PDA

View Full Version : Em là đứa con hư

peut_quynhanh
13-01-10, 05:30 PM
Từ bé em đã đc luông chiều nhưng hok phải vì thế mà em đua đòi nghiện ngập. Mà vì bố mẹ em, em hok trách mọi ng hok quan tâm đến em mà em chỉ trách vì sao mọi ng luong chiều em mà hok cho em tình cảm sự quan tâm mà mọi ng chỉ lao đầu vào kiếm tiền hay là cãi nhau chửi nhau chuyện ng lớn. Để rồi khi em lớn lên em đã chơi bời hư hỏng càng cấm em càng lao đầu vào như 1 con thiêu thân h đây em trả khác nào 1 ng con bất hiếu nếu như bố biết em nghiện thì hok hiểu gia đình em sẽ ra sao mẹ sẽ thế nào khi biết đứa con gái riệu của bộ mẹ h đây là 1 kẻ nghiện. Bố mẹ ơi con là 1 đưa hư hỏng con mong bố mẹ đừng biết chuyện này con sẽ quyết tâm cai để bố mẹ hok phải chịu điều tiếng của xã hội và họ hàng>>>>>>>>>>(Con xĩn lỗi bố mẹ rất nhiều)

DTT
13-01-10, 07:32 PM
Không biết Quỳnh Anh có đi học không nhỉ? Không lo bài vở sao mà bị "dính" vậy? 18t hình như là sắp thi ĐH rùi đó :(

nhóc phù thủy
14-01-10, 08:55 AM
Biết suy nghĩ lại là tốt rồi em à.. 18t là còn quá trẻ để bắt đầu lại.. đừng để bản thân trượt dài nữa.. cố mà đứng lên.. mặc kệ người đời nói gì.. chẳng quan tâm.. chỉ mình cảm thấy mình sống tốt.. sống đúng là OK rùi.. Cố gắng em nhé.. ngay từ bây giờ.. đứng dậy.. đứng thật vững và bước tiếp nào.. Cả nhà sẽ ủng hộ em đấy.. >:D<

phanhieu
14-01-10, 09:48 AM
QA à! Em đã nghĩ và hiểu được như thế là ổn rồi! Bây giờ tất cả chỉ còn phụ thuộc vào em nữa thôi. Hãy dừng lại trước khi quá muộn em ạ! Bây giờ bố mẹ em chưa biết, em vẫn còn nhiều, rất nhiều cơ hội trước mắt... Cố gắng lên QA nhé!
Mọi người luôn chờ tin vui của em đó.
Thân

thienlong
14-01-10, 11:24 AM
đúng là tình cảm và sự quan tâm của gia đinh là 1 thứ gì đó rất quan trọng và kg thể thiếu được đối với mỗi 1 còn người,nhưng kg nhẽ thiếu thứ đó chúng ta lại kg thể sống tốt hay sao? em cũng 18 tuổi rồi đến lúc phải sống tự lập,biết trân trọng và yêu quý bản thân mình đừng đánh đổi mọi thứ lấy những cuộc chơi vô nghĩa nữa,nhất là matuy dính vào nó kg những mất tất cả mà mất luôn chính bản thân mình nữa nói gì đến gia đình nữa em.
phải thích nghi với hoàn cảnh và những gì mình có thôi em !

vjtvjt
14-01-10, 12:07 PM
Từ bé em đã đc luông chiều nhưng hok phải vì thế mà em đua đòi nghiện ngập. Mà vì bố mẹ em, em hok trách mọi ng hok quan tâm đến em mà em chỉ trách vì sao mọi ng luong chiều em mà hok cho em tình cảm sự quan tâm mà mọi ng chỉ lao đầu vào kiếm tiền hay là cãi nhau chửi nhau chuyện ng lớn. Để rồi khi em lớn lên em đã chơi bời hư hỏng càng cấm em càng lao đầu vào như 1 con thiêu thân h đây em trả khác nào 1 ng con bất hiếu nếu như bố biết em nghiện thì hok hiểu gia đình em sẽ ra sao mẹ sẽ thế nào khi biết đứa con gái riệu của bộ mẹ h đây là 1 kẻ nghiện. Bố mẹ ơi con là 1 đưa hư hỏng con mong bố mẹ đừng biết chuyện này con sẽ quyết tâm cai để bố mẹ hok phải chịu điều tiếng của xã hội và họ hàng>>>>>>>>>>(Con xĩn lỗi bố mẹ rất nhiều)

Chào QA! Thành viên mới phải không? :) Quá khứ với những sai lầm đã trôi dần về phias sau rùi. Gắng lên để đi tiếp QA nhé, hạnh phúc vẫn đang ở phía trước! Mọi người lun lun lắng nghe những tâm sự của bạn, hãy mở rộng lòng mình ra nhé, rùi bạn sẽ vượt qua được mà! :)

hello_all
14-01-10, 12:24 PM
Quỳnh Anh mến !!!

Bạn đã suy nghĩ đc vậy chứng tỏ bạn không phải là người con hư. Chẳng qua là bạn vẫn còn bị lệ thuộc vào MT nên cứ nghĩ nghiện là hư. Thật sự người nghiện chỉ là 1 người bệnh mà thôi. Không phải là không có thuốc chữa. Tuổi của QA còn rất trẻ, còn cơ hội để thay đổi cuộc đời mình. Hy vọng QA sẽ tham gia thường xuyên hơn với dd này, sẽ có rất nhiều người chia sẽ với bạn, giúp đỡ bạn từ bỏ MT. Không có gì là không thể khi chúng ta không cố gắng. Nếu QA cần sự chia sẽ QA hãy nt với mình 0929 142353 ( Vũ ) mình sẽ hỗ trợ bạn để bạn từ bỏ MT

peut_quynhanh
14-01-10, 12:32 PM
Em cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ em trong thời gian qua em yêu dd này

nhóc phù thủy
14-01-10, 12:40 PM
Em cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ em trong thời gian qua em yêu dd này
Uh.. mọi người cũng iu em lắm lắm.. hehe >:D<

Vậy nên em phải luôn cố gắng nhé.. để không phụ lòng mọi người đã ủng hộ em nha :D

Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến bên em.. pe' u't ku*ng :x

peut_quynhanh
14-01-10, 01:22 PM
thank chị >>>>>>>>>>

Lam_Loi
14-01-10, 02:58 PM

Mấy tháng chưa muộn đâu em ơi chỉ cần em biết nghĩ đến Mẹ thì anh mong em sẽ làm đc 18 tuổi là tuổi đẹp nhất đời người đừng để lãng phí như bọn anh cố lên Nhóc

peut_quynhanh
14-01-10, 04:55 PM
mong là nó như thế

shockboy
17-01-10, 12:04 AM
Quỳnh Anh ah, e là con gái, lại còn quá trẻ nữa. A hi vọng e sẽ đứng dậy được và tìm 1 con đường sáng để đi.

P/S: Em viết sai lỗi chính tả nhiều wá...Cố gắng sửa chữa đi nhé!

peut_quynhanh
17-01-10, 06:25 AM
pos tay anh lai con` chinh' ta? o? day nu*a~

Quennodi
01-01-16, 03:09 PM
2010 đến giờ cũng 6 năm rồi. ko biết Q.A của ngày ấy bây giờ ra sao ta? mong là mọi chuyện với bạn giờ đã tốt đẹp. còn mình giờ đang nghĩ đến ba mẹ, đến công lao sinh thành dưỡng dục mà giờ đây mình thành ra ntn thiệt là ko viết nỗi những dòng cảm xúc này luôn. đã 30t và hối hận tột cùng..

tinhphai7x
10-01-16, 10:00 PM
Top này lâu rồi, ngày ấy và bây giờ... Một là e ý đã thay đổi hẳn ko muốn nhìn lại những năm tháng lầm lỗi, 2 là ngẻo hẳn, 3 là mất mk (điều này ít hơn vì mất mà vẫn ngẹo thì sẽ lập nick khác vào lại và sẽ có người quen biết) mong cho bạn sẽ là điều thứ 1. Còn tôi sau 6 năm đã thêm bao lần lên bờ xuống ruộng

ninhtroc_7x
14-01-16, 05:16 PM
Top này lâu rồi, ngày ấy và bây giờ... Một là e ý đã thay đổi hẳn ko muốn nhìn lại những năm tháng lầm lỗi, 2 là ngẻo hẳn, 3 là mất mk (điều này ít hơn vì mất mà vẫn ngẹo thì sẽ lập nick khác vào lại và sẽ có người quen biết) mong cho bạn sẽ là điều thứ 1. Còn tôi sau 6 năm đã thêm bao lần lên bờ xuống ruộng

Thế bây giờ trên bờ hay dưới ruộng

tinhphai7x
16-01-16, 01:04 PM
Thế bây giờ trên bờ hay dưới ruộng

Chân trên, chân dưới... :))