PDA

View Full Version : câu chuyện nhỏ của tôi

phanhieu
10-12-09, 07:12 AM
Chào các bạn... Minh mới tham gia vào diễn đàn từ khi bắt đầu cai tay bo tại nhà! Hôm nay là ngày thứ năm rồi, minh đã có thể đủ tự tin để kể câu chuyện của minh cho cả nhà nghe!!!
Vài hôm trước thôi, mình vô cùng tuyệt vọng, không còn muốn sống nữa, không phải vì quá vật vã hay mệt mỏi mà chỉ đơn giản là mình nghĩ sự tồn tại của mình là không còn cần thiết với tất cả mọi người xung quanh nữa...
Nhưng thật may mắn, mình đã gặp được rất nhiều người bạn trong diễn đàn, cả bác sỹ nữa... đã tư vấn, động viên mình khiến mình tự tin và cố gắng vượt qua!

Bây giờ nghĩ lại, mình muốn viết bài này thay cho lời cảm ơn sâu sắc nhẩt đến tất cả các bạn trong diễn đàn..... va minh cũng muốn minh cung co thể ở bên một người bạn nào đó trong hoàn cảnh giống minh mấy hôm vừa rồi... để chia sẻ, động viên.... và hơn hết, làm một điều gì đó có ích trong cuộc đời đã có quá nhiều lỗi lầm này rôi!!!!

Một lần nữa cảm ơn các bạn yêu quý của tôi.....:p

thienlong
10-12-09, 07:20 AM
thienlong tin bạn sẽ tìm lại được chính mình và tiếp tục có những bước đi thật vững vàng trong cuộc sống rồi 1 ngày nào đó bạn vào lại đây cho mọi người biết 1 tin vui mới về bạn .

hoang_duong
10-12-09, 07:44 AM
Chúc mừng bạn đã thành công trong giao đoạn cắt cơn, còn chống tái là 1 giai đoạn khác đòi hỏi ý chí +nghị lực sống rất cao ...chính bản thân mình cũng đang sống trong giai đoạn đó thôi, quan trọng là mình nhận ra chơi MT nó sẽ cho con người ta 1 hậu quả tồi tệ đến như thế nào..? để mỗi người tự tìm ra được 1 việc làm, 1 con đường đi có ý ích, có ý nghĩa thay cho lối mòn MT..!

phanhieu
10-12-09, 07:56 AM
Thật cảm động khi nghe những lời chân thành và thiết thực của các bạn.... Mình sẽ cố gắng thật nhiều....;)

nhóc phù thủy
10-12-09, 10:51 AM
Thêm một người quyết tâm từ bỏ mt là thêm một niềm vui cho diễn đàn... và càng vui hơn nữa nếu bạn hoàn toàn rời xa được nó... Tiếp tục cố gắng phanhieu nhé... Cả nhà sẽ đồng hành cùng bạn trên con đường tìm lại chính mình... Và cũng rất hoan nghênh khi bạn nói sẽ <<< ở bên một người bạn nào đó trong hoàn cảnh giống minh mấy hôm vừa rồi... để chia sẻ, động viên.... và hơn hết, làm một điều gì đó có ích trong cuộc đời đã có quá nhiều lỗi lầm này rôi!!!! >>> Luôn giữ NIEMTIN... phanhieu nhé.. :D

binhpm1987
10-12-09, 11:02 AM
Thêm một người quyết tâm từ bỏ mt là thêm một niềm vui cho diễn đàn... và càng vui hơn nữa nếu bạn hoàn toàn rời xa được nó... Tiếp tục cố gắng phanhieu nhé... Cả nhà sẽ đồng hành cùng bạn trên con đường tìm lại chính mình... Và cũng rất hoan nghênh khi bạn nói sẽ <<< ở bên một người bạn nào đó trong hoàn cảnh giống minh mấy hôm vừa rồi... để chia sẻ, động viên.... và hơn hết, làm một điều gì đó có ích trong cuộc đời đã có quá nhiều lỗi lầm này rôi!!!! >>> Luôn giữ NIEMTIN... phanhieu nhé.. :D

oh hay the nhoc phu yhuy ko dong vien binh moi ha binh cung cai duoc 3 ngay rui ma ko thay 1 loi dong vien nao cua nhoc ca la sao vay ghet binh ha:(

nhóc phù thủy
10-12-09, 11:20 AM
oh hay the nhoc phu yhuy ko dong vien binh moi ha binh cung cai duoc 3 ngay rui ma ko thay 1 loi dong vien nao cua nhoc ca la sao vay ghet binh ha:(
úi.. tại ko thấy bài viết của Bình nên chưa nói đó mà.. hihi.. sơ suất rùi.. sorry Bình nhé... ^^
Vậy Bình cũng phải cố gắng nhé... qua được mí ngày cắt cơn là sẽ khỏe lại thui... tất cả sẽ luôn bên Bình đấy không được phụ lòng mọi người đấy... :D

phanhieu
10-12-09, 11:28 AM
hehe......... Binh trẻ con quá nha.... May hôm nữa khỏe rồi viết bài đi..... ghét thế... Đùa thui, chứ Binh cú cô gắng như những gì anh em minh noi trong chat bõ nhé.... Thân:o

laudaicat
10-12-09, 09:48 PM
Lời cám ơn chân thành mà bạn dành cho DD đó chính là hành động đó bạn.Không phải chỉ hành động là tránh xa, là từ bỏ MT mà còn là giúp đỡ người khác vượt qua được giống như bạn đã làm.