PDA

View Full Version : Hi

nguyenly7846
13-12-09, 11:59 AM
Chào tất cả mọi người trong diễn đàn!
Tôi là thành viên mới, đang cai nghiện hôm nay là ngày thứ 2, mong mọi người giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm cai

thienlong
13-12-09, 12:21 PM
Tôi là thành viên mới, đang cai nghiện hôm nay là ngày thứ 2, mong mọi người giúp đỡ và chia sẻ kinh nghiệm cai

chào mừng bạn đến với diễn đàn
kinh nghiệm cai thì có nhiều nhưng cái cần của bạn bây giờ là quyết tâm rất lớn ở bản thân bạn kg có cái đó thì kg có 1 cách cai nào có ý nhĩa với bạn cả
cố lên bạn vượt qua được lúc khó khăn này phía sau bạn là 1 cuộc sống mới nhiều điều tốt đẹp sẽ đợi bạn ở đó .
mong bạn mau khoẻ !

nhóc phù thủy
13-12-09, 12:57 PM
Chào nguyenly7846 :D Diễn đàn NIỀM TIN sẽ tiếp thêm niềm tin cho bạn mà... Cố gắng lên bạn nhé... Biết rằng sẽ gặp rất nhiều khó khăn nhưng không gì là không thể nếu như mình có quyết tâm... Cuộc sống tươi đẹp đang ở phía trước đấy... Đừng bao giờ ngưng nổ lực nhé bạn... Chúc bạn thành công... :D

P/s: Àh.. nguyenly7846 có thấy thienlong ko? đang rất yêu đời đấy.. hehe ^o^

nguyenly7846
13-12-09, 02:05 PM
cám ơn các bạn đã động viên! Tôi vừa xông xong cho nên cảm thấy cũng dễ chịu, nhưng lại không dám tắm nước lạnh vì sợ lạnh
cách duy nhất của tôi để chống chọi với nó là lên diễn đàn

hoang_duong
13-12-09, 02:29 PM
Bạn cứ pm phanhieu và binhpm1987 là khoẻ và tự tin ngay thôi:D
Mấy ngày trước đây 2 bạn này cũng đang ở tình trạng như bạn ...
Cố gắng vượt qua ngày hôm nay và ngày mai nữa là ổn ...cần 888 cứ alo mình .Chúc bạn thành công !

nguyenly7846
13-12-09, 03:08 PM
cảm ơn bác hoàng dương đã động viên, lần này em nghiện cũng không nặng lại bị cách quãng cho nên không mệt lắm đâu, vẫn trong tầm kiểm soát, không bị cuồng

hello_all
13-12-09, 07:54 PM

Chào bạn nguyenly7846 !!!

Ngày thứ 2 và ngày thứ 3 là 2 ngày quan trọng nhất để cắt cơn. Thành công hay không là vào 2 ngày này. Những thành viên trong diễn đàn này chỉ có thể tiếp thêm ý chí và nghị lực cho bạn vì không ở trực tiếp bên cạnh bạn. Chúc bạn sẽ cai thành công và gia nhập Niềm Tin Group.

P/s : ( Cái này nhắn riêng nha ) Cắt cơn xong nhớ uống thuốc chống tái để bỏ hẳn MT nha bạn. :D :D

mickey
13-12-09, 09:01 PM
cảm ơn bác hoàng dương đã động viên, lần này em nghiện cũng không nặng lại bị cách quãng cho nên không mệt lắm đâu, vẫn trong tầm kiểm soát, không bị cuồng

Đừng có coi thường,có rất nhiều người vì nghĩ là không nặng mà cai rồi nghiện, nghiện rồi cai mấy lần đó.Phải luôn nghĩ nó là kẻ thù mà ta căm ghét nhất là nhất định phải diệt nó dù là trong trứng nước.

nguyenly7846
14-12-09, 10:47 AM
Cám ơn mọi người tôi đã kết thúc ngày thứ 2 rồi, bây giờ cũng sắp hết ngày thứ 3 rồi, chắc là sẽ qua thôi, tôi đã chuẩn bị thuốc chống tái rồi.

Luke
14-12-09, 04:51 PM
cố gắng lên bạn ơi, bạn nói là bạn nghiện ko nặng lại cách quãng nhưng đừng quá ỷ lại nhé. Giai đoạn chống tái là cả đời mà.

thaison04
14-12-09, 09:55 PM
đúng vậy! đúng vậy:D

DTT
14-12-09, 10:37 PM
Thaison lâu quá ko gặp :D

nguyenly7846
15-12-09, 08:26 AM
Tôi chỉ có ý nói là không vật vã và đau đớn quá thôi chứ không hề có ý chủ quan, tôi tái đi tái lại cả hơn chục năm nay rồi, lần nghiện nặng cai thì khổ nhiều, còn lần nào chơi cách quãng thì cai khổ ít, tôi không dám tin là mình có thể ra ngoài đời mà có đủ nghị lực để giữ vững nữa, hôm nay là hôm thứ 4 rồi, hôm qua ngủ được chút ít cho nên cũng thấy những nhức nhối và đau mỏi tan biến bẩy phần rồi, bây giờ người chỉ hơi khó chịu thôi.

Hong Thu
23-12-09, 10:04 AM
Không thoả mãn với thành tựu hiện có, sau khi đạt được mục tiêu, bạn phải tiếp tục đặt ra mục tiêu cao hơn.
Cần phải cố gắng làm cho thời điểm sau tốt hơn thời điểm trước!
Nỗ lực hơn nữa bạn nhé!
(Uống thuốc chống tái đều đặn là nguyên tắc bắt buộc phải theo)