PDA

View Full Version : Tai Em Ye^U Do*n PHu*o*ng

peut_quynhanh
08-02-10, 02:11 PM
Khi em bên anh em thật lòng không muốn rời.
Nhưng anh có hay, anh nào có biết.
Tại anh luôn vô tâm, nên em đành câm nín.
Nên giờ người chẳng buồn khi vắng em.

Khi anh bên ai vui cười, còn em chết lặng.
Tim em nhói đau, môi thì mang đắng.
Tại em yêu anh đơn phương nên giờ đành chôn tiếng yêu.
Dẫu biết rất khó nhưng đành mang.

Thà rằng đừng nói xa em, sẽ mãi mãi luôn có anh trong đời.
Thà rằng không nói để trái tim em không buồn đau.
Em sợ 1 đời tiếc nuối, em sợ 1 mình buốt giá.
Vì tình yêu đó, em biết sẽ không thuộc về em.

Dù rằng đã biết trong trái tim anh chỉ xem em như bạn.
Dù rằng anh đang vui với ai trong niềm hạnh phúc.
Thôi thì 1 mình nuối đắng.
Thôi thì 1 mình giấu kín.
Trọn đời em sẽ giữ mãi tiếng yêu riêng mình em.

Lara Le
08-02-10, 07:23 PM
Q. anh à, chị vừa đọc bài của em, chị cũng đã rơi vào cảm giác như vậy. Đôi khi, tình yêu có tiếng nói riêng của nó, dù lý trí của mình vững đến đâu cũng không lý giải nổi. Có rất nhiều điều, mình biết là không nên, thậm chí là ngu ngốc nếu cứ mù quáng, nhưng mình lại không bảo được trái tim mình. Và tất cả những điều đó dẫn tới cảm giác chán nản, cô đơn, hoang mang và trống vắng, nhất là khi, trong trái tim người mình yêu lại có một hình bóng khác- Sâu đậm hơn mình nhiều lần..
Cuộc sống là như vậy, mỗi khổ đau, mỗi thất bại giúp chúng ta trưởng thành hơn. Chị tin vào số phận, người nào là của mình, sẽ mãi mãi là của mình, còn nếu không, thì tất cả chỉ như một giấc mộng đẹp mà thôi! Thế nên đừng buồn phiền, hãy cứng rắn sống, vui vẻ, yêu đời, và hạnh phúc với niềm vui mà người đó có!

peut_quynhanh
08-02-10, 07:55 PM
do' chy? la` trc kja tho^j h em da~ co' caj' dE? nho' de? yeu thuong ro^j` :D em cho no' vao` qua' khu':x

phanhieu
09-02-10, 01:09 PM
@ Lara: Thực ra phanhieu cũng không biết nên nói gì... vì đây là tâm sự rất riêng tư của Lara và QA... nhưng nếu không nói thì phanhieu lại thấy áy náy vô cùng...

Tuy mới quen.. nhưng qua những bài viết, những suy nghĩ của Lara... phanhieu đã phần nào cảm nhận được tính cách, tình cảm của Lara dù chưa biết mặt!!

Tình yêu của Lara dành cho người đó thật tuyệt vời.. và Lara là mẫu người mà nhiều người con trái mơ ước...

Lara có một trái tim vị tha... sẵn sàng cảm thông, tha thứ với những người như phanhieu, tukoi, someday... và còn nhiều anh em khác nữa trong dd... Riêng điều đó đã chứng mình Lara thật dũng cảm, dám đối diện và sống với những cảm xúc của riêng mình!!

Phanhieu không nói đến tình yêu của Lara nữa... bởi phanhieu thấy tất cả những lời khuyên, sự chia sẻ của các bạn trong dd dành cho Lara là quá đủ... và phanhieu biết Lara rất thông minh, nhạy cảm, nghị lực, khôn khéo để tự giải quyết mọi khó khăn rắc rối trong tình cảm cũng như cuộc sống...

Chỉ biết chúc Lara luôn cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc trong cuộc sống :)

@QA: Híc... có cô em gái... yêu ai anh không biết

Chia tay.. anh không hay... rồi yêu người mới... anh cũng không được biết nữa...

:(

peut_quynhanh
09-02-10, 01:24 PM
cai' do
hok phaj? em hok noj' ma` la` a ban. qua' hok onl len hok co tho`j gjan noj' voj a :-j