PDA

View Full Version : Home Detox!Cách mà mình detox from heroin

purple_haze
26-01-10, 12:57 PM
chào mòi người trong diễn đàn!mình xin góp chút ý kiến để cai nghiện ma tuý nhé :@)
mình 26 tuổi và mình hút heroin được 13 năm sad but true mình cai nghiện rất la nhiều lần, ít nhất được vài tuần lâu nhất đươc 2 năm and here i go again lần này thi mới cai được 2 tháng :) sau khi thử nhiều cách cai mình thấy cai sống ở nhà là cách tốt nhất để cai nghiện bởi khi dùng các thuốc trợ giúp như methadone, buprenorphine, oxycodone, codeine phosphate bạn cũng như đang dùng ma tuý vậy thôi và theo mình đã từng làm thì khi ko có heroin thì đi uống thuốc còn khi có heroin rồi thì không đi uống thuốc...mà nếu đi uống thuốc,nếu mình bỏ quá 3 ngày họ sẽ bắt mỉnh đi gặp bác sĩ lại để lấy toa nếu ko họ ko cho uống nữa..bởi vậy tới ngày thứ 3 cho dù có dùng heroin rồi vẫn phải uống thuốc thành thử ra ko lau bạn se dính 2 thứ drugs trong người mình...đó ko phải 1 mình mình ma rất nhiều người bạn dều bị như vậy...và với Methadone and buprenophine là 1 dạng "long acting opioid" có tác dung giống heroin nhưng heroin là "short acting" which mean khi bạn dùng heroin khoảng 4-6 tiếng bạn sẽ cảm thấy "hanging out" cần dùng heroin nữa nhưng vời methadone and buprenophine mỗi ngày chỉ cần uống 1 lần việc đó đồng nghĩa với khi bạn bỏ uống thuốc thời gian vật vã sẽ kéo dài hơn ít nhất là 1-2 tháng mà trong khi đó nếu bạn ko chịu nỗi sự vật vã của heroin chi khoang 7-10 ngày thì bạn có chiu nổi trong 1-2 tháng ko?còn nếu uống thuốc giam từ từ ko có nghĩa là thời gian sẽ ngắn lại...bạn uống càng lâu thời gian vật bạn sẽ càng dài hơn and there's no different between 1 mg and 10 mg of methadone or buprenorphine khi bạn bỏ the withdrawn will be the same...ờ đây mình muốn nói ko phải ko bỏ được nhưng cai sống vẫn dễ hơn tránh dùng những thuốc co tiền chất opiates mặc dù rất đau đớn và khó chịu nhưng nó cũng giúp cho bạn nhớ để tránh dùng lại sau này và khi bạn chiến thắnng nó rồi nó se cho bạn nghị lực rất mạnh and trust me if you can manage to quit heroin, then you can accomplish anything in life!(nhưng phải tự nguyện cai ko phải bị bắt buộc) and here we go:
Bạn hãy chọn cho mình 1 ngày cai nhất đinh nếu có đi học đi làm thì xin nghĩ 1 tuần ở nhà và chuẩn bị những thứ bạn cần trong tuân lễ đó như soup, food, water,music,movie ...
Hãy gởi tiền n ATM card của bạn cho người thân giữ n xoá hết so dt của những người có liên quan tới ma tuý...
Xin Bac Si thuốc giong như Diazepam(Seduxen) Clonidine(Catapress) Vitamin...nhưng chỉ uống trong 5-6 ngày đầu...
Nếu bạn đinh ngày mai cai thì nếu được bạn thức tối hôm nay khi chưa bi vật vã để khi ngày mai bạn sẽ dễ ngủ hơn..
Hãy coi như bạn đang bị cảm và chửa trị cũng giống như vậy, nằm nghĩ thật nhiều, uống thật nhiều nuớc, uống vitamin, an những thức an nhẹ như trái cây, rau củ, soup tránh an thịt những thứ co nhiều đạm chất protein sẽ làm bạn đau người nhiều hơn...
Chạy bộ n tắm nước nóng :D mặc dù bạn rất mệt va đau người nhưng hãy cố gượng dậy chạy bộ hay di tắm and trust me lúc bạn chạy or tắm sẽ ko thấy đau đớn nữa...nhưng mình không thể chạy mãi được...nên những lúc bạn cảm thấy khó chịu quá co thể uống thêm seduxen n catapress mỗi thứ 2 viên...
Tắm and Xông hơi sẽ giúp cho mach máu của bạn giãn nở giúp bạ n dễ ngủ hơn and bài tiết chất độc...
Để giúp bạn dễ ngủ hơn buổi tối bạn co thể tập hit thở cho đều giống như khi người ta ngồi Thiền vậy đó ;) khoảng 15-20
Khi bạn buồn chán có thể coi nhữ TV show like "2 and a half men" surely u will laugh cos its really funny
All The Best!

giveup
26-01-10, 02:48 PM
noi nhu ban thi` de^~ NHUNG QUA THat khi cai tay bo khong dung thuoc thay the thi` rat dau don ca~ ve^ tinh thân lân thê chất.Mả diêu quan trọng la dau dơn tinh thân khiên con nguoi khó the kiêm chê duoc trong luc dâu tranh tư tương.Theo minh la` nên dung chât thay thệ dê cai căt cơn sau dây bươc quan trong tiêp theo la` uông thuôc chông tái.Minh moi nghỉ dc. gân 1 thang nhưng chưa chac da thanh công,theo minh nghĩ phai nghĩ it nhât la` nửa năm va quêt tâm noi không vơi MT công vơi tái ỗn dỉnh lai cuôc sông va` phai co 1 công viêc ôn dinh thi mơi mong tranh xa dc. MT.Chúc moi ngươi thành công.

1314520
27-01-10, 09:17 AM
nói nhu thế khoé tớ nghiện lại mất thôi .vj thấy bạn kể mà tở không hình dung ra bạn cai sống có mệt ,có vật không nữa .Mà lúc cai thì chảng muốn làm j huống chi là nhấc chân lên chay....mà bạn gt vi sao dùng thay thế mà lại vật tới 1-2 tháng được .Bạn thử chửa mà biết .Mình vừa cai bằng methadone được 1 tháng rồi và đang dùng chống tái rồi .Uống methadone 10 ngày sau đó ngày thứ 12 uống chống tái ,bi mệt 7-10 ngày thuốc làm quen .bjo thi khoe khoắn lám ,có bị vật j đâu chứ .hok những lại còn ăn nhiều ,ngủ ngon ,tập thể hình ok có sao đâu .
- Nhưng nếu sdt nằm trong đầu hết rồi thì xoá kiểu j đây .hjx hjx .nhớ giỏi nhiều khi cũng khổ nhỉ .

hoang_duong
27-01-10, 10:28 AM
Mỗi người đều có cách tự cai MT riêng ko ai giống ai, điều đáng quí của bạn purple_haze là đã đóng góp cho DD 1 số kinh nghiệm tự cai MT của bản thân để cho mọi người tham khảo ,nhất là đối với những bạn đang nghiện -muốn cai nhưng vì chưa bao giờ cai dù chỉ 1 lần, những bạn này luôn có 1 tâm lý sợ cai -chỉ nghĩ đến bị vật 1h đã cuống cuồng lên rồi:((
Chân thành cảm ơn purple_haze và mong bạn luôn có những đóng góp bổ ích cho DD =>tất cả vì 1 ngày mai tươi sáng ..! :D

Hong Thu
27-01-10, 10:55 AM
Nếu đã tự nguyện thì detox ở đâu mà không được. Home detox mang tính tự nguyện cao nhất và những kinh nghiệm mà bạn share quả là valuable!

purple_haze
27-01-10, 01:55 PM
Thanhz for all your comment :) yeah mỗi người có cách cai khác nhau huh ? còn về vật vả huh? mình cũng phải chịu như mọi người thôi có chơi thì phải co chịu mà...mình chỉ suy nghi như vậy cho dù nó vật mình sao đi nữa thi cũng đâu có chết mong sau cho mau hết thôi... :)
mình từng uong 30 mg Methadone trong 1 năm, lúc mình bỏ thuốc nằm ở nhà chịu trận 1 tháng vẫn chưa khoẻ sau đó ra đường còn ngáp nước mắt chảy dài dài..đó là trường hợp của mình, mình chỉ warned bạn thôi..nếu bạn thấy nó tốt cho mình nhất thì go for it
@ 1314520: bạn uống thuốc 10 ngày cũng chưa lâu lắm để methadone get into your system nhưng bạn cũng phải chịu vật vả 7-10 ngày đó ko phài để quen với thuốc chống tái(so far as i know only 2 available Naltrexone and Naloxone) 2 loại thuốc mà khi bạn bị overdose người ta dùng để chữa cho bạn..nếu bạn muốn dùng để cai nghiện bạn phải chờ 72 tiếng rồi mối uống de tránh bị vật nặng...bạn mới bỏ 2 ngày rồi uống thuốc chống tái..what they do is to kick the methadone out of your opiate receptors nhanh hơn và bạn cũng phải chịu vật 7-10 ngày...
Thay vào đó nếu bạn dùng để cai Heroin(Rapid Detox) thì chỉ mất 1 ngày là bạn co thể bình thuờng trở lại nhưng bạn phải chịu những cơn vật vả rất nặng(người ta se gây mê cho bạn nên bạn cũng không cảm thấy đau đớn gì, sau đó sẽ chich narloxone để tống hết heroin ra ngoai và họ sẽ cắt 1 phần duới đùi của bạn để bỏ bỏ thuốc Naltrexone vô nó sẽ tồn tại trong cơ thể bạn trong 1 năm bạn khỏi sợ quên uống thuốc and its cos AUD$6500 for the cheatment here in Australia...peace out... :)

Hong Thu
27-01-10, 02:26 PM
I'd been in Australia for my professional training. Where are you now, purple_haze?
I think you are a good man and wish you can give up heroin forever, my friend!

purple_haze
27-01-10, 04:03 PM
@ Bs Hong Thu: Thankz Doc for ur encouragement! I was originally live in Melbourne :) recently i have move to Perth to work and also get a new enviroment...You been here for long be4? Its good to have a new friend :)>- hand shake given :) Cheerz