PDA

View Full Version : Thái độ quyết định thành công.

giatudivang_101
07-02-10, 08:45 AM
Bất kể ai trong chúng ta đều khao khát có một cuộc sống đầy cảm hứng, hạnh phúc và thành công. Nhưng để đạt được điều mong ước đó, tất cả xuất phát từ việc nhận ra tầm quan trọng và tìm ra cho mình một thái độ sống tích cực nhất và thông minh nhất.
Vì có một thái độ sống tích cực sẽ giúp chúng ta lạc quan , tự tin, yêu đời hơn để bước qua nhẹ nhàng những gian nan,thử thách của cuộc sống. Ngược lại, một thái độ sống tiêu cực sẽ khoá chặt bạn với suy nghĩ, cách nhìn phiến diện, vị kỷ, tự ti, đau khổ và dễ dàng dẫn đến thất bại, bất hạnh. Nó ảnh hưởng tất cả mọi khía cạnh của cuộc sống và quyết định tất cả mọi việc bạn làm.
Chúng ta ai cũng ít nhất vài đôi lần mắc phải sai lầm, thất bại hay ở một trạng thái tinh thần chán nản tồi tệ nhưng không vì thế mà ta mãi bị ám ảnh, day dứt mà không dám tin mình sẽ khác đi hay không dám làm được điều gì cả. Chính thái độ sống của chúng ta sau những va vấp ấy .quyết định ; Liệu chúng ta có cho phép mình trượt dài trên những thất bại triền miên, hay đó chính là một bài học, một trải nghiệm để ta đứng lên bằng chính đôi chân của mình, vững vàng và hoàn thiện hơn?
p/s đây là bài đầu tiên mình gửi khi tham gia vào dd. Mong rằng có thể một phần nào đó củng cố lại niểm tin để thoát ra sự bế tắc và mất phương hướng của cuộc sống.

tukoi
07-02-10, 10:26 AM
hị, sáng sớm đã khai bút hả huynh!!
Lúc này là đang hồi tâm rồi, chuyển ý nữa là xong...
Chúc anh thành công trên con đường phía trước >:D<
Bao lần quyết không được, lần này quyết phải được, không là không quyết nữa nhé :)>-

phanhieu
07-02-10, 12:18 PM
Cảm ơn bài viết của bạn... đó là sự cảm nhận, suy nghĩ rất sâu sắc và thực sự có ích với tất cả mọi người...

Mình đọc những dòng đó và thấy tự tin hơn rất nhiều...

Và mình cũng tin chắc chắn bạn sẽ thành công... sẽ lấy lại được Niềm tin trong cuộc sống và NIỀM TIN của tất cả những người xung quanh!!

Chúc bạn thành công.

Thân :)

phanhieu
07-02-10, 12:27 PM
Cảm ơn bài viết của bạn... đó là sự cảm nhận, suy nghĩ rất sâu sắc và thực sự có ích với tất cả mọi người...

Và mình cũng tin chắc chắn bạn sẽ thành công... sẽ lấy lại được Niềm tin trong cuộc sống và NIỀM TIN của tất cả những người xung quanh!!

Chúc bạn thành công.

phanhieu
07-02-10, 12:33 PM

Chúc bạn thành công.

giatudivang_101
08-02-10, 12:37 PM
cảm ơn bạn. Mong rằng những vấp ngã, thất bại mà chúng ta đạ trái qua chỉ là hoài niệm. quỹ thời gian chúng ta không còn nhiều hãy sống cho có ý nghĩa bạn nhé. CỐ LÊN NGƯỜI ANH EM.

nhóc phù thủy
09-02-10, 10:33 AM
@ giatudivang_101: Bài đầu tiên mà viết thế này thì tuyệt quá đấy giatudivang ạ :-bd Nhok tin bài này sẽ giúp ích rất nhiều cho bạn cũng như tất cả mọi người. Bạn đã nhận thức được tầm quan trọng của thái độ sống... và việc phải làm bây giờ chỉ là bắt tay vào thực hiện nó thôi. Mình nói gì không quan trọng, quan trọng là người ta sẽ xem mình làm như thế nào đây. Có khởi đầu là đã có được 50% thành công trong tay rồi, giờ đây phải xem 50% còn lại giatudivang và mọi người sẽ làm cách nào để đạt được... Nếu đã cố gắng thì chắc chắn sẽ làm được thôi. Xây dựng một thái độ sống tích cực và luôn cố gắng hoàn thành nó một cách tốt nhất như suy nghĩ của mình, mọi người nhé ;) Cùng nhau cố gắng nào... đẩy lùi cái chất trắng ấy ra khỏi cuộc sống của chúng ta... và NIEMTIN sẽ chiến thắng.. hehe .\:D/ (seo giống lời kêu gọi cổ động quá vậy trời #-o )

@ phanhieu: mấy ngày qua nhok ko vào dd post bài, giờ vào lại thấy phanhieu spam kinh quá :-@ có 1 bài mà post đến 3 lần... phanhieu tham quá, phải để đất trống cho nhok còn spam nữa chứ.. hehe :-$