PDA

View Full Version : lỡ quên uống thuốc tránh thai thì fải làm sao ??

Access_banned
27-03-03, 08:02 PM
Lỡ quên uống thuốc tránh thai

"Tôi uống thuốc tránh thai, lỡ quên 1 hoặc 2 viên trong vỉ thì có nên uống tiếp không? Nếu cứ uống tiếp, liệu thuốc còn tác dụng hay không?".

Trả lời:

Nếu bạn quên 1 viên và nhớ ra trong vòng 12 giờ so với giờ uống thường lệ, bạn cứ uống 1 viên như bình thường ngay lúc nhớ ra, và ngày hôm sau bạn vẫn tiếp tục uống thuốc như thường lệ.

Nếu quên uống 1 viên và nhớ ra sau hơn 12 giờ, bạn vẫn phải uống viên này vào lúc nhớ ra, sau đó uống viên kế tiếp vào giờ như thường lệ. Trong trường hợp này, bạn phải sử dụng thêm 1 biện pháp tránh thai khác (như bao cao su chẳng hạn) trong những ngày còn lại của tháng đó.

Nếu bạn quên 2 viên liên tiếp trong vỉ thuốc thì cũng phải uống bù 2 viên trong 2 ngày tiếp theo, mỗi ngày 2 viên, và nhớ áp dụng thêm 1 biện pháp tránh thai khác.

Nói chung, nếu quên từ 2 viên trở lên, hoặc quên 1 viên nhưng nhớ ra muộn hơn 12 giờ, thì tác dụng tránh thai không còn đảm bảo nữa. Việc tiếp tục uống thuốc cho hết vỉ chỉ là để tránh rối loạn nội tiết, rối loạn kinh nguyệt mà thôi. Nếu ngừng thuốc nửa chừng, bạn sẽ bị ra kinh dù chưa tới ngày.

Bac si quai di
29-03-03, 02:22 AM
Quá đúng, không còn bàn cải gì nữa! Nhưng mà tui bị rối loạn thần kinh tim, có thể uống thuốc tránh thai được không?

quanghuy09
29-03-03, 10:20 PM
Chuyện đó thì không nên uống thuốc tránh thai mà phải dùng những biện pháp tránh thai khác mới được

catbuitinhdoi
12-04-03, 04:17 AM
có rất nhìu lọai thuốc tránh thai uống truớc và sau khi QH mà giá cả cũng kô mắcc lắm nhưng tui thấy kô nên dùng các lọai thuốc uống vì dễ gây tác dụng phụ lắm mà tốt nhất nên dùng các laọi thuốc diệt tinh trùng đặt vào âm hộ vừa an tòan vừa kô có tác dụng phụ

nhocthuytien
13-04-03, 03:12 PM
nói chung thì tất cả các trường hợp tránh thai thì đều dẫn đến tác dụng phụ cả. VD như dùng thuốc thì dẫn đến nguy cơ vô sinh, còn dùng BCS mức độ an tòan cao hơn nhưng vẫn có trường hợp bị rách BCS...
Vì thế tốt hơn là phải cẩn thận trong QH nếu không muốn có con sớm...

catbuitinhdoi
13-04-03, 04:48 PM
mà mí cái vấn đề này cũng đơn giản thui mè ,mà tui nghĩ các bạn cũng đã bít hết rùi phải kô?

Guest
13-04-03, 05:34 PM
hi xin cheo dong bao,tui la anh ba rau da an tich giang ho bay lau nay.hom nay tui se tai xuat giang ho troi lai de phat huy quan dai giong gioi anh barau nay,va hy vong dong bao se giup tui thuc hien uoc mo thong nhat gain ho .xin chan thanh cem on

hyvong_lybiet
13-04-03, 06:46 PM
Trời , ở đây toàn bàn tán những chuyện phòng kínkhông dzậy hixhixhix

Theo tui thì những cách phòng tránh thai trên đều dễ phát sinh tác dụng phụ cả , nếu bạn muốn tránh thai an toàn thì hãy nên cắt đứt dây sinh lýđi heeeeeeeeeeeeeeeeee

ac
13-04-03, 08:09 PM
Lỡ wên thì có nghĩa là nguy cơ em bé phát triển trong bụng chi em là khó tránh khỏi chứ sao?hee. sao ma hỏi chuối thế ! CNNN bảo nhé , phương pháp an toàn nhất vẫn là BCS ( hơi thủ công nhưng nó quả là 1 công đôi chuyện).
này nhé, siêu mỏng , siêu nnhẹ , & cục kì an toàn . vừa đảm bảo sức khoẻ , vừa kiểm soát được sinh sản . hehe , còn gì tuyệt vờ hơn hả bà kon..
này, thuốc tránh thai là nguy hiểm lắm đâý nhé , ko lạm dụng đươc đâu.Nó ko chỉ gây hại cho sức khoẻ mà còn ko an toàn . TTT KHÔNG BAO GIỜ phòng ngừa được HIV cũng như hàng trăm loại bệnh khác . Vâỵ tghì chỉ co 1 phương án duy nhất mà thui: đó là BCS !
nhưng CNNN vẫn cho rằng cái này chỉ dùng cho những người đã có gia đình thui . ăn cơm trước kẻng là đang tự hủy hoại đời mình đâý!

catbuitinhdoi
13-04-03, 11:21 PM
BCS hả? tui bít có 1 loại BCS dùng cho nữ đấy ,nó có tên là VCF là 1 miếng film mỏng đặt vào chỗ ấy trước khi QH ,nó có tác dụng giết chết mấy chú TT . Nói vậy thui chứ mí em đừng có thử nha vì giống như CNNN ăn cơm trước kẻng là tự huỷ hoại cụôc đời mình

quanghuy09
14-04-03, 10:12 PM
Originally posted by conangngongao@Apr 13 2003, 08:09 PM
Lỡ wên thì có nghĩa là nguy cơ em bé phát triển trong bụng chi em là khó tránh khỏi chứ sao?hee. sao ma hỏi chuối thế ! CNNN bảo nhé , phương pháp an toàn nhất vẫn là BCS ( hơi thủ công nhưng nó quả là 1 công đôi chuyện).
này nhé, siêu mỏng , siêu nnhẹ , & cục kì an toàn . vừa đảm bảo sức khoẻ , vừa kiểm soát được sinh sản . hehe , còn gì tuyệt vờ hơn hả bà kon..
này, thuốc tránh thai là nguy hiểm lắm đâý nhé , ko lạm dụng đươc đâu.Nó ko chỉ gây hại cho sức khoẻ mà còn ko an toàn . TTT KHÔNG BAO GIỜ phòng ngừa được HIV cũng như hàng trăm loại bệnh khác . Vâỵ tghì chỉ co 1 phương án duy nhất mà thui: đó là BCS !
nhưng CNNN vẫn cho rằng cái này chỉ dùng cho những người đã có gia đình thui . ăn cơm trước kẻng là đang tự hủy hoại đời mình đâý!
Nhưng mà dùng BCS nghe nói là làm giảm khoái cảm đó, đúng hông nè bà con?

catbuitinhdoi
15-04-03, 01:06 AM
tui thì nghĩ cái chuyện giảm khóai cảm hay kô thì cũng kô có quan trọng nhưng dùng BCS đối với vợ hay người tình của mình thì kô được tôn trọng họ lắm

nhocthuytien
15-04-03, 08:05 PM
HVLB à.. trường hợp cắt đứt "dây sinh lý" như HVLB nói thì chỉ dành cho những cặp vợ chồng đã có con và không nên sinh con nữa.. chứ còn những cặp vợ chồng mới cưới chưa muốn có con thì làm như thế coi như tuyệt hậu rồi còn chi àh.
Còn việc dùng BCS thì không nói là tôn trọng hay không tôn trọng, đó dùng cho trường hợp tránh thai, và an tòan trong QHTD thôi mà.

catbuitinhdoi
16-04-03, 04:26 PM
thì chính vì vậy anh mới nói đến việc kô tôn trọng bạn tình khi dùng BCS,nhóc cứ nghĩ xem người ấy sẽ nghĩ như thế nào khi mình kô dám típ xúc trực típ mà phải dùng BCS(còn vấn đề ngừa thai thì đâu phải chỉ có BCS kô đâu),mà đã kô tin tưởng nhau thì đừng QH nữa ,nhóc thấy anh nói đúng kô. XIn nói rõ là kô tính đến trường hợp QH với GMD

ac
16-04-03, 08:41 PM
Originally posted by quanghuy09+Apr 14 2003, 10:12 PM--></span><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (quanghuy09 @ Apr 14 2003, 10:12 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteBegin--conangngongao@Apr 13 2003, 08:09 PM
Lỡ wên thì có nghĩa là nguy cơ em bé phát triển trong bụng chi em là khó tránh khỏi chứ sao?hee. sao ma hỏi chuối thế &#33; CNNN bảo nhé , phương pháp an toàn nhất vẫn là BCS ( hơi thủ công nhưng nó quả là 1 công đôi chuyện).
này, thuốc tránh thai là nguy hiểm lắm đâý nhé , ko lạm dụng đươc đâu.Nó ko chỉ gây hại cho sức khoẻ mà còn ko an toàn . TTT KHÔNG BAO GIỜ phòng ngừa được HIV cũng như hàng trăm loại bệnh khác . Vâỵ tghì chỉ co 1 phương án duy nhất mà thui: đó là BCS &#33;
nhưng CNNN vẫn cho rằng cái này chỉ dùng cho những người đã có gia đình thui . ăn cơm trước kẻng là đang tự hủy hoại đời mình đâý&#33;
Nhưng mà dùng BCS nghe nói là làm giảm khoái cảm đó, đúng hông nè bà con?[/b][/quote]
trui` ui&#33; như dzạy là chuối rui`&#33; báo chí người ta nói âmf ầm mà&#33;&#33;&#33; ko mất đâu mà lo&#33;&#33;

hyvong_lybiet
16-04-03, 09:18 PM
Theo tui nghĩ nếu các bạn muốn tránh có thai thì khi QHTD nên tránh "đưa" tinh trùng của mình qua người mình quan hệ là được rùi .(không tốn money lại vừa không có tác dụng phụ).

catbuitinhdoi
18-04-03, 02:07 AM
trời đây là 1 trong những cách ngừa thia dễ có em bé nhất đấy,làm sao chắc là kô để TT kô vô trong ấy được chứ,mí bạn đừng có làm theo cách này nha thành công thì 1 còn thất bại là 11 đó

hyvong_lybiet
18-04-03, 08:18 PM
đó là ông chưa bít nhiều nên mới nói vậy chứ nếu bít thì ông thấy cách đó là tốt nhất đấy , việc tránh đưa tinh trùng vào kết hợp với buồng trứng là một trong những cách tốt nhất để tránh có thai đó .

catbuitinhdoi
19-04-03, 05:40 PM
trùi lúc đó đang cao hứng thì làm sao mà phản xạ kịp chứ,lâu lâu hên lắm mới thóat thui chứ làm hoài dễ chết lắm

quanghuy09
19-04-03, 10:04 PM
catbuitinhdoi nói đúng đó, quanghuy09 nghĩ lúc đó mình sẽ không kiểm soát được đâu. Kiếm cách khác đi bà con

Access_banned
21-04-03, 06:18 PM
chời ơi các bạn ơi : làm ơn làm fước ghi rõ ra : Quan hệ , chứ các bạn đừng ghi tắc là QH vì người ta tưởng là tui nữa thì có nước mà chết &#33;vì các bạn ghi nào là : QH không tốt , ....QH nếu không muốn sẽ có con sớm , QH mà giá cả không đắt lắm , tội nghiệp tui quá &#33;huhuhu &#33;

hyvong_lybiet
21-04-03, 07:07 PM
Originally posted by adminquochuy@Apr 21 2003, 06:18 PM
chời ơi các bạn ơi : làm ơn làm fước ghi rõ ra : Quan hệ , chứ các bạn đừng ghi tắc là QH vì người ta tưởng là tui nữa thì có nước mà chết &#33;vì các bạn ghi nào là : QH không tốt , ....QH nếu không muốn sẽ có con sớm , QH mà giá cả không đắt lắm , tội nghiệp tui quá &#33;huhuhu &#33;
hiiii ờ lão nói vậy cũng tội nghiệp nhỉ , để "tám" nói mọi người ghi rõ ràng hơn kẻo lão lại bị mang tiếng nha hiiiiiiiiii

catbuitinhdoi
23-04-03, 02:10 AM
trùi ui hổm giờ kô để ý cứ tưởng QH là Quốc Huy kô hà nay QH đính chính lại là quan hệ CB này mới bít,nhưng mà cái nào cũng kô tốt như nhau thui,hehe

KST
26-04-03, 03:22 PM
hi` hi`...bây giờ tui phét hiện thêm 1 người nữa cũng giông giống chư QH :D seo mè trùng hợp thế nhỉ phải ko quanghuy09 :D

thamtunet
30-04-03, 02:27 PM
Chòi anh chàng nào uống lộn thuốc tránh thai dzâỵ cà, có seo hông dzâỵ, bộ nằm mơ tưởng mình là con gái seo ?

bad_boy1062003
11-09-03, 08:29 AM
theo tui nghĩ vấn đề ở đây k0 phải là chuyện tôn trọng nhau hay là k0,mà là có tránh thai an toàn hay k0 kia,đừng đi lạc đề như vậy nha

mimosa
11-09-03, 08:40 AM
Chuyen tranh thai dau phai chi rieng cua phai nu?????????????? Phai nam cung phai biet chu, ma phai biet ranh nua kia. vi theo nhu minh thay thi cac cach tranh thai danh cho namthuong don gian va khong bao gio co tac dung phu.

Romeo
11-09-03, 08:44 AM
Nhưng vấn đề là ở chổ, bạn có chủ đông trước mọi tình huống hay không mag thôi, cho dù có chuẩn bị đầy đủ "thuốc" đi nữa...nhưng "dính" vẫn là dính..đừng có chủ quan à nha

mimosa
11-09-03, 09:37 AM
Thế nay nhe, Romeo nói đúng, quan trọng là mình có chủ động được mọi tình huống hay không thôi. Mimosa co biet 1 loại thuốc tránh thai có thể dùng sau khi mọi việc đã rồi. Nhưng dùng nhiều loại đó không tốt cho sức khoẻ, nhưng no thực sự giải quyết cho mình mọi việc khi việc không hay xảy ra ngoài ý muốn.