PDA

View Full Version : 'tỏ tình" có nên đao to búa lớn

tho ngoc_q9
25-12-09, 01:51 PM
Tôi là người may mắn yêu và được yêu thực lòng. Tuy chỉ là nhận định cá nhân nhưng tôi cảm nhận sự lãng mạn trong tình yêu không phụ thuộc vào những lời đao to búa lớn hay cách thể hiện khác người mà quan trọng là thời điểm và cảm xúc.

Theo tôi, tỏ tình lãng mạn nhất chưa chắc đã cần hoa hay sự chứng kiến của nhiều người mà chỉ cần một đêm tĩnh mịch, trăng sáng vằng vặc bên cạnh bờ sông lung linh ánh trăng và gió thổi mơn man, hai người ngồi bên nhau là cảnh nên thơ nhất cho một lời tỏ tình lãng mạn.

thuytinh
25-12-09, 01:58 PM
chính xác đó, tỏ tình liệu có ấn tượng hay không phụ thuộc vào mức độ tình cảm của 2 người, nhân đây cả nhà có thể chia sẻ lần tỏ tình ấn tượng nhất của bản thân mình ra cho mọi người nghe đi.

binhpm1987
25-12-09, 02:36 PM
tho ngoc va thuy tinh sao ma tin vao loi to tinh the can than bi bon con trai lua day nha:)>-

thienlong
25-12-09, 04:50 PM
tl thì nghĩ khác khi 2 người có tình cảm với nhau rồi thì bất kỳ ở đâu thời điểm nào chỗ nào cũng rất đẹp và lãng mạng kg cần nói chỉ cần ánh mắt của đối phương là cảm nhận được mọi thứ rồi còn có hay kg 1 lời tỏ tình chỉ là khẳng định lại tình cảm đó 1 lần nữa thôi rất nhiều những đôi yêu nhau mà cái đầu tiên gửi đến nhau là 1 nụ hôn chứ kg phải 1 lời tỏ tình :"> !

phanhieu
26-12-09, 12:16 AM
Hiếu cũng đồng ý với thỏ ngọc như thế... Tất nhiên hiếu là con trai, tâm lý cũng khác nhưng hiếu thích sự lãng mạn! Có thể là một đêm khuya tĩnh mịch (với điều kiện là nàng đi được)... Cũng có thể trong một hoàn cảnh thật bất ngờ mà chẳng ai dự đoán trước!?
Nhưng điều quan trọng nhất là tình yêu đó xuất phát từ trái tim của cả hai người!! Khi có sự đồng cảm thì dù trong hoàn cảnh nào đi chăng nữa thì lời tỏ tình cũng sẽ thật tuyệt vời...
Ôi!!! Biết bao giờ phanhieu mới lại được TỎ TÌNH????
Ai giúp phanhieu với nào?!
Xin cảm ơn và hậu tạ :x:x

DTT
26-12-09, 02:25 PM
Em: Anh dẫn em đi đâu vậy?
Anh: Rồi em sẽ biết ...
...
Anh: Mở mắt ra đi!
Em: Hai vỏ ốc ...
Anh: Em có thấy đẹp không?
Em: ...
Anh: Anh đã phải rất vất vả mới được đó.
Em: Em không biết nói sao nữa. Anh ...
Anh: Hai vỏ ốc này tượng trưng cho trái tim của hai ta, luôn cứng cáp và luôn ở bên nhau.
"Em" xà vào lòng "anh" >:D<
Anh: Anh đang ôm một viên ngọc nè!
Em: ... Sao không phải kim cương ...
Anh: Viên ngọc này đẹp hơn bất kì viên kim cương nào ...
...
...
...
Sến quá 8-}, tỏ tình kiểu này chắc OK nhỉ :D

thuytinh
26-12-09, 05:50 PM
kiểu tỏ tình như DTT nghe sến rợn tóc gáy luôn, theo TT nghĩ kiểu tỏ tình hàm ý ngắn gọn súc tích là ổn nhất, lời lẽ có cánh nhiều quá nghe cứ thế nào ý. B-)

DTT
26-12-09, 05:58 PM
"Mày yêu tao không? Nói mau không tao bắn!!!":-" Bùm. Xong, quá ngắn gọn :D :D :D

tho ngoc_q9
26-12-09, 07:33 PM
lời tỏ tình của DTT nghe mà Ngọc ko còn muốn làm con gái nữa:-B, ai mà là con gái thì hãy tránh xa DTT ra nha:O)

thienlong
26-12-09, 08:34 PM
tl thấy 2 cách tỏ tình của DTT cũng được mà nhiều chi em lại thích kiểu đó dài dòng chút hoặc hơi bao lực =D>!
tl trước sau vẫn thích kiểu tỏ tình bằng hành động hơn là nói đi vào vấn đề chính >:D<
mấy bé thử nghĩ mà xem gửi đến nhau những cử chỉ yêu thương là dễ cảm nhận được nhất chứ nói thì .......!

phanhieu
27-12-09, 01:03 AM
Hehe.. cách tỏ tình của thienlong như vậy là xanh chín lắm đó!!
Được ăn cả, ngã về không... nhưng được cái ưu điểm là .... nhanh...:P

phanhieu thích cách ngâm cứu hơn, cứ từ từ, nửa đùa nửa thật... hêhe.... đã ra trận là chiến thắng trở về....:-$:-$:-$

Ôi!! Bao giờ mới đến ngày vinh quang đó!??[-O<

thienlong
27-12-09, 08:30 AM
Ôi!! Bao giờ mới đến ngày vinh quang đó!??[-O<

thienlong hình như thấy bạn magic > (TTB) > "sinh" gì đó nói hiếu đang có 1 bé người yêu rất dễ thương rồi thì phải nhưng hinh như hiếu vẫn khát khao vinh quang nhỉ :-?[-X[-X

về truyện này tl kg có kinh nghiệm mấy cứ đến với nhau là đến thôi chứ kg tỏ tình gì cả tl vào để ủng hộ và học hỏi thêm cách bầy tỏ của mọi người thôi nhưng hình như tl thấy ngoài "hiếu thuytinh" "tho ngoc DTT" ra thì các bạn còn lại như tl kg biết tỏ tình à hix :(( !

mickey
27-12-09, 10:58 AM
Kiểu tỏ tình vừa nhanh, lại mau có câu trả lời nè (copy được của một người đó) "Mình yêu nhau em nhé!?!"

nhóc phù thủy
27-12-09, 01:54 PM
TT - Chiều 24-12, một sinh viên năm 3 Trường ĐH Thành Đô (Hà Nội) đã kỳ công chuẩn bị cho màn tỏ tình với bạn gái bằng những dòng chữ khổng lồ viết trên cát ở bãi đất bồi dưới cầu Long Biên. Anh chàng còn xếp hàng trăm hoa hồng thành câu anh yêu em bằng tiếng Nga.

“Công cuộc” tỏ tình của chàng trai thu hút sự chú ý của nhiều người qua đường khiến giao thông trên cầu Long Biên tắc nghẽn nhiều giờ.

24
Lời tỏ tình trên cát của anh chàng si tình - Nguồn Internet (hình nhỏ quá.. mún xem hình lớn hơn thì click vào hình nhé :) )

Bài báo viết về màn tỏ tình này được đăng lại trên nhiều diễn đàn trực tuyến và ngay lập tức thu hút những bình luận sôi nổi của đông đảo cư dân mạng trẻ.

Bài này nhok mới đọc trên Tuổi trẻ Online sáng hum nay.. thấy hợp với đề tài nhà mình đang bàn tán nên copy về cho cả nhà cùng xem này.. ;)

MagicianS
27-12-09, 03:05 PM
thienlong hình như thấy bạn magic > (TTB) > "sinh" gì đó :(( !
.....???? gì đó là rì đó thien long?
thien long thấy hiếu xuất hiện là lo lắng quá àh???
ttb chỉ thích tỏ tình trong nhà nghỉ thôi... đứng im và cấm hét... ka ka

================================================== ==

MagicianS dùng từ ngữ ghê quá đó nha, đề nghị ko chỉ trích thành viên khác hơi quá nha cưng.

Edit by ltvt

phanhieu
28-12-09, 12:00 AM
Miệng lưỡi TTB kinh thật... Mà theo phanhieu nghĩ thì nếu TTb đưa được bạn đó vào "nhà..." rùi thì cũng không cần phải tỏ tình nữa đâu...#-o
Còn TL thì đừng lo nghĩ nhiều, nhanh già lắm đó... có gì chưa hiểu hết về con gái, cứ mạnh dạn hỏi Nhok, Thỏ ngọc và đặc biệt là Thủy tinh và MagicS nhé
Mọi người nhiều kinh nghiệm mà..:)):))

thuytinh
01-01-10, 07:08 PM
Tỏ tình thì cũng có muôn hình vạn dạng khác nhau, tình cảm cũng vậy, đã là tình cảm thì khó có 1 khuôn mẫu nhất định, nhưng cốt yếu vẫn là chân thành, tự tin thì chắc thắng thôi " cái này không áp dụng cho những người tham lam"

DTT
01-01-10, 08:36 PM
Cứ theo cách của DTT là xong, chi cho dài dòng :D, Bùm :p

tho ngoc_q9
02-01-10, 05:24 PM
Bố và mẹ đã yêu nhau được gần 30 năm. Mẹ từng là một cô gái được nhiều người để ý, mẹ đẹp và học giỏi. Nhưng tại sao mẹ lại chọn bố, một người ko có gì dặc biệt? Có lần mẹ nói rằng, duy nhất ở bên bố, mẹ có thể biểu diễn điệu cười “khủng khiếp” của mẹ. Bởi mẹ biết bố yêu nụ cười ấy
Minh tự ti với đôi bàn chân của mình và vẫn thường đi những đôi giầy kín mu bàn chân. Nhưng bên người ấy mình có thể cởi bỏ những đôi giầy cao gót rất điệu của mình và thu cả hai chân trần lên ghế. Bên người ấy mình thực sự là chính mình, trên từng milimet vuông. Đó chính là sự tin cậy, niềm tin cậy tạo nên bầu ko khí an toàn để những tình cảm thân mật, âu yếm nảy sinh, và những người yêu nhau có thể giao phó vào tay nhau cả quá khứ, hiện tại va tương lai của mình
Bạn có thể phải lòng một người bạn ko tin cậy, nhưng thật khó mà có thể sống chung với họ, trong tình yêu bạn phải được thật là mình, mặc cho tất cả những mưu mẹo nho nhỏ chúng ta vẫn thử và có thể gây ấn tượng được với người ta yêu trong buổi ban đầu hò hẹn, thì tình thân mật gắn bó lại dựa trên những gi mà những người yêu nhau biết về nhau
Người ấy cần phải biết cái tôi thực của bạn _bạn như thế nào khi bạn mệt, tức giận, nản lòng, phấn chấn. Người ấy phải yêu bạn như bạn vẫn thế, chứ không phải yêu cái hình ảnh hoàn hảo mà người ấy hi vọng có ở nơi bạn
Cách tỏ tình mà tôi được nghe từ bạn trai mình đó là “Anh thích em, như em vẫn vậy” và tôi hoàn toàn bị chinh phục. Câu tỏ tình không _hề_ lãng_mạn , bạn trai tôi nói với tôi rằng anh ấy thực sự nhìn tôi và anh ấy yêu những cái anh ấy nhìn thấy. Anh ấy không nói anh thích tôi gầy đi mười kí, ăn mặc cho lịch thiệp hơn chút nữa hay xinh hơn một chút. Anh thích tôi như tôi vẫn thế, vô điều kiện. Tôi không cần phải tìm cách gây ấn tượng với anh nữa bởi với anh tôi đã rất ấn tượng rồi.:p

CongTu
02-01-10, 07:39 PM
tl chỉ đc cái giống mình, mình ít nói lên ngại tỏ tình lém, có tỏ tình thì tỏ tình bằng tin nhắn thui, ko là tỏ tình bằng hành động. vì 2 người đã iu nhau rùi ko nhất thiết phải nói ra, Cái tay trong tình iu quan trọng phết đấy :D:D:D FastFood