PDA

View Full Version : Nhờ các anh chị tư vấn

beckamp
22-01-10, 10:46 PM
Cách đây gần 2 tháng em có đi hớt tóc trước lúc hớt thì em có yêu cầu thợ hớt tóc thay lưỡi dao lam cạo mặt mới và bác thợ đó có làm theo nhưng lúc ngoáy tai thì có đoạn cạo lông tai thì em không để ý dao cạo lông tai đó bác thợ đã thay lưỡi dao mới chưa ? trong lúc cạo lông tai thì em không có cảm giác rát cũng không thấy chảy máu gì cả và khoảng thời gian người khách trước đến lúc em hớt là 3-4 tiếng. Sau đó mấy hôm em có hỏi bác thợ đó thì bác nói là có thay dao lam cạo lông tai cho mình bằng lưỡi dao lam đã cạo mặt cho em. Nhưng em vẫn lo lắm mấy anh chị cho em hỏi nếu lưỡi dao cạo lông tai cho em là dao củ thhì em có thể bị lây nhiễm HIV không ạ. Em cảm ơn

phanhieu
22-01-10, 11:36 PM
Trời!!!

Nếu con dạo cạo đó là của bạn thì sao mà lây được bệnh gì chứ!!

Nhưng cũng rất nguy hiểm bởi khi bạn cắt tóc và không mang dụng cụ riêng cho mình... nguy cơ lây nhiễm là hoàn toàn có thể...

Bạn hãy cẩn thận hơn và nhớ nhắc nhở thợ cắt tóc thay dao cạo mới mỗi khi cạo mặt cho mình nhé!

Thân!

beckamp
23-01-10, 11:22 AM
vâng em có dặn mà nhưng đúng là bác thợ đó có thay lưỡi dao mới khi cạo mặt cho em, nhung dao cạo lông tai thì em không nhớ rỏ nữa nên em lo quá. Mấy anh chị cho hỏi nếu em không bị chảy máu và thời gian là 3-4 tiếng như vậy thì nếu giả sử dùng dao củ thì có bị lây không ạ. Mong tư vấn thêm cho em ạ

phanhieu
23-01-10, 03:58 PM
Nếu không chảy máu thì tỷ lệ nhiễm rất nhỏ, bạn hãy yên tâm và rút kinh nghiệm, cẩn thận hơn trong các lần sau thôi!!!

Đừng lo lắng quá như thế!!

Trong diễn đàn có rất nhiều bài tuyên truyền kiến thức về HIV, bạn tham khảo thêm nhé! Mình nghĩ là rất bổ ích đó

Thân :)