PDA

View Full Version : Buồn ơi chào mi

nghien20nam
08-02-10, 02:16 PM
Nỗi buồn này phải ví với trăm năm cô đơn , cứ đơn độc trên con đường nghiện ngập mà từng người bạn bỏ ta đi về nơi cuối trời vậy mà vẫn ko chút sợ hãi vẫn lặng lẽ bước .... đến bao h mới tự tin mà nói Buồn ơi ta xin chào mi .
Tôi dính vào cô Ba đến giờ đã 20 năm , rất nhiều bạn bè cùng lứa ,những anh em vào sau lại đi trước...đã từ giã cõi đời ...vậy mà vẫn ko chút sợ hãi . CÓ những lần đã bỏ được 4 năm , suốt ngày đi nhậu với đám bạn hièn ko dính dáng đến nó .... thế nhưng sự đời : nhậu say vào là lại đi tìm bạn cũ , bạn nghiện mới với tâm lý thôi thif lâu lâu thử một lần còn lâu mới nghiện lại . Bạn bè nó biết nó chửi cho như tát nước , ấy vậy mà vẫn cứ đâm đầu vào .... đến h mới lại qua được 4 ngày nhưng lần này mình sẽ quyết taam : Buồn ơi chào mi .

phanhieu
08-02-10, 03:23 PM
Chào anh !!!

Dù em chưa biết tên, tuổi và chưa nói chuyện với anh bao giờ nhưng chắc anh đã nghiện 20 - anh cũng đã nhiều tuổi...

Đọc bài của anh xong, em rất muốn nói lời động viên đến anh ... anh đã cai nhiều lần, đã tái lại... đã nếm trải đủ khoái lạc và đắng cay, tủi nhục cua ma tuý...

Đến hôm nay anh đã được 4 ngày... đã qua giai đoạn vật nhất... và quan trọng nhất - anh đã nhận ra một cách rõ ràng nhất những điều tệ hại mà "cô Ba" mang đến... và anh đã đến với diễn đàn...

Em - cũng như tất cả mọi ngươi trong diễn đàn đều quan tâm, dõi theo anh với niềm tin anh sẽ từ bỏ được, sẽ nhanh chóng lấy lại được những điều quý giá anh đã đánh mất...

Chúc anh mau khoẻ và tìm được hướng đi đúng đắn cho mình...

P/S: Anh thử nghỉ ngơi cho khoẻ rồi dùng thuốc chống tái xem sao... khá ổn đấy anh à... :)

nghien20nam
08-02-10, 09:39 PM
Thực tế đáng buồn là ở xã hội này chỉ có thằng nghiện chứ ko có ông nghiện ... nên hãy đứng thẳng dậy làm người đi các bạn ơi . Mặc dù biết là khó , biết là có người sẵn sàng chọn cái chết hơn là ... đã có dũng cảm như thế sao lại phải đầu hàng số phận . Có thoát ra rồi mới thấy sung sướng khi ko lệ thuộc , ko lo lắng ...để vui sống . 4 năm trước mình đã tưởng thoát khỏi nó nhưng ko ngờ .... đừng mất cảnh giác các bạn à.

DTT
08-02-10, 10:29 PM
Hãy nói: Buồn ơi! Tạm biệt mi nhé :)

nhóc phù thủy
09-02-10, 10:59 AM
Đã đến lúc phải quay lại với cuộc sống thực của mình - một cuộc sống ko có mt. 20 năm không phải là một khoảng thời gian ngắn. Nhìn lại sẽ thấy mình đã đánh mất không ít những niềm vui của cuộc sống mà đáng lẽ ra mình phải được nhận, nếu không có mt. Thế nhưng phải có những mất mát thì con người ta mới nhận ra được những gì mình đang có là quan trọng như thế nào. Qua được 1 ngày có nghĩa là thêm 1 ngày được tận hưởng cuộc sống của chính mình.

Vậy thì bây giờ... sẽ phải lấy lại những gì đã mất! (không khéo mất lun những gì đã có.. hehe.. :P đùa thôi đấy.. đừng nghĩ như thế nhé ;) ) Thoát ra khỏi mt để thấy cuộc đời thật tươi sáng và còn nhiều ý nghĩa. Lần này nhất định sẽ làm được, vì đã có dd NIEMTIN rồi mà, hihi :-bd