PDA

View Full Version : Ngày đầu tiên

Lam_Loi
06-01-10, 04:18 AM
hôm nay sẽ là ngày đầu tiên em nghỉ ko choi nữa ko biết tối nay vật vã thế nào đây?anh em nào cùng hoàn cảnh vào đây với em cho vui nhé

thienlong
06-01-10, 05:31 AM
hôm nay sẽ là ngày đầu tiên em nghỉ ko choi nữa ko biết tối nay vật vã thế nào đây?anh em nào cùng hoàn cảnh vào đây với em cho vui nhé

mệt quá thì đi tắm hoặc nằm nghỉ bạn nhé,khi nào đỡ hơn thì vào diễn đàn chia sẻ cùng mọi người cho bớt buồn và bớt thời gian nghĩ lung tung hơn. thienlong post để ủng hộ lam_loi nè cố lên bạn người cùng cảnh ngộ :frown:!

baophuong
06-01-10, 09:34 AM
Vật thế nào thì chắc bạn cũng đã biết rồi đúng không.Chỉ còn cách là cố gắng mà vượt qua thôi bạn à!Mình cũng đang cai như bạn, cũng chỉ mới có 2 ngày à, mệt mỏi lắm nhưng ae trong DĐ lúc nào cũng động viên nên cũng thấy đỡ phần nào.Nếu buồn hay có suy nghĩ không tích cực thì cứ vô DĐ ma chơi cho đỡ buồn nha bạn...!

hoang_duong
06-01-10, 09:35 AM
Chúc mừng bạn đã có 1 quyết định sáng suốt và dũng cảm ,trong DD có rất nhiều bạn cũng mới tự cai thành công chắc mọi người sẽ vào chia sẻ cùng bạn ,chúc bạn có đủ ý chí ,nghị lực để vượt qua giai đoạn cắt cơn ...@};-

shockboy
06-01-10, 01:47 PM
Lam_loi ơi, bạn cùng cảnh với baophuong đó. a e ráng động viên nhau để vượt wa nhé. Lúc nào suy nghĩ lung tung hay buồn thì cứ vào dd, có a e luôn sẵn sàng giúp đỡ bạn.

baophuong
06-01-10, 11:34 PM
bạn đâu rồi nè.Không biết giờ bạn thế nào gòi....khi nào thành công nhớ báo cho mọi người biết nha...

Hong Thu
07-01-10, 09:26 AM
Bạn thân mến,
Hãy chứng minh những điều bạn muốn không phải là ảo tưởng.
Chỉ cần quyết chí thành công, thất bại không bao giờ đánh gục được ta!

Lam_Loi
07-01-10, 01:22 PM
Cảm ơn mọi người nhiều,hôm nay em thấy đỡ hơn nhiều rồi ạ,vừa vào tắm cái thấy người thoải mái hơn rồi ạ mong cho 3 ngày qua nhanh để lại bình thường

nhockjo
07-01-10, 03:08 PM
Cảm ơn mọi người nhiều,hôm nay em thấy đỡ hơn nhiều rồi ạ,vừa vào tắm cái thấy người thoải mái hơn rồi ạ mong cho 3 ngày qua nhanh để lại bình thường Cai Nghiện không phải chỉ cai vài 3 ngày. Còn phải đấu tranh nhiều hơn .Cai được 3 ngày rồi thì sao, biết những ngày sau đó mình sẽ ntn.Liệu có dám chắc là hok sử dụng lại ma tuý hok. Hãy cố gắng lên bạn .Chúc thành công

thaison04
07-01-10, 04:34 PM
Cai Nghiện không phải chỉ cai vài 3 ngày. Còn phải đấu tranh nhiều hơn .Cai được 3 ngày rồi thì sao, biết những ngày sau đó mình sẽ ntn.Liệu có dám chắc là hok sử dụng lại ma tuý hok. Hãy cố gắng lên bạn .Chúc thành công

[-( 3 ngày chắc bạn mới chơi thoai! chứ mình lúc trước 3 ngày mới chỉ đỡ mệt thôi, còn thèm thì 10 ngày mới đỡ thèm, chứ hết thèm thì chả biết khi nào, lúc thèm mà thằng nào điện thoại rủ một cái là khắp người nóng ran, cổ họng khô lại nuốt không nổi chén cơm lun, đầu óc thì cứ nghĩ đến nó (kiềm chế honk nổi lun) ! :-L trước kia mới tập tành hút hit thì 3 ngày là thấy khoẻ re, ra đường còn kiềm chế được! sau gần 10 năm lai rai (amatuer) tới bây giờ mình đã hiểu, thêm một lần là nặng thêm 1 chút, thời gian thèm càng kéo dài hơn! hjx mất tiêu gần 10 năm cuộc đời lãng xẹt!:-L

Lam_Loi
07-01-10, 08:02 PM
ý mình nói ko phai 3 ngày là bỏ đc,ma 3 ngày là mình ko còn bi vật vã nữa bạn ah.3 ngày la cơ thể mình cũng cảm thấy khoẻ hơn bạn ah,còn để bỏ đc hẳn thì chưa ai dám nói là thời gian bao lâu phải ko bạn.Cảm ơn mọi người đã động viên

thienlong
07-01-10, 09:22 PM
[-( 3 ngày chắc bạn mới chơi thoai! chứ mình lúc trước 3 ngày mới chỉ đỡ mệt thôi, còn thèm thì 10 ngày mới đỡ thèm, chứ hết thèm thì chả biết khi nào, lúc thèm mà thằng nào điện thoại rủ một cái là khắp người nóng ran, cổ họng khô lại nuốt không nổi chén cơm lun, đầu óc thì cứ nghĩ đến nó (kiềm chế honk nổi lun) ! :-L trước kia mới tập tành hút hit thì 3 ngày là thấy khoẻ re, ra đường còn kiềm chế được! sau gần 10 năm lai rai (amatuer) tới bây giờ mình đã hiểu, thêm một lần là nặng thêm 1 chút, thời gian thèm càng kéo dài hơn! hjx mất tiêu gần 10 năm cuộc đời lãng xẹt!:-L

đúng là thời gian dùng matuy bao lâu thì coi như vứt đi từng ấy thời gian.khí dừng lại được thì lại cố làm sao để bắt kịp, đuổi cho kíp chỗ thời gian vứt đi đó đúng là 1 con đường dài lại nhiều bẫy với hố to.kiên chì bình tĩnh anh em nhé càng khó khắn càng phải phải cố gắng hơn.

bobobo8
07-01-10, 10:54 PM

cồ gắng lên bạn,mình cũng giống bạn hôm nay la ngày thứ 2 rồi,mệt quá

bobobo8
08-01-10, 03:17 AM
Không ngủ Được Dậy chơi game vào 4rum mà không aionline

shockboy
08-01-10, 03:50 AM
Bạn bobobo8 ah, cố gắng lên bạn nhé. Khi nào cần giúp đỡ cứ vào dd, a e luôn sẵn sàng giúp bạn.>:D<

baophuong
08-01-10, 04:17 AM
Không ngủ Được Dậy chơi game vào 4rum mà không aionline

Có mà bạn, mình với shockboy kêu bạn woai` mà bạn có trả lời đâu...mình cũng giống bạn thui mới dc 4 ngày a` ,ae mình cố gắng thì mình nghĩ chắc thành công thôi bạn ơi

bobobo8
08-01-10, 04:29 AM
hĩ dang mải mê kiếm thế không để ý shoutbox

phanhieu
08-01-10, 08:43 AM
HÌ! Các bạn cùng cố gắng lên nhé...
Mình cũng mới được có 1 tháng thôi, đang dùng thuốc chống tái đó :)
Hãy thật tỉnh táo và kiên định khi sau mấy ngày cắt cơn các bạn à
Hy vọng tất cả anh em mình đều thành công và chiến thắng cái cám dỗ chết người này
Thân

thienlong
08-01-10, 09:33 AM
cồ gắng lên bạn,mình cũng giống bạn hôm nay la ngày thứ 2 rồi,mệt quá

cố ên bobobo8 nhé tl vào ủng hộ bobobo8 nè !

thaison04
08-01-10, 10:46 AM
cố lên bobo, ngày thứ 2 mà ngồi chơi game dc, bạn cũng chưa nặng lắm đâu!:)>-

Hong Thu
08-01-10, 11:03 AM
Làm bất cứ việc gì, cũng phải nỗ lực tối đa, bởi vì cố gắng vươn lên là nền hạnh phúc.Nếu người ta yêu cầu bạn đi một dặm đường, thì bạn hãy tự nguyện tự giác mà đi hơn một dặm đường. Bao thế kỷ nay, người có được hành động chỉ đếm trên đầu ngón tay. Như vậy chỉ có họ mới có thể hưởng thụ được niềm vinh dự đặc biệt của thành công.

bobobo8
08-01-10, 12:25 PM
ngay thứ 3 rồi thx all

nhockjo
08-01-10, 01:00 PM
ngay thứ 3 rồi thx all
Hok biết liệu có tin đc hok ?? Nhưng dù sao cũng phải chúc mừng bạn..Nói thật ,sao nghe mọi ng nói cai dễ dàng thế nhỉ,còn mình thì lại cảm thấy khó nuốt hơn cả ăn.... khoai ngứa,hix. Khi hok có,mình cảm thấy thiếu thiếu 1 cái gì đó,cảm thấy cuộc sống thật là vô vị.Nhiều lúc mình cảm thấy nó như là 1 phần gắn liền với mình.Có thể mình chưa trải qua gian khổ (Lao động,kiếm sống......),chưa biết suy nghĩ cho bản thân vs ng thân bên cạnh,nên mình vẫn vô lo vô tư lấn sâu. Chẹp miêng nghĩ rằng đi trại cai nghiện là bt,đơn giản.Nhưng nhìn xung quanh,những ng đi cai về mấy ai bỏ đc đâu và còn hư hỏng hơn thế nữa.Nản lắm?Gia đình mình cũng có 1 số ng đi tù vì MT,và cũng có ng chết vì MT.Thật cay đắng vs xót thương ,đơn giản vs nhẹ nhàng .Đằng nào thì cũng chết,chết sớm cho đỡ khổ.Mình sợ phải đi cai vì nghĩ rằng chưa chắc đã từ bỏ đc. Và nếu ở nhà thì điều đó lại càng hok thể. Hok từ bỏ đc, sau này hok thể làm nên đc việc gì dù là nhỏ nhất. Gia đình mình muốn mình đi cai,mình chống đối.CA gọi đi thì mình trốn. vì mình nghĩ chưa phải lúc vs hok đáng.Mình còn suy nghĩ nông cạn quá nên chưa thể quyêt tâm đc.Mặc cho số phận thôi.

thienlong
08-01-10, 01:57 PM
Khi hok có,mình cảm thấy thiếu thiếu 1 cái gì đó,cảm thấy cuộc sống thật là vô vị:
Mt là vậy bạn lệ thuộc mất làm chủ cảm giác,cái này phải có 1 thời gian dài mới bớt cảm thấy bị lệ thuộc được.
sao nghe mọi ng nói cai dễ dàng thế nhỉ,còn mình thì lại cảm thấy khó nuốt hơn cả ăn.... khoai ngứa,hix:
kg phải riêng bạn nghĩ vậy đâu nếu cắt cơn hoặc dừng 1 thời gian thì đúng là kg quá khó còn nếu đã dùng từ cai tức là bỏ hẳn được luôn thì đúng là khó nuốt bạn nhưng vẫn phải cố
sau này hok thể làm nên đc việc gì dù là nhỏ nhất: đúng là còn dùng MT thì khó làm được gì bạn.
Mặc cho số phận thôi: cố lên bạn làm gì có số phận mà phó mặc kg làm sao biết có được hay kg bạn.

hello_all
08-01-10, 02:38 PM
ngay thứ 3 rồi thx all

Vậy là tốt rồi, cố gắng lên bạn à. Không chơi MT thì có tất cả, thời gian này là bạn đang lấy lại từ từ những gì mình đã mất. Thêm vài hôm nữa rồi uống thuốc chống tái cho nó an tòan há bobobo

Hong Thu
08-01-10, 03:02 PM
Sao lại mặc cho số phận?

Sự trì trệ làm ta chùn bước. Muốn khắc phục được nỗi e sợ, thì không được do dự, không được buông xuôi như vậy.

Vấp ngã lại đứng lên, ta không được nản lòng, bởi vì mỗi người trước khi đạt được mục tiêu đều gặp nhiều trắc trở. Vượt lên trên người khác thì không có gì quan trọng. Điều quan trọng nhất là vượt qua chính mình.

Bây gìơ, ta đang đứng trên vách núi, phía sau ta là vực sâu không đáy, phía trước là tương lai. Mỗi chúng ta đều phải tôi luyện trong lò lửa khổ nạn, nhưng hoàn toàn không phải ai cũng có thể tái sinh, nhưng ta sẽ tái sinh, trong lửa đỏ, vàng vẫn bảo tồn mãi mãi, không mảy may tổn thất, ta còn quý hơn cả vàng.

Dù rơi vào nghịch cảnh nào, ta cũng không tuyệt vọng. Nghịch cảnh xưa nay vốn không khuất phục được những người có dũng khí và lòng tin.

Lam_Loi
08-01-10, 06:54 PM
đầu tiên em cảm ơn mọi người đã ủng hộ em trong 2 ngày qua,đến hôm nay em cũng đã đỡ mệt rồi.giờ chỉ đợi 3 ngày nữa là em uong thuốc chống tái luôn cho an toàn.Giờ bobobo8 với nhockjo co len nhé lúc đầu nghĩ đến cảm giác vật vã ai cũng sợ,chỉ cần qua 3 ngày đầu là khác rồi cố len nhockjo

bobobo8
08-01-10, 08:32 PM
mai là uống chống tái luôn rồi ~O)

thienlong
08-01-10, 09:19 PM
mai là uống chống tái luôn rồi ~O)
uống ngay là tốt còn nếu ở trong nhà kg đi đâu lên thử nước tiểu trước khi uống vị thuốc chống tái là đối kháng trong người còn chất MT thì bị mệt hơn bình thường chúc mau khoẻ bobob8 nhé!
lam_loi: cố chút nữa nhé gần ok rùi đó >:D<
nhockjo:giờ bắt đâu đi bạn mọi người trong diễn đàn đang mong tin vui từ bạn đó.

nhóc phù thủy
08-01-10, 09:35 PM
Gởi nhockjo: Không ai xem việc cai nghiện mt là dễ dàng cả bạn à. Tất cả mọi người trong dd này đều đã phải nỗ lực rất nhiều mới có được ngày hôm nay. Cũng trải qua những ngày đầu vật vã, mệt mỏi, khó chịu... thế nhưng người ta cũng đã vượt qua được.. thế thì tại sao mình lại ko nhỉ? Còn một chuyện nữa mình muốn nói với bạn. Nói thật nhockjo đừng buồn nhé.. Điều quan trọng nhất để có thể giúp 1 người cai nghiện mt thành công là gì bạn biết không? Đó chính là Ý CHÍ.. là QUYẾT TÂM thật sự mún từ bỏ nó, mún bắt đầu lại một cuộc sống mới. Mà hình như nhockjo thì đang thiếu điều này đó. Sự ủng hộ của người thân hay thuốc cai nghiện.. hay những yếu tố khác.. cũng sẽ rất cần thiết.. nhưng tất cả chỉ là khách quan.. là tác động bên ngoài thôi. Không có sức mạnh nào lớn bằng suy nghĩ của bản thân mình đâu... Nhockjo cố gắng lên nhé.. đừng để những suy nghĩ tiêu cực ảnh hưởng đến mình.. Đã đến lúc cần chứng tỏ BẢN LĨNH CỦA BẢN THÂN LỚN HƠN SỨC MẠNH CỦA MT rồi đấy. Cả 4rum sẽ luôn bên nhockjo như đã từng ở bên những người khác.. và mọi người cũng đã cai thành công rồi đấy.. rồi thì nhockjo cũng sẽ làm được thôi mà.. >:D<

Gởi bobobo8 và lam_loi: Chúc mừng các bạn nhé.. đã qua được những ngày đầu vật vã rồi đấy.. Bây giờ lại bước vào một cuộc chiến mới: chống tái nghiện. Đây mới thực sự là giai đoạn đầy thử thách đây.. Nhưng không sao.. luôn cố gắng thì sẽ thành công mà... Cố lên nhé \:D/

Lam_Loi
08-01-10, 11:43 PM
uống ngay là tốt còn nếu ở trong nhà kg đi đâu lên thử nước tiểu trước khi uống vị thuốc chống tái là đối kháng trong người còn chất MT thì bị mệt hơn bình thường chúc mau khoẻ bobob8 nhé!
lam_loi: cố chút nữa nhé gần ok rùi đó >:D<
nhockjo:giờ bắt đâu đi bạn mọi người trong diễn đàn đang mong tin vui từ bạn đó.

cho em hỏi với bác TL nếu trong người mà vẫn con chất MT thì ko nên uông ạ?uống vào có tác dụng phụ gì ko ạ?vi em dang định để 5 ngày mới uống.
nhockjo cố lên bạn nếu bạn co quyet tâm sẽ đc ma

doanhvphuong
09-01-10, 09:58 PM
Tôi cũng định ngày mai cai rùi,nhưng không biết uống thuốc gì cho đỡ vật.Bạn uống thuốc gì và mua ở đâu vậy?Cho tôi địa chỉ với.
Chúc bạn thành công

thaison04
09-01-10, 10:18 PM
Bạn ở đâu, nơi nào chơi bao lâu rồi! Mà tốt nhất là cai sống, khỏi thuốc men gì cả, còn uống thuốc chống tái mà đang còn ma tuý trong người thì cơn vật vã của bạn tăng lên 10 lần, nhưng thời gian vật rút ngắn lại chỉ còn 1 ngày! (nói vậy dể hiểu chút ) ! banj mà uống vào khi chưa hết ma tuý trong người thì thà đi tự tử còn dễ chịu hơn@-)

thienlong
10-01-10, 08:22 AM
như thaison nói đó lam_loi.theo BS nói với thienlong thì trước khi uống lên mua que thử MT về thử cho yên tâm nếu 5 ngày tl nghĩ kg còn đâu lam_loi.
gửi doanhvphuong:
"Di-Antalvic
Efferegal Codeine
Neuroton
Valium (thuoc ngu)
moi lan len con
uong 4 vien Di-Antal
1 Eff:
1 Neu
1 Valium
the la du
no se lam diu xuong 4 tieng
sau 4 tieng co gang an mot chut
nap them 1 vien Valium
xong dc 4 tieng nua
Di-Antalvic (cai nay co 5% opiat)
Efferegal Codeine (cai nay co 30g hydro photphat, kich thich loai nhe nhung manh hon"
doanhvphuong bạn tham khảo thử nhé