PDA

View Full Version : em có thể bị lây HIV không

lolangqua
06-12-09, 06:37 PM
Em xin chào các anh, chị trên diễn đàng. Em có 1 vấn đề nhờ các anh, chị trên diễn đàng tư vấn giúp ạ. Cách đây 2 ngày em có đi hớt tóc, trước khi hớt tóc em có yêu cầu thợ cắt tóc thay lưỡi dao lam cạo mặt mới và dùng cồn vệ sinh dụng cụ ngoáy tai và ông ta có làm theo yêu cầu của em. Nhưng thật không may trong lúc cạo mặt cho em ông ta làm sướt da mặt của em( kích thước 10mm và có chảy máu sơ sơ ạ) . Thưa các anh, chị trên diễn đang với trường hợp như vậy em có thể ọi lây nhiễm HIV không ạ? Nguy cơ của em có cao không mấy anh chị. Em lo quá đi mất

lolangqua
06-12-09, 07:42 PM
Mấy anh, chị trả lưòi giúp em với em lo quá
(P/s: em xin lỗi vì kiến thức HIV yếu quá ạ)

hello_all
06-12-09, 07:53 PM
Chào bạn

Nếu người thợ cắt tóc làm theo yêu cầu của em thì không có gì phải lo lăng cả. Em cứ yên tâm nha

lolangqua
06-12-09, 08:07 PM
Chào bạn

Nếu người thợ cắt tóc làm theo yêu cầu của em thì không có gì phải lo lăng cả. Em cứ yên tâm nha

Dạ đúng là ông thợ đó có thay luỡi mới anh ạ, em có thấy và cũng hỏi kỹ lại lắm anh ạ. Em có 1 vấn đề nhỏ nữa là sau đó ông ta dùng tay mát xa mặt nữa không biết tay ổng có bị trầy không nữa. Anh cho em hỏi lần nữa nếu tay ông thơ bị trầy thì có bị nhiễm HIV không ạ. Hic, không hiểu sao em cứ lo lắng miết gần thi học kỳ rồi mà không học đươc chử nào hết. Em xin lôỉ vì làm phiền chương trình nhiều ạ

nguoi_vo_hinh
06-12-09, 08:07 PM
giá 1 cái lưỡi lam rất rẻ mà 1 cái bẻ đôi ra có thể sài cho 2 người vì vậy thợ cắt tóc ko tiếc tiền mà sài lại lưỡi lam cũ đâu bạn ko cần phải lo , còn bạn mà lo sợ người thợ đó có h nữa thì bó tay thế thì ko ai mà dám đi hớt tóc nữa .

anhvanoinho
06-12-09, 09:50 PM
yen tam di ko bi dau

lolangqua
06-12-09, 10:04 PM
Mấy bạn cho mình hỏi thêm là nếu mặt mình có nhiều mụn cám lúc cạo mặt xong thấy rát rát nhưng soi gương kiểm tra mấy chổ có mụn cám đó thì không thấy trầy sướt hay chảy máu thì nếu có máu nguời nhiễm HIV dính vào đó thì mình có thể bị lây nhiễm không ạ.

DTT
06-12-09, 10:13 PM
E hèm, nói như thế chắc mình cũng bị luôn rùi :D. Bạn đừng có lo. Nếu đã sát trùng rồi thì sao mà bị được. Đừng có lo quá, coi chừng bệnh bây giờ (^_^)

hello_all
07-12-09, 09:16 PM
Nếu như những lời bạn nói mà H dễ lây nhiễm như thế thì tụi mình cũng bị lâu rồi. Đừng tạo tâm lý như vậy cho mình, rướt thêm lo lắng thôi. Em cứ an tâm đi không có gì đâu

seo_in
22-01-10, 02:11 PM
Tiện đây em cũng muốn hỏi. Em đang lo lắng quá. Cách đây 6 tháng, em có băng bó cho một người là phụ xe, trên xe nhà bác em (bác em kinh doanh xe khách hà nội-nghệ an). Anh ấy bị kính làm đứt tay, lúc dán urgo cho anh ấy, tay em cũng có một vết thương hở, nhưng cũng bị từ 24h trước rồi. Trước khi băng anh ấy cũng đã lau sạch máu bằng giấy ăn rồi. Em bị thương trên ngón tay cái, nên khi cầm urgo thì cũng không chắc đã dính máu của anh ấy. Nhưng thường phụ xe thì sống không lành mạnh lắm. EM cũng đang lo lắng, không biết có khả năng bị dính máu của anh ấy không???. Có bị lây nhiễm bệnh gì không???