PDA

View Full Version : Em phải làm sao ... ?

Boy_failure
30-12-09, 07:52 PM
Hôm nay tình cờ seach trên mạng và biết dc trang wed này nên em vào dk thành viên và có 1 chuyện em mốn tâm sự cùng mọi người .
Em có 1 người bạn gái, chỉ mới quen nhau thôi .Cô ấy là sv trường CD còn em là sv của DH HN. Quen nhau cũng rất tình cờ, và mọi dường như rất tốt đep. Em và cô ấy đã QHTD với nhau, và trong lần QH đó em đã không dùng BCS. Thực ra thì cũng chẳng có gì đáng nói nếu 1 ngày em k phát hiện ra cô ấy rất lăng nhăng, khi có em cô ấy còn cặp với 1 ( hoặc vài người nữa) và có lẽ cũng đã QH với những người đó . Em chắc chỉ là 1 trong số đó . Nếu 1 người con gái mà đã QH với nhiều người như vậy thì em ngĩ thực sự chẳng khác nào GMD. Vì thế có thể coi em đã QH với GMD ko an toàn . Em đang rất lo vì em ngĩ có thể mình đã bị nhiễm HIV. Vì từ trước tới giờ em đều an toàn hết và cũng rất ít khi QHTD.
Bậy giờ có thể nói cả cuộc đời em đang hy vọng rằng cô ấy không có bệnh . Em chỉ hy vọng thế ! Em là con trai của 1 giám đốc công ty xây dựng ở HN. Nhà em lại là con 1 . Tháng 4 này em sẽ thi HSK và đi Trung Quốc du học . Em thật sự ko muốn điều tồi tệ đó đến với em . Em còn cả cuộc đời và tương lai ở phía trc . Em ko biết phải làm sao cả . Em cứ rối tung hết cả lên .
Mong mọi người hãy cho em biết phải làm thế nào đây . Và nếu như... nếu như em có bị thật thì con đường nào là tốt nhất . Em đã ngĩ tới chuyện sẽ bỏ đi tới 1 nơi nào đó thật xa ko ai biết mình ... Nhưng em ko muốn tất cả những điều đó ! EM KHÔNG MUỐN !!!!

thienlong
30-12-09, 08:52 PM
Nếu 1 người con gái mà đã QH với nhiều người như vậy thì em ngĩ thực sự chẳng khác nào GMD. Vì thế có thể coi em đã QH với GMD ko an toàn.

Mình thấy bạn có suy nghĩ lạ thật sao quy chụp cho bạn gái ý là GMD đâu phải cứ quan hệ với nhiều người thì là mại dâm đâu bạn :-?

Em đang rất lo vì em ngĩ có thể mình đã bị nhiễm HIV. Vì từ trước tới giờ em đều an toàn hết và cũng rất ít khi QHTD.

Theo mình việc đầu tiên bạn nên đi xét nghiệm để xác định chính xác bạn bị bệnh gì đã thứ nhất là tốt cho bạn nếu trường hợp xấu bạn bị nhiễm bệnh thì có các phương pháp điều trị kịp thời thứ 2 là kg lây nhiễm tiếp cho những người khác đừng suy nghĩ hay phỏng đoán có khi lại mang thêm bệnh vào người đó
bạn đi xét nghiệm đi thì mới có hướng đi tiếp theo được !

vjtvjt
31-12-09, 08:41 AM
Mình nghĩ bạn nên đi xét nghiệm còn hơn là cứ ngồi đó suy nghĩ buồn chán và lãng phí thời gian của bản thân vào những điều đó! Tat cả cũng chỉ là bạn phỏng đoán mà thôi! Hãy can đảm lên! Mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi! mình nghĩ chắc bạn cũng muốn mọi chuyện rõ ràng còn hơn là cứ sống trong mơ hồ, sợ hãi như thế đúng không? Hãy bắt đầu một cuộc sống mới bằng việc đi xét nghiệm đi bạn ạ, mình tin bạn sẽ không sao và sẽ sớm tìm được một người con gái tốt hơn!

phanhieu
01-01-10, 01:22 AM
Nỗi sợ hãi vô hình, ám ảnh rất khủng khiếp.. nên mình chỉ khuyên bạn nên nhanh chóng thoát ra khỏi điều đó. Bạn hãy đối diện thẳng bằng cách nhanh chóng đi xét nghiệm để biết rõ sự thực và dù như thế nào thì bạn cũng thật nghị lực, cố gắng nhé!
Thân!

hello_all
01-01-10, 01:06 PM
Hôm nay tình cờ seach trên mạng và biết dc trang wed này nên em vào dk thành viên và có 1 chuyện em mốn tâm sự cùng mọi người .
Em có 1 người bạn gái, chỉ mới quen nhau thôi .Cô ấy là sv trường CD còn em là sv của DH HN. Quen nhau cũng rất tình cờ, và mọi dường như rất tốt đep. Em và cô ấy đã QHTD với nhau, và trong lần QH đó em đã không dùng BCS. Thực ra thì cũng chẳng có gì đáng nói nếu 1 ngày em k phát hiện ra cô ấy rất lăng nhăng, khi có em cô ấy còn cặp với 1 ( hoặc vài người nữa) và có lẽ cũng đã QH với những người đó . Em chắc chỉ là 1 trong số đó . Nếu 1 người con gái mà đã QH với nhiều người như vậy thì em ngĩ thực sự chẳng khác nào GMD. Vì thế có thể coi em đã QH với GMD ko an toàn . Em đang rất lo vì em ngĩ có thể mình đã bị nhiễm HIV. Vì từ trước tới giờ em đều an toàn hết và cũng rất ít khi QHTD.
Bậy giờ có thể nói cả cuộc đời em đang hy vọng rằng cô ấy không có bệnh . Em chỉ hy vọng thế ! Em là con trai của 1 giám đốc công ty xây dựng ở HN. Nhà em lại là con 1 . Tháng 4 này em sẽ thi HSK và đi Trung Quốc du học . Em thật sự ko muốn điều tồi tệ đó đến với em . Em còn cả cuộc đời và tương lai ở phía trc . Em ko biết phải làm sao cả . Em cứ rối tung hết cả lên .
Mong mọi người hãy cho em biết phải làm thế nào đây . Và nếu như... nếu như em có bị thật thì con đường nào là tốt nhất . Em đã ngĩ tới chuyện sẽ bỏ đi tới 1 nơi nào đó thật xa ko ai biết mình ... Nhưng em ko muốn tất cả những điều đó ! EM KHÔNG MUỐN !!!!

Chào em, thật sự anh đọc bài viết của em, anh cảm thấy em suy nghĩ về người con gái mà em đã quan hệ mà em gọi là GMD cái đó là 1 suy nghĩ lệch lạc rồi em à. Cô ta có dễ dãi trong QHTD, nhưng nguy cơ không gọi là cao em à. Em cứ an tâm đi nha, đừng lo lắng quá làm tự mình hù mình. Chúc em vui vẽ

Boy_failure
03-01-10, 08:12 PM
Em cảm ơn mọi người đã chia sẻ cùng em. Ngày hôm nay là đúng vừa 3 tháng kể từ lần đầu em ... Thế nên ngày mai em sẽ đi XÉT NGHIỆM . Vẫn sẽ hy vọng . Thank mọi người lần nữa . Nhờ mợi người em đã có thêm niềm tin .... !

phanhieu
04-01-10, 09:57 AM
Bạn hãy đi xét nghiệm đi... và đừng để nỗi ám ảnh đó làm ảnh hưởng đến cuộc sống. Tương lai luôn ở phía trước và người tỉnh táo, bản lĩnh thì luôn đi thẳng theo lối mình đã chọn. Bạn hiểu chứ?!
Hy vọng và tin rằng mọi chuyện với bạn sẽ ok, bạn nhé!!
Thân

thuytinh
04-01-10, 07:57 PM
Mình thấy bạn có suy nghĩ lạ thật sao quy chụp cho bạn gái ý là GMD đâu phải cứ quan hệ với nhiều người thì là mại dâm đâu bạn :-?

Theo mình việc đầu tiên bạn nên đi xét nghiệm để xác định chính xác bạn bị bệnh gì đã thứ nhất là tốt cho bạn nếu trường hợp xấu bạn bị nhiễm bệnh thì có các phương pháp điều trị kịp thời thứ 2 là kg lây nhiễm tiếp cho những người khác đừng suy nghĩ hay phỏng đoán có khi lại mang thêm bệnh vào người đó
bạn đi xét nghiệm đi thì mới có hướng đi tiếp theo được !

10 điểm cho thienlong. Nên đi xét nghiệm thì mới biết được bạn à, và đây cũng là bài học cho bạn cho những lần sau nhé.

Boy_failure
06-01-10, 07:03 PM
E hèm ! Em xin trịnh trọng thông báo với mọi người :D . Hì hì Tình hình là em nhận kết quả xét ngiệm và kết quả là... Hì hì ÂM TÍNH . Nói thật với các bác em sướng , cười từ viện về nhà . Vậy thì từ nay ko lo lắng nữa, tiếp tục cố gắng những ước mơ dang dở ... >:D< Ông trời đã cho em cơ hội em nhất định sẽ trân trọng nó . Mọi người đã cho em niềm tin và lời khuyên, em in cảm ơn mọi người . Em ko bị nhưng em sẽ vẫn là mem của 4 rum ! Hì Hì :X
Chúc mọi nguời may mắn và vui vẻ nha. Và các bạn trẻ nhớ đừng như mình . Phải điều tra thật kĩ con cái nhà nta là ntn đã nhá.Hì hì . Mà nói chung là cứ an toàn trên hết. An toàn là bạn , tai nạn là thù :D hì hì .
Nói gì nữa bi h nhỉ. Wo hen canxie nimen, wo ai nimen hen duo ! Xiexie !:x

chich_xong_soc
30-01-10, 07:04 PM
E hèm ! Em xin trịnh trọng thông báo với mọi người :D . Hì hì Tình hình là em nhận kết quả xét ngiệm và kết quả là... Hì hì ÂM TÍNH . Nói thật với các bác em sướng , cười từ viện về nhà . Vậy thì từ nay ko lo lắng nữa, tiếp tục cố gắng những ước mơ dang dở ... >:D< Ông trời đã cho em cơ hội em nhất định sẽ trân trọng nó . Mọi người đã cho em niềm tin và lời khuyên, em in cảm ơn mọi người . Em ko bị nhưng em sẽ vẫn là mem của 4 rum ! Hì Hì :X
Chúc mọi nguời may mắn và vui vẻ nha. Và các bạn trẻ nhớ đừng như mình . Phải điều tra thật kĩ con cái nhà nta là ntn đã nhá.Hì hì . Mà nói chung là cứ an toàn trên hết. An toàn là bạn , tai nạn là thù :D hì hì .
Nói gì nữa bi h nhỉ. Wo hen canxie nimen, wo ai nimen hen duo ! Xiexie !:x

sap thi hsk ma trinh do tieng trung the nay sao? do~ ganxie moi dung