PDA

View Full Version : Hãy nhớ để rồi quên

nhóc phù thủy
07-01-10, 01:38 AM
Hãy nhớ một ai đó, thật nhiều bạn à! Để khi đi thật xa, không ở bên nhau, con tim bạn lại âm ỉ hình bóng của người ấy. Và… bạn sẽ dễ dàng quên đi người đó mà thôi. Bởi hình ảnh người đó đã in đậm mãi trong tim bạn rồi!

Hãy nhớ những ký ức ấu thơ, thật mãnh liệt bạn nhé! Vì mỗi lúc vu vơ, nhìn về một cái gì đó… bạn lại bỗng chốc nhớ ra một kỷ niệm thuở ấu thơ vô lo vô nghĩ, nhiều mộng mơ. Để rồi khẽ cười nhẹ và thanh thản quên đi nó trong phút chốc nào đó.

Hãy nhớ tới mỗi buổi sáng bạn thức dậy thật sớm, đưa cặp mắt cay xè nhìn ánh ban mai đang chiếu vào cửa sổ, lòng lại ánh lên một niềm vui rạo rực cho ngày mới đầy vui tươi, nhộn nhịp… Và hãy quên nó đi khi bạn chìm vào giấc ngủ sâu tối hôm đó. Vì ngày mai thức dậy lại đón chào ngày mới bạn à!

Hãy nhớ tới những cơn mưa đầu hạ, để cho những ai rất ghét mưa cũng phải nhớ tới nó, đem nó ra khỏi lòng và vùi nó vào tim bạn. Mưa buồn nhưng mưa sẽ xóa tan đi mọi lo âu phiền muộn trong bạn… Để rồi quên đi những phút lãng mạn dưới mưa bạn nhé ! Vì những lúc ấy, bạn đã viết ra những tiếng lòng cháy bỏng trong tiềm thức bạn rồi, phải không ?

Hãy lắng nghe tiếng gió bạn nhé, một mình thôi giữa không gian mênh mông và yên tĩnh trong một cánh đồng bao la thơm ngát mùi cỏ tươi. Vì lúc đó… bạn sẽ quên đi hết mọi muộn phiền, âu lo trong lòng mình !

Hãy biết nói câu yêu thương chân thành. Vì khi tặng ai những lời yêu thương nồng nàn từ trái tim bạn, họ sẽ nhớ bạn mãi. Và khi đó … bạn sẽ quên đi cảm giác trống trãi cô đơn. Thay vào đó, bạn sẽ có một niềm vui nho nhỏ trong tim mình rồi đó !

Hãy nhớ bầu trời trong xanh kia. Vì đôi lúc có những ước mơ điên khùng rằng bạn muốn bay. Nhưng hãy thử nghĩ xem, đôi lúc giữa cuộc sống xô bồ, được ngắm nhìn bầu trời trong xanh kia, thả hồn mình bay bổng, bạn sẽ cảm giác như mình được bay, được trôi nhẹ nhàng trong không trung. Để rồi… quên đi mọi thứ trên đời bạn nhé !

Và hãy luôn biết nhớ, biết cảm nhận mọi thứ xung quanh mình. Vì khi người ta biết nhớ, người ta mới đủ cam đảm quên đi những vấp váp trong đời, những đắng cay trong cuộc sống, để rồi… luôn sống tốt hơn! >:D<

(ST)

phanhieu
07-01-10, 07:34 AM
Nhok ơi! Nhok sưu tầm được bài viết này ở đâu vậy?!
Phanhieu thích và thấy ý nghĩa lắm...
"Hãy biết nói câu yêu thương chân thành. Vì khi tặng ai những lời yêu thương nồng nàn từ trái tim bạn, họ sẽ nhớ bạn mãi. Và khi đó … bạn sẽ quên đi cảm giác trống trãi cô đơn."... H thích nhất câu này
Cảm ơn Nhok nhé...=D>
Thôi được, vì bài viết này, phanhieu sẽ tha thứ cho mọi lỗi lầm của nhok@};-
hàhà
Thân:p

ltvt
07-01-10, 08:39 AM
"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ, nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"

DTT
07-01-10, 10:47 AM
Phải có lí do nên người ta mới chứ, quên làm chi, mắc công "xoá" rồi phải "cài" lại ;;)