PDA

View Full Version : Những lá thư ngỏ.. của ...

phanhieu
13-12-09, 04:43 AM
Hix... Mình sẽ post lần lượt những lá thư tay của người ấy đã gửi cho mình trong những thời khắc đặc biệt của tình yêu bọn mình!
Cô ấy sinh năm 89, quá trẻ so với mình, là SV trường ĐH Y, xinh đẹp, học giỏi, dễ gần và rất đáng yêu... Bọn mình đã ó một tình yêu lãng mạn, đẹp và nồng ấm tuyệt vời. Nhưng..... đến bây giờ thì.....
Sự thực là mình vẫn còn quá yêu cố ấy... và mình muốn chia sẻ cùng các bạn thui mà!
Tất cả các lá thư này mình chỉ không nhận trực tiếp từ tay cô ấy, mà toàn chuyển qua mẹ mình thôi!... Vì mình luôn nói dối lý do xa nhau mà...Dưới mỗi lá thư mình sẽ giải thích về thời điểm đó nhe!;)

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!
Vợ định ngủ một chút nhưng cứ chập chờn. Vợ nhớ và lo cho chồng quá...Không biết ở trong đó chồng sẽ ăn uống ra sao? Tối chồng ngủ như thế nào? Liệu tâm lý có ảnh hưởng tới sức khỏe của chồng không? Chồng có bị ra nhiều mồ hôi và rên khi ngủ không nhỉ???
Nếu như 10 ngày không gặp nhau mà chồng vẫn ở HN thì vợ còn yên tâm và đỡ nhớ hơn rất nhiều!!!
Đây sẽ là một giai đoạn khó khăn cho vợ chồng mình, vẫn biết là chồng rất yêu vợ và vợ cũng vậy nhưng cứ như thế này vợ sợ sẽ mất chồng... . Mất đi hình ảnh và vợ từng thấy, mất đi người mà đã từng làm cho vợ hạnh phúc và đau buồn..
Chắc tâm trạng chồng lúc này cũng rối bời?! Gắng lên chồng, vợ chồng mình cùng cố gắng. Vợ sẽ cố gắng học hoặc làm nhiều thứ, bới thời gian trống để xua bớt đi nỗi nhớ!
Chồng ơi! Dù có làm gì thì cũng hãy nghĩ đến những người luôn yêu thương chồng nhé! Vợ tin chồng mà... chẳng nhẽ chồng của vợ lại không làm được àh ^^
Cây cúc lì xì hồm trước của chồng tặng, vợ quên không tưới nước... nó héo quắt.. trông xác xơ lắm. Vợ tưởng nó chết mất nhưng ai ngờ vợ tỉa lại lá, tưới nước đều... bây giờ lộc lên mơn mởn nhìn đẹp lắm chồng ạ! Cây còn cố như vậy thì sao vợ chồng mình lại chịu thua nhỉ??!
Yêu đời lên chồng nhé, chỉ có như vậy vợ chồng mình mới có thể vượt qua tất cả! Vật chất có thể thiếu nhưng tinh thần mình luôn đầy đủ... chỉ cần qua giai đoạn này chồng củng cố một chút là được ngay mà...

Hôn và nhớ chồng thật nhiều
Vợ ngoan của chồng!

Đó, lá thư này là bọn mình cũng mới yêu nhau thui. Cô ấy không biết gì về chuyện mình đã mắc nghiện ma túy trong quá khứ... Mình mới tái lại, đi vào SG để cai nhưng nói dối là làm ăn thua lỗ, nợ nần phải vào trong Nam giải quyết.... Nhưng cũng có cai được đâu... Khi quay ra HN và đọc lá thư này, thấy buồn và thương cô ấy vô cùng......
(Còn tiếp)

shockboy
13-12-09, 08:46 AM
Cứ post tiếp đi ahieu ah. Anh em đang lắng nghe anh đây....

hoang_duong
13-12-09, 09:07 AM
Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn...

nhóc phù thủy
13-12-09, 01:10 PM
Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn...
Cho dù bây giờ có như thế nào đi nữa... phanhieu cũng phải vì cô ấy, vì niềm tin và tình yêu cô ấy đặt vào bạn mà cố gắng lên phanhieu nhé...
Nhok rất thích câu nói của hoang_duong << Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn... >> :D

binhpm1987
14-12-09, 01:27 PM
Hix... Mình sẽ post lần lượt những lá thư tay của người ấy đã gửi cho mình trong những thời khắc đặc biệt của tình yêu bọn mình!
Cô ấy sinh năm 89, quá trẻ so với mình, là SV trường ĐH Y, xinh đẹp, học giỏi, dễ gần và rất đáng yêu... Bọn mình đã ó một tình yêu lãng mạn, đẹp và nồng ấm tuyệt vời. Nhưng..... đến bây giờ thì.....
Sự thực là mình vẫn còn quá yêu cố ấy... và mình muốn chia sẻ cùng các bạn thui mà!
Tất cả các lá thư này mình chỉ không nhận trực tiếp từ tay cô ấy, mà toàn chuyển qua mẹ mình thôi!... Vì mình luôn nói dối lý do xa nhau mà...Dưới mỗi lá thư mình sẽ giải thích về thời điểm đó nhe!;)

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!
Vợ định ngủ một chút nhưng cứ chập chờn. Vợ nhớ và lo cho chồng quá...Không biết ở trong đó chồng sẽ ăn uống ra sao? Tối chồng ngủ như thế nào? Liệu tâm lý có ảnh hưởng tới sức khỏe của chồng không? Chồng có bị ra nhiều mồ hôi và rên khi ngủ không nhỉ???
Nếu như 10 ngày không gặp nhau mà chồng vẫn ở HN thì vợ còn yên tâm và đỡ nhớ hơn rất nhiều!!!
Đây sẽ là một giai đoạn khó khăn cho vợ chồng mình, vẫn biết là chồng rất yêu vợ và vợ cũng vậy nhưng cứ như thế này vợ sợ sẽ mất chồng... . Mất đi hình ảnh và vợ từng thấy, mất đi người mà đã từng làm cho vợ hạnh phúc và đau buồn..
Chắc tâm trạng chồng lúc này cũng rối bời?! Gắng lên chồng, vợ chồng mình cùng cố gắng. Vợ sẽ cố gắng học hoặc làm nhiều thứ, bới thời gian trống để xua bớt đi nỗi nhớ!
Chồng ơi! Dù có làm gì thì cũng hãy nghĩ đến những người luôn yêu thương chồng nhé! Vợ tin chồng mà... chẳng nhẽ chồng của vợ lại không làm được àh ^^
Cây cúc lì xì hồm trước của chồng tặng, vợ quên không tưới nước... nó héo quắt.. trông xác xơ lắm. Vợ tưởng nó chết mất nhưng ai ngờ vợ tỉa lại lá, tưới nước đều... bây giờ lộc lên mơn mởn nhìn đẹp lắm chồng ạ! Cây còn cố như vậy thì sao vợ chồng mình lại chịu thua nhỉ??!
Yêu đời lên chồng nhé, chỉ có như vậy vợ chồng mình mới có thể vượt qua tất cả! Vật chất có thể thiếu nhưng tinh thần mình luôn đầy đủ... chỉ cần qua giai đoạn này chồng củng cố một chút là được ngay mà...

Vợ ngoan của chồng!

Đó, lá thư này là bọn mình cũng mới yêu nhau thui. Cô ấy không biết gì về chuyện mình đã mắc nghiện ma túy trong quá khứ... Mình mới tái lại, đi vào SG để cai nhưng nói dối là làm ăn thua lỗ, nợ nần phải vào trong Nam giải quyết.... Nhưng cũng có cai được đâu... Khi quay ra HN và đọc lá thư này, thấy buồn và thương cô ấy vô cùng......
(Còn tiếp)
co la thu hay the ma ko cho thang em biet la sao ma nay co gang ma du lay tinh yeu cua minh di chu chi biet than tho va buon ba thi lam duoc gi neu ko danh lai duoc tinh yeu cua ong anh la chet moi em day ma doc la thu nay thang em them duoc yeu rui day :D

binhpm1987
14-12-09, 01:31 PM

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!

Vợ ngoan của chồng!

(Còn tiếp)

ma bo sung them suc manh cho ong anh cua em lan nua nha co len co len nha chuc ong anh cua em thanh cong ma ko thanh cong thi ko duoc dau ko thanh cong la ko sung lam anh em rui

phanhieu
14-12-09, 06:56 PM
Cảm ơn em thật nhiều vì đã động viên anh... nhưng chuyện tình cảm khó nói lắm.... Anh sẽ post tiếp mà....:o:p

phanhieu
16-12-09, 04:02 PM
Lá thư tiếp theo này là khi mình về được hơn chục ngày, nhưng lại dính lại... lại phải đi cai..:(
Mình đi xa ngày 12/3..... Cô ấy vẫn chưa biết mình nghiện! Và mình nói mình lại vào SG khoảng vài tháng!!
22h07' 12/3...

Chồng yêu của vợ!

Vợ định học thêm một lúc rồi mới viết thư cho chồng... Thế nhưng đang học vợ nhớ chồng quá, mở tin nhắn chồng viết tối qua tới hôm nay lúc chồng đi dặn vợ lời cuối ấy.... Vợ lại khóc rất nhiều!!
Không biết chồng ở đó thế nào nhỉ?!! Chắc ban đầu chưa quen nhưng chồng là người dễ thích nghi mà. Cầu mong rằng nơi đó phù hợp với chồng - ít nhất là sinh hoạt, ăn uống, thoải mái để chồng của vợ không gầy đi là được.
Vợ... vợ nhớ chồng quá chồng ah! Nhớ đến thắt cả ruột gan.Thời gian sao mà lâu thế chồng nhỉ?! Động viên chồng cứ đi nghỉ ngơi mà.... vợ.....
Vợ ngồi nhớ đến chồng, nhớ kỷ niệm của bọn mình mà trình tự thời gian trong đầu vợ lại không logic làm vợ cứ chẳng biết sắp xếp ra sao nữa...
Chồng biết ko? Khi yêu chồng ợ trải qua thật nhiều cung bậc. Chẳng ai nói là thích bị đau khổ hay xa cách nhưng chỉ có những người đang trong hoàn cảnh đó mới có thể thấm thía hết, và có khi còn thầm cảm ơn những cảm xúc như vậy.. vì nó làm tâm hồn mình thêm nhiều trải nghiệm!.... và người cảm ơn ở đây là.... vợ!!! Vợ chưa bao giờ có thể lo lắng cho ai như vợ... lo lắng cho chồng.
Vợ chưa cảm thấy nhớ và yêu ai nhiều đến nỗi bất cứ lúc nào vợ cũng có thể bật khóc khi ko có chồng ở bên và vợ cũng chưa bao giờ... có những phút giây hạnh phúc như khi ở bên chồng.... rồi những lúc giận hờn, cãi vã...
Chồng mang tới cho vợ thật nhiều cung bậc cảm xúc để rồi khi không có chồng ở bên vợ mới thấm thía và nhớ nhung nhiều như thế nào?! Chồng mới xa vợ 1 ngày mà sao khó khăn với vợ thế nhỉ, nhưng mà chồng ơi, vợ chỉ buồn và nhớ chồng thế thôi chứ vợ không thấy cô đơn đâu chồng ạ... vì vợ biết chồng ở đâu cũng vẫn là của vợ mà... chồng cũng luôn nghĩ về vợ, chồng nhỉ??
Sắp tới vợ phải thi rất nhiều, dù rất nhớ chồng nhưng vợ sẽ phải cố gắng học. Hix... Không biết vợ có làm được không vì vợ alway thinking of chồng... Phải cố thôi... Hix
Nhưng vợ lại khóc mất rồi, chồng không hôn vào mắt vợ thì làm sao vợ ngủ ngon được.... mấy tháng cơ đấy... vợ sẽ làm thế nào đây??
Thôi cố gắng chồng yêu nhé... Chồng là tất cả của vợ. Vợ yêu chồng lắm..
Vợ ngoan của chồng... xxx

:( :( :( :( :(

shockboy
04-01-10, 01:59 AM
Sao ahieu ko post tiếp nhỉ? Chuyện tình của a giống vợ chồng e wá. Bjo thì e đang ngoan ngoãn, hạnh phúc nhưng ko bit sau này thế nào nữa đây!!! Cuộc đời a e mình chán thật...

phanhieu
04-01-10, 10:24 AM
4h30 chiều 13/12
Chồng ơi! Đang làm gì thế?! Có nhớ vợ không?
Vợ nhớ chồng quá chồng ạ! Vợ sắp nổ tung ra vì không chịu nổi nữa. Hôm nay vợ đi học nhóm, định buổi chiều lên nhà chồng nhưng trời mưa to quá nên thôi vậy!
Bọn nó rủ đi ăn, vợ cũng chẳng có hứng... Vợ nhớ chồng, làm thế nào bây giờ nhỉ?!
Lúc chồng đi, vợ biết là sẽ rất nhớ chồng nhưng vợ nghĩ vợ sẽ chịu nổi. Thế mà chồng đi chưa đầy 2 ngày vợ đã muốn phát điên lên rồi!
Chồng ở đấy thế nào?! Hôm nay gió mùa Đông bắc về, ở đây lạnh quá và vợ chỉ muốn được nằm trong chăn với chồng thôi!
Tối qua chồng ngủ ngon không? Có thể chồng đi đường xa mệt nên chồng dễ ngủ hơn. Vợ nằm mãi mà không ngủ được, lấy tin nhắn của chồng ra đọc đi đọc lại...
Vợ phải nhanh chóng lấy lại tinh thần thôi vì sắp thi rồi! Vợ phải thi thật tốt để chứng minh cho chồng thấy vợ của chồng rất giỏi... nhưng cứ đà này thì...
Thôi bây giờ viết thì vợ chỉ biết than vãn thoi... Vợ xuống nhà đây, chồng nhớ phải ăn nhiều, thư giãn nghỉ ngơi nhiều nhé!
Hôn chồng.

19h25...
Chồng ăn cơm chưa? Vợ chuẩn bị ăn và nhớ chồng quá!
Cầm điện thoại vợ cứ ấn vào số 094.... vì vợ đặt là "chồng yêu" mà. Cứ nghe thấy " thuê bao quý khách...." là vợ lại não hết cả ruột mặc dù biết trước nó sẽ kêu như vậy!
Không biết chồng ở đấy quen chưa nhỉ? Biết đâu sau thời gian ở đó, chồng thích ở lại và không về với vợ nữa thì sao????
Ui! Bố vợ gọi xuống ăn cơm rồi... Vợ đi ăn đây..
Nhớ chồng kinh khủng!

thienlong
04-01-10, 02:55 PM
tình cảm quá hiếu ơi.yêu nhau mà vậy thì ai cũng muôn yếu hết à.bé đó với hiếu thật may mắn khi là 1 đôi>:D<.
định khi nào thì cho cả nhà ăn cơm thân mật vậy hiếu @};- :p!

thuytinh
04-01-10, 08:30 PM
Nhớ 1 thời mình cũng thư từ hàng tập gửi cho 1 người, khoản viết lách thì mình lắm chữ rồi, khiến bạn của anh ấy cũng phải khâm phục, nhưng tình cảm mà khó nói lắm, cho nên người ta mới dạy nhau "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" còn bây giờ thì " đã hết rồi ngày nắng chói chang...." Nhắn những ai đang có vợ, có người yêu hãy cố gắng trân trọng và gìn giữ tình cảm của mình, tình yêu không phải là vĩnh cửu đâu cho nên hãy cố gìn giữ....

phanhieu
04-01-10, 11:54 PM
Vậy thì mình và TT lại đồng cảm rùi :)
Nói thế chứ tình yêu không phải là vĩnh cửu... điều đó hoàn toàn chính xác, nhưng có những tình yêu không đến được với nhau nhưng nó vẫn sẽ là bất tử.
Có thể bây giờ H đã mất cô ấy nhưng H vẫn luôn thấy hạnh phúc và tự hào bởi mình đã được số phận ưu ái... cho mình cảm nhận một tình yêu sâu sắc, và cũng được thấm thía một nỗi đau lớn lao biết nhường nào?!
Mọi nỗi đau sẽ qua đi nhưng vết thương này đối với H sẽ khó có thể quên...

thienlong
05-01-10, 07:44 AM
tl thật vô tâm đọc thư hiếu cứ nghĩ 2 người đang yêu nhau nồng thắm ai ngờ lại như vậy hiếu kín tiếng thật tl kg biết gì[-(

phanhieu
05-01-10, 08:12 AM
Có gì đâu Thiên long!!
Chuyện qua rồi mà. Những lá thư này là T viết cho H lúc H đi vào Nam cai đó. Nhưng hồi đó T chưa biết, chỉ nghĩ H đi tránh vì H nói làm ăn gặp rắc rối mà... Thư H nhận qua tay mẹ H vì không cho T biết địa chỉ và số ĐT...
Có gì H sẽ post tiếp, còn nhiều mà. Nhưng mỗi lúc viết lại H thấy.... lắm!!
H yếu mềm quá, TL nhỉ (:|

Lara Le
08-02-10, 12:01 PM
Lara rất ngưỡng mộ tình yêu của cô ấy và H. Chúc cho T và H sẽ vượt qua được mọi khó khăn và có hạnh phúc thực sự. Mình thấy, H vẫn yêu T nhiều lắm, mà khi đã yêu đến thế, tại sao không giữ lấy tình yêu đó?

phanhieu
08-02-10, 03:12 PM
Cảm ơn Larra nhiều...

Chuyện của Phanhieu thì không đơn giản để hiểu và cảm thông...

Nhưng những điều Larra nói... không bao giờ phanhieu quên... và không có lời giải thích nào hết....

Khi con người ta đánh mất niềm tin thì rất khó lấy lại... Larra hiêu chứ...

Dẫu sao cũng cảm ơn sự chia sẻ của Larra trong thời gian qua...

Phanhieu sẽ khong quên những gì Larra đã dành cho phanhieu....

Chúc Lara hạnh phúc và phanhieu tin rằng chắc chắn Larra sẽ tìm được một ngươi có tâm hồn và tình yêu tron vẹn chỉ dành cho Lara bởi Larra đáng được như thế...

Lara Le
08-02-10, 11:05 PM
Lara chưa làm gì được giúp phanhieu mà, mới chỉ đứng ngoài ngưỡng mộ thôi, hihi! Giá mà H của Lara cũng giống như phanhieu nghĩ cho T thì chắc lara hạnh phúc hơn :)

phanhieu
09-02-10, 01:12 PM
Cảm ơn Lara nhiều lắm....

Lara thật biết cách động viên người khác... Lara sẽ có một tình yêu lớn và đẹp hơn phanhieu mà... H tin như vậy!!

:)

lytong
23-03-10, 09:51 PM
Mình cũng từng có tình yêu đẹp như bạn này, chỉ khác mình là con gái. Giống bạn gái của bạn, mình và chồng mình cũng đã từng có time vô cùng hp, nhưng mình cũng từng rất đau khổ khi chồng mình dính vào MT và rồi cai đi cai lại ko đc. Chồng mình đã chọn cách dời xa mình để mình ko còn phải khổ. Giờ bọn mình ko còn bên nhau, nhưng mình vẫn vào dd này, mình mong tìm đc cách nào đó để giúp cho chồng mình.
Chồng ơi, dù bây giờ vc mình ko còn bên nhau, nhưng vợ sẽ vẫn luôn bên cạnh chồng. Cầu mong cho chồng có đủ nghị lực để thoát khỏi vũng lầy đó.

phanhieu
23-03-10, 10:09 PM
Bạn lytong thân!!

Thật trùng hợp và đáng buồn khi những bài viết của mình đã khá lâu không ai post trả lời... và mình đã coi đó như một kỷ niệm để lãng quên...

Vậy mà hôm nay, bạn ghé thăm và viết bài tâm sự... Cũng đúng vào khi tâm trạng của mình hoang mang nhất, mình thất vọng, sụp đổ trước những gì đang ập đến với mình...

Chỉ có điều... mình vẫn giữ được bản thân... nhưng thực sự cũng không biết là được bao lâu nữa vì mình quá thất vọng, quá mất phương hướng trong cuộc đời này...

Có thể bạn sẽ đánh giá mình là một người đàn ông mềm yếu.. nhưng sự thực đúng là như vậy... Không biết mình có gượng qua được nỗi đau này không nữa...

Dẫu sáo, cũng cảm ơn bạn đã sẻ chia...

Thân

Lara Le
23-03-10, 10:35 PM
Gửi Phanhieu!

Lara không biết đã có chuyện j xảy ra trong cuộc sống của H, nhưng L nghĩ thời điểm này có lẽ H có nhiều khó khăn, và L chỉ có thể mong H đứng vững bởi H đã cố gắng được đến lúc này rồi, thì hãy cố thêm 1 chút nữa, rồi chuyện j cũng sẽ qua. H đã 30t rồi đó! 30t ko phải là trễ để làm lại H ạ, nhưng sẽ là trượt dài nếu ko biết đứng dậy, con dốc bên kia cuộc đời cũng không xa lắm đâu, cố lên H.

Bên cạnh H vẫn còn rất nhiều người thương yêu và ko bao giờ bỏ mặc H, dù H đã gây ra tội lỗi gì. Hãy chuộc lỗi với mọi người bằng cách đứng dậy trên đôi chân của mình, sống tốt hơn và vượt qua khó khăn. H đã, đang và sẽ là trụ cột của đại gia đình H, của gia đình H xây dựng sau này, H phải vững tin lên chứ?

Tin L đi, chuyện gì rồi cũng sẽ qua, hãy nhìn về phía trước và vạch ra 1 con đường để đi. Đừng ngập chìm mãi trong suy nghĩ, hãy hành động và cho mọi người thấy 1 người đàn ông mạnh mẽ, thông minh, có bản lĩnh và khẳng định cái Tôi của mình với cuộc đời như H đã làm, L tin H làm được! Cố gắng lên.

lytong
24-03-10, 07:29 PM
Bạn lytong thân!!

Thật trùng hợp và đáng buồn khi những bài viết của mình đã khá lâu không ai post trả lời... và mình đã coi đó như một kỷ niệm để lãng quên...

Vậy mà hôm nay, bạn ghé thăm và viết bài tâm sự... Cũng đúng vào khi tâm trạng của mình hoang mang nhất, mình thất vọng, sụp đổ trước những gì đang ập đến với mình...

Chỉ có điều... mình vẫn giữ được bản thân... nhưng thực sự cũng không biết là được bao lâu nữa vì mình quá thất vọng, quá mất phương hướng trong cuộc đời này...

Có thể bạn sẽ đánh giá mình là một người đàn ông mềm yếu.. nhưng sự thực đúng là như vậy... Không biết mình có gượng qua được nỗi đau này không nữa...

Dẫu sáo, cũng cảm ơn bạn đã sẻ chia...

Thân
,
Thú thật khi chưa vào dd này thì tôi đã nghĩ thế đấy. Bản thân tôi là con gái nhưng tôi sống rất tự lực nên thấy bạn tôi thế tôi luôn nói a ý là người ko có nghị lực, hèn kém... Nhưng từ ngày a ý nói là "a thấy nản quá, a sợ a ko bao giờ thoát khỏi nó" thì tôi mới tìm hiểu xem MT là gì mà ghê gớm thế bởi tôi luôn nghĩ rằng chẳng có gì là ko làm đc cả. Và giờ thì tôi cũng đã hiểu và thông cảm hơn cho a ý.
Bạn hãy cố lên nhé, mọi người cũng chỉ biết an ủi và ủng hộ bạn thôi, ko ai giúp đc bạn ngoài bạn.

phanhieu
25-03-10, 11:58 PM
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và gửi cho mình những lời khuyên rất ý nghĩa...

Đúng là chỉ có mình mới có thể giúp mình vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi...

Có lẽ mình nên gạt mọi công việc, đi nghỉ 1 thời gian vậy...

:(

Lara Le
26-03-10, 12:07 AM
Nghỉ ngơi cũng tốt H ạ!

Nhưng L nghĩ, thay vì gạt mọi công việc thì nên gạt cái khác. Hãy vận động nhiều hơn, đóng góp nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn, và cảm nhận nhiều hơn. H sẽ thấy cuộc sống ý nghĩa và bớt mệt mỏi rất nhiều. Cố gắng nhé!

nhóc phù thủy
26-03-10, 11:43 AM
Cảm ơn các bạn đã quan tâm và gửi cho mình những lời khuyên rất ý nghĩa...

Đúng là chỉ có mình mới có thể giúp mình vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi...

Có lẽ mình nên gạt mọi công việc, đi nghỉ 1 thời gian vậy...

:(

Phanhieu hâm cười lên xem nào... Cái mặt bí xị xấu quắc à... Chẳng giống phanhieu chút nào... :-w

Nhok ủng hộ ý kiến nên nghỉ ngơi đấy... Lấy lại tinh thần rồi "trả về" cho dd một phanhieu như ngày nào nhá. Dẹp cái icon :( và mang cái icon :) về nhá :D

phanhieu
26-03-10, 10:23 PM
Nhok thích phanhieu nghỉ ngơi ở SG chứ gì.. biết thừa :D

Nhưng phanhieu ngại anh ý lắm.. hehe... anh ý là bạn thân của H mà...

Mà cái giọng nhok đúng là trẻ con---> trẻ em hư :D

thienlong
27-03-10, 01:31 AM

còn anh bạn thân nào mà hiếu ngại vậy? nhoc nhà mình kinh thật, nhiều người iu quá cơ bác nào iu là có vấn đề hết rồi khổ thân mọi người quá kkakaka=((
đúng là hiếu có khác nói đúng thế "trẻ em hư' quá hư keke :-bd

xxxCRAZYxxx
28-03-10, 01:11 AM
H ơi,

Cuộc sống của mình thì hãy cố mà gìn giữ, người đàn ông thì còn nhiều thứ phải quan tâm lắm. Việc đầu tiên là "Để người sinh ra mình không phải khóc" và thứ hai là "Để người mình sinh ra được ngẩng mặt với đời".

Bạn cố gắng nhé!!

nhóc phù thủy
28-03-10, 03:45 PM
@ phanhieu: anh ý là ai vậy phanhieu? nói cho nhok biết với... nhưng ngại cái gì ấy nhỉ? ---> phanhieu phức tạp quá... nói chẳng rõ ràng gì hết.. :-??

@ thienlong: người iu đâu mà nhiều hả tl? nhok tìm hoài mà không thấy này [-( "bác nào iu là có vấn đề hết rồi khổ thân mọi người quá" ---> câu này là ý gì đây hả tl B-)

@ thienlong & @ phanhieu: "trẻ em hư" mà có người chơi cùng... thế thì những người đấy cũng chẳng lớn hơn ai và cũng chẳng ngoan hơn ai đâu.. kaka :2:

phanhieu
28-03-10, 11:54 PM
@xxxclazyxxx: Cảm ơn lời động viên của bạn lắm lắm... Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn mà. Làm được những gì mình mong muốn không phải đơn giản vì mình là người có nhiều tham vọng mà... :) Thanks bạn nhé

MagicianS
29-03-10, 12:23 PM

tò mò cái anh ý này quá...! PH ơi... bạn thân nào thế? nói anh em còn bíết đường tránh, nhé!
Nhóc trẻ con... nhưng giọng nhóc thì không trẻ con chút nào... đáng yêu quá chừng luôn...@};-

Lara Le
29-03-10, 05:36 PM
Ai cũng hiểu, chỉ 1 người không hiểu. Nên có 1 gã khờ... ;))

MagicianS
29-03-10, 10:52 PM
Ai cũng hiểu, chỉ 1 người không hiểu. Nên có 1 gã khờ... ;))

ai cũng hiểu... chỉ một người không hiểu.... nên có một số gã khờ...!

Mr_6th
29-03-10, 11:43 PM
phanhieu này, chuyện tình của bạn làm tui thấy bi quan quá, làm sao mà hầu hết mọi người yêu đều rơi vào cái vòng đau khổ, có mấy người được hạnh phúc đâu, người ta bảo "tình chỉ đẹp khi còn dang dở, cưới nhau về tắt thở càng nhanh", vậy là mối tình đó có kết quả hay ko , có đi cùng nhau đến cúi con đường hay ko thì người ta cũng đều...khổ
bản thân tôi cũng bước qua ko ít cuộc tình rồi, đứng nhìn lại chẳng còn ai đứng bên ta, tui cũng ko dám nói là mình có yêu nữa, nếu người ta yêu nhau, xa nhau dễ dàng vậy sao, tôi quả thật ko tin rằng mình sẽ yêu ai đó, sẽ ở bên cạnh ai đó mãi mãi mà ko bít chán, nói thẳng ra là tôi ko tin vào tình yêu. Người ta yêu 1 người, xa 1 người, đau khổ vì 1 người, nhưng rồi 1 lúc nào đó trái tim cũng sẽ chấp nhận 1 người khác, trên đời này có biết bao nhiêu 1 người khác như thế.
Tình yêu là 1 sự lựa chọn, 1 sự lựa bạn sẽ dừng chân hay ko.

phanhieu
30-03-10, 11:43 AM
@Mr6th: Mình cũng chưa hòan toàn đồng tình với ý kiến của bạn về tình yêu!!! Có thể, mình đang đau khổ, đang thất vọng vì mình mất đi người mà mình thương yêu nhất... nhưng điều đó cũng không làm mình mất đi niềm tin vào tình yêu..

Có thể người ta yêu nhau, xa nhau thật dễ dàng như bạn nói... nhưng cũng có những chuyện tình khiến mọi người phải nể phục vì sự chung thủy, sự hy sinh... và thật sự thì không ai có thể kiểm soát và giải thích được một cách rõ ràng và cụ thể...

Có niềm tin... mình sẽ có thể làm được nhiều điều mà MR... Vậy mong bạn - cũng như mình và mọi người ở đây... đừng bao giờ mất đi niềm tin vào tình yêu. Và mỗi con người sinh ra ở cuộc đời này đều có một nửa đang đợi chờ mình ở một nơi nào đó... Hãy tin vào điều đó!! Và khi có được một nửa đó rồi, cố gắng gìn giữ và trân trọng - bởi đó sẽ là hạnh phúc cả cuộc đời mình!!

Thân

Lara Le
30-03-10, 02:10 PM
Topic này có khi phải đổi tên thành: Thế nào là Tình yêu! ;))

Lara đồng ý với cả Phanhieu và MR.

Mỗi người đều có 1 nửa đích thực của mình ở đâu đó, và sẽ thấy, chắc chắn! Chỉ là ở thời điểm nào và hoàn cảnh nào mà thôi.

Lara cũng từng không tin vào tình yêu như MR, hay nói đúng ra là L bị chai sạn cảm xúc, không còn cảm thấy quá mong đợi hay hết lòng vào tình yêu của ai nữa. L luôn giữ sự cẩn trọng và phòng thủ. L sợ bị tổn thương, sợ thất bại, sợ đủ thứ. Vì nó, L cũng mất đi 1 vài cơ hội đến với mình. Nhưng L tin, khi 1 người mang đến cho mình cảm nhận về niềm tin, về sự che chở, yêu thương, thì L sẽ lại yêu như đã từng yêu.

Tình yêu rất khó nói, dù đau khổ, dù buồn, thì ít nhất, vẫn có những khoảnh khắc khó quên, và đó là hạnh phúc rồi. Hãy coi như số phận cho mình gặp người ta nhưng lại ko cho mình đi cùng người ta đến hết con đường. Vậy thì làm bạn! Đơn giản hoá mọi chuyện, cuộc sống sẽ ý nghĩa, và thú vị hơn, L nghĩ vậy :)

DTT
30-03-10, 05:39 PM
Nhà nghiên cứu ung thư: Tình yêu là một hội chứng không có thuốc chữa nhưng cũng chữa được rất nhiều bệnh.

Bác sĩ: Tình yêu chỉ là căn bệnh, cần chữa trị bệnh nhân bằng chế độ "nằm giường".

Nhà Vật lý: Sao lại gọi tình yêu là căn bệnh được khi mà nó tiêu hao năng lượng nhiều như thế. Phải gọi tình yêu là hoạt động.

Nhà Cơ học: Sao lại gọi tình yêu là hoạt động được, khi mà tổ hợp máy chính vẫn đứng yên? Phải gọi tình yêu là nghệ thuật.

Nhà nghiên cứu nghệ thuật: Sao lại gọi tình yêu là nghệ thuật khi mà ai cũng e ngại phô ra cho người khác xem? Phải nói tình yêu là trò gian lận.

Luật gia: Sao gọi tình yêu là trò gian lận khi mà hai phía đều thỏa mãn. Phải nói tình yêu là hợp đồng sản xuất.

Nhà doanh nghiệp: Sao lại gọi tình yêu là hợp đồng sản xuất được khi mà chi phí tốn kém nhiều hơn giá trị sản phẩm cuối cùng. Phải nói tình yêu là khoa học.

Giáo sư: Sao gọi tình yêu là khoa học được khi mà đám sinh viên làm được còn tôi thì không?

Tóm lại, tình yêu là cái toalet, ai cũng muốn vào nhưng vào rồi lại muốn ra (Trích :D) :2: :)>- :3: