PDA

View Full Version : Giúp đỡ mình với mọi người !

choichovui0888
07-12-09, 09:32 PM
mình xin nhờ mọi người tư vấn xem liệu mình có bị dính hay không , mình không đủ tự tin đi xét nghiệm :(
Mình xin kể lại câu chuyện của mình như sau :
Cách đây 8 tháng mình có quen biết 1 cô gái không rõ thân thế , nhà mình ở Đà Nẵng . tối hôm đó mình và cô gái đó ra biển uống rượu , sau 1 lúc trò chuyện , cô ta làm 1 việc mà mọi người vẫn thường gọi là " thổi kèn " :((mình, không biết diễn tả = từ ngữ gì , mong mọi người thông cảm) , sau đó cô ta cầm DV của mình nhét vào ÂĐ , mình trong lúc đầu óc còn "lơ mơ" nhấp 2 , 3 cái , khi đã hoàn hồn mình vội vàng rút ra , từ chối không quan hệ . Thật sự mình rất lo lắng , sợ đi xét nghiệm . 8 tháng qua mình sống trong nỗi sợ hãi , căng thẳng .
Dọc nhiều bài viết nói về HIV , mình thấy mọi người nói về các triệu chứng hay gặp nhưng mình so sánh thì thấy mình không bị triệu trứng gì cả , đơn cử như : sụt 10% kg , thì mình không bị , vẫn giữ nguyên cân , cơ thể vẫn rất khoẻ mạnh . không bị ốm kéo dài .
Mình nhờ mọi người vào giúp đỡ xem liệu mình có bị làm sao không :( giúp mình với .

Sean
07-12-09, 09:42 PM
-Giai đoạn nhiễm trùng cấp tính: Ở người nhiễm có thể không có bất cứ một dấu hiệu hay triệu chứng nào. Tuy nhiên, một số người có thể có một số biểu hiện như sốt, mệt mỏi. nổi mẩn đỏ ở da… từ vài tuần đến 2 – 3 tháng sau khi nhiễm HIV. Khoảng 6 – 12 tuần mới xuất hiện kháng thể đặc hiệu tức là huyết thanh chẩn đoán HIV (+) mà người ta có thể phát hiện được bằng xét nghiệm máu.
_ Nhiễm trùng không triệu chứng (thời kỳ ủ bệnh): Người nhiễm HIV sẽ trải qua một thời kỳ không có bất cứ triệuc hứng nào. Thời kỳ này có thể kéo dài trung bình 5 – 10 năm, nhưng các tá nhân nhiễm trùng khác như lao,…. sẽ làm tăng quá trình phát triển bệnh và rút ngắn thời gian ủ bệnh này.
- Giai đoạn có biểu hiện lâm sàng đủ để chẩn đoán AIDS bao gồm các dấu hiệu, triệu chứng của nhiễm trùng cơ hội và ung thư đe doạ đến tính mạng.

Nếu không biết rõ về cô gái mà bạn đã quan hệ + đến thời điểm này là 8 tháng thì mình khuyên bạn nên đi xét nghiệm để có kết quả chắc chắn. Một khi dương vật đã tiếp xúc với âm đạo thì khả năng lây nhiễm qua dịch âm đạo là rất cao.

Thân.

thienlong
07-12-09, 09:56 PM
cô gái kg quen biết như bạn nói là thế nào nếu 1 cô gái bình thường chắc kg như vậy theo mình là gái làng chơi bạn cứ sống trong no như sợ vậy kg ổn lên đi xét nghiệm như bạn sean nói cũng 8 tháng rồi bạn lên đối diện với nó còn hơn là cứ sống trong no sợ như vậy và rất nguy hiểm cho những người thân trong gia đình và bạn gái của bạn nếu kg may bạn bị nhiễm HIV rồi cản đảm lên bạn chơi được thì chịu được biết làm sao giờ :(!
tin vui cho bạn : khả năng lây nhiễm qua đường quan hệ tình dục chưa đên 1% bạn nhé chúc bạn may mắn .