PDA

View Full Version : Cho em hỏi gấp!

thachanhtim05091991
28-12-09, 12:38 AM
1 lần em đi đá banh trong công viên, cách nay đã được 1 năm hơn! Đá sân cát, tự nhiên gần đó có 1 ụ cỏ khá lớn! Em lỡ giẫm lên ụ cỏ đó và nghe bị cái zì đó đâm trúng! Nhức và thốn chân cực kì, bị xướt 1 miếng da ( trong có vẻ to hơn lỗ kim 1 chút thì phải), thấy ửng đỏ nhưng lai ko chảy máu! Cũng ko pik có xảy ko, nhưng em chỉ thấy đỏ! Khoảng 1 lúc thì chỗ đó thâm đen lại! Đến tối thì em thấy chân mình bình thường, ko thấy lỗ đó nữa! Bình thường như chưa có gì xảy ra! Các anh các chị biết gì về kiến thức này chỉ em với! Nói thật là hơn 1 năm nay em rất là lo! Tai chỗ em đá banh, từ lâu đã nổi tiếng là dân hút chít tối tối lại mò vào trong đó! Nhìn mấy góc cây thấy ống chít nằm la liệt! Em có nghe người thân nói chắc là đập trúng đá, chứ kim tim thì không thể nào để lại vết thâm đen được! Em còn nhớ là lúc đạp trúng thì chân rất là nhức! Nhìn xuống thì bị tróc da, đỏ đỏ!

phanhieu
28-12-09, 12:50 AM
Mình cũng không có nhiều kiến thức chuyên môn về chuyện này nhưng việc bạn lo lắng là hoàn toàn hợp lý!! Theo mình thì bạn nên đi xét nghiệm để khẳng định chắc chắn mọi chuyện.
Trên diễn đàn cũng có rất nhiều bác sỹ, tư vấn viên có thể giải thích cặn kẽ cho bạn...
Bạn hãy bình tâm và chúc bạn nhanh chóng vượt qua nỗi lo lắng này.
Thân

Hong Thu
29-12-09, 02:18 PM
Kể cả chảy maú thì cũng chỉ một tỉ lệ rất nhỏ mắc phải thôi, còn trường hợp bạn có bị chảy máu đâu. Yên tâm vui sống đi bạn thân mến ạ!