PDA

View Full Version : Con gái - bài toán khó giải

thaipeace
27-03-03, 12:44 AM
Tôi nó như vây đâu phải là không có căn cứ , này nhé , bạn đả từng quen môt cô gái nào vưa tỏ ra thân thiết với bạn vừa tỏ ra lạnh lùng với bạn chưa ? . Dưới đây là những dânx chứng minh họa co thâtj :
Tui là thằng con trai nhát gan , nhưng cũng không đến nỗi thich người ta ma không dám bâtj tín hiệu . Những tín hiệu tui dưa ra đều được cô âý đón nhân một cách thâtj lòng và vui vẻ , tuy nhiên trong mail cô âý nói chỉ coi tui như la bạn giống như những đứa bạn khac thôi !!!
Ngày valentine , tui tăng người ta một trái tim chocolate cô âý vui vẻ nhân .
Khi nói chuyên điện thoai với nhau , cô ta rât vui vẻ , nhưng khi có bạn bè , đôi khi găp mặt cả tui và cô âý cứ làm như chưa từng biết nhau !!
Mỗi lân nói chuyện với nhau , tui nhân ra niềm vui trong mắt cô âý , nhưng chưa bao giờ cô âý chủ động nói chuyện với tui !!
Cô âý hay nhờ tui chỉ bài giùm nhưng khi nghe thâý y định tui sắp chuyển trường thì tui nhân thâý không một thái độ hay cử chỉ nào cho thâý cô âý lâý làm tiếc về chuyện đó !!!
Khi bạn tui hỏi cô âý về chuyện hai chúng tôi , cô âý chi cú mặt cười (tin nay là bạn tui nó nhỏ cho tui biết). Nhưng khi cắm trại chung , co rât nhiều cơ hội để chúng tôi nói chuyên riêng nhưng hình như cô âý không quan tâm dến chuyện dó .
Cô âý nhờ tui chở đi công việc , nhưng trên đường có một tên con trai (hinh như la quen với cô ây) cứ lẽo dẽo theo vặn hỏi cô âý nhu la anh hai người ta vay , làm cho cô ra chiều khó sử lắm .........................
Còn râts nhiều dânx chứng đại loại như thế nếu nói ra chăc không hết nổi . Sao các nha tâm lý hoc đại tài của chúng ta hãy vào cuội mà giúp tui , nói xem cô âý thực sự đang nghĩ gì nhe !!! Cám ơn râts nhiều trước nhe !! :ph34r: :ph34r: :ph34r: B) :angry:

Guest
27-03-03, 12:55 AM
thật sự là không thể nào hiểu nổi cô ấy, bạn hãy tìm hiểu thật kỹ xem, cô ấy coi bạn là gì của cô ấy nhé, và xin cô ấy một câu trả lời thật nghiêm túc, ok ! chúc bạn vui vẻ và may mắn nhe!

thaipeace
29-03-03, 08:51 PM
Cám ơn nhiều. Nếu mà hỏi thật được thì cần gì phải đóan, cái chính là Thái không thể hỏi!

chiminhanh
04-04-03, 01:47 AM
trời, cái chuyện này cần phải cẩn thận 1 chút, kẻo ko sau này bạn sẽ đau khổ đấy!
Bạn phải tìm hiểu tiònh cảm của cô ấy thật rõ ràng, đừng để chuyện cú mập mờ như vậy! BẠn có thể đặt thẳng vấn đề với cô ấy, bạn hãy bày tỏ tình cảm của mình và hỏi xem ý cô ấy như thế nào. Bạn đừng để chuyện kéo dài dây dưa mãi như thế!
CMA góp ý vài lời! Mong bạn thành công!

KST
04-04-03, 02:12 AM
Theo những biểu hiện của cô ấy thì tui nghĩ là....cô ta xem bạn là 1 người bạn thân mà thôi , chắc ko có ý tiến tới xa hơn....Nếu muốn biết chắc chắn thì ko có cách nào khác hay hơn đâu Thái ơi...hãy mạnh dạn tỏ tình và hỏi ý của cô ta xem....Chúc bạn thành công ! Sớm thoát khỏi sự ưu phiền này....http://www.vinawebs.com/duykhanh/sport.gif

catbuitinhdoi
05-04-03, 04:31 PM
sông trên đời này đã khổ mà khi iu ta lại càng khổ hơn nhiu 2 lần

coolgirl
05-04-03, 11:33 PM
nhưng ma` khổ vẫn có người chịu khổ để iu

thamtunet
06-04-03, 11:22 AM
Originally posted by coolgirl@Apr 5 2003, 04:33 PM
nhưng ma` khổ vẫn có người chịu khổ để iu
Đúng bạn nói như vậy là ko sai nhưng khi yêu ai đó bên cạnh cái khổ cũng có khi được hạnh phúc chứ bạn. TY luôn luôn tồn tại hai điều ấy, còn nếu như bạn yêu chỉ để nhận được sự đau khổ thì ai yêu làm gì phải không bạn.

hnkvmt
06-04-03, 08:53 PM
hừ ,con gái rắc rối thế đấy nhưng không mày râu nào không muốn tìm hiểu ,lạ thế đấy :lol:

nhocthuytien
07-04-03, 03:59 PM
bởi vỉ nó là quy luật tự nhiên rồi mà hnkvmt... không có gì là lạ về điều này cả.. hìhì..

minhi
07-04-03, 10:57 PM
mèo ui, seo mèo lại chọn cho mình con baby kiki dzậy?
hehêhêhe
Thui thì Minhi cũng thông cảm cho Thái hen, chắc tại dzí bạn của Thái chỉ muốn có một tình bạn thật dzui dzẻ đó. Dzậy thì Thái cứ chấp nhận đi. Dù gì thì mình cũng còn trẻ để mà IU NGƯỜI mừ. Đừng wá hấp tấp để rùi xÔI HỎNG BỎNG KHÔNG đấy.
Dzề ba cái dzụ này thì cứ từ từ nhàn nhàn đi nghen.
Chúc Thái luôn dzui dzẻ......

thaipeace
10-04-03, 12:52 AM
Thì mình cũng đang từ từ đây , có điêu cái cảm giác nó khó nói lắm , vừa muôn lại vừa không . Bạn là ngưòi trong cuọc mới hiểu thôi . Mà ngưòi trong cuôc cũgn chua chac hieu ro nữa tại vì con nguời luôn luôn khac nhau ve mặt tinh thân va thể xác mà , dúng không ?

thaipeace
10-04-03, 12:54 AM
Thái biết mình còn cả một quãng đường dài để đi trước mắt chứ , nhưng chẳng ai có thể phủ nhân đươc tình Iu no tự đến chứ đâu có ai mời , phải không các bạn !!

catbuitinhdoi
10-04-03, 12:58 AM
tui cũng giống như Thai vậy iu 1 cô gái tràn đầy tình cảm và cũng vô cùng lạnh lùnh luôn nhưng kô hỉu vì seo tui vẫn cứ iu dù bít kết quả sẽ kô như mình mong muốn

nhocthuytien
10-04-03, 02:34 PM
nếu vậy thì cô gái mà CBTĐ yêu là một người sống nội tâm rồi.. đối với những con người sống nội tâm.. phần lớn những điều mà người ta nói thì họ vẫn hòai nghi.. và họ tin thật hòan tòan khi họ thấy qua hành động.

ac
10-04-03, 02:50 PM
con gái muôn đời là vâỵ : luôn luôn khó hiểu ! nhưng CNNN nghĩ đó là đièu tuyệt vời ma thế gian nay có được ; thế mới có những thien tình sử đâỳ nước mắt , mới có những cuộc tình tay ba đầy oan trái..... cuộc sống luôn bắt chúng ta phải vận động , khám phá...

thaipeace
26-04-03, 10:48 PM
Như vây CBTD phải coi lại , coi chừng nhân vơ để rổi thêm một lân phong trân nưa đó , tội nghiêp !!!

thaipeace
26-04-03, 10:51 PM
Nhưng thiên tình sử hay chuêyn tình nổi tiếng chỉ để cho nguòi ta ngưỡng mô thôi chư người trong cuộc , không ai muốn như vâỵ , không tin , trong diễn dàn có một dân4 chứng đó : chng Ro

DEGET
27-04-03, 12:54 AM
CHO MÌNH CÓ Ý KIẾN VỚI
CỨ VÔ TƯ DI BẠN DỪNG NGỈ NHIỀU LÀM GÌ CHO MỆT CHUYỆN GÌ TỚI SẼ TỚI.DỪNG NGỈ LUNG TUNG ĐỂ SAU NÀY HỐI HẬN DẤY

moonlight
27-04-03, 11:55 AM
con gái là như vậy đó lúc mưa nắng thất thương ai mà nói được tui cũng vậy thôi vui thì kêu anh yêu ơi buồn thì kiu thằng khỉ gió vậy thôi.

catbuitinhdoi
27-04-03, 01:06 PM
vấn đề nắng hay mưa đâu có wen trọng,mình sống ở vùng nhiệt đới mà hổng lẽ có bi nhiu đó cũng kô hcịu dc seo?
Trời mưa thì mặc trời mưa
Nhưng trời mưa lớm thì ta vô nhà

nhocthuytien
27-04-03, 04:12 PM
Phải rồi, con gái mà quá dễ hiểu, con trai mấy anh chả hứng thú trong việc chinh phục các cô nàng nữa đâu. Vậy thì đừng nói là con gái khó hiểu, thực chất con trai và con gái ai cũng khó hiểu như nhau. Chỉ có bản thân mình mới hiểu được mình như thế nào mà thôi.. chứ còn người xung quanh thì làm sao mà biết được ngay từ lúc ban đầu?
Những người mà chỉ qua 1 lần tiếp xúc, mà có thể hiểu được đối phương mình ra sao, phần lớn chỉ có các nhà tâm lý.

KST
27-04-03, 04:37 PM
hì hì...đúng lè tui còn chưa hiểu hết bản thân tui nữa mè :D Lúc muốn cái nì lúc muốn cái khác...ôi réc rối wé http://www.vinawebs.com/duykhanh/sadangel.gif

nhocthuytien
27-04-03, 04:53 PM
Phải đó, nếu như vậy thì làm sao trách người khác được.

quanghuy09
27-04-03, 07:04 PM
Tình yêu là một khóa huấn luyện về lòng dũng cảm và tính kiên nhẩn

thaipeace
29-04-03, 01:00 AM
Đúng , đối với những người sống nội tâm như vâỵ , tôt nhât là hành động . Nhưng cũng cân lôi kéo một cách khéo léo , để họ thêm mạnh dan và bớt thâm2 lặng đi !!!

thaipeace
29-04-03, 01:04 AM
Kiên nhân thì đươc nhưng dũng cảm thì có thât5 sự cân2 thiềt không ?

KST
29-04-03, 03:13 AM
Originally posted by thaipeace@Apr 28 2003, 11:04 PM
Kiên nhân thì đươc nhưng dũng cảm thì có thât5 sự cân2 thiềt không ?
Cần thiết chứ Thái....bạn phải tự tin , quyết tâm chủ động đạt được niềm vui hạnh phúc của mình &#33; Chứ ko lẽ Thái định ngồi chờ cho đến ngày sung rụng à <_<

quanghuy09
29-04-03, 03:08 PM
KST nói đúng những gì mà có được mà mình không phấn đấu đạt được nó, thì có khi nó không phải là của mình.

thaipeace
29-04-03, 09:48 PM
NHư thế Thái thâý nó kì kì làm sao âý , bô không còn cách yêu nào khác hơn là nói thẳng sao , Thái tưởng bằng cử chỉ người ta cũng nhân5 ra chư ?

KST
30-04-03, 02:16 AM
Thì cứ cho là người đó đã nhận ra tấm chân tình của Thái rồi thì sao ?&#33;? Chẳng lẽ Thái chờ người đó lại nói lời làm quen và tìm hiểu nhau à :o Nếu mà Thái ko dũng cảm nói thẳng thì dễ xa nhau lắm...có thể người ấy biết T thương người ta....đợi hòai ko thấy lời tỉnh tò nào của T cả <_< rùi nghĩ ngợi tùm lum : "có thể T chỉ xem mình là bạn thân.." tại mình ngộ nhận...hãy wên chuyện này đi" :(
Lúc đó thì có hối hận cũng đã muộn gòi T ơi http://www.vinawebs.com/duykhanh/confused8.gif
Tự tin + quyết đóan + tận dụng thời cơ = chiến thắng http://www.vinawebs.com/duykhanh/winner.gif

thamtunet
30-04-03, 12:25 PM
Originally posted by Kẻ si tình@Apr 29 2003, 07:16 PM

Tự tin + quyết đóan + tận dụng thời cơ = chiến thắng [IMG]
Hic có như vậy thì mớ thành công một cách tốt đẹp được chứ hẻ . Bạn cứ chờ đợi như vậy hoài để người ta cũng chờ bạn thì có khi để nhiều suy nghĩ hông tốt xảy ra đấy, người ta nghĩ bạn là người con trai không có dũng khí, yêu nhưng không giam đối diện với tình cảm của mình, như vâỵ nếu như bạn âý biết được thì cơ hội cho bạn càng ít đấy, hãy tận dụng tối đa cơ hội mà mình có thể bạn nha. Chúc bạn mau chóng thành công :D

quanghuy09
30-04-03, 09:25 PM
Hành động&#33; hành động là khâ3u hiệu nên làm trong việc chinh phục ban gái nhưng mà đừng hành động bâ5y nha

thaipeace
02-05-03, 01:31 AM
Nhưng it ra cũng phài có dâú hiệu gì chứ &#33;&#33; chư nếu mà người ta cứ vây . lỡ thái nói ra người ta không chịu sẽ gây khó sử là một , làm phiền là hai , ma Thái thì chúa ghét làm phiên ai hết , vì bản thân cũng không thích bị làm phiền , cái cảm giác đó Thái biết và không muôn làm như vâỵ đối với người ta , nhât là người mà mình yêu thươnhg nhât1 &#33;&#33;&#33;

quanghuy09
02-05-03, 03:13 PM
Quanghuy09 cũng hiểu cảm giác của thái, Thái nè&#33; quanghuy09 nói chuyện này nha. Nếu thái thật sự có niêm tin mang lại cho cô ấy hạnh phúc thì thái hãy mạnh dạng lên. Còn không thì đừng làm phiền người ta như thái nói.

thaipeace
03-05-03, 11:12 PM
Ừ có lã vâỵ . Như thế có lã Thái đừng nên có cái gì đặc biệt với ai hết heng &#33;&#33;

Romeo
04-05-03, 12:47 AM
Originally posted by thaipeace@May 3 2003, 04:12 PM
Ừ có lã vâỵ . Như thế có lã Thái đừng nên có cái gì đặc biệt với ai hết heng &#33;&#33;
:) Nếu THÁI hông thể hiện thì làm sao người ta biết được THÁI muốn dìz và THÁI như thế nào..cho dzù có chuyện dìz xảy ra THÁI cứ chứng tỏ hết bản lĩnh của chính mình đi ..

catbuitinhdoi
04-05-03, 01:56 AM
sao thai cứ than thở hoài vậy,hãy hành động đi đừng ngồi ở đó mà đợi bakon tư vấn,chúc thai sẽ thành công

quanghuy09
05-05-03, 01:08 PM
Ai cũng cầu mong hạnh phúc về mình hết thì ai là người chịu khổ đây, mình làm con trai chuyện gì cũng có thể vượt qua. Vì thế mình nên nghĩ cho người ta một chút.

thaipeace
06-05-03, 10:52 PM
Hanh dong nhanh lên hả , cố lên hả , sau đó rồi sao , nêu lỡ thành công , thât sự có nhiều khi Thái nghĩ không biết lỡ mà thành công thì sau đó sao nhỉ ?

KST
07-05-03, 03:09 AM
Originally posted by thaipeace@May 6 2003, 08:52 PM
Hanh dong nhanh lên hả , cố lên hả , sau đó rồi sao , nêu lỡ thành công , thât sự có nhiều khi Thái nghĩ không biết lỡ mà thành công thì sau đó sao nhỉ ?
:o Chời wơi....nghe xong mè muốn té xỉu lun.... <_< "nếu lỡ thành công" <--- hình như Thái ko muốn thành công hay seo á http://www.vinawebs.com/duykhanh/no.gif

nhocthuytien
07-05-03, 03:56 PM
thật sự Thái có đang cố gắng thực hiện những gì mình đang làm hay kô? Hay là Thái chỉ ngồi dự đóan những gì sẽ xảy ra mà thôi vậy?

quanghuy09
07-05-03, 07:58 PM
NTT nói hay quá nếu mà có một người theo đuổi NTT, mà nhóc không yêu anh ta vậy nhóc có muốn anh ta tỉnh tò hông?(tỉnh tò = tỏ tình)

thaipeace
05-11-03, 03:29 PM
Ưm Huy nói đúng đó , mình sợ lam nguời ta phiền hay ít nhất la bận lòng . Nếu thật sự có gì thì thôi , còn không có gì mà thái quá vội vàng Thái sợ người ta thương hại lắm

thaipeace
05-11-03, 03:30 PM
Ưm Huy nói đúng đó , mình sợ lam nguời ta phiền hay ít nhất la bận lòng . Nếu thật sự có gì thì thôi , còn không có gì mà thái quá vội vàng Thái sợ người ta thương hại lắm

thaipeace
05-11-03, 03:31 PM

thaipeace
05-11-03, 03:34 PM