PDA

View Full Version : Giúp em với !!! gấp lắm

NguyễnMạnhHuy
09-12-09, 11:21 PM
các bác ơi cho em hỏi cái này nhé .....e và người yêu em có QHTD cả nhau nhưng do sơ xuất BCS bị rách :(( cô ý thì ko bị H ! em rất lo không biết nên làm như thế nào cả ....em cũng không biết cách nào mong cả nhà cho em lời khuyên gấp ....em chỉ lo là cô ý mà có mang thì khổ :(( .........!
Giúp em nhé cả nhà ơi:(:(

thienlong
09-12-09, 11:24 PM
người yêu bạn kg bị thế còn bạn có bị H kg
nếu bạn cũng kg bị thì cả 2 kg sao cả bạn nói kĩ hơn được kg !

NguyễnMạnhHuy
09-12-09, 11:31 PM
mình đã bị và đang điều trị ARV fac đồ 1A :(( thực sự bây giờ mình rất lo bạn à .....mình không biết lấy thuốc chống phơi nhiễm ở đâu mà trong truờng hợp của mình thì quá 72 tiếng rùi uống cũng vô tác dụng ......liệu nếu cô ấy có thai thì con mình và cô ý có bị không ?? nếu bị thì thực sự mình ân hận hết quãng đời còn lại khó mà sống lém :(

binhpm1987
09-12-09, 11:32 PM
các bác ơi cho em hỏi cái này nhé .....e và người yêu em có QHTD cả nhau nhưng do sơ xuất BCS bị rách :(( cô ý thì ko bị H ! em rất lo không biết nên làm như thế nào cả ....em cũng không biết cách nào mong cả nhà cho em lời khuyên gấp ....em chỉ lo là cô ý mà có mang thì khổ :(( .........!

bo tay so co mang thi co kho gi neu ca 2 ko muon de thi mang di pha la song co gi dua chuyen nay la chuyen binh thuong ma

NguyễnMạnhHuy
09-12-09, 11:34 PM
bo tay so co mang thi co kho gi neu ca 2 ko muon de thi mang di pha la song co gi dua chuyen nay la chuyen binh thuong ma

chài ơi không phải đó là mình lo cho người yêu mình có bị lây nhiễm hay không và nếu có thai thì con mình có bị không á ????????:(

phanhieu
10-12-09, 03:19 AM
nguy cơ cung không phải là quá cao đâu..... nhưng tốt nhất là cho cô ý uống thuốc chống phơi nhiễm rồi tư từ xét nghiệm và hy vọng thôi....
Đừng bi quan, minh hiểu mà:o
Ngày mai luôn tươi sáng vì mình là người tốt đúng không?:)

binhpm1987
10-12-09, 09:56 AM

sao roi anh huy dua chi di xet nghiem chua anh chuc anh ca chi co tin mung nha nho len mang bao cho thang em day nha

tho ngoc_q9
10-12-09, 02:28 PM
uh phan hiếu nói đúng đấy, nguy cơ măc nhiễm cũng khong cao lắm, ban đưa bạn gái đến các trung tâm y tế dự phòng điều trị phơi nhiễm đi, hiện nay người ta cũng có thuốc điều trị lây nhiễm từ mẹ sang con nevirapine đấy. dừng qus lo nhé. chúc bạn và bạn gái của mình may mắn. lần sau nhớ cẩn thận hơn nhé

nguoi_vo_hinh
10-12-09, 08:19 PM

bạn đang quan hệ với người yêu mà bị rách bao mà dv của bạn có va chạm vào av của người yêu hay ko mà có va chạm nhìu thì nên làm xét nghiệm đi dính chắc luôn , qua 72 tiếng rồi dùng thuốc chống phơi nhiễm ko còn tác dụng đâu bạn .

hello_all
10-12-09, 08:35 PM
Mình không biết nữa, có lẽ bạn phải cho bạn gái của bạn đi xét nghiệm thôi. Về vấn đề thuốc chống phơi nhiễm thì quá 72h thì thuốc ko có tác dụng bạn à .