì mất khoảng thời gian 15-20 phút j đó. Theo bạn mình có khả năng bị không vậy. tự nhiên mình thấy lo lắng quá đi mất