PDA

View Full Version : Mỗi ngày tôi trọn một niềm vui!

Lara Le
09-02-10, 04:26 PM
Mỗi con người chỉ được sống 1 lần, sống cho đáng sống, cho đến khi nhìn lại, thấy mình không hối tiếc!

Mình cũng đã từng sai lầm, và bạn cũng vậy, nhưng khi chúng ta sai, chúng ta vấp ngã, không có nghĩa là chúng ta tự ti với bản thân, dằn vặt, trách móc...Điều quan trọng là chúng ta biết đứng dậy, biết tự tin vươn lên, tin vào cuộc sống. Mình tin cuộc đời này rất công bằng, khi chúng ta cho đi, chúng ta được nhận về nhiều hơn thế, khi chúng ta mang lại niềm hạnh phúc cho người khác, chúng ta cũng cảm nhận được niềm vui.

Có số phận hay không? tại sao có người sinh ra trong 1 gia đình cùng cực của xã hội, nhưng họ vẫn thành đạt, được kính nể, trọng vọng. Nhưng cũng có người, khi sinh ra, cả họ tộc đợi chờ, cung phụng, rồi khi chết đi, chỉ 1 mình lạnh lẽo, cô đơn. Vì sao vậy? Mình nghĩ số phận là có thật, số phận cho chúng ta gặp nhau- Như 1 cái duyên trong đời, số phận mang đến cho chúng ta những cơ hội đổi thay cuộc sông, nhưng chúng ta phải biết nắm bắt lấy nó, thay đổi nó, và hoàn thiện nó.

Trước đây, mỗi khi thức dậy, mình thấy nản, thấy hoang mang, ko biết ngày hôm nay mình sẽ làm gì, làm như thế nào? Mình thấy mệt mỏi, và...buồn. Nhưng khi mình hiểu, mình chỉ có 1 lần được sống, mình muốn cháy hết mình hơn nữa, mình muốn sống một cuộc đời đáng sống hơn nữa, mang lại niềm vui cho bản thân, gia đình, và những người mình yêu quý...

Mỗi ngày tôi trọn một niềm vui! Mình thích câu này, thái độ sống tích cực sẽ thay đổi cách nhìn nhận về cuộc sống.

Hãy sống tích cực, yêu đời và có niềm tin vào cuộc sống, bạn nhé!

@};-

tukoi
09-02-10, 04:39 PM
Niềm vui của T hôm nay là được đọc bài của Lara, và được sửa lỗi chính tả cho L :)>-
chọn chứ hok phải trọn, PR mà thế này thì hỏng X_X
tks L về bài viết naz!

Lara Le
10-02-10, 12:48 AM
Hi Tu, mình đã cân nhắc 2 từ này rồi nhé, chọn= lựa chọn, trọn= Trọn vẹn, mỗi ngày L trọn vẹn 1 niềm vui, chứ ko phải chỉ đơn giản là lựa chọn niềm vui nhé. L là người tự tin, ko bao giờ sai chính tả, L yêu tiếng Việt lắm. hihi. Dù sao cũng cảm ơn T đã quan tâm bài viết của L
:x

tukoi
10-02-10, 12:56 AM
Hị hị, hóa ra mình sai :-"...
xin lỗi Mít xy Pê Rờ :P

vuonghien2010
16-02-10, 01:23 PM
Thế ra niềm vui thật là dễ tìm ,minh ko biêt đây.minh chỉ thây xung quanh toàn là nỗi cô đơn và buon chán .niêm vui ơi di đâu mât rui:-s